Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 4 1 2 3 ... LastLast
Results 1 to 10 of 32

Thread: กระเป๋าเปลือยๆ มาแล้วจ้าาาาาาา :p

DenMark's Avatar
    DenMark is offline Trusted Member
    Warning Points:
    0/5

กระเป๋าเปลือยๆ มาแล้วจ้าาาาาาา :p

ได้ยินหลายคนมาบ่นๆ ให้ฟังนะค๊าบบบบบบบ เลยเอามาเล่าสู่กันฟัง จะได้รอบคอบกันมากขึ้นครับ ในการซื้อ-ขาย

เดี๋ยวนี้กระเป๋าจะมาแบบ "เปลือยๆ" กันแล้วนะคับ

ถุงผ้าไม่มี

กล่องไม่มี

กุญแจไม่มี

เหอๆๆๆๆๆๆ มันจะมีได้ไงล่ะคับ? ก็แต่ละอย่างมันเอามาแยกขายได้ทั้งน๊านนนนนนนนน :lol:

(บางใบที่มันไม่มีอุปกรณ์เสริมมาตั้งแต่แรกมันก็มีนะคับ ผมไม่ได้เหมาน๊าาาาา)

เอาเป็นว่าคนซื้อก็ "อ่าน" ดีๆ "ถาม" ให้ชัดๆ นะคับ ว่าของที่มากับกระเป๋ามีอะไรบ้าง?

คนขายถ้าจะกรุณาก็ช่วยลงชัดๆ นะค๊าบบบบ ว่าคนซื้อจะได้อะไรบ้าง หรือไม่ได้อะไร

ระบุชัดๆ ถามกันดีๆ เคลียร์ๆ นะคับ จะได้ไม่ผิดใจกันคับ :wink:

ป.ล. เด่นไม่ได้เจอปัญหานี้เองนะคับ มีคนเค้าบ่นๆ มาคับ

authentic_only's Avatar
    authentic_only is offline Trusted Member
    0/5

RE: กระเป๋าเปลือยๆ มาแล้วจ้าาาาาาา :p

ขอบคุณที่มาเตือนนะคะ คุณเด่น
    รักในหลวง และ ครอบครัว...

0/5

RE: กระเป๋าเปลือยๆ มาแล้วจ้าาาาาาา :p

คิดเรื่องนี้เหมือนกันอะคุณเด่น อือ มันก็นะ พูดยากจังเลย ซื้อกระเป๋า เป็นหมื่น เราก็อยากได้ อุปกรณืครบเนอะ จะไม่มีปัญหาเลย ถ้า มันไม่มีมาแต่แรก เช่น แบกมาจากต่างประเทศไม่ไหว ไม่ได้ขอมาจากชอป ไรงี้

แต่บางที แบบว่า เห็นๆ อยู่ว่า มีอุปกรณ์ เช่นกล่อง ถุงผ้า แต่ เอากระเป๋ามาเปลือยๆ แล้ว ดันไปเจอ อุปกรณ์แยกชิ้น ขายเป็นหลักพันอีก มันก็เนอะ สรุปคือ กระเป๋าใบนั้น มีมูลค่าเท่าไหร่กันแน่ จริงๆ มันก็ เป็นสิทธิ์ ของคนขายอะ แต่ ฝั่งคนซื้อ ใครก็อยากได้ เนอะ ถ้าต้องกายขายกระเป๋าราคาถูก ก็ น่าจะพูดตรงๆ ว่า มีกล่อง แต่ไม่ให้นะ ถ้าให้ ก็ ต้องซื้อนะ กับคนที่ซื้อกระเป๋าก่อน

ปล. เราไม่เคยโดนนะ แต่ ถ้าโดนคงเศร้าเลย
    #####

ตกหลุมรักน้องแนล ซะแล้ว

Cheryl's Avatar
    Cheryl is offline Trusted Member
    0/5

เหงด้วยกับตรงนี้น่ะค่ะ ถ้าจะขายแยก ต้องแจ้งรายละเอียดให้ทราบทุกครั้ง หรือมีไม่มีอะไรมาพร้อมกระเป๋า คุณก็คงไม่อยากได้เหมือนกันใช่ไหม ถ้ามีคนมาทำแบบนี้กับคุณ แลกกะเงินไม่กี่ร้อย เพื่อถุงผ้ากับกล่อง หรือคำโกหก คุ้มม่ะเนี่ย

ปล.รี่ขายเป๋าพร้อมกล่อง พยายามให้ครบ ไม่มีผ้าก็พยายามจะหาให้ ยกเว้นมันไม่มีจริงๆ แต่จะแจ้งให้ลูกค้าทราบก่อน ถุงผ้ายังพอเข้าใจน่ะค่ะ แต่กล่องจะเก็บไว้ทำไมเหรอ รี่ว่าเอากระเป๋าไว้ในกล่อง มันหายใจไม่ออก หนังแข็งน่ะ แค่ถุงผ้ากระเป๋าก็หรูแล้วค่ะ.... ไม่รู้น่ะนี่ความคิดเห็นส่วนตัวรี่ :roll: กล่องมันใหญ่เกะกะ ไม่มีที่เก็บ ให้กับลูกค้าไปเหอะค่ะ เค้าจะได้กลับมาซื้อกับคุณอีกน่อะ :wink:

pong's Avatar
    pong is offline Trusted Member
    0/5

ป้องขาย LV ไป ถ้ามีกล่องก็ยกให้เลย ไม่เคยหวง เพราะคิดว่าขายให้คนที่รักกระเป๋าและถนอมกระเป๋าจริง จะได้เก็บน้องเป๋าดีๆ ไม่อยากจะคิดว่าอุปกรณ์พวกนี้จะเอามาทำการค้าเลยอ่ะค่ะ

0/5

คิดอยู่เหมือนกัน

0/5

เคยเห็นลงขายกล่อง ถุง ในนี้เหมือนกันอ่า
    I believe we all have one true love
    Somewhere in this world, I do

nubeebee's Avatar
    nubeebee is offline Trusted Member
    0/5

จริงๆ ถ้ามีของอุปกรณ์อยู่ครบ ก็น่าจะขายๆให้ไปพร้อมกับกระเป๋าเลยน๊า อย่างน้อยเค้าจะได้เอาไว้เก้บ ดูแลรักษากระเป๋า อ่ะค่ะ

0/5

ใช่ๆ เห็นด้วยกะพี่เด่นค่ะ ถ้ามีอะไรมากะกระเป๋านะ ยกให้หมดเยย ไม่หวง

0/5

คิดอยู่เหมือนกันจ้า แต่ว่าบางทีคิดอีกทีว่า (ไม่พูดดีกว่า) :roll:

Page 1 of 4 1 2 3 ... LastLast

Comments from Facebook