Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 2 of 4 FirstFirst 1 2 3 4 LastLast
Results 11 to 20 of 32

Thread: กระเป๋าเปลือยๆ มาแล้วจ้าาาาาาา :p

JanzA's Avatar
    JanzA is offline Trusted Member
    Warning Points:
    0/5

RE: กระเป๋าเปลือยๆ มาแล้วจ้าาาาาาา :p

เอาใจเค้ามาใส่ใจเราบ้างดีกว่าเนอะ ๆ ๆ

ตอนพี่ขาย พี่ก็ยกให้หมดนะ ขนาดไม่มีถุงผ้ายังไปหามาให้ แถมถุงกระดาษอีกตะหาก

ถ้าอยากได้กล่องด้วยก็จะยกให้ (แต่ปกติส่งไปรษณีย์อ่ะ ขืนใส่กล่องเข้าไปก็หนักโข)
    ช่วงนี้่ไม่ค่อยได้ล็อคอินนะคะ ตอบ pm ช้าหน่อยน้า

pop_ab's Avatar
    pop_ab is offline Trusted Member
    0/5

RE: กระเป๋าเปลือยๆ มาแล้วจ้าาาาาาา :p

ซื้อมาหลายใบ ไม่เคยได้กล่องสักที
    แม้ว่าฝากน้องสาวซื้อที่ช็อป ก้ไม่เห็นมีกล่อง
    ได้ถุงผ้ามาก็โอเคแล้วค่ะ

เห็นด้วยว่า บางที่กล่องเหมือนไม่มีที่วางเนอะ แต่ก็สวยดีอ่ะ

เวลาขาย มีไรมาก็ให้คืนไปหมดค่ะ ไม่เคยเก็บกั๊กเอาไว้เลย :roll:

เพิ่งรู้เหมือนกัน ว่าแยกขายได้ แต่ไม่ชอบอ่ะค่ะ อยากให้คนซื้อได้ทุกอย่างเหมือนที่เราได้
    ขายด้วยความรัก ค่ะ อิอิ :wink:

DenMark's Avatar
    DenMark is offline Trusted Member
    0/5

เด่นว่า.. ก็ระบุให้ชัดไปเรยดีกว่าครับ อุปกรณ์เสริมมีก็บอกว่ามี ไม่มีก็บอกไม่มี หรือไม่ให้ก็บอกไปว่าไม่ให้ (จะมีคนบอกม๊ะ? :lol: ) เคลียร์ๆ เวลาขายอ่ะคับ คนซื้อก็ได้ทราบกันไปเลยคับ :wink:

หรือบาลองจะไม่ให้กระจก จะเก็บไว้พกแต่งหน้าเองก็บอก :lol:

อู๊ยยยยยยยยยยยย มีอีกคร๊าบบบบบบ บางคนรับหิ้วก็ได้ค่าหิ้วไปแล้ว แล้วเอากล่องมาแยกขายอีกต่อ เหอๆๆๆ อารายยังงายยยยยยยยยยยยยยยย? :lol:

0/5

เห็นด้วยกับคุณเด่นค่า

และไม่เห็นด้วยเลยกับการแยกขาย ถุงผ้า กล่อง ถุงกระดาษ เนื่องจากจะเป็นการเปิดช่องให้เกิดการซื้อขายกระเป๋าไม่แท้ แต่อุปกรณ์แท้

อีกอย่าง การซื้อกระเป๋า ไม่ใช่ว่ามีอุปกรณ์ครบแล้วของชิ้นหลักจะ "ถูกต้อง" เสมอไป ส่วนตัวเอง เวลาขาย หากมีอุปกรณ์อะไร ก็จะให้ไปให้ครบค่ะ เข้าใจเลยว่าคนซื้อของราคาเป็นหมื่นก็ต้องอยากๆได้อุปกรณ์ให้ครบเป็นเรื่องธรรมดา

0/5

เห็นด้วยคร้าบ........มุ๋เองก็เคยถ่ายรูปโดยเอากล่องมาวางเอานุ่นเอานี่มาวางทั้งๆที่ไม่ใช่ของกระเป๋าที่จะขาย แต่เพราะอยากให้ภาพออกมาดูดี เลยมีคนถามเยอะอยุ่เหมือนกันว่ารวมนู่นรวมนี่รึป่าว ก็ต้องกราบขออภัยมาด้วยนะครับ :cry:

ทางที่ดีอย่างที่พี่เด่นกล่าวเลยครับ ชัดๆๆๆ เคลียร์ๆๆๆ จบ....
    ทุกเรื่องของพระเครื่องมีคำตอบที่นี่ครับ

http://siambrandname.com/forum/forumdisplay.php?f=72

veryorn is offline Trusted Member
    0/5

ให้หมดเหมือนกันจ้า ใบเสร็จถ้ามีก็ให้เป็นที่ระลึก :lol:

เคยขายเป๋าไปให้ถุงผ้าครบ แต่เขาเอามาขายต่อ เห็นบอกไม่มีถุงผ้าซะแล้น
    :P คนซื้อต่อก็เก็บของลำบากนิดนุงอะนะ

เวลาขายบอกหมดเหมือนกันจ้า เพราะเวลาซื้อนี่เราถามตลอดว่าของประกอบยังอยู่ครบไหม
    ได้แล้ว ทำไมยังอยากได้อีก TT

joby's Avatar
    joby is offline Trusted Member
    0/5

เดี๋ยวนี้มีอะไรแปลกๆเยอะจัง

สมใจอยากกกกก

wannit's Avatar
    wannit is offline Trusted Member
    0/5

โฮ๊ะๆๆๆ อยากเมาท์

เรื่องมีอยู่ว่า เพื่อนโอ๋ เคยจะซื้อกระเป๋าจากในนี้ใบนึงอ่ะค่ะ ตอนแรกก็คุยกับน้องเค้าดี เพราะว่าเพื่อนมันอยากได้มากเลย ก็เลยถามน้องเค้าไปว่า

เพื่อนโอ๋ : ขายเท่าไรคะ
    น้องคนขาย : 20000 ค่ะ

เพื่อนโอ๋:มีอุปกรณืไรให้มั่งคะ (ถามแบบว่ายังไม่ต่อราคากันเลย)
    น้องคนขาย : ไม่มีไรให้เลยค่ะ ถ้าพี่อยากได้ถุงผ้า กับกุญแจ ก็คิดพี่ไป 23000 บาท

เพื่อนโอ๋ :roll: :roll: : เอ่อ!!! น้องคะ มันไม่ได้มาด้วยกันหรอคะ เพราะว่าพี่เห็นจากรูปที่น้องลง มันก็มีอยู่นี่น่า
    น้องคนขาย : อ๋อ พี่ ไม่ได้รวมอ่ะค่ะ ราคา 20000 ได้แต่ตัวกระเป๋า แต่ถ้าเอาครบเซ็ท ก็ต้อง 23000

เพื่อนโอ๋เอ๋อรับประทานไปเลยค่ะ ไม่กล้าต่อราคาและจบการเจรจาทันที รีบวางสายแทบไม่ทัน แล้วมันก็โทรมาเล่าใหโอ๋ฟัง

แปลกนะคะ คนสมัยนี้ นี่พอดีว่าเพื่อนโอ๋ถามก่อนนะ ถ้าไม่ถามคนขายก่อนคงจะประสาทกินมากกว่านี้ เล่นกันง่ายๆ ขายอุปกรณ์หากิน เพราะคงคิดว่าลำพังตัวกระเป๋าคงจะขายไม่ได้ราคามั้ง เลยต้องเอาอุปกรณ์เสริมมาช่วย

เศร้าจายปาย ops:

jipnaja's Avatar
    jipnaja is offline Trusted Member
    0/5

ใช่ บางทีอยากถามนะ แต่ขี้เกียจ ก็ปิดกระทู้ไปเลย
    รูปมีตติ้งครั้งที่ 2 เต็มอิ่มที่นี่
    http://www.4shared.com/dir/8580732/8...ing_SBN_2.html
    ------------------------------------
    http://jipnaja.bloggang.com
    http://jipnaja.spaces.live.com
    http://jipnaja.hi5.com

-*-

honeyp's Avatar
    honeyp is offline Trusted Member
    0/5

wannit- โฮ๊ะๆๆๆ อยากเมาท์

เรื่องมีอยู่ว่า เพื่อนโอ๋ เคยจะซื้อกระเป๋าจากในนี้ใบนึงอ่ะค่ะ ตอนแรกก็คุยกับน้องเค้าดี เพราะว่าเพื่อนมันอยากได้มากเลย ก็เลยถามน้องเค้าไปว่า

เพื่อนโอ๋ : ขายเท่าไรคะ
    น้องคนขาย : 20000 ค่ะ

เพื่อนโอ๋:มีอุปกรณืไรให้มั่งคะ (ถามแบบว่ายังไม่ต่อราคากันเลย)
    น้องคนขาย : ไม่มีไรให้เลยค่ะ ถ้าพี่อยากได้ถุงผ้า กับกุญแจ ก็คิดพี่ไป 23000 บาท

เพื่อนโอ๋ :roll: :roll: : เอ่อ!!! น้องคะ มันไม่ได้มาด้วยกันหรอคะ เพราะว่าพี่เห็นจากรูปที่น้องลง มันก็มีอยู่นี่น่า
    น้องคนขาย : อ๋อ พี่ ไม่ได้รวมอ่ะค่ะ ราคา 20000 ได้แต่ตัวกระเป๋า แต่ถ้าเอาครบเซ็ท ก็ต้อง 23000

เพื่อนโอ๋เอ๋อรับประทานไปเลยค่ะ ไม่กล้าต่อราคาและจบการเจรจาทันที รีบวางสายแทบไม่ทัน แล้วมันก็โทรมาเล่าใหโอ๋ฟัง

แปลกนะคะ คนสมัยนี้ นี่พอดีว่าเพื่อนโอ๋ถามก่อนนะ ถ้าไม่ถามคนขายก่อนคงจะประสาทกินมากกว่านี้ เล่นกันง่ายๆ ขายอุปกรณ์หากิน เพราะคงคิดว่าลำพังตัวกระเป๋าคงจะขายไม่ได้ราคามั้ง เลยต้องเอาอุปกรณ์เสริมมาช่วย

เศร้าจายปาย ops:
    แล้วทำไมไม่ตั้งราคา 23000 ตั้งแต่แรกไปเลยเนอะ แทนที่จะมาหลอกขาย 20000 แล้วมีแต่ตัวกระเป๋า 8O

Page 2 of 4 FirstFirst 1 2 3 4 LastLast

Comments from Facebook