Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Results 1 to 5 of 5

Thread: โรลม้วนผมสุดฮิต!!แบบสาวญี่ปุ่น เด้งดึ๋งได้โดยไม่ต้องใช้ความร้อน

Warning Points:
    0/5

โรลม้วนผมสุดฮิต!!แบบสาวญี่ปุ่น เด้งดึ๋งได้โดยไม่ต้องใช้ความร้อน

ลอนสวยแบบธรรมชาติ โรลม้วนผมสุดฮิต!!!!

ใช้งานง่าย เป็นที่นิยมตอนนี้มากคะ

สาวๆที่ไม่อยากผมเสีย มาลองใช้โรลม้วนผมแบบนี้ดูซิค่ะ 1000%ไม่ผิดหวังรับรอง

+++ผมไม่ต้องสัมผัสกับความร้อนและสารเคมีเพื่อนๆ สามารถทำเองได้ที่บ้านง่ายๆไม่ต้องพึ่งร้านเสริมสวยอกีต่อไป ไม่ต้องใช้เวลาเยอะ ยุ่งยาก ที่สำคัญคือ ผมไม่แห้งเสีย ไม่แตกปลาย เพราะไม่ต้องใช้น้ำยา สารเคมี หรือความร้อนเลยยยยยยยย.....

มาดูกันเลยคะ!!!! ........

ราคา350บาท/set มี18ชิ้นค่ะ สินค้าพร้อมส่ง

นน.350gรวมกล่องส่งแบบพัสดุอย่างดีค่ะ
    ส่งแบบลงทะเบียน ให้ค่า ตัวนี้ค่าส่ง50บาท ไม่จำกัดจำนวนกล่อง

อุปกรณ์1set ใน1กล่อง
    -มีแกนพลาสติก2ชิ้น[นำมาต่อกัน]
    -ลอนพลาสติกยืดหยุ่น18ชิ้นในกล่องจะมีสองไซส์นะคะแบบยาว 9 อันแบบสั้น 9 อัน(เอาอันสั้นมาต่อกันสองอันได้นะคะ)แล้วมีทั้งเกลียวม้วนเข้าและม้วนออกคะ

มี2 Size นะคะ
    Size 2 ลอนเล็กกว่าและยาวกว่า Size 3 คะ แต่ถือว่าใกล้คียงกันมาก ตามภาพคะ

ต่อไปจะมาบอกเล่าวิธีการทำคะ

วิธีทำง่ายมากค่ะ !!
    1.แค่นำแกนพลาสติก[สีเทา]ที่แถมมาจากในกล่องนำมาต่อกันเป็นชิ้นเดียว
    2.แบ่งผมเป็นช่อๆตามต้องการซ้าย/ขวา/หน้า/หลัง/บน/ล่าง
    3.เสียบไม้สีเทาเข้าไปในแกนลอนคล้ายขนมโปเต้(สีฟ้า/สีชมพู)
    สีฟ้า-ทำด้านขวา ลอนที่ได้จะม้วนออกจากตัว
     &nsbp; &nsbp; ทำด้านซ้าย ลอนที่ได้จำม้วนเข้าหาตัว
    สีชมพู-ตรงข้างกับฟ้าคะ

4.แล้วนำปลายไม้เกี่ยวกับผมที่เราแบ่งเอาไว้เป็นช่อๆ แล้วรูดไม้ ปลายไม้จะเกี่ยวเส้นผมให้สอดเขาไปอยู่ภายในแกนม้วน

ระวัง!!ตอนรูดไม้ต้องจับลอนคล้ายขนมโปเต้(สีฟ้า/สีชมพู) ไว้ให้อยู่กับที่แล้วรูดไม้ออก

สามารถออกแบบทรงผมได้หลากหลายสไตล์
    1.ม้วนเข้าทั้งหมด
    2.ม้วนออกทั้งหมด
    3.ม้วนเข้าสลับกับม้วนออกทำให้ผมดูหนามากยิ้งขึ้น

ดูกันจะจะ ให้เห็นกับ ลูก-กา-ตา กันไปเลย >>ตัวอย่างทำลอนม้วนออกคะ<<

จากนั้นก็ทิ้งไว้ประมาณ30-60นาที แล้วแต่ผม จากนั้นก็ดึงแกนลอนผม(สีฟ้า/สีชมพู)ออก หรือทำไว้ข้ามคืนเลยก็ได้ค่ะ ลอนก็อจะอยู่ทนมากกว่า แค่นี้ตื่นเช้ามาผมก็จาเป็นลอนอยู่ทรงสวยๆเก๋ๆ แต่ถ้าหากอยากให้อยู่ทรงนานขึ้นก็ฉีดสเปร์หรือใส่moousse สำหรับผมสั้นบ๊อบๆก็ใช้ได้นะคะ
    TRICK!!ก่อนทำควรเตรียมสภาพเส้นผมให้หมาดๆประมาณ80% หรือทำหลังสระผมเสร็จ จากนั้นก็เป่าให้แน่ใจว่าแห้งสนิท ทิ้งไว้ซัก30นาที ก็ดึงลอนออกคะลอนเด้งเหมือนกันคะ ลองมาแล้ว หรือสะดวกทำนอนค้างคืนได้เลยค่ะ- -ถ้าผมเยอะอาจใช้สองกล่องค่ะ-- แต่เราอะใช้กล่องเดียวยังเหลือ--

Review ทรงผมแบบม้วนออก ทำค้างคืนแล้วนอนหลับไปเลย ตื่นมาผมสวยเด้งแบบนี้ค่ะ
    บอกได้เลยว่าไม่ใช่วิกผม หรือตัดต่อภาพแต่อยากใด รับรอง1000%ค่ะ

หรือแบบนี้ค่ะ

มาแล้วมาแล้ว จร้า ลงแล้ว เพื่อนๆ ตอนนี้มีสินค้าใหม่เพิ่มมาด้วยจร้า มาดูกันเลย

ที่ทำผมทรงดังโงะ...ทำทรงผมโดนัท โดยไม่ต้องใช้วิกผม แบบที่กะลังฮิตมากๆ

>>>ใช้งานง่าย!!!ภายใน 5 นาที + + + ถ้ายากเราคงไม่ใช่ หุหุ...

ลักษณะเป็นฟองน้ำนุ่มๆสีดำ มีฟองน้ำด้านใน ไม่หนัก ไม่ทำให้เจ็บหัว ไม่ทำให้ผมขาดร่วง
    ขนาดเส้นรอบวง 44cmx2cm ผมหนา..ผมบาง..ทำได้หมดจร้า

SLAE ชิ้นละ ุ100 บาทคะ 2ชิ้นส่งฟรีคะ

อุปกรณ์ที่ช่วยทำดังโง๊ะน่ารักๆๆแบบสาวญี่ปุ่นคะ เปลี่ยนทรงผมในพริบตา ไม่ให้เกะกะรุงรัง

ทำง่ายมากค่ะ เพียง 7 ขั้นตอน คือ
    1.ผูกผมปลายหางม้า
    2.ใส่ผมที่ผูกหางม้าเข้าไปที่ช่องว่างตรงกลาง
    3.ดึงอุปกรณ์ไปที่ปลายผม
    4.ม้วนผมเก็บปลายขึ้น
    5.ดัดที่ทำผมให้เป็นรูปวงกลม
    6.จัดทรงให้เรียบร้อย
    7.ได้ทรงผมทรงซาลาเปาที่คุณต้องการ
    ใช้เวลาประมาณ 5 นาทีค่ะ
    ไม่ว่าจะผมน้อย ผมเยอะก็สามารทำได้ โดยไม่ต้องใช้วิกค่ะ

ของใหม่มากมายสตรีท สุด CHIC !!สไตล์ CELEB ไม่เหมือนใครเพราะไม่มีใครอยากเหมือน ได้ไปไม่ผิดหวังชัวร์

Dress : SD0102
    Detail : เดรสซีทรูแขนยาว สุด Chic มีซับในเป็นเสื้อกล้ามสีเนื้อให้ ไม่ใช่แบบที่นางแบบใส่นะคะ
    Color : เนื้อ
    Size : Freesize, รอบอก 45 นิ้ว, เสื้อยาว 38 นิ้ว, แขนยาว 24 นิ้ว

Status : พร้อมส่ง 1 ตัว

สินค้าว่าง : 1

Price : 360 B

Dress : SD0103
    Detail : เดรสยาวลายกรงนก เนื้อผ้าลายจะคล้ายๆ ลายลูกไม้แต่หนากว่าคะ ใส่แล้วน่ารักแบบสาวญี่ปุ่นเลยจ้า มีซับในเป็นสายเดี่ยวยาวสีเนื้อให้คะ
    Color : เนื้อ
    Size : เดรสยาว 47 นิ้ว, รอบอก 34 นิ้ว

Status : พร้อมส่ง 2 ตัว

สินค้าว่าง : 2

Price : 460 B

Dress : SD0104
    Detail : เดรสตกแต่งระบายด้านหน้าและหลัง เป็นผ้ายืดนิ่มๆ ช่วงเอวเป็นยางยืด น่ารักมากมาย
    Color : น้ำตาลอ่อน
    Size : รอบอก 33 นิ้ว, เดรสยาว 37 นิ้ว

Top : ST0103
    Detail : เสื้อเชิ๊ตซีฟอง ไม่บางมาก ไหล่มนนิดๆ การตัดเย็บดีคะ
    Color : โอรสนู๊ดๆ
    Size : Freesize, เสื้อยาว 24 นิ้ว, รอบอก 38 นิ้ว, แขนยาว 24 นิ้ว

--------------------------
    Pant : SP0101
    Detail : กางเกงผ้าพริ้วๆ ผ้าไม่บางไม่หนาผ้าดีคะ ซักแล้วไม่หดไม่ย้วยจ้า
    Color : น้ำตาล
    Size : Freesize ด้านหลังเป็นยางยืด สาวไซส์ไหนก็ใส่ได้หมดจ้า, กางเกงยาว 14.5 นิ้ว

Price : 460 B

Top : ST0102
    Detail : เสื้อคลุมลูกไม้ ไม่มีกระดุม แขนสามส่วน
    Color : ดำ
    Size : Freesize, เสื้อยาว 30 นิ้ว, แขนยาว 15 นิ้ว, รอบอก Freesize

Top : ST0104
    Detail : เสื้อแขนยาวดีไซน์เก๋ ตัวเสื้อเป็นรูๆ ปลายจั๊มพ์ ใส่แล้วน่ารักแบบสาวญี่ปุ่นเลยจ้า ไม่มีซับในให้คะ
    Size : Freesize, รอบอก 41 นิ้ว Freesize, เสื้อยาว 30 นิ้ว, แขนยาว 22.5 นิ้ว

Dress : SD0101
    Detail : เดรสซีทรูแขนยาว สุด Chic มีซับในให้
    Size : Freesize, รอบอก 45 นิ้ว, เสื้อยาว 38 นิ้ว, แขนยาว 24 นิ้ว

Top : ST0101
    Detail : เสื้อคลุมลายกราฟฟิคผ้าไม่บางมาก ไม่ทึบ ไม่มีกระดุม ใส่สบายๆ
    Size : Freesize, เสื้อยาว 30 นิ้ว, แขนยาว 20 นิ้ว, รอบอก Freesize

Pant : SP0102
    Detail :กางเกงเอวสูง Chic Chic เนื้อผ้านำเข้าจากญี่ปุ่นเรียกว่าผ้าวาส ใช้ทอเอาคะ ผ้าจะไม่เงาต่างจากผ้าแสลคโดยสิ้นเชิง แนะนำว่าควรซักมือคะ ตัวนี้ทรงจะเป็นแบบที่ลง cheeze เล่มล่าสุด ผ้าดี ทรงสวย การตัดเย็บดี ทรงจะเหมือนของ Greyhound ค่า
    Color : มี 2 สี น้ำตาลทองแดง, ครีม
    Size L : เอวสูง 32 นิ้ว, สะโพก 39 นิ้ว, กางเกงยาวไม่รวมพับ 35 นิ้ว

Status : พร้อมส่ง Size L - 2 ตัว (น้ำตาลทองแดง 1, ครีม 1)

หมายเหตุ : นางแบบใส่ไซส์ L คะ กางเกงทรงนี้ใส่ไซส์ที่หลวมกว่าหุ่นเราหน่อยถึงจะสวย จะได้ทรงแบบ Greyhound เลยคะ

Price : 690 B

กระเป๋าสุดCHIC!! สวยเก๋ ไม่ซ้ำใครแน่นอน แบบสั่งทำของทางร้าน เหลือ4ใบสุดท้าย ขายดี!!

Bag
    Detail : กระเป๋าถือก็ได้สะพายก็ได้มีสายสะพายปรับขนาดได้ให้ด้วยคะ เป็นงานสั่งทำของทางร้าน หนังดีออกนิ่มๆ หน่อย หนังผสม PU คะ การตัดเย็บเนี๊ยบ มีช่องใส่หลายช่อง
    Color : ม่วง ดำ เขียวสด น้ำเงินกรมท่า

Status : พร้อมส่งทุกสี 4 ใบ

สินค้าว่าง : 4

Price : 650 B เท่ากันทุกใบจร้า

Bag : SB0101
    Detail : กระเป๋าถือก็ได้สะพายก็ได้มีสายสะพายปรับขนาดได้ให้ด้วยคะ เป็นงานสั่งทำของทางร้าน หนังดีออกนิ่มๆ หน่อย หนังผสม PU คะ การตัดเย็บเนี๊ยบ มีช่องใส่หลายช่อง
    Color : เขียวสด
    Size : กว้าง 13 นิ้ว, สูง 9 นิ้ว

Status : พร้อมส่งสีเขียว 1 ใบ

Price : 650 B

Bag : SB0102
    Color : น้ำเงินกรมท่า
    Size : กว้าง 13 นิ้ว, สูง 9 นิ้ว

Status : พร้อมส่งสีน้ำเงิน 1 ใบ

Bag : SB0103
    Color : ม่วง
    Size : กว้าง 13 นิ้ว, สูง 10 นิ้ว

Status : พร้อมส่งสีม่วง 1 ใบ

Bag : SB0104
    Size : กว้าง 13 นิ้ว, สูง 10 นิ้ว

Status : พร้อมส่งสีดำ 1 ใบ

0/5
    ดูรูปภาพเพิ่มเติมที่ Website หรือ Facebook ได้เลยนะคะ

http://shelongz.plazacool.com/

http://www.facebook.com/pages/S-H-E-...01147389931162
    Last edited by mildable; 11-02-2010 at 05:39 PM.

0/5
    สินค้าลอนพลาสติกเกรดจะดีกว่าท้องตลาดนะคะ ยังไงลองเช็คดูได้ค่ะ คัดมาเอง สงสัย ติดต่อแม่ค้าได้เลยนะคะ

0/5
    ดูรูปภาพเพิ่มเติมที่ Website หรือ Facebook ได้เลยนะคะ

http://shelongz.plazacool.com/

http://www.facebook.com/pages/S-H-E-...01147389931162

0/5

Re: โรลม้วนผมสุดฮิต!!แบบสาวญี่ปุ่น เด้งดึ๋งได้โดยไม่ต้องใช้ความร้อน

โรลม้วนผมที่ราคาถูกได้มาตรฐานมากๆเลยค่ะ อยากทราบว่ามีสินค้าไหมคะ
    สมัคร slotxo

Comments from Facebook

/Header & Footer Banner -->