Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Results 1 to 3 of 3

Thread: Sunny - Nars- MAC -Clarins - The body shop - Elizabeth Arden -Clinique -Dior - Shiseido -YSL - Bobbi Brown -Dematologica -Jurlique - Este Lauder -Kose -Canmake - many more!!!!

Sunny18's Avatar
    Sunny18 is offline Trusted Member
    Warning Points:
    0/5

Sunny - Nars- MAC -Clarins - The body shop - Elizabeth Arden -Clinique -Dior - Shiseido -YSL - Bobbi Brown -Dematologica -Jurlique - Este Lauder -Kose -Canmake - many more!!!!

ของทั้งหมดจขกท กับคุณแม่ใช้เองทั้งหมด เพราะเป็นพวกชอบลองค่ะ แล้วก็ลองของที่ซื้อมาใหม่ไม่ทัน แทบจะถมที่ที่บ้านอยู่แล้วค่ะ เลยต้องเทรดของที่ใช้ไม่ทันออกบ้างค่ะ)

รบกวนผู้สั่งจองระบุเบอร์ข้างหน้าของของที่จะจองและชื่อของของที่จะจองด้วยนะคะ และขอเบอร์โทรด้วยค่ะ แม่ค้าชักจะงงเอง

**** ทุกชิ้นจองได้นะคะ แต่ขอให้สิทธิ์คนโอนก่อนค่าาา

285. Shiseido Men Deep Cleansing Scrub ขัดเซลที่ตายออกไปนะคะ จะได้กระจ่างใส ปกติ 1100 บาท เราขายแค่ 950--->890--->850-->790------>720--->650 จ้ะ
    319. Dermathologica Special Cleansing Gel 500 ml ขวดใหญ่มาก ล้างกันไม่หมดเลยจ้ะ เหมาะกะผิวธรรมดาและผสม บริทนีย์ สเปียร์ ก็ใช้ยี่ห้อนี้จ้ะ มันทำความสะอาดได้ล้ำลึกจริงๆค่ะ เป็นเจลล้างหน้าออกแกนนิกที่ส่วนผสมเป็นออแกนนิกทั้งหมด ปกติ 2350 เรา ขายแค่ 1750---> 1699---->1550 จ้ะ

610. Elizabeth Arden กระเป๋าเครื่องสำอางค์สีเขียวอ่อนสุดหรู ค่ะเป็นกระเป๋าใบใหม่ที่เพิ่งได้มาจ้า สวยมากๆเลยค่ะกับกระเป๋าทรงสี่เหลี่ยมที่จุของได้มากมายขนาดนี้ รับไปไม่เสียใจแน่นอนจ้า ด้านในมีซับในให้เสร็จ ขอขายที่ 190 ค่า

611. Bobbi Brown Matte Stain for Lips สี Clay 02 แตะไปเหลือจามรูปเลยค่า เนื้อแมทเป็นอะไรที่แก้เซ็งได้ดีนะคะ สำหรับคนที่เบื่อกลอสเยอะๆ สีออกน้ำตาลอมส้มสวยมากๆเลยค่ะ ขอขายที่ 280 จ้า (คุ้ม)

612. กระเป๋าเครื่องสำอางค์ของ Health Land เป็นผ้าไหมลื่นๆสีแดงค่ะ ใส่ของได้เยอะดี จะใส่น้ำมันไปนวดก็ได้ เริ่ดจ้า ขอปล่อยแค่ 50 บาท

320. Schawazkopf Bonacure Shampoo สูตรปกป้องผมของท่านชายค่ะ ดูแลแบบโปรจริงๆ ผมนิ่มไปเลย จัดทรงง่าย ขวดใหญ่มากอีกเหมือนกัน ขายที่ 550---->490 จ้ะ
    322. Schawazkopf Bonacure Styling Gel เจลแต่งผมท่านชายค่า สุดยอดไม่เนอะ ปล่อยที่ 620---> 550 ค่ะ
    321. Schawazkopf Bonacure Hair Growth Tonic น้ำยาเร่งการเจริญเติบโตและเพิ่มเส้นผมค่ะ ปกติขาย 600 เราขาย 450--->390 จ้ะ

605. Kose Cosmenience Oil Cleansing 180 ml ใช้ดีมากๆค่ะ ขวดใหญ่มากอีกต่างหาก อย่างเริ่ด ตัวนี้ยังไม่มีที่ไทยนะคะ ล้างเครื่องสำอางค์เราได้เกลี้ยงเกลา หมดจดจริงๆค่า มีกลิ่นหอมอ่อนๆ พร้อมกับสมุนไพรนานาพรรณที่ทำให้ผิวกระจ่างใส ขอขายที่ 550 ค่า
    600. The Body Shop Merry Cranberry Shimmer Body Lotion เป้นครีมทาตัวที่มีประายสวยและละเอียดคุ้มค่าเงินที่สุดที่เคยใช้มาค่ะ ดนใจจริงๆกับกลิ่นหอมไม่เสร็จของตัวนี้ เนื้อบางเบา แต่ทำให้ผิดชุ่มชื้น พร้อมประกายชิมเมอร์โดนใจ ใช้ก่อนใครเลยที่ 480 ค่ะ (ห้างขาย 690 แน่นอนจ้า)

606. The Body Shop Body Butter Cherry หอมมากกับไลน์ที่เป็นเชอรี่ตัวนี้ค่ะ กลิ่นสบายๆไม่เลี่ยน เอาไปเลยที่ 550 ค่ะ
    607. The Body Shop Body Butter Passion Fruit ใครชอบกลิ่นผลไม้หน่อยก็ขอแนะตัวนี้เลยค่ะ รักษาส้นเท้าแตกดีอย่าบอกใคร ไม่น่าเชอื่จริงๆค่ะ เอาไปเลยที่ 570 ค่า

609. The Body Shop Eye&Cheek Make up Palette limited edition for Chirtmas สี 02 ตัวนี้เป็นพาเลต ตาแก้มที่คุ้มมาก ชอบตรงที่มันไม่มีลิปเนี่ยแหละ ใช้แบบมีลิปสติกด้วยทีไร เละๆทุกทีเลยค่ะ ตัวนี้เป็นโทนน้ำตาลนะคะ (ภาพที่สอง) ไม่ได้แกะออกมาเพราะมันมีซีลไว้ คนที่ชอบแนวเออร์ทโทนต้องแนะนำเลยค่ะ สุดยอดจริงๆ แต่งได้ทุกวันได้ลุคผู้ดี ขอขายที่ 980 ค่ะ (ซื้อที่นี่มีเกือบๆ 1300 แน่นอนจ้า)

602. Davidoff Cool Water After Shave 75 ml น้ำหอมหลังโกนหนวดสำหรับท่านชายค่ะ ได้มาเป็นของขวัญ เปิดมาดมกลิ่นหนึ่งครั้งแต่ไม่ชอบ ขอขายที่ 950--->780 เท่านั้นค่ะ
    603. Fasio Point Make-up Remover สำหรับไว้ล้างเครื่องสำอางค์ที่ดวงตาค่ะ หยดใส่สำลี เอามาแปะไว้บนตาประมาณ 15 วินาที แล้วเช็ดออกเบาๆค่ะ เกลี้ยงเกล่าเงาเงามจริงๆค่ะ แถมค่า ph เท่ากับน้ำตา ให้คุณมั่นใจการทำความสะอาดส่วนที่บอบบางนี้ของคุณจริงๆค่ะ ขอขายที่ 195 ค่ะ

เพิ่งลงเครื่องมาสดๆค่า

ทั้งสองตัวนี้ถูกผลิตออกมาในเทศกาลแห่งความสุขเช่นกันค่ะ ขายกระปุกละ 590 (ห้างขาย 890ค่า) กลิ่นติดทน ปกป้องผิวคุณ 24 ชม ใครเบอื่ victoria อยากชวนให้ลองจริงๆ ดีมากถึงดีที่สุดเลยค่ะตัวนี้

597. The Body Shop Merry Cranberry Body Butter หอมไม่ต้องบรรยาย เป็นกลิ่นยอดฮิตจริงๆค่ะ ถึงได้รับการผลิตอย่างต่อเนื่องจ้า (เหลือกระปุกสุดท้ายแล้วค่า ฮิตมากๆ)
    598. The Body Shop Black Velvet Apricot Body Butter ทำให้ผิวของคุณนุ่มเหมือนกำมะหยี่เลยคะตัวนี้ สำหรับคนที่ไม่ชอบกลิ่นที่แรงมาก ต้องขอแนะนำ ออกเป็นผลไม้อ่อนๆค่ะ ติดทนจ้า

591. Nars กระเป๋าเครื่องสำอางค์ใบย่อมจ้า สีดำปรินท์ลายไม้ น่ารักมากมายค่า เพิ่งได้มาเมอื่วันก่อนจากเคาเตอร์ ขายไปเลยถูกๆที่ 140--->120 จ้า

592. Nars Single Cream Eyeshadow - Grande Bleu เป็นเอายแชโดว์เนื้อครีมสีฟ้าค่ะ เป็นสีฟ้าอ่อนๆ สวยมากค่ะ ทาให้ทั่วเปลือกตา กรีดลายเนอร์ ตาก็ดูสว่างสดใสแล้วค่ะ สีจริงๆจะสดใสกว่าในรูปนะคะ ราคาเต็ม 950 แตะๆไปสองที ขอขายที่ 420---->390 ค่า

594. The Face Shop Herb Day Cleansing Cream ครีมล้างเครื่องสำอางค์ที่ทำความสะอาดได้อย่างหมดจดจริงๆค่ะ มีส่วนผสมของธัญพืช 5 ชนิดที่ทำห้ผิวไม่แห้งตึงค่ะ กลิ่นก็หอมมากๆ ใช้ไปสองครั้งเท่านั้น ขายถูกๆเลยค่ะที่ 220---->190 บาท

338. Yves Rochee -Cellular Cure with Early Botanical DNA เป็นตัวฟื้นฟูผิวที่แห้งเสียจากมลภาวะด้วยผลิตภัณท์ออแกนิกค่ะ ผลิตใน EC เหลือ 3 แถว (ปกติมี 4 แถว)แถวละ 7 เม็ด ปกติ 2600 บาท ขายเพียง 1500----->800 บาทค่ะ
    77. Elizabeth Arden Provocative Woman Parfum and Gloss เป็นความสวยและความหอมที่ลงตัวในหนึ่งเดียว นอกจากลิปกลอสสีชมพูอมม่วงนี่แล้ว อีกด้านของด้ามยังเป็นน้ำหอมรุ่นใหม่ของอาเดนค่ะ น้ำหอมใช้ไปตามที่เห็นในรูปค่ะ ส่วนลิปยังไม่ใช้ คุ้มสุดๆ เมื่อวานปล่อยที่วันนี้เอาไปเลย 350---->299--->270---->220 บาทค่ะ อะไรจะขนาดนั้นได้ทั้งน้ำหอมได้ทั้งลิปกลอส พกได้อีกต่างหาก (แท่งใหญ่ไม่ใช่น้อยค่ะ) ผลิตในอเมริกา
    369. Elizabeth Arden Provocative Woman Parfum and Gloss เหมือนกันแต่เป้นของใหม่จ้ะ ขายที่ 380---> 350--->320 จ้า (ขายแล้วค่ะ)
    426. Wella SP Professional Diamond Reflects 40ml ส่งความเงางามให้เส้นผมค่ะ ให้ผมดูมีประกายมากๆ ความเป็นไม้กวาดหายไปเลยจ้า ปล่อยไปที่ 990--->850--->750---->690---->590 จ้ะ ปกติ 1080 จ้า

267. Paul Smith Rose 100ml ใช้ไปทีเดียวค่ะ พลาสติกที่กล่องยังแกะออกไม่หมดเลยจ้ะ ตัวขวดมีถุงผ้าลายกุหลาบน่ารักมากๆห่อไว้ให้ด้วยจ้ะ เป็นกลิ่นกุหลาบแบบสดชื่นมากๆค่ะ ซื้อมา 3400 ขอขายเพียง 2800----> 2500 (ขาดทุนสุดๆ)
    216. Iceberg Effusion 75ml น้ำหอมใหม่ค่ะ สำหรับท่านชายที่ต้องการให้สาวหลงหัวปักหัวปำ (ฮ่าๆๆ) หอมมากจริงๆค่ะ ซื้อมา เกือบสองพัน แต่น้องชายไม่ใช้ค่ะ ขอปล่อยเพียง 1,250--->1100---->990 ค่ะ

387. Clarins Colourful Horizons Express Face Palette เป็นที่ไฮไลท์หน้าค่ะ ออกโทนน้ำตาลส้ม เอาไว้แรเงาให้หน้าดูผอมจ้ะ หรือจะเอาไว้ปัดแก้มก็ได้ สำหรับคนไม่ชอบลุคคุณหนู สองสีข้างบนหมดไปแล้วจ้า เหลือสีล่างอย่างเดียวประมาณ 90% ตลับสภาพดีมากมาย ปล่อยเพียง 220---->180--->150--->120--->90 บาทจ้ะ

418. Kose True Satin UV Powder Make up เซทนี้ประกอบด้วยเมคอัพเบสสองซองค่ะ กับแป้งในหลุม แป้งถูกปาดไปหนึ่งครั้ง ขอขายที่ 180--->150--->90 เท่านั้นจ้า

416. No.7 EyeShadow สีเทาอ่อน ทำให้ดวงตาดูลึกแบบง่ายๆค่ะ ใช้ไปเหลือ 85% ปล่อยที่ 120--->90--->70 จ้า

483. Boots Yoghurt Body Butter Everyday Indulgence 150ml ค่ะเป๊นบัตเตอร์ที่หอมเอามากๆเลยค่ะ เหมาะสำหรับทาทุกวัน คนผิวแห้งที่โลชั่นเอาไม่ค่อยอยู่ แต่ว่าไม่อยากทาอะไรที่มันหนักๆไปเพราะกลัวเหนอะ ก็ขอแนะนำตัวนี้เลยจ้ะ เหลือ 60% ขายเพียง 70--->40 บาทค่ะ

391. Shiseido Sun Protection Compact Foundation SPF 35 เป้นตัวทดลองนะคะ เป็นแป้งผสมรองพื้นเพื่อกันแดดที่ดีที่สุดจ้า ของใหม่จ้ะแต่ระหว่างพัฟกับแป้งไม่มีไรกัน พัฟอาจจะเปื้อนนิดหน่อยนะคะ (แต่ไม่ได้เกิดจากการใช้แน่นอนจ้ะ) เนื้อเนียนปกปิดได้ดี สีเหมาะกับคนขาวเหลืองจ้ะ เอาไปเลยที่ 220---->200-->170--->150 บาทค่ะ ทาได้หลายๆหน้าแน่นอนจ้ะ
    405. Oreintal Princess Acnemise: Acne Cream ของใหม่จ้า ยาแต้มสิวที่ได้ผลมากๆค่า ใครบอกว่าของดีต้องแพงเสมอไป คุณใช้แต้มไว้ก่อนนอนนะคะ ตื่นขึ้นมามันจะยุบไปเลยค่ะ ใช้ได้นานมากๆค่ะ เอาไปเลยแค่ 150--->120--->90

586. Pond's Flawless White ตัวที่โฆษณาตามหารักแท้นั่นแหละจ้ะ 10ml เปลี่ยนผิวคุณภายใน 7 วัน เหลือ 55% ขายที่ 35--->25 บาทค่ะ

570. The body shop blusher cheek colour 04 สีออกส้มพีชอ่อนๆ งามมากน่ารัก ทาแล้วหน้าเด็กเลยค่ะ ของใหม่นะจ้ะ หมดอายุนู่น ปี 2012 ขายถูกกระชากใจที่ 480--->450--->400--->380 ค่ะ ราคานี้หาที่ไหนไม่ได้นะจ้ะ

571. Elizabeth Arden White Essence Serum 30ml เริ่ดที่สุดค่ะกับเซรั่มที่ทำให้หน้าขาวกระจ่างใส กดไปหนึ่งครั้ง ขายถูกๆเลยที่ 1150 ค่ะ ปกติมีเกือบสามพันแน่นอนค่ะ เซรั่มนะคะ ไม่ใช่ครีมธรรมดา ต้องขอเน้น

574. Phytomer Serum ตัวแรกด้านซ้ายเป้นเซรั่มค่ะ ยี่ห้อนี่เป้นของฝรั่งเศษนะคะ ใช้ไปสองที ขอขายถูกๆเลยที่ 50 บาท (ปกติหลอดทดลองนี่มีสองสามร้อยแน่ค่ะ)
    575. Phytomer Peeling เป็นตัวมาร์สหน้าค่ะ ทำให้หน้าใส นวลเนียน เด้งดึ๋ง ใช้ไปสองทีเหมือนกัน ขายที่ 50 บาทด้วยค่ะ

578. Oriental Princess Benefitial Powder Eyeshadow 04 สีฟ้าอ่อนใสประกาย อายแชโดว์แบบผงค่ะ เกลี่ยยง่ายมากๆด้วยด้ามแปรงแบบฟองน้ำที่ติดอยู่กับฝาขวดค่า ทาตัวนี้แล้วกรีดไลเนอรืหน่อยๆก็งามแล้วจ้า แตะไปสองครั้ง ขอขายที่ 70 บาท ปกติ สองร้อยกว่านะคะ
    579. Oriental Princess Benefitial Powder Eyeshadow 05 สีฟ้าเขียวใสๆ น่ารักมากค่ะ ใครไม่เคยลองสีเขียวน่าลองนะคะ สีนี้ไม่เหมือนตาโดนชกแน่ค่ะ อิอิ อายแชโดว์แบบผงค่ะ เกลี่ยยง่ายมากๆด้วยด้ามแปรงแบบฟองน้ำที่ติดอยู่กับฝาขวดค่า แตะไปสองครั้ง ขอขายที่ 70 บาท ปกติ สองร้อยกว่านะคะ

470. Estee Lauder Lipstick สีอมส้มอิฐจ้ะ เหลือ 45% สีสวยมากๆ เนื้อเนียนและหอมมากเลยค่ะ ขายแค่ 140--->130 สอยไปเลยค่ะที่ 100 บาทจ้ะ (แท่งซ้ายสุดจ้า)

(มีต่อค่ะ)

Sunny18 is offline Trusted Member
    0/5
    336. Elizabeth Millenium - Revitalizing Energist 50ml ตัวบำรุงผิวรุ่นที่ดีที่สุดของอาเดนค่ะ ปกต 3800 บาท ซื้อมาแล้วใช้ไปแค่ครั้งเดียวค่ะ เห็นความเปลี่ยนแปลงอย่างชัดเจนมากๆค่ะ ขอปล่อยเพียง 2700---->2500 หักดิบขาย 1750 บาทค่ะ
    458. Shiseido Deep Cleansing Oil รุ่น Ginza 200ml เป็นออย์ล้างเครื่องสำอางค์รุ่นที่เจ้ามากๆค่ะ รุ่นนี้ผลิตและขายเฉพาะในญี่ปุ่นเท่านั้นค่ะ เมืองไทยไม่มี มันดีมากตรงที่ว่า หน้าจะนุ่มไปเลย สะอาด กลายเป็นน้ำนมเลย ไม่ต้องเช็ดออกทำให้หน้าไม่เหี่ยว หน้าไม่ต้องสัมผัสกับสำลีโดยไม่จำเป็น ซื้อมาแพงมากๆ 6000 เยน (2400 บาท) ToT ค่ะ ใช้ไปเหลือ 45% ขายที่ 720 บาทค่ะ

498. Lacoste น้ำหอมสำหรับคุณผู้ชาย 50ml กลิ่นหอมจนสาวหลงจริงๆค่ะ รับประกัน ให้ความรุ้สึกสะอาดๆเป้นธรรมชาติมากๆ ใช้ไปเหลือ 55% ค่ะ ฝาขวดมีรอยประปราย ไม่เรียบนัก แต่ข้างในกิ้งมากๆ ปล่อยที่
    420---->380 หอมมาก เอาไปเลยที่ 250 ค่า

เทสเตอรืเกาหลี อันละ
    10---8 เอาไปเลย ซองละ 4 บาท โอ้ววว บาทค่ะ Etude , Skinfood

506. O2 White Toner (ขวด)
    507. O2 White Lotion (ขวด)

511. Secret Time Perfect Repair ซองม่วงจ้า ตัวเด็ดเลยค่ะ บำรุงซ่อมแซมผิวเสียได้ดีจริงๆค่า

512. Elizabeth Arden Shine Pops Gloss สี Sugar Plum เหลือ 50% ขาย 100--->80 บาทค่า
    513. Elizabeth Arden Shine Pops Gloss สี Peach Parfait ใช้ไปสองครั้ง ขาย 180--->160 จ้า (ขายแล้วจ้า)

460. Kose Cosmeport Fasio Deep Cleansing Oil 150ml เพิ่งลงเครื่องเลยจ้ะ ตัวล้างเครื่องสำอางค์ที่เริ่ดมากค่ะ ของแบรนด์ลูกของโคเซ่ มันดีตรงที่ว่าไม่ก่อให้เกิดความระคายเคืองแม้กับผิวที่แพ้ง่าย อ่อนโยนและล้างออกได้อย่างเกลี้ยงเกลาจริงๆค่ะ ตัวนี้ยังไม่เห้นในเมืองไทยนะคะ มีสามขวดจ้า เอาไปเลยขวดล่ะ 520 ค่ะ

456. Shiseido Perfect Oil 150ml เป็นออยล์ตัวล้างเครื่องสำอางค์ที่ดีสุดๆค่ะ ไม่แพงมากด้วย หิ้วมาจากญี่ปุ่นจ้า มีหลายขวดมากๆ ใช้ล้างและนวดเบาๆให้เครื่องสำอางค์หลุดออกมาค่ะ พอล้างน้ำมันก็จะเปลี่ยนเป็นน้ำนม กลิ่นหอมอ่อนๆ ล้างได้แม้พวกเครื่องสำอางคืกันน้ำจ้ะ ไปเลยที่ขวดละ 420 จ้ะ

469. Shiseido Chouetools วันนี้เอาแปรงปัดแก้มจากญี่ปุ่นมาฝากค่ะ ยังไม่มีขายในเมืองไทยนะคะ มีสองไซส์ค่ะ ความยาวของด้ามและตัวขนจะไม่เท่ากันค่ะ เป็นแปรงเนื้อดีทำจากขนสัตว์จ้ะ เกลี่ยสีบรัชและไฮไลท์ได้งดงามมากๆเลยค่ะ ต่อให้มือสมัครเล่นแต่งหน้าก็ดูเจ้าได้ค่ะ สุดยอดจริงๆ พร้อมกับขนแปรงที่นิ่มมม มากกกกก ค่ะ อันกลางขาย 1300 บาทค่ะ อันใหญ่ขาย 1600 บาทค่ะ รับรองว่ารับไปไม่เสียใจแน่นอนจ้ะ

496. The Body Shop Skin Primer Matte It! ค่ะ เป็นตัวเบสสำหรับคนหน้ามันค่ะ เบสใสตัวนี้จะทำให้หน้าของคุณไม่มันวาว รวมทั้งเมคอัพทั้งหลายจะติดไปตลอดวันค่ะ ถ้าคุณเป็นคนที่ใช้แป้งผสมรองพื้น หรือรองพื้นแบบน้ำอยู่ ขอแนะนำเลยค่ะ เพราะหน้าเยิ้มๆนี่มันเซ็งมากค่ะ เอาไปเลยที่ 620--->580 จ้า คุ้มมากๆค่ะ ถูกกว่าในช้อปแน่อนจ้า เพิ่งลงเครื่องมาเลยยย

568. Nars Make up cleansing Oil 7ml ล้างใบหน้าได้หมดจดกับนาร์สจ้า ขวดละ 65 เช่นกัน (เหลือ 2 ค่ะ)
    519. Nars Puff ดำอันลือชื่อ BA ใช้ตัวนี้ลงแป้งให้ตลอดค่ะ ไม่ว่าจะผสมรองพื้นหรือแป้งธรรมดา ปกติ 270 ขอปล่อย 120 ค่ะ (ระวังของปลอมที่เห็นตามเวบอื่นๆนะจ้ะ) มีมา 4 ชิ้นค่ะ (เหลือ 2 ค่ะ)

237. Etude House Dear Darling Ultra Shine Lip no 13 Peach Shine ออกชมพูอมส้มพีชๆ เริ่ดจ้ะ ปล่อยที่ 360--->340 จ้า
    236.
    Etude House Dear Darling Ultra Shine Lip no 11 Bubble Shine ออกชมพูระเรื่อหวานๆ แบบวัยรุ่นจ้ะ ปล่อยที่ 360---->340 จ้า
    39. Pola Japan : Lip Colour E58 (ของใหม่) สีแดงสดค่ะ ขอขาย 280--->250--->230 บาท

479. Face Shop Lipstick สีส้มอ่อนค่ะ สวยนะ ธรรมชาติมากๆ สำหรับคนที่ชอบแต่งหน้าโทนน้ำตาลหรือโทนฟ้าใสๆ หน้าเด้กเลยจ้า เหลือ 95% เอาไปเลยที่ 160--->140 บาทค่ะ
    536. Elizabeth Arden Lipstick จิ๋ว สีแดงสดค่ะ ผลิตในญี่ปุ่น แต้มไปหนึ่งที) ขายไปถูกๆเลยค่ะที่ 120--->80 บาท

แท่งบนสุดสีฟ้าขายแล้วค่า
    354. Lipstique (Made in Italy) ลิปสติกเนื้อแมทค่ะ ใช้ไปเหลือ 90% สีชมพูอมแดงจ้ะน้อยๆ ปล่อยที่ 100 บาทค่ะ
    124. Yves Rocher -Luminelle ดินสอเขียนตาสีเขียวเข้มได้ใจ เหลือ95% เอาไปเลยที่ 120---->100--->80บาทค่ะ
    359. Elizabeth Arden Lipliner Cinnamon ดินสอเขียนขอบปากสีส้มอิฐจ้ะ ของใหม่ค่า ขายที่ 120---110 บาทค่า (ขายแล้วจ้า)

192. Estee Lauder Lip Liner ของใหม่ สี Tawnny น้ำตาลอมส้มค่ะ ฝาร้าวเล็กน้อย ขายแค่ 120---110
    379. Estee Lauder -Residence Lift ครีมยกกระชับสำหรับดวงตาจ้ะ ปล่อยที่ 100--->85--->70 จ้า (ขายแล้วค่า)
    263. Elizabeth Arden Good Night Sleep ครีมทาให้ความชื้นกับใบหน้าตอนนอน ไม่เนอะนะจ้ะ หลอดนี้เล้กหน่อย เอาไป
    80--->70--->60 พอค่ะ
    378. Estee Lauder -Residence Lift ครีมยกกระชับสำหรับหน้าและคอ พร้อม SPF 15 เพียง 120--->100---->85 จ้า
    377. Elizabeth Arden White Glove - Replening Cream ใช้เพื่อการเติมเต็มริ้วรอยและหลุมต่างๆบนใบหน้าค่ะ คืนควมเรียบสวยให้ใบหน้าอีกครั้ง พร้อมเพิ่มความกระจ่างใส เอาไปเลยที่
    150--->130--->120 จ้า (ขายแล้วค่า)
    260. Elizabeth Arden Perpetual Moisture 24 ทาหน้าเพื่อความชุ่มชื้นจ้ะ (หลอดสีฟ้าและสีขาวที่ติดกันจ้ะ) ปล่อยหลอดล่ะ
    180--->160 จ้า (ถูกมั่กๆจริงๆ)
    380. Elizabeth Arden Intervene SPF 15 ตัวนี้ดีมากจ้ะ สำหรับสาว 30 อัพ เนื้อครีมข้น ป้องกันแสงแดดด้วยจ้า ใช้จิ้ดเดียวก็ทั่วหน้าแล้วจ้า รับไปเลยที่ 180--->150 ค่ะ
    376. Elizabeth Arden White Glove - Intensive Revitalizing Essence บำรุงผิวหน้าเข้มข้น พน้อมเพิ่มความกระจ่างใสจ้า หลอดล่ะ 150--->130-->120 ค่า

395. Clarins Toning Lotion for Oily Skin 200ml ของใหม่จ้ะ สดชื่นมากค่ะกับดลชั่นเช็ดหน้าที่เพิ่มความชุ่มชื้นอย่างชัดเจน ปล่อยที่ 950--->890--->850 จ้า

484. The Body Shop Cranberry Shimmer Lip Balm 10ml ลิปบาล์ม กลิ่นห้อมหอมจากบอดี้ช้อปค่ะ เรื่องลิปบาล์มนี่ต้องยกให้เค้าเลยจ้ะ ทำออกมาดีจริงๆ ทำให้ปากชุ่มชื้น มีชิมเมอร์น้อยๆกะลังงามค่ะ ตัวนี้เป้น limited edition ค่ะ ซื้อมา 250 ใช้ไปเหลือ 70% ขอขายที่ 130 ค่ะ

492. Kiehl's Leave-in Hair Conditioner & Super Straightening Cream ครีมบำรุงผมขนาดทดลองค่ะ สำหรับทิ้งไว้บนผมลย กับตัวที่ทำให้ผมตรงยาวสลวยค่ะ แม่ค้าเองผมหยิก จะใช้ก็จนใจจ้ะ ขอปล่อยตอเลยสองซองนี้ที่ 50 บาทค่ะ ราคานี้ถ้าคิดกับปริมาณไม่มีทางได้จ้ะ ถ้าซื้อในห้าง แพงมากจริงๆจ้ะยี่ห้อนี้ แต่ของคุณภาพจิงๆๆ

481. Skinfood Sparkling Pedicure สี 08 ของใหม่จ้ะตัวนี้ เป็นยาทาเล็บที่วิ้งกระจายอย่างที่ไม่เคยเจอมาก่อน จริงๆเค้าเน้นไว้ทาเล็บเท้าค่ะ เพราะประกายเยอะมากๆ แต่แม่ค้าลองเอารุ่นนี้ทามือก็เก๋ไม่หยอกจ้ะ เร่ดดีค่ะ ชอบๆ ตัวนี้เป็นสีฟ้าน้ำทะเล งามจับจิตมากจ้ะ เอาไปเลยแค่ 160 ค่ะ (ในร้านขาย 220 ค่ะ)
    332. Christian Dior Ultra Gloss Reflect สี 147 Apricot ของใหม่จ้ะ สวยมากๆ ซื้อจากเอมโพเรียม 890 ขายแค่ 720---> 690 ค่า

ทำให้ผิวเนียนนุ่มปกป้องให้ความชุ่มชื้น 24 ชม เลยค่ะ (ห้างขาย 790)

281. The Body Shop Body Butter - Peach กลิ่นหอมแบบผู้ดีมากกกกที่สุด สดชื่นค่ะ ปล่อยกระปุกล่ะ 590--->570 จ้า
    535.The Body Shop Pink Grapefruit Body Better หอมมากแถมบำรุงผิวคุณ 24 ชมด้วยค่ะ เนื้อมันจะต่างกับโลชั่นทั่วไปเลยนะคะ เนียนนุ่ม ทาก่อนนอน ตื่นมาแล้วยังอยุ่เลยค่ะ ที่สำคัญ ถูกกว่าห้างมากๆ ห้างขาย 790 เราให้ไปที่ 550 เลยค่า

133. Canmake Eyeliner ชนิดน้ำสีทอง สวยมาก เจิดสุดๆ เนื้อเพชรกระจาย ไปเที่ยวกลางคืนแย่างเกิดเลยจ้า ของใหม่นะคะ ขอปล่อยที่ 300--->250 บาทเท่านั้นค่ะ

328. Burberry Brit Weekend for Men 100 ml ซื้อมาจากแอรพอรตที่สิงคโปร์จ้ะ ปกติเค้าขายๆกัน 2700 เราปล่อยไปเลยที่ 2150---->2000--->1950 ค่ะ
    329. Elizabeth Arden Splendor 125ml หอมแบบเบาสบายจ้ะ ปกติ เค้าขายกันอยุ่ 1900 เราปล่อย 1350 จ้ะ
    330. Elizabeth Arden Sunflowers 100ml หอมสดชื่น หล่อยที่ 1600

410. Kate Moss -Velvet Hour 50ml หอมเซ็กซี่เย้ายวนไปกับกลิ่นที่เป้นเอกลักษณ์ของ Kate Moss นางแบบระดับโลกจ้ะ เป็นกลิ่นดอกไม้นานาพันธุ์ที่ผสมอย่างลงตัวที่สุด เพิ่งสอยมาเหมือนกันค่ะ แต่ว่าสอยมาหลายขวดไปหน่อย ปล่อยไปเลยที่ 1450 จ้า

409.
    Shiseido White Lucent - Brigthening Protective Moisturizer 75ml SPF 16 เป้นตัวบำรุง สำหรับตอนเช้าค่ะ ไม่เหนอะนะแม้แต่นอยค่ะ BA บอกว่านอกจากกันแดดแล้วยังทำหน้าที่เหมือนเบสบางๆใสๆด้วยค่ะ ทำให้แป้งติดทนแต่ไม่เนอะ แม่ค้าชอบมาก สอยมาซะหลายขวดจากที่บินรอบนี้ เลยกลัวไม่ทัน ซื้อมา 2200 (ตามป้ายค่ะ) ปล่อยไปเลยที่ 1990 จ้า

209. Elizabeth Arden กระเป๋าเครื่องสำอางค์สีแดง ของใหม่พร้อมกล่อง สวยสดมากๆกะสีแดงบาดใจค่ะ ส่ของได้เยอะมากๆ แต่ไม่ดูเทอะทะค่ะ ขอปล่อยที่ 250---->230 ค่ะ (รอโอนจ้า)

401. Simple Facial Wash Gel กลับมาอีกครั้งค่ะ สำหรับผลิตภัณท์ทำความสะอาดผิวหน้าที่ขายดีที่สุดในอังกฤษค่ะ ตัวนี้เป็นเจลล้างหน้าที่ทำความสะอาดผิวได้สะอาดหมดจด ไม่ก่อให้เกิดการอุดตันแม้แต่น้อยจ้ะ ไม่มีน้ำหอม พร้อมเทสในแลบมาอย่างดีแล้ว ไม่แพ้แน่นอนจ้ะ เอาไปเลยที่ 450 จ้า หลอดอ้วนมากๆค่าา คุ้ม!!!
    290. IPSA Body Pimple Clear Ex 125 ml สำหรับท่านที่มีปัญหาสิวตามร่างกายค่ะ ตัวนี้จัดการได้อยุ่หมัดจริงๆ (พวกสิวที่หลังเนี่ย) เหลือ 65-70% ตอนซื้อมาก็ 3300 เยนแล้วจ้ะ (พันเล็กๆ) ขอปล่อยแค่ 520--->490---->450 จ้า น่าลองนะคะ (ขายแล้วค่า)
    341.
    Clinique Supplies for Men - Liquid Face Wash 150ml เป็นโฟมล้างหน้าสำหรับท่านชาย ขจัดสิ่งสกปรกตามแบบผู้ชายได้ดีจริงๆค่ะ ซื้อเป็นของขวัญให้คุณหนุ่มๆก็ไม่เลวนะคะ ปกติ 850 เราขาย 720--->690--->620 ค่ะ

478. Elizabeth Arden กระเป๋าเครื่องสำอางค์สีขาวคุณหนูค่ะ ใบใหญ่พอสมควรทีเดียวจ้ะ รับรองใส่เมคอัพของคุณๆได้ครบแน่นอน แถมสีขาวผู้ดีสุดๆค่ะ หนังเทียมทำความสะอาดง่ายค่ะ เอาไปเลยที่ 250--->220 จ้า

(มีต่อค่ะ)

0/5
    417. The Face Shop Freshian Eyeshadow ใช้ไปน้อยมากๆ เหลือเกิน 90% เอาไปเลยที่ 150 จ้า

442. Just Modern Stright Control Cream ตัวจับผมตรงค่ะ ให้ความรู้สึกเรียบลื่นไม่เนอะหนะ ผมไม่ชี้ฟูเป้นไม้กวาดจ้า ใช้ไปเหลือ 90% ค่ะ เอาไปเลยที่ 130 บาทค่ะ (ขายแล้วค่า)
    443. Loreal Studio Curl Power Cream ครีมจับลอนตัวนี้ดีมากๆจ้า อยู่ทรง เหมาะมากกะคนผมดัดหนาๆ ที่ต้องการการควบคุมลอนแบบเป้นธรรมาชาติ ใช้ไปสองคร้งจ้ะ แต่ไม่ชอบกลิ่น ปล่อยไปเลยค่ะที่ 180

433. Elizabeth Arden White Glove Spf 45 UV Defense 30ml ของใหม่จ้่ะป้องกันผิวคุณจากแสงแดดอย่างดีที่สุดค่ะ รวมทั้งทำให้ผิวคุณกระจ่างใส กันแดดนี่เป็นตัวห้ามประหยัดค่ะ เพราะผิวเราถูกทำลายโดยแสงแดดแรงๆทุกวัน ทานิดเดียวก็ทั่วหน้าแล้วจ้ะ ซื้อมา 1650 ขายไปเลยที่ 1350

79. Jurlique Daily Exfoliating Cream (6ml) ของใหม่ค่ะ เซทนี้ไม่ต้องบรรยายไรมากค่ะ ขจัดเซลผิวที่ตายแล้วออกอย่างอ่อนโยนจริงๆค่ะ ปล่อยแค่ 240--->200 บาทค่ะ
    225. Kose Ultimation Lotion EG 30ml คืนความชื้นให้ผิวแบบทันด่วน ใช้ไปเหลือ 75% ขอขายเพียง 100--->80--->60 บาทค่ะ
    (ขายแล้วจ้า)
    348. Nicole Eyeshadow สีเหลืองทอง แต่งงายสวยมากๆ ทำให้ด้วงตาดูสว่าง กรีดกับอายไลนืเนอร์สีดำหรือน้ำตาลคมๆก็เก๋กู๊ดจ้ะ ของใหม่นะจ้ะ ขายเพียง 190--->170--->150 บาทจ้ะ

162. Clinique Super City Block SPF 40 เยี่ยมที่สุดค่ะ กับกันแดดที่ทำหน้าที่ปกป้องผิวเราๆไปด้วย ปกติราคา 1,300 บาทค่ะที่ห้อง เราปล่อยแค่ 999--->950 เท่านั้นค่ะ

221. The Body Shop - White Musk Shimmer Lotion รุ่น Midnight Iris ช่วยรับไปใช้ก่อนใครเลยค่ะ เพิ่งเข้ามาเมืองไทยเดือนที่แล้วเองค่ะ หอมมากๆ ทาแล้ววิ้งแบบ ผู้ดีๆ กลิ่นก็ผู้ดี ของใหม่นะคะ ห้างขาย 820 เราขาย 720---->690 เท่านั้นค่ะ
    208. The Body Shop - Limited Edition - Rich Plum Shimmer Lotion

สุดยอดค่ะ ซื้อมา 690 ค่ะ ขอปล่อยขวดล่ะเพียง 480---->460 ค่ะ
    207. The Body Shop - Limited Edition - Cranberry Shimmer Lotion -ขายแล้วจ้า

68. Mark & Spencer Room Spray กลิ่น English Rose ห้องของคุณจะ หอมจรุงใจด้วยกลิ่นกุหลาบค่ะ เหลือปริมาณ 85% เลยทีเดียวค่ะ แต่ขวดมันเหลืองนิดๆนะคะ เพราะถูกแดด วันนี้ปล่อยไปถูกสุดๆที่ 250--->230 เท่านั้นค่ะ

366. Clarins Smoothing Body Scrub for New Skin 30 ml สครับขัดผิวเพื่อเผยผิวใหม่ของร่ากายคุณ ปิ๊งมากเลยจ้ะ ขายที่ 320--->300--->250--->190 จ้า
    367. Clarins Smoothing Body Scrub for New Skin 8ml เหมือนข้างบนแต่หลอดเล็กกว่าค่ะ ปล่อยที่ 180-->160--->130-->110 จ้า
    368. Clarins Satin Smooth Body Lotion 10 ml หลังจากขัดผิวเสร็จแล้วก็ใช้ตัวนี้ต่อเลยค่ะ โลชั่นที่ทำให้ผิวคุณนิ่มดุจผ้าซาติน ปล่อยที่ 180--->160---->120--->100 ค่ะ
    362. Clarins Hydra -Matte Lotion 5ml โลชั่นทาหน้าบำรุงล้ำลึกจากสาหร่ายค่ะ ขายที่ 250-->220-->200 จ้ะ
    365. Clarins Multi Day Cream Gel 15ml สำหรับการกระชากวัยทุกสภาพผิวค่ะ หลอดใหญ่เชียว คืนความเยาว์วัยป้องกันริ้วรอย ปล่อยที่ 350 -->330---->290-->270 บาทจ้า

372. Bioderma (Made in France) ยากันแดด SPF 100 คุณภาพเริ่ดจากฝรั่งเศษค่ะ ราคาเต็ม 1000 บาท ขอขายเพียง 750 จ้า กันแดดได้ดีมากเลยจ้ะ แต่มีหลายหลอดเกิ้น

347. Oriental Princess Eyeliner แบบแท่ง สีสวยมากกก สีเขียวอมฟ้าเข้ม โทนเดียวกะอันข้างบนเลยค่ะ แต่เข้มกว่านิดหน่อย เหมาะกับคนที่อยากแต่งตาให้ลึกลับ ดูเย้ายวน เป็นสีที่สวยจริงๆค่ะ ใช้ไปสองครั้ง ปล่อยเพียง 120 ค่ะ

198. Estee Lauder Eyeshadow 08 Vintage Lavender อายแชโดว์ของใหม่ ที่ได้มาสดๆเลยค่ะ สวยมากๆ เป็นสีชมพูอมม่วงที่ทำให้หน้าคุณดูเย้ายวนอย่างไม่น่าเชื่อ ตลับก็สวยคลาสิกมากๆ ปล่อยเพียง 240---->220--->200--->150 ค่ะ ใช้ได้นานมากๆเลยค่ะ

ฝากห้อง Hi-end ด้วยค่ะ
    http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=498382

ฝากห้องเสื้อผ้าไปงานแต่งด้วยค่ะ ที่
    http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=485328

ฝากห้อง hi street ด้วยค่ะ ที
    http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=498773

ขอบคุณ SBN แรงๆจ้า สำหรับพื้นที่ดีๆ

Comments from Facebook

/Header & Footer Banner -->