Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Results 1 to 4 of 4

Thread: ETC: เกมที่ 1 ทายชื่อเพลงรักโรแมนติค

Lookyeeja's Avatar
    Lookyeeja is offline Trusted Member
    Warning Points:
    0/5

ETC: เกมที่ 1 ทายชื่อเพลงรักโรแมนติค

ต่อจากนี้ไปจะมีเกมมาให้เล่นกันสนุกๆ เรื่อยๆ
    จะได้ไม่เครียดกับการซื้อขายของนะคะ เพราะรู้สึกว่าช่วงนี้มิจฉาชีพก็เยอะ แม่ค้าลูกค้าป่วนๆ ก็แยะ

กติกา: วันนี้มีมาให้ทาย 3 เพลง ขอคำตอบเป็นชื่อเพลงก็พอค่ะ ถ้ารู้ตอบไว้ในหน้ากระทู้ห้อง Hi-street นะคะ เดี๋ยวแปะลิงค์ให้ค่ะ หยีจะเก็บคะแนนผู้ที่ตอบถูก เพลงละ 1 คะแนน ทายถูกหมด ก็รับไปเลย 3 คะแนน จะเก็บคะแนนไปเรื่อยๆ จนถึงสิ้นเดือนมค. ผู้ที่ได้คะแนนสูงสุด หยีมีของรางวัลเล็กๆ น้อยๆ ให้ค่ะ ฉลองเดือนเกิดของหยีเอง ขอเก็บคะแนนวันต่อวันนะคะ ถ้าใครตอบเลย 24ชม. หลังจากวันที่หยีโพสไม่นับคะแนนนะคะ ตกลงตามนี้นะคะ (ไม่ต้องเป็นลูกค้า ไม่ต้องซื้อ ก็เล่นได้นะคะ เอาสนุกๆ)

ธีมเพลง: รักโรแมนติค ใครผ่านงานวิวาห์มาแล้วน่าจะตอบได้ 555

ข้อห้าม: ต้องอาศัยความซื่อสัตย์กับตัวเอง ห้ามไปค้นอากู๋มาตอบ ห้ามลอกคำตอบเพื่อนนะคะ ไม่รู้คือไม่รู้นะ เพราะโจทย์เพลงวันนี้ level 1 เท่านั้น ไม่ยากค่ะ ใครหนีไปค้นมาตอบ หยีจะตาม CF แล้ว CC ทุกชาติไป สาธุ

เพลงที่ 1:
    สิ่งที่ฉันหวัง สิ่งที่ฉันคอย
    อาจดูเหมือนเลื่อนลอย เกือบจะฝันไป
    มองหาคนๆหนึ่ง ที่ไม่รู้เป็นใคร
    และไม่รู้เมื่อไหร่ จะพบคนผู้นั้น

เพลงที่ 2:
    รักเธอ รักเธอ รู้เพียงเท่านั้น แม้เราบังเอิญได้พบกัน หรือฟ้าบันดาลให้พบเธอ
    เราโชคดีที่เราต่างคนค้นเจอ แค่เสี้ยวนาทีที่พบเธอ หัวใจก็บอกให้รู้เรารักกัน

เพลงที่ 3:
    ฉันอยากจะหยุดเวลานี้
    ตั้งแต่วินาที ที่ชีวิตมีเธอเข้ามา
    เธอทำให้คนที่เหนื่อยล้า นั้นกล้าจะเปิดหัวใจ

เข้ามาตอบได้ในกระทู้นี้นะคะ จะได้รวมไว้ที่ห้อง Hi-street ที่เดียวค่ะ
    http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=526783

ขอบคุณ SBN สำหรับความเอื้อเฟื้อที่แสนดีนะจ๊ะ

Lookyeeja is offline Trusted Member
    0/5
    ทีนี้กลับมาขายของซะหน่อย เดี๋ยวจะกลายเป็นโพสผิดห้องไป กระทู้จะโดนอุ้มซะ 55555

รบกวนอ่านก่อนนะคะ จะได้ไม่มีปัญหากันนะจ๊ะ
    ทุกรายการ ราคารวมค่าส่งแบบลงทะเบียนแล้วนะคะ
    ธนาคารที่ให้โอนเงินได้มี ไทยพาณิชย์/กรุงไทย/กรุงศรีฯ สาขา กทม. ค่ะ

การจอง หมายถึง CF (confirmed)
    CF ก็หมายถึง CF แน่นอน พร้อมโอนตามที่ตกลงกัน
    แต่ถ้า CC หมายถึง CF แน่นอนอย่างยิ่ง จะไม่หนีไปไหน ถ้าหายไปเมื่อไหร่ แม่ค้าเอาตาย
    ดังนั้น ถ้า CC เมื่อไหร่ แม่ค้าจะบันทึกเป็นรายชื่อลูกค้าดีเด่นขึ้นทำเนียบไว้เลยค่ะ
    แล้วรบกวนโอนเงินภายใน 2 วันนะคะ สงสัยถามทาง pm หรือติดต่อที่ ลูกหยี 081-918-7373 นะคะ
    ยินดีตอบทุกคำถาม เพื่อความกระจ่างค่ะ ถ้าตอบไม่ชัดเจน ไม่ซื้อไม่ว่ากันค่ะ

แม่ค้าสูง 158 cm. หนัก 45 kg. สัดส่วน 32-27-35 นิ้ว ลองเทียบเคียงดูนะคะ

ขอบคุณ SBN สำหรับความเอื้อเฟื้อที่แสนดีนะจ๊ะ

0/5
    set ทุกสิ่งอย่าง ดูจากรูปแล้วกันนะคะ อธิบายไม่ไหวตอนนี้ ง่วงมากแล้ว ใครสนใจจริงๆ pm มาถามแล้วกันนะคะ เดี๋ยวตื่นมาจะมา update รายการให้ทราบกันนะคะ

ตื่นมาแล้วค่ะ บอกรายละเอียดคร่าวๆ ก็มี
    น้ำหอมอาลิซาเบธ อาเดน ของใหม่ 4ml
    ซองเล็กซองน้อย 7 ซอง 1 ตลับ ประกอบด้วย origins, juicy beauty, biotherm, ลาเนจ, ฟังเคล
    มาร์ค givanshy กระชับหน้า 1 กล่องเล็กๆ
    ipsa cleansing oil เหลืออยู่นิดนึง
    lancome essence ใช้ไป 2 หน้าค่ะ
    กระเป๋าคสอ. clarins 1 ใบ

ขาย 200 บาท (รวมทั้งหมดนะคะ ไม่แยกชิ้น ไม่รวมกรอบรูปกับ magazine ค่ะ)

0/5

Talking

มีแค่นี้แหละค่ะ สำหรับห้องนี้ เดี๋ยวจะไปลงห้อง Local ต่อ แล้วจะมาฝากลิงค์ให้นะคะ
    ขอบคุณเพื่อนทุกท่านที่ร่วมเล่นเกมนะคะ แล้วจะมา update ผลให้ทราบกันนะคะ

ฝากห้อง Hi-street ด้วยนะคะ
    http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=528202

ฝากห้อง Local ด้วยนะคะ
    http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=528206

ขอบคุณ sbn ด้วยนะคะ รักนะ จุ๊บจิ๊บ

Comments from Facebook

/Header & Footer Banner -->