Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 2 of 2 FirstFirst 1 2
Results 11 to 15 of 15

Thread: น้ำท่วมโคราช ..ภัยพิบัติรุนแรงที่สุดในรอบ 100 ปีของโคราช

Blog Entries
    9
    Warning Points:
    0/5
    ดีใจที่เพื่อนสมาชิก SBN saranaejung ที่อยู่ในพื้นที่มารายงานข่าวให้รู้ความปลอดภัยและเราเรื่องราวให้รู้ถึงความช่วยเหลือกำลังเกิดขึ้นจากคนไทยด้วยกัน

ขอบคุณคุณ bookerian ที่คอยมาส่งข่าวให้ทราบครับ
    ขอให้พี่น้องคนไทย ที่กำลังประสพภัยผ่านช่วงนี้ไปให้ได้

และเช่นเดียวกับที่คุณ itasian ขอบคุณครับ ทุกคนที่กำลังทำงานเสียสละ
    เพื่อให้ ทุกคน รอดปลอดภัย จากเหตุการณ์น้ำท่วม

สำหรับเพื่อนสมาชิกที่กำลังเดือดร้อนหรือกำลังช่วยเหลือผู้ประสพภัยด้วยกันทางชุมชนแห่งนี้ยินดีให้ใช้พื้นที่ชุมชนแห่งนี้เพื่อประสงค์ในการช่วยเหลือได้ทุกชนิดหากต้องการให้ทางเราช่วยขึ้นประกาศกระจายข่าวอะไรแจ้งมาทางพีเอ็มได้เลยครับ ขอบคุณครับ
    Last edited by Siambrandname Webmaster; 10-24-2010 at 05:06 PM.

bookerian's Avatar
    bookerian is offline Trusted Member
    25
    0/5
    Quote Originally Posted by saranaejung View Post
    อยู่พิมายค่ะ ตั้งแต่เกิดมาเพิ่งเจอครั้งนี้ำน้ำท่วมหนักสุดๆ ขนของได้บ้างเป็นบางอย่าง ของที่เอาขึ้นไม่ได้ก็ปล่อยทิ้งค่ะ เสียหายเยอะเลย แต่ก็มีคนที่แย่กว่าเราก็มี ร้านเสริมสวยของน้องไปหมดเลย กระจกหน้าร้านแตกของในร้านเสียหายหมด ทำไรไม่ได้นอกจากทำใจ และเริ่มใหม่ ตอนนี้ชีวิตเหมือนติดเกาะ ออกไปไหนไม่ได้ แต่ยังดีที่ไฟฟ้าที่บ้านยังไม่ตัด เมื่อวานช่อง 3 มาแจกถุงยังชีพ และมีน้ำใจจากพี่น้องเราคนไทยไม่ทิ้งกัน เข้ามาแจกถุงยังชีพ แจกอาหาร ขอบคุณมากมายเลยค่ะ ^^
    เอาใจช่วยนะคะ เห็นข่าวแล้วคิดว่าตอนกลางคืนคงแทบไม่ได้นอนกัน ขอให้คุณ saranaejung และทุกคนที่นั่นปลอดภัยนะคะ เป็นกำลังใจให้เริ่มใหม่อย่างที่ คุณ saranaejung บอกค่ะ

และขอบคุณเจ้าหน้าที่ที่ทำงานเสียสละ ช่วยเหลือพี่น้องคนไทยที่ถูกน้ำท่วมค่ะ
    ขอบคุณ SBN ค่ะที่ให้โอกาส.. ทำให้ได้มาอาศัยอยู่ร่วมกัน

"bookerian" ร้านหนังสือดี ในเครือมีหัวใจ ส่งตรงจากสำนักพิมพ์ สั่งออนไลน์ ง่าย สะดวก พร้อมยินดีพูดคุยแนะนำหนังสือน่าอ่านที่เหมาะสำหรับคุณ เราอ่านแล้วจึงรู้สึก อยากให้คุณได้อ่าน

..เพราะ"หนังสือ คือ ตัวกลางที่ช่วยเราสร้างอารยธรรมร่วมกัน"

ชวนเพื่อนใส่ลิ้ง เปิดโลก SBNTown ใน sign เพื่อแนะนำเพื่อนๆ ในการใช้เครื่องมือของชุมชนให้มีทักษะเท่ากัน

itasian's Avatar
    itasian is offline Trusted Member
    5
    0/5
    ขอให้ผู้ประสบภัย อยู่รอดปลอดภัยกันทุกคนครับ

0/5
    สู้เค้านะค่ะ คุณ saranaejung ตอนนี้เป็นไงบ้างแล้วค่ะ

Page 2 of 2 FirstFirst 1 2

Comments from Facebook