Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Results 1 to 8 of 8

Thread: ใครทราบราคา pashmina ที่เนปาลบ้างค่ะ

Warning Points:
    0/5

ใครทราบราคา pashmina ที่เนปาลบ้างค่ะ

จะไปปลายเดือนนี้ค่ะ ครั้งที่แล้วซื้อมารู้สึกมันแพงๆชอบกล ต่อไม่เป็นะคะ
    silk 40% pashmina 60%
    รบกวนด้วยค่ะ

มีสถานที่ท่องเที่ยวก็แนะนำด้วยนะคะ ขอบคุณค่ะ

0/5

RE: ใครทราบราคา pashmina ที่เนปาลบ้างค่ะ

มันมีหลายเนื้อมากเลยนะค่ะ แต่เราเองไม่ทราบราคา เพราะได้มาฟรีจากลูกค้า :lol:

กาฐมาณฑุ ............

อย่าลืมไปถ่ายรูปใกล้ ๆ วิว ยอดเขาเอเวอเรสต์ นะจ๊ะ

เดี๋ยวถ้าแฟนตื่นแล้วจะถามให้นะค่ะ เพราะเค้าไปมาหลายหนแล้วจ๊ะ
    [SIGPIC][/SIGPIC]

0/5

RE: ใครทราบราคา pashmina ที่เนปาลบ้างค่ะ

ถูกกว่าเมืองไทยแน่นอนค่ะ ต่อได้เยอะๆเลย แต่เค้าจะให้หรือเปล่าไม่รู้ ฮิๆๆ 8) ปีที่แล้วสามีไปแล้วให้เขาซื้อมาให้ แบบ silk 30% ราคาอยู่ที่เท่าไหรเค้าบอกไม่รู้ รู้แต่ว่าถูกว่าเมืองไทย แล้วยิ่งตอนนี้ ดอลล่าห์ ถูกก้อน่าจะได้ราคาดีนะ :wink: สถาณที่ท่องเที่ยวเหรอจะมีช่วงปลายๆปีโน้นแน่ จำเดือนไม่ได้น่าจะประมาณ สิงหา, กันยา หรืองัย ที่ กุมารี จะออกมาให้ยลโฉม และก้อถ้ายังไม่มีที่พักแนะนำนี่เลยค่ะ เพื่อนสามีเป็นเจ้าของลองเข้าไปดูนะที่ www.tigertops.com ถ้าจำไม่ผิด อ้อ อีกอย่างถ้าชอบพวกสร้อยหิน สร้อยลูกปัดที่นี่จะมีสวยๆและถูกๆค่ะ มาจาก ธิเบต :wink: เที่ยวให้สนุกนะค่ะ
    [SIGPIC][/SIGPIC]

Good friends are like stars..... You don't always see them, but you know they are always there.

0/5

ขอบคุณค่ะ
    ถามอีกนิดหนึ่งค่ะ เครื่องบินที่บินไปชมยอดเขาเอเวอร์เรส ราวๆ ร้อยดอลล่า ใช่ใหมค่ะ

0/5

พึ่งกลับจากอินเดียได้ไม่นานค่าsilk 40% pashmina 60%ราคาไม่เกิน500บาทนะคะ
    เราซื้อในตลาดผ้าเลยอะคะคอมเมอเชียว สตรีท ถูกถ้าซื้อในร้านขายของที่ระลึกจะแพงนะค่ะ
    และต่อได้ไม่เย๊อะด้วยค่า

0/5

ได้ฟรีเหมือนพี่บันอ่ะ ฮ่าๆ

คุณพ่อคุณแม่ไปเที่ยวมาเมื่อสองปีก่อน ไม่เกินพันต่อผืนค่ะ
    ขนมาฝากชาวบ้านเต็มเลย แต่ติดด่านคุณลูกไปหลายเหมือนกัน :twisted:

ส่วนค่าเครื่องบิน เอ จำไม่ได้อ่ะ ลองถามคุณนายแอนดูนะคะ
    แต่เธอไม่ได้จ่ายเองไม่แน่ใจว่าจะจำได้หรือเปล่า กร๊าก
    ----:: Brief Olive / Vert Fonce ... i'm !oving u ::----

joyseason's Avatar
    joyseason is offline Trusted Member
    0/5

เคยไปแคชเมียร์ค่ะ ละก้อไปอินเดียบ่อยเหมือนกัน(ไปทำบุญค่ะ) ราคามีหลากหลายมากเลยค่ะ มีตั้งแต่ผืนละ 40-50 จนถึง 4000-5000 เลยทีเดียว(เพราะมันอยู่ที่เนื้อผ้าค่ะ) ยังไงก็เลือกหน่อยนะคะ

แต่ถ้าจะซื้อแบบเป็นผสมวูล เตือนนิดละกันนะคะ ว่ามันจะมีขนติดเสื้อผ้ามากเลยอ่ะ เหมือนเราใส่เสื้อผ้าไม่สะอาดเลย เคยซื้อมาผืนละ 2500 เป็นแบบผสมวูล ไม่ชอบอย่างแรง เพราะพอเอาไปซัก แล้วมันหดอ่ะ จากผืนใหญ่ กลายเป็นผืนเล็กไปเลย ........ เศร้ามากกกกก

แต่พี่ๆคนอื่นที่เค้าซื้อแบบราคาถูกกว่าไปหดแฮะ....เอาแบบราคาประหยัดลงหน่อย แล้วเลือกมาหลายผืนน่าจะดีกว่าค่ะ เพราะสีแจ่มๆทั้งน้านนนนน :lol:
    ~~Don't let love to hurt yourself...!!!~~

veryorn is offline Trusted Member
    0/5

เพื่อนอยู่ที่นั่นคะ เห็นว่า ประมาณ 40-50 dollars แต่เป็นแบบที่บางที่สุดนะคะ นิ่มทีสุด
    มันบอกรุ่นลอดแหวนได้ น่าจะ pasmina ผสม silk
    ได้แล้ว ทำไมยังอยากได้อีก TT

Comments from Facebook