Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Results 1 to 7 of 7

Thread: อร่อย@ริมทาง : เต้าทึง แปะก๊วย เยาวราช แสนอร่อย ร้านนี้ อร่อยจริง ไม่มีมั่ว นึกถึงแปะก๊วย ผมนึกถึงร้านนี้

itasian's Avatar
    itasian is offline Trusted Member
    Blog Entries
    5
    Warning Points:
    0/5

Smile อร่อย@ริมทาง : เต้าทึง แปะก๊วย เยาวราช แสนอร่อย ร้านนี้ อร่อยจริง ไม่มีมั่ว นึกถึงแปะก๊วย ผมนึกถึงร้านนี้

จากเหตุการณ์ ก๊วยจั๊บ เยาวราช ภาค 2 จากกระทู้
    อร่อย@ริมทาง : ก๊วยจั๊บ เยาวราช ภาค 2 ความอร่อย ที่ต้องตอกย้ำ อร่อยจริงๆ ครับ ด้วยการไปกินซ้ำ อีกหลายๆ ครั้ง

ซึ่งเกิดขึ้นเมื่อ คืนที่ 12 ต.ค. 53 วันเดียวกัน
    ด้วยความอร่อยของ เต้าทึง ที่ผมติดใจในรสชาติ ของร้านนี้ จึงห้ามใจได้ยากมากที่จะไม่กินซ้ำ
    และเมื่อโอกาสมาถึงอย่างนี้แล้ว ล่ะก็ ... ไม่พลาด

นี่เลยครับ เมนูโปรดของผม รากบัวล้วนน้ำลำไยใส่น้ำแข็ง ครับ
    แต่ ขอโทษครับ เกือบไม่ทันไดุ้่ถ่ายรูปแล้ว อยากกินจัด จนลืมถ่ายรูปเอามาให้เพื่อนดูกัน
    เลยไม่มีรูปตอนมาเสริฟให้เห็น ในรูปกินไปบ้างแล้วครับ

ถ้วยนี้ ของเพื่อน ครับ

หวาน อร่อย ไม่ขม เนื้อแน่นๆ อร่อยแบบเน้นๆ เข้มข้นน้ำลำไย ตบท้ายด้วยน้ำชาจีนแสนหอม
    กินแล้ว เย็น ชื่นใจ ครับ แถม วัตถุดิบแต่ละอย่าง สรรพคุณมากหลาย ครับ

เรามาดูกันว่า ร้านนี้ มีอะไรให้เรากินบ้างครับ

แปะก๊วย

ลำไย

เกาลัด

รากบัว

เห็ดหูหนูขาว ต้มกับแปะก๊วย

เม็ดบัว

พุทรา

ตั้งกะทะทองเหลือง อุ่นให้ร้อนอยู่เสมอ ครับ

ร้านนี้ อยู่ถัดจาก ก๊วยจั๊บ เยาวราช ที่ผมรีวิวไว้ ตามลิงก์ข้างบน นิดเดียวครับ
    เดินประมาณ 10 ก้าว ก็ถึงแล้วครับ

กินเสร็จแล้ว อร่อยแล้ว ก็จ่ายตังค์ ถ้วยละ 40 บาท ครับ
    รสชาติเทพอย่างนี้ ราคา 40 บาท ถือว่า ราคาถูก ครับ

ใครผ่านไปเยาวราช อย่าลืมชวนคนที่รักไปแวะทานกันนะครับ อร่อยจนต้องเอามาบอกต่อครับ

ขอให้มีความสุขกับการได้กินอาหารอร่อย ครับ

ขอบคุณครับ

0/5
    ร้านดูขลังดีนะคะ o.O

หน้าตาน่าอร่อยมากเลยค่ะ(แต่บังเอิญกินไม่เป็นอะค่ะT^T แต่ดูแล้วน่าจะแซ่บแต๊๊!!!)

ถ้าคุณitasian หรือท่านอื่นๆชอบทานเรามีอีกร้านนึงแนะนำค่ะ เป็นร้านขนมหวานอยู่สามย่าน(จำชื่อไม่ได้ค่ะ) ใกล้ๆคั่วไก่ทาโร่เลยค่ะ(อันนี้ก็อร่อยนะคะ)

ร้านนี้มีให้เลือกมากมายเลยค่ะ เต้าทึง,สี่(หรือห้านะ)ขุนพล ฯลฯ อะรัยแนวๆนี้ค่ะ พอดีไม่ค่อยรู้ชื่ออะค่ะ

ไม่รู้ว่าเต้าทึงนี่แซบหรือป่าว แต่ขนมหวาน ทับทิมกรอบ ซาหริ่ม มะพร้าวกะทิและอื่นๆอร่อยค่ะ >.<

สำหรับท่านใดที่ชอบลองไปทานร้านของคุณ itasian แล้วว่างๆลองไปทานร้านนี้ดูนะคะ

แซ่บๆๆๆๆๆๆกันถ้วนหน้าค่ะ
    Last edited by Wantana Chayhun; 10-15-2010 at 12:15 AM.

itasian is offline Trusted Member
    5
    0/5
    Quote Originally Posted by Wantana Chayhun View Post
    ร้านดูขลังดีนะคะ o.O

หน้าตาน่าอร่อยมากเลยค่ะ(แต่บังเอิญกินไม่เป็นอะค่ะT^T แต่ดูแล้วน่าจะแซ่บแต๊๊!!!)

ถ้าคุณitasian หรือท่านอื่นๆชอบทานเรามีอีกร้านนึงแนะนำค่ะ เป็นร้านขนมหวานอยู่สามย่าน(จำชื่อไม่ได้ค่ะ) ใกล้ๆคั่วไก่ทาโร่เลยค่ะ(อันนี้ก็อร่อยนะคะ)

ร้านนี้มีให้เลือกมากมายเลยค่ะ เต้าทึง,สี่(หรือห้านะ)ขุนพล ฯลฯ อะรัยแนวๆนี้ค่ะ พอดีไม่ค่อยรู้ชื่ออะค่ะ

ไม่รู้ว่าเต้าทึงนี่แซบหรือป่าว แต่ขนมหวาน ทับทิมกรอบ ซาหริ่ม มะพร้าวกะทิและอื่นๆอร่อยค่ะ >.<

สำหรับท่านใดที่ชอบลองไปทานร้านของคุณ itasian แล้วว่างๆลองไปทานร้านนี้ดูนะคะ

แซ่บๆๆๆๆๆๆกันถ้วนหน้าค่ะ
    ขอบคุณมากครับ ที่แวะพูดคุย
    และแนะนำร้านขนมหวาน แสนอร่อย

คุณ Wantana Chayhun สามารถตั้งกระทู้รีวิวให้ดูกันได้ไหมครับ ว่า ร้านนี้เป็นอย่างไร
    ไว้มีโอกาสแวะไปสามย่าน จะได้แวะไปกิน ครับ

0/5
    อร่อยมากครับร้านนี้ เคยแวะไปกินแล้วเช่นกัน
    จริงๆร้านนี้เค้าขายเป็นแพคด้วยนะครับ
    แพคขนาดเท่าไหร่ราคาเท่าไหร่ไม่ทราบเหมือนกัน
    เคยเห็นคนเค้าสั่งอะครับ ไม่ได้สังเกตเท่าไหร่

แบบแพคเค้าจะ Freeze มาให้เลย
    แยกน้ำแยกเนื้อ
    เผื่อใครอยาก ซื้อเป็นของฝากกลับไปให้คนที่บ้าน ก็ซื้อกลับบ้านได้นะครับ
    ขอบคุณครับ

0/5
    เมื่อวานได้มีโอกาสได้ไปส่งท้ายเทศกาลกินเจที่เยาวราช ทานของคาวแล้วก็เมียงมองหาของหวานทาน

เลยนึกถึงเต้าทึงในกท.นี้ขึ้นมาก็เลย ขอลองซะหน่อย

จัดแจงสั่ง เชงทึงน้ำลำไยมาหนึ่งถ้วย(มีแบบร้อน แบบเย็นด้วย o.O)

เพิ่งเคยทานครั้งแรก อร่อยมากเลยค่ะ ส่ังแบบไม่หวานมากค่ะ รสชาติกำลังดี ขนาดไม่ชอบกินลำไยยังทานซะหมดเลยค่ะ

ขอ confirm อีกเสียงว่าร้านนี้อร่อยจริงค่ะ

ขอบคุณ คุณitasian ที่แนะนำของอร่อยๆให้ได้ทานกันค่ะ ขอบคุณค่ะ ^_^

5
    0/5
    Quote Originally Posted by l_zj View Post
    อร่อยมากครับร้านนี้ เคยแวะไปกินแล้วเช่นกัน
    จริงๆร้านนี้เค้าขายเป็นแพคด้วยนะครับ
    แพคขนาดเท่าไหร่ราคาเท่าไหร่ไม่ทราบเหมือนกัน
    เคยเห็นคนเค้าสั่งอะครับ ไม่ได้สังเกตเท่าไหร่

แบบแพคเค้าจะ Freeze มาให้เลย
    แยกน้ำแยกเนื้อ
    เผื่อใครอยาก ซื้อเป็นของฝากกลับไปให้คนที่บ้าน ก็ซื้อกลับบ้านได้นะครับ
    ขอบคุณครับ
    ขอบคุณมากครับ เพิ่งรู้นะเนี่ยว่า มีแบบ Freeze สำหรับเป็นของฝากแบบแพ็คได้

Quote Originally Posted by Wantana Chayhun View Post
    เมื่อวานได้มีโอกาสได้ไปส่งท้ายเทศกาลกินเจที่เยาวราช ทานของคาวแล้วก็เมียงมองหาของหวานทาน

เลยนึกถึงเต้าทึงในกท.นี้ขึ้นมาก็เลย ขอลองซะหน่อย

จัดแจงสั่ง เชงทึงน้ำลำไยมาหนึ่งถ้วย(มีแบบร้อน แบบเย็นด้วย o.O)

เพิ่งเคยทานครั้งแรก อร่อยมากเลยค่ะ ส่ังแบบไม่หวานมากค่ะ รสชาติกำลังดี ขนาดไม่ชอบกินลำไยยังทานซะหมดเลยค่ะ

ขอ confirm อีกเสียงว่าร้านนี้อร่อยจริงค่ะ

ขอบคุณ คุณitasian ที่แนะนำของอร่อยๆให้ได้ทานกันค่ะ ขอบคุณค่ะ ^_^
    ขอบคุณครับ คุณ Wantana Chayhun
    ที่ไปกินมาแล้ว กลับมา ย้ำให้เพื่อนๆ ได้เห็นว่า อร่อยจริงๆ

เพื่อนๆคนไหน ยังไม่เคยลอง ไปลองกันได้เลยนะครับ
    แล้วอย่าลืมชวนคนที่รักไปด้วยกันนะครับ

0/5

Re: อร่อย@ริมทาง : เต้าทึง แปะก๊วย เยาวราช แสนอร่อย ร้านนี้ อร่อยจริง ไม่มีมั่ว นึกถึงแปะก๊วย ผมนึกถึงร้านนี้

ช่วงนี้ไม่ได้ทานรากบัวมานานแล้ว คิดถึงมากเลยครับ
    สมัคร slotxo

Comments from Facebook