Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 2 1 2 LastLast
Results 1 to 10 of 38

Thread: Business Review; อนุญาตให้ตั้งเฉพาะกระทู้ที่แนะนำธุรกิจหรือกิจการเท่านั้น

Hybrid View

Blog Entries
    9
    Warning Points:
    0/5

Business Review; อนุญาตให้ตั้งเฉพาะกระทู้ที่แนะนำธุรกิจหรือกิจการเท่านั้น

กระทู้ แนะนำ ห้อง Business Review : ห้องรวบรวม "รีวิว" ผลิตภัณฑ์ หรือบริการ จากธุรกิจ ของเพื่อนๆ ชาว SBNTown

ขอเพิ่มเติมข้อตกลง

Business Review; อนุญาตให้ตั้งเฉพาะกระทู้ที่แนะนำธุรกิจหรือกิจการเท่านั้น

ดัังนั้นชื่อกระทู้ใดบ่งบอกว่า กระทู้นั้นตั้งขึ้นมาเพื่อขายสินค้าทีมงานจะขอย้ายไปสู่หมวดที่เหมาะสมในห้องซื้อขาย

หากสมาชิกพบว่ากระทู้ที่ตนเคยตั้งไว้ในห้องนี้ถูกย้ายออกไปแล้ว สมาชิกสามารถมาตั้งกระทู้ใหม่ได้ คนละ 1 กระทู้ ต่อ 1 แอคเคา เท่านั้น และเพื่อโอกาสของเพื่อนสมาชิกเองในการประชาสัมพันธ์ ธุรกิจหรือกิจการของตนเอง

ขอให้ชื่อกระทู้เขียนตามแบบฟอร์มนี้

ชื่อกระทู้....;ประเภทของสินค้าหรือกิจการของคุณ.....

ตัวอย่างชื่อกระทู้เช่น

ร้าน ABC ;ขายผลิตภัณฑ์ และของเล่นสำหรับเด็กวัยอนุบาล

ส่วนเนื้อหากระทู้นั้น สมาชิกสามารถที่จะเขียนรีวิวเพื่อแนะนำถึงสินค้าหรือบริการของคุณ
    ตรงส่วนนี้หากคุณ รีวิวแนะนำสินค้าหรือบริการได้ดีและน่าเชื่อถือแค่ไหนก็จะเกิดประโยชน์แก่ธุรกิจของคุณมากเท่านั้น

เพิ่มเติม วันที่ 6/6/53
    ------------------------

เป็นห้องลหักสำหรับให้สมาชิกรีวิวสินค้าหรือบริการของตน โดยสมาชิก 1 แอคเคา ตั้งได้ 1กระทู้

ขอบเขตการของกระทู้ที่สามารถตั้งเพื่อแนะนำพูดคุยในหมวดนี้เกี่ยวข้องกับเรื่องราวต่อไปนี้

สมาชิกทุกคน ที่ ประกอบกิจการ ธูรกิจ ประเภทใดก็ได้ ไม่จำเป็นว่าต้องเป็นกิจการซื้อขายสินค้าที่ขายกันใน SBNTown มา แนะนำกันได้ในห้องนี้ครับ จะเป็น SME หรือ SML เราก้นเป็น SBNTown เหมือนกัน ก็แนะนำให้เพื่อนๆ สมาชิกได้ทราบกันได้ครับ จะัได้ไปอุดหนุนสินค้า หรือ บริการของเพืื่อนสมาชิกกันครับ ห้องนี้ ตั้งได้ กิจการละ 1 กระทู้ครับใช้เพื่อเป็นกระทู้ แนะนำ ประชาสัมพันธ์ การตลาด กิจการของเพื่อนสมาชิก ในชุมชน SBNTown แห่งนี้ที่เราอาศัยร่วมกันได้เลยครับ หากเป็นกระทู้เพื่อแนะนำกิจการ สมาชิกที่ตั้งกระทู้ ต้องเป็นเจ้าของหรือมีส่วนเกี่ยวข้องโดยตรงกับ กิจการ หรือ หากเป็นไม่ใช้เจ้าของต้องเป็นผู้บริหาร ที่มีอำนาจในการตัดสินใจ ในกิจการนั้นๆ สมาชิกสามารถลงลิงค์แนะนำไปยัง กิจการของตนได้ครับ (การเลือกตั้งกลุ่มพูดคุยย่อยให้ตรงหมวดจะัช่วยให้ระบบสามารถประชาสัมพันธ์กลุ่มพูดคุยย่อยของเพื่อนสมาชิกได้ถูกต้องยิ่งขึ้น)

ฺีฺBusiness Review เพื่อนสมาชิกสามารถตั้งกระทู้เพื่อแนะนำสินค้า เสนอซื้อ เสนอขายในกระทู้ ที่อยู่ใน Social Group ของเพื่อนสมาชิกได้เอง

นอกเหนือจากการรีวิวแนะนำสินค้าของตนแล้วนั้น สมาชิกที่เป็นผู้ประกอบการ สามารถสร้างกลุ่มพูดคุยย่อยเพื่อพูดคุยเกี่ยวกับ สินค้าหรือบริการ ของตนได้ใน ห้อง Social Groups ที่เกี่ยวข้องกับ การประกอบการของเพื่อนสมาชิก

หากผู้เข้ามาเยียมชมชุมชนแห่งนี้สนใจเข้าร่วมในการสร้างสาระดีๆ ในชุมชนแห่งนี้ สามารถเริ่มต้นศึกษาได้ในกระทู้
    กระทู้เพื่อแนะนำชุมชนแห่งนี้ แก่สมาชิกใหม่

และหากสมาชิกสนใจอ่านกระทู้ทั้งหมดใน ห้องนี้
    สามารถ คลิ๊กได้ที่นี่ Business Review : ห้องรวบรวม "รีวิว" ผลิตภัณฑ์ หรือบริการ จากธุรกิจ ของเพื่อนๆ ชาว SBNTown

ขอบคุณครับ

---------------
    หมายเหตุ ข้อความแนะนำกระทู้เดิมจากชุมชน siambrandname.com

เท่าที่ผ่านมา ทางเราได้สังเกตว่า มีสมาชิกของ sbn หลายรายมีการประกอบการเป็นของตนเอง

ทางเราจึงอยากเชิญชวนเพื่อนสมาชิก ที่ประกอบการ ไม่ว่าจะเป็นกิจการประเภทใด
    ขอให้อย่าผิดต่อกฎหมาย และศิลธรรมที่ดี งามในสังคม ในประเทศที่เราอาศัยร่วมกัน

ทางเรายินดี เปิดพื้นที่แห่งนี้ เพื่อให้เพื่อนสมาชิกได้ มาแนะนำทำความรู้จักกัน
    เพื่อประโยชน์ของสมาชิกในการ พัฒนาสินค้าและบริการของตน และความเข้มแข็ง ทางเศรษฐกิจของเพื่อนสมาชิก sbn

และเพื่อเป็นการเปิดโอกาสให้กับเพื่อนสมาชิกในชุมชนแห่งนี้ ทั้งที่เป็นเจ้าของกิจการในการแนะนำสินค้า หรือบริการของตน
    และ เพื่อนสมาชิก ที่ไม่ได้ประกอบกิจการ ได้มาสืบหา สินค้าหรือ บริการที่เหมาะกับตน จากเพื่อนสมาชิก sbn ด้วยกัน
    ตลอดจน ใช้พูดคุยเพื่อปรึกษาหารือ ในการประกอบการของเพื่อน สมาชิกsbn ทั้งที่ ประกอบการ อยู่แล้ว และที่กำลังคิดจะประกอบการ

เพื่อประโยชน์ ร่วมกันของเพื่อนสมาชิกทุกคน ที่อาศัยในชุมชนแห่งนี้

ทั้งนี้ ในการแนะนำในพื้นที่ห้องแห่งนี้ เราเปิดให้แนะนำ
    โดย ให้ สมาชิกละ 1 กระทู้ เท่านั้นในการแนะนำกิจการของเพื่อนสมาชิก ประหนึ่งว่า ใช้เพื่อเป็นกระทู้ แนะนำ ประชาสัมพันธ์ การตลาด กิจการของเพื่อนสมาชิก ในชุมชน sbn แห่งนี้ที่เราอาศัยร่วมกันได้เลยครับ

และระบบอัพเดท กระทู้ในห้องนี้จะต่างกับห้องอื่นโดย ที่ กระทู้จะอัพเดท ตามความใหม่ล่าสุดของกระทู้ที่มีการโพส ข้อความ
    เพื่อนสมาชิก จึงสามารถใช้ กระทู้ของสมาชิกที่ตั้งขึ้นเอง เพื่อบอกเล่าพูดคุยกับเพื่อนสมาชิก ได้ อย่างต่อเนื่อง และเป็นสัดส่วน อย่างเท่าเทียมกัน

หากมีข้อเสนอแนะใด สามารถ แสดงความคิดเห็นและเสนอแนะได้ในกระทู้นี้

เพื่อนำมาหา ข้อตกลง และหลักการที่เหมาะสม ที่ทางเราจะนำไปหา ระบบ และเครื่องมือ ในการเอื้อให้เพื่อนสมาชิกในชุมชนแห่งนี้ ได้มี ความเป็นปึกแผ่นและมั่นคงต่อไป

ขอบคุณมากครับ สำหรับความร่วมมือ และ ขอบคุณ ทุกความคิดเห็น ของเพื่อนสมาชิก
    ที่ำคำนึงถึงอนาคตของชุมชนแห่งนี้ ที่เราอาศัยร่วมกัน

--------------
    Last edited by Siambrandname Webmaster; 06-06-2010 at 04:53 PM.

wawe's Avatar
    wawe is offline Trusted Member
    0/5
    พี่เข้ารับทราบค่ะ แต่ยังไม่มีข้อเสนอแนะ และขอให้เวปมาสเตอร์แก้ไข หัวข้อด้วยนะคะ เชิญชวนค่ะ เดี๋ยวสมาชิกงงนะคะ
    ความง่ายอยู่ที่ปาก ความยากอยู่ที่ทำ
    การรู้จักปล่อยวาง เป็นวิถีทางแห่งความสุขสงบ
    มนุษย์ย่อมได้รับผลของการกระทำของตนเสมอ อาจจะเร็วหรือช้าเท่านั้น

9
    0/5
    Quote Originally Posted by wawe View Post
    พี่เข้ารับทราบค่ะ แต่ยังไม่มีข้อเสนอแนะ และขอให้เวปมาสเตอร์แก้ไข หัวข้อด้วยนะคะ เชิญชวนค่ะ เดี๋ยวสมาชิกงงนะคะ
    ขอบคุณมากครับ

0/5

งั้นก็ขอแนะนำตัวเลยแล้วกันนะคะ...(อ่านจากที่ WM เขียนลงน่าจะหมายถึงให้บอกว่าเรากำลังประกอบอาชีพอะไรอยู่ใช่ไหมคะ)

ชื่อ หน่อย ค่ะ

อาชีพ ตอนนี้ประกอบกิจการทำ โรงงาน-โกดัง ขนาด SMEs ให้เช่าค่ะ มี 1 โครงการ

ชื่อโครงการค่ะ SPK Factoryland Co.,Ltd.

เปิดดำเนินการมาแล้ว 2 ปีเต็ม อยู่แถว บางบัวทอง ถนน 345

มีโรงงาน-โกดังให้เช่า 27 โรง ตอนนี้คงเหลือ 17 โรง ค่ะ.....

ใบอนุญาตในการประกอบกิจการ ทางเราได้ขอไว้เรียบร้อยแล้ว เป็น รง.4 ไม่เกินข้อที่ 104 ค่ะ

(คือต้องไม่ก่อให้เกิดภาวะมลพิษ)

ใช่แบบที่ทาง WM แจ้งไว้ไหมคะ...ถ้าใช่ก็ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะคะ..ถ้าไม่ใช่ก็จะรีบแก้ไขให้เลยค่ะ.....

รูปภาพโรงงานค่ะ

ขอบคุณ SBN ค่ะ
    " ความรู้สึกอิจฉาริษยาเป็นเรื่องเสียเวลาเปล่า คิดให้ดีก็จะรู้ว่า.....คุณมีทุกอย่างที่คุณจำเป็นต้องมีแล้ว "

9
    0/5
    Quote Originally Posted by noinoi5 View Post

งั้นก็ขอแนะนำตัวเลยแล้วกันนะคะ...(อ่านจากที่ WM เขียนลงน่าจะหมายถึงให้บอกว่าเรากำลังประกอบอาชีพอะไรอยู่ใช่ไหมคะ)

ชื่อ หน่อย ค่ะ

อาชีพ ตอนนี้ประกอบกิจการทำ โรงงาน-โกดัง ขนาด SMEs ให้เช่าค่ะ มี 1 โครงการ

ชื่อโครงการค่ะ SPK Factoryland Co.,Ltd.

เปิดดำเนินการมาแล้ว 2 ปีเต็ม อยู่แถว บางบัวทอง ถนน 345

มีโรงงาน-โกดังให้เช่า 27 โรง ตอนนี้คงเหลือ 17 โรง ค่ะ.....

ใบอนุญาตในการประกอบกิจการ ทางเราได้ขอไว้เรียบร้อยแล้ว เป็น รง.4 ไม่เกินข้อที่ 104 ค่ะ

(คือต้องไม่ก่อให้เกิดภาวะมลพิษ)

ใช่แบบที่ทาง WM แจ้งไว้ไหมคะ...ถ้าใช่ก็ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะคะ..ถ้าไม่ใช่ก็จะรีบแก้ไขให้เลยค่ะ.....

รูปภาพโรงงานค่ะ

ขอบคุณ SBN ค่ะ

ใช้ครับ ให้แนะนำตัว ได้เลยครับ

แต่ว่า สมาชิกตั้งกระทู้ใหม่ของตนเองได้เลยครับ คนละ 1 กระทู้ครับ

ตั้งชื่อกระทู้ให้เหมาะสม ที่จะทำให้เพื่อนสมาชิกได้เข้ามาหาักันถูก หากันเจอ แล้วก็รายละเอียดในการแนะนำ สินค้า หรือ บริการของสมาชิก ทำได้ตามสดวกเลยครับ จะนำไฟล์ภาพ เสียง หรือ วีดีโอ มาแนะนำได้เลยครับ

ขอบคุณ คุณ noinoi5 มากครับ ที่ทดลองโพสสิ่งที่ตนเองรับรู้และเข้าใจ เพื่อซักถาม
    จะได้เป็นตัวอย่าง ให้เพื่อนสมาชิกครับ

ขอบคุณครับ

Lookyeeja's Avatar
    Lookyeeja is offline Trusted Member
    0/5

Talking

แย่แล้ว ต้องรีบไปหาอาชีพแล้ว เดี๋ยวตกtrend ไม่ได้โพสห้องนี้อ่ะ อิอิ
    ขอบคุณ WM นะคะ หาอะไรมาให้เล่นเรื่อยเลยอ่ะ
    ขอบคุณ SBN สำหรับความเอื้อเฟื้อที่แสนดีนะจ๊ะ

0/5
    Quote Originally Posted by Siambrandname Webmaster View Post
    ใช้ครับ ให้แนะนำตัว ได้เลยครับ

แต่ว่า สมาชิกตั้งกระทู้ใหม่ของตนเองได้เลยครับ คนละ 1 กระทู้ครับ

ตั้งชื่อกระทู้ให้เหมาะสม ที่จะทำให้เพื่อนสมาชิกได้เข้ามาหาักันถูก หากันเจอ แล้วก็รายละเอียดในการแนะนำ สินค้า หรือ บริการของสมาชิก ทำได้ตามสดวกเลยครับ จะนำไฟล์ภาพ เสียง หรือ วีดีโอ มาแนะนำได้เลยครับ

ขอบคุณ คุณ noinoi5 มากครับ ที่ทดลองโพสสิ่งที่ตนเองรับรู้และเข้าใจ เพื่อซักถาม
    จะได้เป็นตัวอย่าง ให้เพื่อนสมาชิกครับ

ขอบคุณครับ

งั้นขอขอบพระคุณ WM SBN อย่างมากนะคะ...ที่ให้โอกาสในการเปิด แจ้ง เรื่องกิจการค่ะ

เพราะเป็นประโยชน์อย่างยิ่งกับการขยายธุรกิจ และความเจริญเติบโตทางธุรกิจต่อไปค่ะ

ขอขอบคุณค่ะ

หน่อย
    " ความรู้สึกอิจฉาริษยาเป็นเรื่องเสียเวลาเปล่า คิดให้ดีก็จะรู้ว่า.....คุณมีทุกอย่างที่คุณจำเป็นต้องมีแล้ว "

0/5
    ตกลงว่าให้แนะนำในกระทู้นี้หรือว่าให้ไปตั้งกระทู้ใหม่เองคะ งง
    .*.*.*.*.*.*..*.*.*.*.*.*.

9
    0/5

ดัังนั้นชื่อกระทู้ใดบ่งบอกว่า กระทู้นั้นตั้งขึ้นมาเพื่อขายสินค้าทีมงานจะขอย้ายไปสู่หมวดที่เหมาะสมในห้องซื้อขาย

หากสมาชิกพบว่ากระทู้ที่ตนเคยตั้งไว้ในห้องนี้ถูกย้ายออกไปแล้ว สมาชิกสามารถมาตั้งกระทู้ใหม่ได้ คนละ 1 กระทู้ ต่อ 1 แอคเคา เท่านั้น และเพื่อโอกาสของเพื่อนสมาชิกเองในการประชาสัมพันธ์ ธุรกิจหรือกิจการของตนเอง

ขอให้ชื่อกระทู้เขียนตามแบบฟอร์มนี้

ชื่อกระทู้....;ประเภทของสินค้าหรือกิจการของคุณ.....

ตัวอย่างเช่น

ร้าน ABC ;ขายผลิตภัณฑ์ และของเล่นสำหรับเด็กวัยอนุบาล

ส่วนเนื้อหากระทู้นั้น สมาชิกสามารถที่จะเขียนรีวิวเพื่อแนะนำถึงสินค้าหรือบริการของคุณ
    ตรงส่วนนี้หากคุณ รีวิวแนะนำสินค้าหรือบริการได้ดีและน่าเชื่อถือแค่ไหนก็จะเกิดประโยชน์แก่ธุรกิจของคุณมากเท่านั้น

Last edited by Siambrandname Webmaster; 06-06-2010 at 04:52 PM.

onenueng is offline Trusted Member
    0/5
    สรุปว่าอันนี้เหมือนกับกระทู้แนะนำร้านค้าใช่ไหมค่ะ...อ่านแล้วงง...สงสัยจะใช้ sbn ต้องตั้งสติดีๆ สัก 2 วันก่อน
    แต่ยังไงก็ขอบคุณมากสำหรับพื้นที่ดี ๆ ในทุกๆ ห้องที่ webmaster พยายามสร้างสรรค์ให้เราใช้งาน

ขอบคุณจริงๆ

Page 1 of 2 1 2 LastLast

Comments from Facebook