Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 3 of 4 FirstFirst 1 2 3 4 LastLast
Results 21 to 30 of 38

Thread: Business Review; อนุญาตให้ตั้งเฉพาะกระทู้ที่แนะนำธุรกิจหรือกิจการเท่านั้น

Warning Points:
    0/5

ไม่ได้ว่า webmaster นะคะ

แต่ขอความชัดเจนด้วยได้ไหมคะวว่าต้องไปตั้งกระทู้ที่ไหน หรือไม่คุณก็ลง Link ไว้ ไปที่ห้องที่จะสามารถลงประกาศได้ ดูๆแล้วสมาชิกเกิดความสับสนกันนะคะ ขอบคุณค่ะ

Blog Entries
    9
    0/5
    ลองอ่านในหน้าฟอลัมหลักของชุมชนนะครับ อยู่ในห้อง SBN Business Network มีเพื่อนสมาชิกมาตั้งกระทู้แนะนำไว้หลายกระทู้แล้วครับ

0/5
    ขอบคุณสำหรับคำแนะนำค่ะ

9
    0/5
    ครับผม ยินดีครับ

jaew_waw's Avatar
    jaew_waw is offline Trusted Member
    0/5
    ขอถามนิดนะคะ ถ้า บริการ ถ่ายภาพ แบบ freelance สามารถโพสแนะนำ web ได้ไหมคะ
    และอีกอย่างคะ ทำไมพอลองกด post new thread ในห้อง
    ** Forum: SBN Business Network : ห้องรวบรวม "รีวิว" ผลิตภัณฑ์ หรือบริการ จากธุรกิจ ของเพื่อนๆ ชาว SBN
    แล้วขึ้นว่า Database error คะ

ขอบคุณมากคะ

เทียนติดไฟเล่มเดียวสามารถช่วยให้เทียนอีกหลายพันเล่มพบความสว่างได้

โดยที่ไม่ทำให้เทียนเล่มนั้นมีอายุการใช้งานน้อยลงเลย

0/5
    Quote Originally Posted by jaew_waw View Post
    ขอถามนิดนะคะ ถ้า บริการ ถ่ายภาพ แบบ freelance สามารถโพสแนะนำ web ได้ไหมคะ
    และอีกอย่างคะ ทำไมพอลองกด post new thread ในห้อง
    ** Forum: SBN Business Network : ห้องรวบรวม "รีวิว" ผลิตภัณฑ์ หรือบริการ จากธุรกิจ ของเพื่อนๆ ชาว SBN
    แล้วขึ้นว่า Database error คะ

ขอบคุณมากคะ
    แก้ไขเรียบร้อยแล้วนะครับ ต้องขออภัยด้วยครับ
    ขอเชิญเพื่อนๆ ชาว SBN ร่วมแชร์ความรู้ เขียนคู่มือการใช้งาน SBN ในปัจจุบัน ได้ที่

http://siambrandname.com/forum/forum...

jaew_waw's Avatar
    jaew_waw is offline Trusted Member
    0/5
    Quote Originally Posted by siambrandname View Post
    แก้ไขเรียบร้อยแล้วนะครับ ต้องขออภัยด้วยครับ
    ขอบคุณมากน่ะคะ ^^

เทียนติดไฟเล่มเดียวสามารถช่วยให้เทียนอีกหลายพันเล่มพบความสว่างได้

โดยที่ไม่ทำให้เทียนเล่มนั้นมีอายุการใช้งานน้อยลงเลย

9
    0/5
    Business Review; อนุญาตให้ตั้งเฉพาะกระทู้ที่แนะนำธุรกิจหรือกิจการเท่านั้น

ดัังนั้นชื่อกระทู้ใดบ่งบอกว่า กระทู้นั้นตั้งขึ้นมาเพื่อขายสินค้าทีมงานจะขอย้ายไปสู่หมวดที่เหมาะสมในห้องซื้อขาย

หากสมาชิกพบว่ากระทู้ที่ตนเคยตั้งไว้ในห้องนี้ถูกย้ายออกไปแล้ว สมาชิกสามารถมาตั้งกระทู้ใหม่ได้ คนละ 1 กระทู้ ต่อ 1 แอคเคา เท่านั้น และเพื่อโอกาสของเพื่อนสมาชิกเองในการประชาสัมพันธ์ ธุรกิจหรือกิจการของตนเอง

ขอให้ชื่อกระทู้เขียนตามแบบฟอร์มนี้

ชื่อกระทู้....;ประเภทของสินค้าหรือกิจการของคุณ.....

ตัวอย่างเช่น

ร้าน ABC ;ขายผลิตภัณฑ์ และของเล่นสำหรับเด็กวัยอนุบาล

ส่วนเนื้อหากระทู้นั้น สมาชิกสามารถที่จะเขียนรีวิวเพื่อแนะนำถึงสินค้าหรือบริการของคุณ
    ตรงส่วนนี้หากคุณ รีวิวแนะนำสินค้าหรือบริการได้ดีและน่าเชื่อถือแค่ไหนก็จะเกิดประโยชน์แก่ธุรกิจของคุณมากเท่านั้น

Last edited by Siambrandname Webmaster; 06-06-2010 at 04:52 PM.

onenueng is offline Trusted Member
    0/5
    สรุปว่าอันนี้เหมือนกับกระทู้แนะนำร้านค้าใช่ไหมค่ะ...อ่านแล้วงง...สงสัยจะใช้ sbn ต้องตั้งสติดีๆ สัก 2 วันก่อน
    แต่ยังไงก็ขอบคุณมากสำหรับพื้นที่ดี ๆ ในทุกๆ ห้องที่ webmaster พยายามสร้างสรรค์ให้เราใช้งาน

ขอบคุณจริงๆ

popo's Avatar
    popo is offline Trusted Member
    0/5
    ไม่ให้ประกาศขายในกระทู้พูดคุย

อนุญาตให้ขายของโดยการตั้งกระทู้ใหม่เท่านั้น ไม่อนุญาตให้ขายตามข้อความประกาศ หรือ ในโพสความคิดเห็นของกระทู้ใดๆ
    และที่ SBN ไม่อนุญาตให้ขายของใน บล๊อก

หากฝ่าฝืนอีกครั้งตัดแต้มเตือน หากต้องการขายของ คลิ๊กตรง คำว่่า Forum(เว็บบอร์ด) ครับแล้วอ่านประกาศหน้าห้องต่างๆ เพื่อหาว่าสินค้าเราต้องลงห้องไหนครับมีพื้นที่ค้าขายสินค้า แฟชั่นแบรนด์เนมใน ชุมชน SBN และพื้นที่ค้าขายสินค้าทั่วไปที่ SBNTown และทั้งสองชุมชนของระบบชุมชน SBN ห้ามลงกระทู้ค้าขายในพื้นที่พูดคุยโดยเด็ดขาดครับ

และนอกจากการตั้งกระทู้ขายกระทู้เพื่อพูดคุยแล้ว ทางเรามีระบบบล๊ิอกให้เพื่อนสมาชิกได้ใช้งานตามความเหมาะสมอีกด้วย

โดยทั้งนี้ บล๊อกที่ SBN นี้เพื่อสมาชิกสามารถจัดเก็บความรู้เรื่องราวแฟชั่น หรือเรื่องใดๆ ที่เพื่อนสมาชิกสนใจได้ทั้งสิ้น

แต่หากต้องการใช้บล๊อกเพื่อการค้าทางเรา ยินดีและสนับสนุนให้เพื่อนสมาชิกใช้บล๊อกที่ SBNTown ดังรายละเอียดในกระทู้ อนุญาตให้ลงลิงค์ร้านค้าใน Signature ได้เฉพาะร้านค้าจากในบล๊อกที่ SBNTOWN เท่านั้น

ขอบคุณครับ ที่สนใจเข้าร่วมเป็นผู้ซื้อผู้ขายที่บริสุทธิ์ใจในชุมชนแห่งนี้
    Last edited by Siambrandname Webmaster; 07-27-2010 at 01:12 AM.

Page 3 of 4 FirstFirst 1 2 3 4 LastLast

Comments from Facebook