Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 6 1 2 3 ... LastLast
Results 1 to 10 of 52

Thread: แฟรงค์กี้ และเดอะแก๊งค์ กับการทำทัวร์

Warning Points:
    0/5

Talking แฟรงค์กี้ และเดอะแก๊งค์ กับการทำทัวร์

สวัสดีค่ะ บริษัท C.P. EXCITE TOUR CO.,LTD

ใบอนุญาติการท่องเที่ยว 12/821

ทำธุรกิจท่องเที่ยว รับจัดทัวร์ทั้งใน และ ต่างประเทศ

สัมมนา ดูงาน ทั้ง รัฐบาล และเอกชน

รับจองโรงแรม ที่พัก บริการรถเช่า (รถทัวร์2ชั้น vip scania แท้) และรถตู้ ขายตั๋วเครื่องบิน

ดำเนินงานโดย คุณเปิ้ลและแฟรงค์ 080-4554477 080-4554488

สามารถติดตามรูปภาพการทำงานของเราได้ จะมาอัพเดทรูปใหม่ๆให้ตลอดน่ะค่ะ

ขออนุญาตเจ้าของกระทู้ครับ ขอนำรูปมาลงใหม่ เนื่องจากที่มีอยู่เดิมหายไป เพื่อให้กระทู้นี้ สามารถโชว์รูปที่หน้าเวบได้ ครับ
    ขอบคุณภาพจากลิงก์ http://images.temppic.com/28-10-2009...0.12785600.jpg ครับ
    ขออภัยครับ หากรูปที่เรานำมาไม่เหมาะสม และขอชวนเจ้าของกระทู้เข้ามาแก้ไขได้ครับ

0/5
    แก๊งสาวๆสวยๆกันทั้งนั้นเลย ปายสวยมาก บรรยากาศดีมากเลยค่ะ

อยากทราบว่าไปตอนเดือนไหนคะ แล้วคนเยอะไหมเอ่ย ??

0/5
    ไปตอนวันหยุด 5 ธันวา ปีที่แล้วอ่ะคะ

เรื่องคนเยอะไม่ต้องพูดถึง เยอะมาก แต่ก็สนุกไปอีกแบบ

0/5
    นี่.. ข่าวโคมลอยแท้จริง

ความทรงจำ คอยย้ำเตือน
    ..

wawe's Avatar
    wawe is offline Trusted Member
    0/5
    เห็นแก๊งค์นี้ไปแล้วดูสนุกดี ของพี่ไปมีแต่ สว. (สูงวัย) แทบทุกคน พี่ขออนุญาตคุณfrances แบ่งปันภาพบรรยากาศด้วยนะคะ เผื่อมาคนอยากไปเพิ่มขึ้นอีก

โป่งเดือดค่ะ

ท่าปายฮอดสปารีสอรท์ค่ะ

บรรยากาศภายในถ้ำลอด ต้องเช่าแพเข้าไปนะคะ

บรรยากาศของปางอุ๋งค่ะ

บรรยากาศทิวทัศน์ของเมืองแม่ฮ่องสอนที่มองจากดอยพระธาตุกองมู

แสงไฟยามค่ำคืนของวัดในเมืองแม่ฮ่องสอน บนถนนคนเดินค่ะ

ทุ่งดอกบัวตอง บนดอยแม่อูคอ

ศูนย์ศิลปวัฒนธรรม แม่สะเรียง รวบรวมเอาประวัติ วัฒนธรรม การดำรงชีพของคนเผ่าต่าง ๆ สมัยก่อน

ขากลับพี่ใช้เส้นทางยุทธศาสตร์เลียบชายแดนไทย พม่า อำเภอแม่สอดค่ะ
    เสียดายมีสถานที่หนึ่งไม่ได้ถ่ายภาพมาให้ชม คือถ้ำแก้วโกมล เพราะเขาห้ามถ่ายรูป เดินลงไปชมเกือบเดินขึ้นไม่ได้ บอกแล้วว่ามีแต่ สว.ทั้งนั้นค่ะ
    เพิ่มโคมลอยให้ค่ะ
    ความง่ายอยู่ที่ปาก ความยากอยู่ที่ทำ
    การรู้จักปล่อยวาง เป็นวิถีทางแห่งความสุขสงบ
    มนุษย์ย่อมได้รับผลของการกระทำของตนเสมอ อาจจะเร็วหรือช้าเท่านั้น

mol199's Avatar
    mol199 is offline Trusted Member
    0/5
    ไปปางอุ๋งมาเหมือนกันค่ะ (เมื่อ 2 ปีที่แล้ว) คนเยอะมาก แต่ก็หนาวได้ใจเลยทีเดียว

โชคดีได้จุดกางเต๊นท์ แถวด้านหน้าใกล้ริมน้ำ ตกเย็นเลย จุดเตา ทำ หมูปิ้ง ปลาหมึกย่าง ไข่ปิ้ง กินกันริมน้ำ แถมมีฝูงห่านมาเดินพาเหรดด้วย ได้บรรยากาศไปอีกแบบค่ะ

ประทับใจตอนตื่นมา (ประมาณ 6 โมงเช้า) หมอกจะลงเต็มทะเลสาป โผล่หน้าออกมาจากเต๊นท์ มองไปจะเห็นแต่หมอกขาวๆ เหมือนทะเลหมอก อยู่ตรงหน้า สวยสุดๆ เลยค่ะ

ส่วนปาย ไปมา 4 ปี ติด แต่ครั้งหลังสุดที่ไปคือ เมื่อ 2 ปีที่แล้ว รู้สึกว่าปายเปลี่ยนไปมาก บรรยากาศเดิมๆแบบที่เคยไปเมื่อครั้งแรกๆ มันเริ่มหายไป ธุรกิจ เริ่มเข้ามา จนทำให้เสน่ห์เมืองปายค่อยๆเลือนหายไป
    *¤°•°• --» (¯`v´¯) «-- •°•°¤*
    ท่องไว้ .... เก่าไม่ไป ใหม่ก็ต้องไม่มา ....

0/5
    เราก็ไปปีที่แล้วค่ะ ขับรถไปกับแฟนแล้วก็แม่ๆ (แม่เรากับแม่แฟน) แล้วก็ครอบครัวพี่สาวแฟน

เหนื่อยมากกกก (คนขับน่ะเหนื่อย ) ส่วนเราคนนั่งหลับตลอดทางกรุงเทพ-ปาย ไม่มีเมารถ หลับยาวได้อีก

ขากลับแฟนขับมาถึงกรุงเทพตอนตีสองค่ะ ตียาวรวดเดียวจากปาย ตอนนั้นปิดถนนที่ตากมั้งคะ รถทุกคนที่จะกลับภาคกลางเลยต้องอ้อมแพร่ ไกลมากกกก ถึงบ้านปุ๊บ ลงมาจากรถ ขาอ่อนยวบเลยทีเดียว

แล้วแฟนเราก็บอกว่า จะไม่ขับรถไปอีกแล้ววววว ไม่เอาแล้วปาย ถ้าใครจะไปช่วยจองตั๋วเครื่องบินด้วย ไม่ไปแล้ววววว

5555
    [SIGPIC][/SIGPIC]
    My Lovely Singh

Meesook's Avatar
    Meesook is offline Trusted Member
    0/5
    รีวิวสนุกจังเลยค่ะ มีแต่สาวสวยหนุ่มหล่อทั้งแก๊งเลย... ดูแล้วคิดถึงเมื่อก่อน สมัยที่ยังหาเวลาไปเที่ยวกันเป็นกลุ่มใหญ่ๆ ได้...

ขอบคุณเจ้าของกระทู้นะคะ อ่านกระทู้แล้วสุขใจยิ้มๆ ส่วนที่คุณ wawe มาเพิ่มเติมก็สวย ดูสบายๆ...

อ่านหลายๆ ความเห็นแล้วชักอยากไปมั่งแล้วค่ะ
    .
    ...กรรมอยู่ที่เจตนา... ทำด้วยความตั้งใจดี แม้คิดเห็นไม่ตรงกัน ก็ไม่หวั่นไหว ไม่ต้องกลัวอะไร... ไม่ต้องดิ้นรนไปเรียกร้องอะไรด้วย...คนที่จิตใจพัฒนาแล้ว ย่อมแยกแยะได้ และในที่สุดคนพาลที่เจตนาไม่ดีก็ย่อมแพ้ภัยตัวเอง...

วิธีตั้งกระทู้ตรวจสอบที่ได้ผล เพื่อคำตอบที่รวดเร็ว และมั่นใจ
    วิธีทำให้อ่านความเห็นได้เยอะๆ ต่อหนึ่งหน้า กระทู้นึงจะได้ไม่ต้องยาวเป็นยี่สิบหน้า อ่านได้ในกระทู้นี้ค่ะ http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=51805

wnonach's Avatar
    wnonach is offline Trusted Member
    0/5
    โอ้ยยๆๆ อิจฉาสาวๆสวยๆ หนุ่มหล่อๆ น่าสนุกมากอะค่ะ ยังไม่เคยไป ปาย เลยสวยงามมากมาย ขอบคุณรีวิวสวยๆๆนะคะ
    You Can Try Without Succeeding. But You Can Not Succeed Unless You Try!

BIG THANKS FOR SBN

veryorn is offline Trusted Member
    0/5
    สาวๆ สวยๆ ทุกคนเลยคะ จัดทริปคล้ายๆ ของพี่เลย ต่างกันที่อายุของแก๊งค์ อิ อิ

เชียงใหม่ - ปาย ไป good view ด้วย (เพื่อนพาไปร้าน pump up ด้วย ใช่วัยไหมเนี่ย)
    ได้แล้ว ทำไมยังอยากได้อีก TT

Page 1 of 6 1 2 3 ... LastLast