Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 3 of 6 FirstFirst 1 2 3 4 5 ... LastLast
Results 21 to 30 of 52

Thread: แฟรงค์กี้ และเดอะแก๊งค์ กับการทำทัวร์

wannit's Avatar
    wannit is offline Trusted Member
    Warning Points:
    0/5

Quote Originally Posted by frances View Post
    เพิ่งกลับมาจากเวียตนาม เดินทางไปมา 21-25 ตุลา ที่ผ่านมา พาลูกค้าออกทัวร์กับ cp.excitetour อิอิ อยากบอกว่าเหนื่อยมากๆๆ คราวนี้ถ่ายรูปไม่ค่อยสวยน่ะค่ะ เวลาถ่ายน้อยต้องไปเทคแคร์ ลูกค้าท่านผู้มีอุปการะคุณ

เริ่มจากการรับสมาชิกโดยรถ 2 ชั้น vip จร้า

อาหารมื้อแรก แวะทานที่สระบุรีจร้า กันลูกค้าหิวเป็นลมไป เพราะว่ามีแต่ สว. (สูงวัยทั้งนั้น) 555+

และแล้ว เราก็เดินทางมาถึง จังหวัด มุกดาหาร ตอนประมานตี5 เราให้ลูกค้าเข้าพักผ่อนในโรงแรม อาบน้ำ ล้างหน้าแปรงฟัน นอนพักอีกสัก1ชั่วโมงก่อนทานอาหารและออกเดินทาง

สภาพห้องพักค่ะ (เห็นนายแบบในรูปมั้ยเอ่ย นั้นน้องชาย กับปั๊ปป๋า แฟรงค์กี้ถ่ายห้องเปล่าๆไม่ทัน สองคนนี้กระโดด จองเตียงก่อนเลย ไวจิงๆ )

หลังจากพักซักชั่วโมงนึงแล้ว ก็ถึงเวลาทานอาหารเช้า ณ ห้องอาหารของโรงแรมจร้า

ถึงเวลาออกเดินทางแล้ววว เวลา 7.00น เราให้รถจากทางประเทศลาวเข้ามารับถึงโรงแรมที่มุกดาหารเลยจ่ะ เพื่อความสะดวกในการขนของขึ้นรถ

ถึงด่าน เข้าประเทศลาวแล้วววว ต้องเอากระเป๋ามาสแกน CTX พอเป็นพิธี แล้วก็ขึ้นรถต่อได้เล้ยยย

ระหว่างเดินทางจาก ประเทศลาว เข้า เวียตนาม ใช้เวลาพอสมควร เพราะฉะนั้นกองทัพต้องเดินด้วยท้อง ร้านอาหารที่เราจัดให้ลูกค้านี้ รับรองทัวร์คนไทยเลยค่ะ แถวนั้นหาร้านอาหารทานยากพอสมควร

หลังจากที่นั่งรถกันมาพอสมควร และแล้วเราก็มาถึงด่านเข้า เวียตนามแว้ววววว (นายแบบ กับนางแบบหน้าบวมไปหน่อยน่ะค่ะ อยู่บนรถหลับอย่างเดียว 555+)

วันแรกที่เวียตนาม ก็ฝนตกเลยค่ะ เลยต้องเลื่อนโปรแกรมล่องเรือออกไป ทีนี้เราก็เข้าโรงแรมพักผ่อนกันก่อนดีก่า อาบน้ำ ล้างหน้า ให้สบาย แล้วออกไปทานอาหารค่ำดีก่า วันแรกเราเข้าพักกันที่เมืองเว้ ค่ะ

อาหารมื้อแรกที่เวียตนาม ณ ภัตคาร อาหารรสชาติแปลกดีค่ะ แต่ก็อร่อยดี ส่วนมากจะออกแนวๆจืดหน่อยน่ะค่ะ เราไปประเทศเค้า เราก็ต้องกินแบบของเค้าซิเนอะ (แต่ไม่ต้องห่วงเรามีน้ำจิ้มรสเด็ดถูกปากคนไทยเสริฟ นั้นก็คือ พริกน้ำปลา นี่ซิแน่นอน)

ตกกลางคืน ลูกค้าอยากออกไปหาอะไรอร่อยๆ ทานกันอีก เราก็จัดให้ พาไปทานเฟอ กับ ซาลาเปาทอด ร้านนี้อยู่ไม่ไกลจากโรงแรม เดิน 5-10 นาทีก็ถึงแล้ว ร้านนี้เด็ดค่ะอร่อยมาก เปิดถึงดึกเลยค่ะ

โอ้โห แม่เจ้า เช็คบิลมา 193000 (ดองค์) เท่ากับ 364 บาท นี่รวมทั้งโต๊ะ เกือบ10คน ว้าวว อาหารมื้อนี้เรากินกันเป็นแสนน่ะฮ่ะ ไฮโซ ป่ะหล่ะ อิอิ

เช้าวันแรกเราก็เดินทางไป เจดีย์เทียนมู่ ติดกับแม่น้ำหอม ซึงแต่ละชั้นเป็นตัวแทนของภพของพระพุทธเจ้า (ถ่ายรูป หมู่กันหน่อยเร็ว อิอิ ) ข้างเจดีย์ที่วัดนี้ ยังมีตลาดขายสินค้าร้านเล็กๆอยู่หลายร้าน ทำเอาลูกค้า ฝึกสมองประลองปัญญากันไป >>> ที่เมืองเว้ รับเงินไทยด้วยน่ะค่ะ

ภาพบรรยากาศ รอบๆพระราชวังค่ะ คนเวียตนามส่วนใหญ่จะใช้รถจักรยานยนต์ หรือ จักรยานเป็นส่วนใหญ่น่ะค่ะ ประเทศนี้บีบ แตรกันทั้งประเทศค่ะ เราจะได้ยินเสียงแตรตลอดการเดินทาง

เราออกจากเมืองเว้ มาแวะรับประทานอาหารกันที่เมืองดานัง ร้านนี้เป็นอาหารซีฟู้ด ติดทะเทเลยค่ะ

ถึงแล้ว เมืองฮอยอัน ที่นี่บรรยากาศจะเป็นแบบ original ค่ะ เป็นเมืองมรดกโลก ที่เมืองนี้สวยมากค่ะ มีฝรั่งพักที่เมืองนี้เยอะมาก บรรยากาศเก่าๆ และก็จะมีสินค้าจำพวกหัตถกรรม จำพวกโคมไฟ ผ้าปักต่างๆที่ขึ้นชื่อ

มาถึงแล้ว ศาลเจ้าแม่ทัพทิม ที่นี่เป็นที่เคารพของชาวฮอยอัน ที่วัดแห่งนี้จะมีธุปเป็นวงๆแขวนอยู่บนเพดาน วงใหญ่จิงๆน่ะ จุดแล้วอยู่ได้ประมาน 1เดือนครึ่ง เค้าเชื่อกันว่าจุดธูปถวายเจ้าแม่ทัพทิมแล้วจะโชคดี หมดทุกข์หมดโศก เจอแต่สิ่งดีดี ทางเราก็เลยเลี่ยไล่เงินลูกค้าคนละ 10-20 บาทรวมกันซื้อธูปถวายเจ้าแม่ทัพทิม ที่เห็นแผ่นเหลืองกลางธุปนั้นคือ ให้เราเขียนชื่อเอาไว้

ขากลับจากเมืองฮอยอัน มาพักเมืองดานัง ระหว่างทางเราแวะร้านหินอ่อน เพื่อให้ลูกค้าช๊อปปิ้งกัน หินอ่อนที่นี่ถูกมาก ลูกค้าขนกันไปเพียบ

กะลังต่อราคากันใหญ่ ใครวิชาแกร่งกล้า ก็ลดเยอะหน่อย

มื้อค่ำที่เมืองดานังนี้ เมนูพิเศษ เราเสริฟ ล๊อบเตอร์ด้วย อาหารมื้อนี้อร่อยเลยทีเดียว เมืองดานังนี้รับเงินดองค์เป็นส่วนใหญ่ค่ะ เงินไทยก็รับบ้างเป็นบางร้าน

คืนนี้เรานอนพักที่โรงแรม ที่ดานังค่ะ
    เช้าวันนี้เราไป ชมพิพิธภัณฑ์จาม เป็นต้นแบบของอารยธรรมที่เขมรได้รับอิทธิพลไปค่ะ

ในบริเวณพิพิธภัณฑ์ จะมีร้านปักผ้า ร้านนี้สุดยอดค่ะ ปักได้สวยมากๆๆ แต่ราคาก็แรงอยู่

เดินออกมาเจอภาพนี้ค่ะ ภาพของในหลวง เห็นแล้วปราบปลื้มมากๆค่ะ นี่เป็นรูปภาพปักน่ะค่ะ เหมือนมากๆ ลูกทัวร์เราหยุดถ่ายภาพนี้เก็บกันไว้เกือบทุกคนค่ะ

วันนี้เราออกเดินทางจากเมืองดานัง กลับ ไปเว้ค่ะ แวะที่สุสานพระเจ้าไคดิงห์กษัตริย์ องค์ที่ 12 ของราชวงศ์ที่ถือว่าเป็นสุสาน ที่สวยงามที่สุดของราชวงศ์เหงียน ซึ่งออกแบบผสมผสานแบบ ฝรั่งเศส

มื้อกลางวันเรารับประทานอาหารกันที่ เมืองเว้ค่ะ มือนี้เป็นอาหารพื้นเมือง

หลังจากรับประทานอาหารแล้ว เราพาลูกค้าไปช๊อปปิ้งกันที่ตลาดพื้นเมืองดองบา ที่นี้ของถูกมากๆๆๆๆ
    หลังจากนั้น เราพาลูกค้าเข้าพักที่โรงแรม green hotel ณ เมืองเว้

หลังจากพักผ่อนกันในโรงแรมสักพัก เราก็พาลูกค้าไปรับประทานอาหาร อาหารมื้อนี้อร่อยสุดแล้วค่ะ เพราะที่นี่ทำอาหารรสจัด ถูกปากคนไทยค่ะ

หลังจากรับประทานอาหารเสร็จแล้ว เราพาลูกค้าไปล่องเรือหัวมังกร ณ แม่น้ำหอม โปรแกรมนี้ทุกทัวร์จะต้องไป เพราะ ทางเวียตนามกำหนดเอาไว้ เพื่อที่เค้าจะได้แสดงศิลปะของเค้าโดยการร้อง เต้นรำ บนเรือแห่งนี้ บรรยากาศสองฝั่งน้ำยามค่ำคืนพร้อมฟังดนตรีพื้นเมืองของเวียดนาม โดยคณะนักร้องสาวชาวเวียดนาม ซึ่งในอดีต ดนตรีนี้จะเล่นให้เฉพาะ จักรพรรดิฟังเท่านั้นจากนั้นนำท่านเข้าสู่ที่พัก

วันนี้ตอนเช้าเราเช็คเอาท์ออกจากเมืองเว้ ระหว่างทางก็แวะซื้อของฝากกัน ลูกค้าตอนแรกเอากระเป๋ามาคนละใบ ขากลับ มาจากไหนกันเยอะแยะ ต้องซื้อกระเป๋าเพิ่มกันเลยทีเดียว 555+แฟรงค์กี้ก็ซื้อเพิ่มเหมือนกัน..... ออกจากเวียตนามมาเที่ยวที่ลาวบ้าง เราแวะนมัสการพระธาตุซึ่งเป็นพระธาตุพี่น้องกับพระธาตุที่นครพนม ของไทยนั้นเอง ชาวลาวให้ความเคารพกับพระธาตุนี้มากค่ะ

ที่นี่ผู้หญิงต้องนุ่งผ้าซิ่น เข้าไปน่ะค่ะ และห้ามเข้าใกล้พระธาตุเกินเขตรั้วที่กั้นเอาไว้ค่ะ เวลาจะเอาดอกไม้ไปบูชา ต้องให้ผู้ชายเอาเข้าไปวางใกล้พระธาตุได้ค่ะ

0/5
    ฝากลบกระทู้ด้วยค่ะ

0/5
    ที่จริงคุณแฟรงกี้แค่เอา "ลิงค์ที่แปะออก" ก้ได้แล้วค่ะ เพราะว่าเนื้อเรื่องที่คุณไปเที่ยวมาก็มีประโยช์นและน่าสนใจนะค่ะ อย่าน้อยใจไปเลยนะค่ะๆๆ เดี๋ยวอดดูทริปอื่นๆกันพอดี
    [SIGPIC][/SIGPIC]

Good friends are like stars..... You don't always see them, but you know they are always there.

wannit's Avatar
    wannit is offline Trusted Member
    0/5
    Quote Originally Posted by frances View Post
    ต้องขอโทษด้วยน่ะค่ะ

มีเจตนาแค่อยากเอาประสบการณ์ที่ไปทำงานมาเล่าให้ฟัง

เพื่อเพื่อนๆคนไหนอยากไปก็แค่แนะนำว่าต้องไปไหนบ้าง

ก็เป็นบริษัทของตัวเอง เอามารีวิวให้ดูไม่คิดว่าจะทำให้เพื่อนสมาชิกรู้สึกระแคะระคายใจ

โอเคค่ะ ต่อไปนี้จะไม่นำรูปภาพจากประสบการณ์ การทำทัวร์แต่ละประเทศมาลงอีก

ต้องขอโทษอีกครั้งนึงน่ะค่ะ...........TT

มาต่ออีกหน่อยนะคะ
    ไม่ได้รู้สึกระแคะระคาย
    จนกระทั่งคุณ frances เอาลิงค์ที่ลงโฆษณาบริษัทไว้ มาลงค่ะ

เห็นด้วยกับพี่นีน่าที่ว่า เอาประสบการณ์การเที่ยวมาลงได้ อ่านแล้วเพื่อนสมาชิกได้ความรู้ ได้รับประโยชน์จากการที่คุณ frances มาเล่ามากมาย แต่การที่คุณมาลงลิงค์โฆษณาของบริษัทคุณ มันผิดเจตนารมย์ของห้องรีวิวนี้ค่ะ

0/5
    Quote Originally Posted by srichardson View Post
    ที่จริงคุณแฟรงกี้แค่เอา "ลิงค์ที่แปะออก" ก้ได้แล้วค่ะ เพราะว่าเนื้อเรื่องที่คุณไปเที่ยวมาก็มีประโยช์นและน่าสนใจนะค่ะ อย่าน้อยใจไปเลยนะค่ะๆๆ เดี๋ยวอดดูทริปอื่นๆกันพอดี
    ไม่ได้น้อยใจค่ะ เรื่องแค่นี้เอง เพียงแต่กังวลค่ะ เลยลบก่อนดีกว่า
    แต่ยังงัยก็ขอบคุนมากน่ะค่ะ เด๋วมีทริปอื่นจะมารีวิว ใช้ดูจร้าๆๆๆ ^_^

Quote Originally Posted by wannit View Post
    มาต่ออีกหน่อยนะคะ
    ไม่ได้รู้สึกระแคะระคาย
    จนกระทั่งคุณ frances เอาลิงค์ที่ลงโฆษณาบริษัทไว้ มาลงค่ะ

เห็นด้วยกับพี่นีน่าที่ว่า เอาประสบการณ์การเที่ยวมาลงได้ อ่านแล้วเพื่อนสมาชิกได้ความรู้ ได้รับประโยชน์จากการที่คุณ frances มาเล่ามากมาย แต่การที่คุณมาลงลิงค์โฆษณาของบริษัทคุณ มันผิดเจตนารมย์ของห้องรีวิวนี้ค่ะ

ต้องขอบคุณด้วยน่ะค่ะที่เตือน วันหลังจะระวังในการลงให้มากกว่านี้ค่ะ
    ที่ลบไปเพราะกังวล เลยลบก่อนดีกว่า แหะๆๆ เด๋ววันหลังมีประสบการดีดีจะมารีวิวใหม่น่ะค่ะ

ขอบคุณค่ะ

0/5
    แอบเห็นว่าทริปต่อไปจะเป็น "เกาหลี" จะรอดูนะค่ะ ช่วงนี้กำลัง IN LOVE กับพระเอกเกาหลีค่ะ แฮะๆๆ
    [SIGPIC][/SIGPIC]

Good friends are like stars..... You don't always see them, but you know they are always there.

prez_nan's Avatar
    prez_nan is offline Trusted Member
    0/5
    แง้ มาไม่ทัน แย่จัง
    I BELIEVE WHATEVER IS IN STORE FOR US WILL BE FOR US!!!!

0/5

แฟรงค์กี้กับการพาลูกทัวร์ไปเกาหลีมาแว้ววววววววววววว

ไปทำงาน พาลูกทัวร์ไปเกาหลีมาค่ะ วันที่ 23-27 ธันวาคม52 ที่ผ่านมานี่เองสดๆร้อนๆ ทริปนี้มีเพื่อนๆในsbn ด้วยน่ะค่ะ

เด๋วขอลงไว้ก่อนเล็กน้อยเด๋วจะมาลงให้ชุดใหญ่

.

.

0/5
    มาลงรูปให้ชมกันแล้วน่ะจ่ะ

คราวนี้ขออนุญาติไม่อธิบายภาพน่ะค่ะ เหนื่อยแหะๆๆ

ความประทับใจลูกค้าทริปนี้รู้สึกประทับใจมากๆค่ะ ทุกท่านเป็นกันเองมากๆทำให้เที่ยวสนุกกันมากขึ้น

อากาศหนาวมากๆๆค่ะ ตอนไปหิมะเริ่มตกแล้วน่ะค่ะ ทริปนี้มีทั้งคู่รักรุ่นเล็กและก็รุ่นใหญ่ ชมความน่ารักแต่ละคู่ไม่มีใครยอมใครเลย

เราเห็นลูกค้ามีความสุขเราเองก็ประทับใจค่ะ เรื่องประทับใจลูกค้าคุนป้าอีก3ท่านมากๆค่ะ จอดไหนที่ไหนช๊อปปิ้งที่นั่นน่ารักทุกท่านเลยค่ะ

ถ้าท่านใดในช่วงนี้จะเดินทางไปเกาหลี แนะนำให้นำเสื้อผ้ากันหนาวหนาๆขนเป็ดเลยยิ่งดีค่ะ เพราะว่าหนาวมาก และเตรียมเสื้อกันหนาวที่กันน้ำไปบ้างก็ดีน่ะค่ะ

เวลาเล่นสกีจะได้ไม่เปียกค่ะ และช่วยกันเวลาหิมะตกได้ค่ะ เพราะก่อนหิมะตกอาจจะมีฝนตกก่อนเล็กน้อยค่ะ ถุงมือ ที่ปิดหู หมวกกันหนาว ผ้าพันคอ ถุงเท้า สำคัญมากๆค่ะ ช่วยเราได้เยอะ

เด๋วถ้ามีไปทำงานที่ไหนอีกจะมารีวิวให้ชมน่ะค่ะ แว่วๆมาว่าจะเป็นญี่ปุ่น กับเกาหลีอีกรอบ จะถ่ายรูปมาฝากอีกน่ะค่ะรูปอาจำไม่สวยเท่ารัยใช้กล้องดิจิตอลแบบเด็กค่ะแต่ความบ้ากล้องมีเยอะ อิอิ

ท่านใดจะเดินทางไปเกาหลี ขอให้เที่ยวให้สนุกน่ะค่ะ (ช๊อปปิ้งมันมากกกก ซื้อมาแล้วเอามาวางเรียงๆเอะ ซื้อไม่กี่อย่างที่เหลือนี่ของแถมทั้งนั้นมีความสุขเลยค่ะ ชอบของแถมได้เอามาแจกเพื่อนอีก555+) ของฝากที่ขาดไม่ได้คือ มาม่ารสต้มยำทะเลของเกาหลีน่ะค่ะ แซ่บอย่าบอกใคร ขอรีวิวแค่นี้น่ะค่ะยิ่งเขียนยิ่งมันเด๋วคนอ่านจะเบื่อเอา เพิ่งกับมาสดๆร้อนๆ ของมันร้อนอ่ะค่ะ.............เอิ๊กๆๆ

bennypuppy's Avatar
    bennypuppy is offline Trusted Member
    0/5
    ขอบคุณสำหรับรูปสวยๆนะคะ อยากไปเกาหลีบ้างจัง

สวัสดีปีใหม่ล่วงหน้านะคะคุณ frances

Page 3 of 6 FirstFirst 1 2 3 4 5 ... LastLast