Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 8 1 2 3 ... LastLast
Results 1 to 10 of 78

Thread: Review: when i would like to Marry again

oum_ja's Avatar
    oum_ja is offline Trusted Member
    Warning Points:
    0/5

Wink Review: when i would like to Marry again

สืบเนื่องจากกระทู้ของน้องกิ๊บคนสวย (nangfah) ทำให้อุ้มฝันค้างไปเป็นอาทิตย์ๆ ไม่ได้การแล้วต้องเมล์ไปหาน้องกิ๊บด่วนๆๆๆ แบบว่าพี่อยากสวยเหมือนน้องจัง

http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=384372

น้องกิ๊บน่ารักมากกกกก สมชื่อ นางฟ้า(nangfah) ให้คำแนะนำได้ดีมากๆ พี่เลยได้มีวันนี้กะเค้าจริงๆสักที่ เอิ๊กกกกก

และแล้วสาว ตจว. ก็ได้เข้ากทม. แถวย่านทองหล่อ ครั้งแรกในชีวิต ตื่นเต้นๆๆ >__< เปิดประตูเข้าไป โอ้วแม่เจ้า.....อลังการงานสร้างมาก เห็นแล้วอยากเหมาหมดทั้งร้านเลย แหะๆๆๆ (สามีเริ่มเหล่.... )

เจอน้องแบงค์ดีไซด์เนอร์ สุดหล่อและน่ารัก ก็ให้การต้อนรับอย่างดี และช่วยเหลือมากมาย แต่ไหนๆ ก็มาแล้ว เห็นชุดสวยๆก็เยอะ เลยลองมารีวิวให้เพื่อนๆพี่ๆน้องๆในนี้ชมดูละกัน เพื่อว่าจะเป็นแนวทางในการตัดชุดไปงาน และชุดงานแต่ง

ดูภาพ before ก่อนใส่ชุด พร้อมนายแบบตัวน้อยๆ น้องภูตะวัน

เริ่มด้วยชุดแรกจ๊า

จุดเด่น ชุดนี้ เหมาะสำหรับสาวรูปร่างอวบๆไปถึงไซด์XXLเลยค่ะ เพราะใส่แล้วจะทำให้ดูผอมเพรียวกว่าความเป็นจริง รูปร่างจะดูได้สัดส่วน เนื่องจากมีช่วงแขนไว้ดึงดูดความสนใจ ในขณะที่คอวีและโบว์ที่เอว ก็ช่วยทำให้รูปร่างดูพรียวขึ้น

จุดด้อย ถ้าคนที่ชอบสไตล์ sexy หรือเปรี้ยวๆ อาจไม่เหมาะนะค่ะ

หมายเหตุ เหมาะกับพิธีแต่งงานช่วงเช้า พิธีหมั้น หรือว่าประยุกต์ใส่ไปงานแต่งงานได้ค่ะ

ชุดที่2

จุดเด่น ชุดนี้เหมาะสำหรับสาวมีหน้าท้อง คริๆๆ สามารถอำพรางพุงน้อยๆของอุ้มซะอยู่หมัด เนื่องจากช่วงบนจะเป็น เกาะอกแบบสายเดียว แต่ช่วงล่างจะเริ่มปล่อยชายกระโปรงตั้งแต่รอบอกของเรา และมีฟังค์ชั่นด้วยการผูกโบว์ เพิ่มอีกนิด ช่วยเบี่ยงเบนความสนใจ

ดังนั้นอุ้มเลยเลือกชุดนี้ซะเลย หุหุ แต่ปรับแบบนิดหน่อย แถมโชคดีมากคือ คนตัดให้ บอกว่าได้ลูกไม้มาสวยมาก เหลืออยู่ 6 เมตรสุดท้ายเท่านั้น

จุดด้อย แอบกลัวคนในงานจะเขม่นจัง เอิ๊กกกกกกกกก (พูดเล่นค่ะ อิอิ) ทรงนี้ไม่เหมาะสำหรับงานoutdoorนะค่ะ เนื่องจากชายกระโปรงยาวลากดินที่เดียว

หมายเหตุ เนื่องจากชายกระโปรงที่ยาวมาก และใช้ลูกไม้เยอะ เราสามารถดัดแปลงมาทำเป็นเดรสสั้นได้ ส่วนชายที่ตัดทิ้งไป ก็ยังเอามาทำเป็นเสื้อคลุมได้อีก โอ้วแม่เจ้า คุ้มสุดๆๆๆ

ชุดที่3

จุดเด่น ใส่ชุดนี้แล้ว ให้ความรู้สึกเหมือนเราเป็นเจ้าหญิงในเทพนิยายเลยที่เดียวค่ะ ด้วยเพราะทรงเป็นชั้นๆ แต่แอบดูหวานและสง่า

จุดด้อย คนที่รูปร่างอวบๆและไม่สูงอาจไม่เหมาะ ทำให้ดูอ้วนและตันได้ค่ะ

หมายเหตุ ใส่ไปได้ทุกงานเลยค่ะ ไม่ว่าindoor หรือ outdoor เพราะทรงไม่ยาวมากจนเกินไป

ชุดที่4

จุดเด่น ดูหวานแต่แอบซนๆปนเซ็กซี่ หน้าสั้นหลังยาว ใครใส่ชุดนี้ถ้าใครไม่มอง ให้ไปแตะคนตัดเลย (น้องเค้าว่างั้น เอิ๊กกกกกก )

จุดด้อย สวยจนคนในงานต้องร้อง wow wow wow ด้วยความอิจฉา

หมายเหตุ เหมาะอย่างยิ่งสำหรับเจ้าสาวที่คิดจะแต่งงานในสวน ริมทะเล ดูแล้วให้ลุคสบายๆแต่ดูคลาสิกค่ะ ไม่เป็นเจ้าสาวก็ใส่ได้ค่ะ
    Love is life.
    And if you miss love,
    you miss life.

ความรักคือชีวิต
    ถ้าคุณพลาดโอกาสที่จะรัก ก็เท่ากับ
    คุณพลาดโอกาสที่จะใช้ชีวิต

Leo Buscaglia

oum_ja is offline Trusted Member
    0/5

แม่ฮะ........น้องภูรู้ว่าแม่ใส่ชุดไหนก็สวยฮะ

ว่าแต่ว่าเมื่อไรแม่จะเสร็จฮะ.............น้องภูรอนานแล้วน๊า

ชุด5

จุดเด่น ใส่แล้วดูหวานอมเปรี้ยว คล่องตัวสุดๆๆ เดินแล้วไม่สะดุดหกล้มแน่ๆ และที่สำคัญใส่แล้วดูผอมเพรียวสุดๆๆ

จุดด้อย ชุดสั้นถ้าตัดแล้วต้องทำใจอย่างคือ เราอาจใส่ได้งานเดียว คนก็จำได้ ถ้าจะดัดแปลง แบบชุดยาวคงลำบากไม่น้อย

หมายเหตุ ใช้ทำพิธีงานหมั้น งานแต่งในสวน ทะเล หรือจะใส่เป็นเพื่อนเจ้าสาวในงานก็ได้ค่ะ

ยังไม่หมดอีกเหร๋อฮะแม่ ????

ยังลูกยัง..........แม่กำลังเพลิน..........ชุดนี้สวยไหม๊น้องภู ???

ชุดที่6

จุดเด่น ชุดนี้คือชุดเจ้าสาวเลยค่ะ แบบว่าอยากได้มากเลย ฮ่าๆๆๆ แต่สู้ราคาไม่ไหว เลยขอลองใส่แล้วกันนะค่ะ (ถ่ายรูปชุดนี้เยอะมาก ขอบอก)

ชุดนี้สวยมากๆๆค่ะ ใครใส่แล้วสวยจริงๆ อยากแนะนำให้เจ้าสาวใส่ เพราะผ้าลูกไม้ทั้งตัวทำให้ดูคลาสิกตลอดกาลเลย แถมใส่แล้วไม่อ้วนแน่ๆๆ

จุดด้อย เจ้าบ่าวต้องร้องว่า.....รู้งี้ผมขอคุณแต่งงานไปนานแล้ว คริๆๆๆ

หมายเหตุ แนะนำให้ตัดด่วนจร๊า

ถ้าคุณพลาดโอกาสที่จะรัก ก็เท่ากับ

0/5

สวยมากฮะแม่ ว่าแต่ว่าแม่จะเอาทุกตัวเลยรึฮะ แม่ถามพ่อรึยังฮะ ???

น้องภู.......... เริ่มเข้าใจหัวอกผู้ชายแล้วฮะ

หน้าที่ของเราคือ รอและจ่ายตังส์ ใช่ไหม๊ฮะ ???

ถูกต้องแล้วจ๊ะ น้องภูลูกรักของแม่ หนูเป็นเด็กที่ฉลาดที่สุดในโลกเลยลูก

ชุดสุดท้าย

จุดเด่น ใส่แล้วเป็นเจ้าหญิงในเทพนิยายเลยค่ะ งามมากกกกกกกกกก แบบว่าใส่แล้วรู้สึกว่าตัวเองดูสง่าไปเลย ดังนั้นเลยขอสั่งเพิ่มอีกตัว แหะๆๆๆ ขอโทษนะคุณสามี_/\_ อยากได้อะ ขอใส่เดินเล่นในบ้านก็ยังดี เอิ๊กกกกกกก

จุดด้อย ใส่แล้วสวยมากๆๆจนใครๆเห็นไม่ร้อง ว้าว ให้ไปแตะ คนตัด อีกเช่นเคย ฮ่าๆๆๆ จุดด้อยคงเป็นเรื่องความยาว อาจไม่เหมาะกับงานoutdoorเท่าไร

หมายเหตุ ชุดนี้สามารถดัดแปลงเป็นเดรสสั้นได้ โดยตัดเป็นหน้าสั้นหลังยาว เรียกว่าคุ้มจริงๆๆ

สุดท้ายนี้ หวังว่าเพื่อนๆคงได้ไอเดียร์สำหรับชุดเจ้าสาว และชุดไปงานแต่ง นะค่ะ แล้วเจอกันรอบหน้าจ๊า

Ohh's Avatar
    Ohh is offline Trusted Member
    0/5
    Quote Originally Posted by oum_ja View Post

แม่ฮะ........น้องภูรู้ว่าแม่ใส่ชุดไหนก็สวยฮะ

ว่าแต่ว่าเมื่อไรแม่จะเสร็จฮะ.............น้องภูรอนานแล้วน๊า

ยังไม่หมดอีกเหร๋อฮะแม่ ????

ยังลูกยัง..........แม่กำลังเพลิน..........ชุดนี้สวยไหม๊น้องภู ???

ชุดที่6

จุดเด่น ชุดนี้คือชุดเจ้าสาวเลยค่ะ แบบว่าอยากได้มากเลย ฮ่าๆๆๆ แต่สู้ราคาไม่ไหว เลยขอลองใส่แล้วกันนะค่ะ (ถ่ายรูปชุดนี้เยอะมาก ขอบอก)

ชุดนี้สวยมากๆๆค่ะ ใครใส่แล้วสวยจริงๆ อยากแนะนำให้เจ้าสาวใส่ เพราะผ้าลูกไม้ทั้งตัวทำให้ดูคลาสิกตลอดกาลเลย แถมใส่แล้วไม่อ้วนแน่ๆๆ

จุดด้อย เจ้าบ่าวต้องร้องว่า.....รู้งี้ผมขอคุณแต่งงานไปนานแล้ว คริๆๆๆ

หมายเหตุ แนะนำให้ตัดด่วนจร๊า

สวยทุกชุดเลยค่า คุณอุ้มผิวสวยมากก.กกกกกก ขาวเนียน น่าลูบไล้ หุหุ

น้องภูก็หล๊อหล่อ ขอจองไว้เลยได้มั้ยค่ะ ... ^__^

สรุปชอบชุดนี้ที่สุดค่า สวยสง่า สมเป็นชุดเจ้าสาวจริงๆ
    U r.. my L i F e

~~> ^ โอ๋ ^ <~~

winlover2008's Avatar
    winlover2008 is offline Trusted Member
    0/5
    อ่ะ กรี้ด พี่อุ้มจ๋าสวยทุกชุดเลยจ้า พี่สาวเรา ขาวจั้ว น่าเจี้ยะ
    น้องภูก็หล่อซะน่ารักมากเลยอ่ะ

ปล. น้องภูครับ ใช่เลยคร้าบ ต้องรอกะจ่ายตังค์ คร้าบ หลานรัก อิอิ

0/5
    Quote Originally Posted by Ohh View Post
    สวยทุกชุดเลยค่า คุณอุ้มผิวสวยมากก.กกกกกก ขาวเนียน น่าลูบไล้ หุหุ

น้องภูก็หล๊อหล่อ ขอจองไว้เลยได้มั้ยค่ะ ... ^__^

สรุปชอบชุดนี้ที่สุดค่า สวยสง่า สมเป็นชุดเจ้าสาวจริงๆ
    จองน้องภูได้เลยค่ะ แต่คิวยาวนิดนะ คริๆๆ

Quote Originally Posted by winlover2008 View Post
    อ่ะ กรี้ด พี่อุ้มจ๋าสวยทุกชุดเลยจ้า พี่สาวเรา ขาวจั้ว น่าเจี้ยะ
    น้องภูก็หล่อซะน่ารักมากเลยอ่ะ

ปล. น้องภูครับ ใช่เลยคร้าบ ต้องรอกะจ่ายตังค์ คร้าบ หลานรัก อิอิ
    อิอิ ตามมาเชียร์พี่แบบนี้รักตายเลย เอิ๊กกกกกกก

ปล.จะมีใครรู้ไหมว่าเป็นหน้าม้าจ้างมา ฮ่าๆๆ

0/5
    อยากผิวสวยแบบพี่อุ้มมั่งอ่าค่ะ พี่อุ้มสวยมากๆเลย ชุดก็สวยคนก็สวย
    ^________^

Meesook's Avatar
    Meesook is offline Trusted Member
    0/5
    คุณอุ้มผิวสวยเนียนใสมากค่ะ น้องภูนี่หล่อมาก....

ชอบชุดนี้จังเลยค่ะ คุณอุ้มใส่แล้วสวยด้วย

เห็นกระทู้น้อง nangfah แล้วก็คิดว่าจะไปตัดชุดที่ร้านนี้เหมือนกันค่ะ ยิ่งมีคุณอุ้มมากระตุ้นซ้ำอีก... สงสัยคงต้องไปดูเร็วๆ นี้... ขอบคุณที่เอาภาพสวยๆ ชุดสวยๆ มาให้ดูนะคะ... อาหารตาจริงๆ เลยค่ะ
    .
    ...กรรมอยู่ที่เจตนา... ทำด้วยความตั้งใจดี แม้คิดเห็นไม่ตรงกัน ก็ไม่หวั่นไหว ไม่ต้องกลัวอะไร... ไม่ต้องดิ้นรนไปเรียกร้องอะไรด้วย...คนที่จิตใจพัฒนาแล้ว ย่อมแยกแยะได้ และในที่สุดคนพาลที่เจตนาไม่ดีก็ย่อมแพ้ภัยตัวเอง...

วิธีตั้งกระทู้ตรวจสอบที่ได้ผล เพื่อคำตอบที่รวดเร็ว และมั่นใจ
    วิธีทำให้อ่านความเห็นได้เยอะๆ ต่อหนึ่งหน้า กระทู้นึงจะได้ไม่ต้องยาวเป็นยี่สิบหน้า อ่านได้ในกระทู้นี้ค่ะ http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=51805

0/5

Talking

สวยใช่ไหม๊ล่าพี่อุ้ม เห็นไหม๊ๆ บอกแล้วว่า ของจริงสวยกว่าในรุปอีก 555

ว่าแต่ว่านางแบบขาวจั๊ว น่าเจี๊ยะเสียจริงๆ >0<

0/5
    Quote Originally Posted by nui007 View Post
    อยากผิวสวยแบบพี่อุ้มมั่งอ่าค่ะ พี่อุ้มสวยมากๆเลย ชุดก็สวยคนก็สวย
    ขอบใจจร๊าน้องนุ้ย แต่พี่ว่าชุดเค้าสวยจริงๆเลยทำให้คนใส่ดูดี อิอิ

Quote Originally Posted by Meesook View Post
    คุณอุ้มผิวสวยเนียนใสมากค่ะ น้องภูนี่หล่อมาก....

ชอบชุดนี้จังเลยค่ะ คุณอุ้มใส่แล้วสวยด้วย

เห็นกระทู้น้อง nangfah แล้วก็คิดว่าจะไปตัดชุดที่ร้านนี้เหมือนกันค่ะ ยิ่งมีคุณอุ้มมากระตุ้นซ้ำอีก... สงสัยคงต้องไปดูเร็วๆ นี้... ขอบคุณที่เอาภาพสวยๆ ชุดสวยๆ มาให้ดูนะคะ... อาหารตาจริงๆ เลยค่ะ
    ชุดนี้อุ้มก็ชอบมากจริงๆค่ะ เลยขอตัดเพิ่มอีกชุด สามีแอบเหล่เลย T__T

แนะนำคุณทินีตัดด่วนเลยจ๊า ไม่ต้องคิดมาก หุหุ

Quote Originally Posted by nangfah View Post
    สวยใช่ไหม๊ล่าพี่อุ้ม เห็นไหม๊ๆ บอกแล้วว่า ของจริงสวยกว่าในรุปอีก 555

ว่าแต่ว่านางแบบขาวจั๊ว น่าเจี๊ยะเสียจริงๆ >0<

กร๊ากกกกกกกกก พี่ตัดสินใจลงไปกทม.รอบนี้ ก็เพราะเห็นน้องกิ๊บคนสวย รีวิวนะขอบอก

แต่ว่าคุ้มจริงๆเลยงานนี้

ขอบใจนะจ๊าน้องรัก จุ๊บๆๆ

Page 1 of 8 1 2 3 ... LastLast

Comments from Facebook