Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก

View Poll Results: 1111111111111

Voters
0. You may not vote on this poll
  • dd

0 0%
  • aa

0 0%
  • ff

0 0%
  • ee

0 0%
Multiple Choice Poll.
Page 1 of 2 1 2 LastLast
Results 1 to 10 of 13

Thread: สมาชิกที่พูดคุยแบ่งปั่นในห้องนี้ เชิญเข้ามาโหวตกฎที่จะขอเพิ่มเติมสำหรับห้องนี้ด้วยครับ

Warning Points:
    0/5

สมาชิกที่พูดคุยแบ่งปั่นในห้องนี้ เชิญเข้ามาโหวตกฎที่จะขอเพิ่มเติมสำหรับห้องนี้ด้วยครับ

กดโหวตด้านบนครับ การโหวตนี้จะไม่เปิดเผยชื่อของผู้โหวตครับ

เนื่องจากมีสมาชิกผู้หวังดีแจ้งเข้ามาว่า

ในปัจจุบันห้องนี้ขอบเขตการพูดคุยยังไม่ชัดเจน และเครื่องมือ JTP ยังไม่เปิดใช้
    กฎของห้อง ยังไม่เรียบร้อย ทางเราเปิดห้องขึ้นมาและศึกษาการใช้งานของสมาชิก
    เพื่อหากฎที่เหมาะสม ของห้อง เพื่อให้สมาชิก สามารถแบ่งปั่น ความรู้ที่มีกันได้มากยิ่งขึ้น

จึงขอความเห็นสมาชิก ให้ช่วยเลือกกฏการใช้งานของห้องนี้

ข้อที่ให้เลือกโหวตมีสองข้อ ให้เลือกข้อใดข้อหนึ่ง

1.จะให้เพิ่มกฏ ว่า ห้องนี้ นอกจากตั้งกระทู้เพื่อรีวิวแล้ว สามารถตั้งกระทู้ สอบถาม หรือ ชวนพูดคุยเกี่ยวกับสินค้าหรือ บริการด้วย ครับ

หรือ

2.ห้องนี้ ควรอนุญาตให้มีเฉพาะกระทู้ ที่ผู้ตั้งกระทู้เข้ามารีวิวเท่านั้น เหมือนกับห้องโชว์ออฟสินค้าแบรนด์เนมครับ ต่างกันเพียงแค่ห้องนี้เป็นสินค้าทั่วไป และบริการครับ

จะเก็บผลโหวต วันจันทร์ที่ 25 / 05 / 09

ออพชั่นโหวตอยู่ด้านบน กรุณาคลิกโหวต ได้เลยครับ

ส่วนสมาชิกใดมีความเห็นเพิ่มเติม โพสเป็นความเห็น ไว้ในกระทู้ครับ
    แต่หากมาโหวตเฉยๆ ใช้วิธีคลิกโหวตที่ปุ่มด้านบนได้เลยครับ ไม่ต้องโพสข้อที่เลือกโหวตในกระทู้นี้ครับ
    ขอเชิญเพื่อนๆ ชาว SBN ร่วมแชร์ความรู้ เขียนคู่มือการใช้งาน SBN ในปัจจุบัน ได้ที่

http://siambrandname.com/forum/forum...

2. Join Date
    Apr 2010
    0/5
    ถ้าตามความเข้าใจของตัวเองเลยคือ ในห้องนี้น่าจะเป็นลักษณะที่ว่า "เป็นอะไรที่เราเคยใช้มาแล้ว เคยไปมาแล้ว เคยเห็นมาแล้วดียังงัยไม่ดียังงัยแล้วเอามา รีวิว ให้ดูมากกว่า" นะค่ะ (ไม่ทราบว่าเข้าใจถูกไม) และอาจจะรบกวนให้เขียนกฎให้ละเอียกและชี้ชัดกว่านี้ เพื่อป้องกันเพื่อนๆสมาชิกจะได้ไม่เข้าใจผิด และเกิดกรณีอย่างนี้ขึ้นอีกได้

ส่วนการกดโหวตในการตั้งกระทู้ในห้องนี้ อาจจะเป็นคล้ายๆกับว่าให้เพื่อนสมาชิก "โหวตว่ากระทู้ลักษณะนี้ควรจะไปอยู่ในห้องไหน พอคะแนนโหวตถึงระดับที่ตั้งไว้ก็ย้ายไป" หรือยังงัยรอความเห็นของเพื่อนๆสมาชิกอีกทีดีกว่า ขอบคุณค่ะ
    [SIGPIC][/SIGPIC]

Good friends are like stars..... You don't always see them, but you know they are always there.

Blog Entries
    9
    0/5
    Quote Originally Posted by srichardson View Post
    ถ้าตามความเข้าใจของตัวเองเลยคือ ในห้องนี้น่าจะเป็นลักษณะที่ว่า "เป็นอะไรที่เราเคยใช้มาแล้ว เคยไปมาแล้ว เคยเห็นมาแล้วดียังงัยไม่ดียังงัยแล้วเอามา รีวิว ให้ดูมากกว่า" นะค่ะ (ไม่ทราบว่าเข้าใจถูกไม) และอาจจะรบกวนให้เขียนกฎให้ละเอียกและชี้ชัดกว่านี้ เพื่อป้องกันเพื่อนๆสมาชิกจะได้ไม่เข้าใจผิด และเกิดกรณีอย่างนี้ขึ้นอีกได้

ขอบคุณคุณ sricharson สำหรับข้อเสนอแนะครับ
    จากที่ได้เรียนให้ทราบว่า เป็นความผิดของทีมงานที่ได้เขียนกฏของห้องนี้ไม่ชัดเจน
    จึงขอความเห็นจากสมาชิกอีกครั้งเพื่อ ระบุกฏการใช้งานห้องนี้ให้ชัดเจน ว่ากฏอย่างไรในการใช้งานห้องนี้คือลักษณะที่สมาชิกส่วนมากต้องการ

หากมีความเห็นว่าอย่างไร เชิญกดโหวตได้เลยครับ พอครบวันแล้วจะมาเก็บคะแนนครับ

ข้อที่ให้เลือกโหวตมีสองข้อ ให้เลือกข้อใดข้อหนึ่ง

1.จะให้เพิ่มกฏ ว่า ห้องนี้ นอกจากตั้งกระทู้เพื่อรีวิวแล้ว สามารถตั้งกระทู้ สอบถาม หรือ ชวนพูดคุยเกี่ยวกับสินค้าหรือ บริการด้วย ครับ

หรือ

2.ห้องนี้ ควรอนุญาตให้มีเฉพาะกระทู้ ที่ผู้ตั้งกระทู้เข้ามารีวิวเท่านั้น เหมือนกับห้องโชว์ออฟสินค้าแบรนด์เนมครับ ต่างกันเพียงแค่ห้องนี้เป็นสินค้าทั่วไป และบริการครับ

เลือกโหวตเพียงหนึ่งข้อครับ และ ผลออกมาเป็นอย่างไร จะปรับกฏให้เป็นไปตามนั้นครับ

Quote Originally Posted by srichardson View Post
    ส่วนการกดโหวตในการตั้งกระทู้ในห้องนี้ อาจจะเป็นคล้ายๆกับว่าให้เพื่อนสมาชิก "โหวตว่ากระทู้ลักษณะนี้ควรจะไปอยู่ในห้องไหน พอคะแนนโหวตถึงระดับที่ตั้งไว้ก็ย้ายไป" หรือยังงัยรอความเห็นของเพื่อนๆสมาชิกอีกทีดีกว่า ขอบคุณค่ะ

กรณีโหวตเพื่อย้ายห้องอัตโนมัติ เป็นการทำงานที่ต้องเขียนโค้ดแทรกเข้าไปใน V bulletin จึงไม่สามารถทำได้ในทันทีครับ เป็นงานที่ต้องลำดับเอาไว้ถัดไป

เพราะปัจจุบัน เครื่องมืออีกหลายตัวที่ใช้ในการดูแลความเรียบร้อย ยังไม่สามารถนำขึ้นตามหมายกำหนดการที่ได้แจ้งไว้ได้ เพราะทางเวบไซต์กำลังประสบปัญหา server เกินขนาด(อีกครั้งแล้วครับ) และทำให้ขึ้น database error ซึ่งทีมงานกำลังพิจารณาแก้ไขปัญหาเร่งด่วนนี้ก่อน โดยการถอด การแสดงผล ว่าสมาชิกแต่ละคน โพสห้องไหนกี่ครั้ง ออกก่อน(สมาชิกหลายท่านคงสังเกตเห็นได้ว่าได้ถอดเครื่องมือนี้ออกไปได้สองอาทิตย์แล้ว) และเมื่อถอด การแสดงผลโพสแต่ละห้องของสมาชิกแต่ละคนออก จึงทำให้ database error ลดลง

แต่ในช่วงสองสามวันที่ผ่านมา เริ่มกลับมามี database errorขึ้นอีกครั้ง แม้จะถอด การแสดงตัวเลขการโพสออกแล้วก็ตาม ดังนั้น ปัญหาเร่งด่วน ทางทีมงาน จึงต้องดำเนินการขยาย server ก่อนที่จะสามารถใส่เครื่องมืออะไรเพิ่มเข้าไปได้ครับ

ที่เขียนอธิบายมาทั้งหมดนี้เพื่อแจ้งให้ทราบถึงลำดับงานของทางทีมงาน ที่บ่อยครั้งอาจจะไม่สามารถทำได้ตามความต้องการของสมาชิกได้ทันที แม้ข้อเสนอแนะนั้นจะดีเพียงใด

ทางทีมงานจึงต้องอธิบายอย่างละเอียด เพื่อให้เข้าใจถึงขั้นตอนในการทำงานครับ แต่หากแผนที่เสนอมานั้น ควรแก่การนำไปปฏิบัติ ก็จะรีบนำเข้าพิจารณาครับ เพียงแค่ผลที่ได้รับอาจจะมีความล่าช้าตามลำดับของงาน และความซับซ้อนในการเขียนโค้ด และ กำลังของเอนจิ้นต่างๆ จึงต้องเรียนมาให้ทราบครับ

แต่อย่างไรก็ตาม ข้อเสนอที่เสนอมานี้ ตัวผมเห็นว่าเป็นข้อเสนอที่ดี และจะนำไปพิจารณาร่วมกับทีมงาน และหากได้รับการเห็นชอบ ทางทีมงานจะจัดเข้าไปในลิสการเขียนโปรแกรมถัดไปจากลำดับงานที่มีอยู่ครับ

และหากมีขอเสนออะไรอีกก็โพสไว้ในกระทู้นี้ได้ครับ ขอบคุณสำหรับข้อเสนอแนะที่เป็นประโยชน์ครับ

ส่วนในปัจจุบันนี้ ขอให้สมาชิก โหวตเลือกกฏสำหรับห้องนี้ก่อน และเมื่อได้กฏชัดเจน จะนำเครื่องมือ JTP มาติดตั้งให้ในเบื้องต้นก่อนครับ

ขอบคุณครับ

DenMark's Avatar
    DenMark is offline Trusted Member
    0/5
    เห็นด้วยกับพี่นีน่านะคับ ห้องนี้ชื่อก็บอกแล้วว่า รีวิว เพราะงั้นก็ต้องเป็นการนำเสนอเรื่องราวเกี่ยวกับสินค้าหรือบริการที่เราได้ไปใช้มาแล้วครับ

กระทู้ซักถามที่เห็นๆๆๆๆ มาในห้องรีวิวเนี่ย เด่นว่าเป็น กระทู้ในห้องพูดคุยเรื่องทั่วไป นะครับ

ถ้าไม่แยกให้ชัดๆ แบบนี้ ห้องรีวิว ก็ปนกันมั่วกับห้องพูดคุยเรื่องทั่วไป อย่างที่เป็นอยู่เนี่ยครับ มันไม่ชัดเจนครับ

ปล กดโห(ว)ต แล้วคับ กร๊ากกกกกก

0/5
    Quote Originally Posted by DenMark View Post
    เห็นด้วยกับพี่นีน่านะคับ ห้องนี้ชื่อก็บอกแล้วว่า รีวิว เพราะงั้นก็ต้องเป็นการนำเสนอเรื่องราวเกี่ยวกับสินค้าหรือบริการที่เราได้ไปใช้มาแล้วครับ

กระทู้ซักถามที่เห็นๆๆๆๆ มาในห้องรีวิวเนี่ย เด่นว่าเป็น กระทู้ในห้องพูดคุยเรื่องทั่วไป นะครับ

ถ้าไม่แยกให้ชัดๆ แบบนี้ ห้องรีวิว ก็ปนกันมั่วกับห้องพูดคุยเรื่องทั่วไป อย่างที่เป็นอยู่เนี่ยครับ มันไม่ชัดเจนครับ

ปล กดโห(ว)ต แล้วคับ กร๊ากกกกกก
    ลอกค่า

นอกจากห้องร้านค้า กับห้องร้องเรียนแล้ว จริงๆ ห้องอื่นไม่น่าให้พูดเรื่องร้านค้านา
    จุดประสงค์ของเวปนี้เค้าไว้ให้คุยกัน ไม่ได้ให้ขายของนี่นา ตอนแรกอ่ะ
    ----:: Brief Olive / Vert Fonce ... i'm !oving u ::----

nickbee is offline Trusted Member
    0/5
    ส่วนตัวอยากแนะนำว่าให้มีแต่การ
    นำสิ่งที่ใช้แล้วเกิดประโยชน์อย่างไร ไปเที่ยวแล้วเห็นว่าสวยเอามาลง แนะนำสถานที่ต่างๆๆ
    และต้องมีรูปภาพประกอบการ review ทุกครั้ง มีการอธิบายรายละเอียด อาจจะมีการถามตอบได้ในเรื่องที่เกี่ยวกับการ review ครับ
    ขอแนะนำประมาณนี้นะครับ

Ohh's Avatar
    Ohh is offline Trusted Member
    0/5

เห็นด้วยกะพี่นีน่าคะ
    U r.. my L i F e

~~> ^ โอ๋ ^ <~~

nikio's Avatar
    nikio is offline Trusted Member
    0/5
    อยากให้ห้องนี้สามารถ...แนะนำเรื่องเกร็ดความรู้....ที่ไม่เกี่ยวกับแบรนต่างๆ

เช่น.....สถานเสริมความงาม...ที่ไม่ใช่การโฆษณาแฝง

แนะนำการใช้ยา..รึข้อมูลทางการแพทย์ต่างๆ....

แนะนำแหล่ง...ร้านอาหาร...ที่เป็นลักษณะการรีวิว....

noo_pizza's Avatar
    noo_pizza is offline Trusted Member
    0/5

เห็นด้วยค่ะ ส่วนการสอบถาม น่าจะเป็นเรื่องทั่ว ๆ ไป เหมือนคุณเด่นบอกอ่ะ

"ทำเสียงอย่างนี้ ซื้อมาอีกใบแล้วสิ"

#### รู้ทันอีกแล้ว เซ็ง ####

0/5
    ถ้าจะถามเรื่องแบรนด์เนม ก็ห้อง Brandname Chat

ถ้าจะโชว์ของแบรนด์เนม ก็ห้อง Show off

ถ้าจะถามอะไรก็ตามที่ไม่ใช่แบรนด์เนม ก็ควรถามในห้อง Off Topic ค่ะ

ถ้าจะโชว์อย่างอื่นที่ไม่ใช่แบรนด์เนมก็ต้องห้อง All Review ค่ะ

ห้องรีวิว ก็น่าจะมีเพียงรีวิวอย่างเดียวค่ะ ไม่งั้นมันจะโพสท์กันมั่วไปหมดนะคะ

ลองดู อิอิ
    Love, like a river, will cut a new path
    whenever it meets an obstacle
    .

Page 1 of 2 1 2 LastLast

Comments from Facebook