Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 2 1 2 LastLast
Results 1 to 10 of 13

Thread: อากาศร้อนๆอย่างนี้ ไปดูชาวบ้านเขาเล่นสกีกันดีกว่าคร้า

wnonach's Avatar
    wnonach is offline Trusted Member
    Warning Points:
    0/5

Smile อากาศร้อนๆอย่างนี้ ไปดูชาวบ้านเขาเล่นสกีกันดีกว่าคร้า

สวัสดีค่ะเพื่อนๆขา วันนี้หนึ่งได้โอกาสนำภาพคลายความร้อนมาฝากค่ะ เพราะตอนนี้ใกล้สงกรานต์อากาศร้อนน่าดูที่บ้านเรา หวังว่าเพื่อนๆจะคลายความร้อนได้บ้างนะคะ

ทริปนี้เที่ยวฟรี กับบริษัทค่ะหลังจากที่ทำงานกันอย่างหนักตั้งแต่ปีใหม่ เจ้านายก็เลยพาไปเล่นสกีกัน แต่หนึ่งเล่นไม่เป็นแค่ไปดูชาวบ้านเขาเล่นกัน ไม่ได้ไปไกลนะคะแค่ 120 กิโลขึ้นไปทางเหนือของ ออสโล บรรยากาศก็หนาวๆ ขาวๆดำๆ ไม่ค่อยมีสีสรรเลยค่ะ หนึ่งคิดถึงความสวยงาม และสีสรรสดใสของบ้านเรามากกว่าค่ะ แต่ทำไงได้เนอะเพราะอยู่ที่นี่ก็ต้องประมาณนี้อะค่ะไปดูบรรยากาศกันเลนคร้าเพื่อนๆ

มาดูสถานที่พักกันก่อนค่ะ เป็นเหมือนอพาร์ทเม้น หลังหนึงมี 5 6 ห้องค่ะอยู่กันได้หลายคนอบอุ่นดี ข้างในก็ตกแต่งแบบบ้านๆอะคะ ไม่ได้มีอะไรมากแต่ห้องน้ำค่อนข้างสวยมาก มีอ่างอาบน้ำ และห้องเซาน่าด้วย แต่แอบลืมถ่ายรูปมาค่ะ

ภายในก็ประมาณนี้อะค่ะ

มาดูภาพบรรยากาศบนภูเขากันดีกว่านะคะ เพื่อนที่ทำงานส่วนใหญ่ไปเล่นสกีกันหมดค่ะ มีแก่ๆอยู่สามคนไม่ได้ไปเล่นก็เลย มาเดินดูเขาเล่นกันเพลินดีเหมือนกันค่ะ น่าสนุกค่ะ หลังจากนั้นก็นั่งกระเช้าขึ้นไปดูวิวขางบนสูงมากค่ะ ขึ้นไปแล้วมองลงมาขนลุกอะตามมาเลยคร้า

ข้างบนก็จะมีร้านอาหารเล็กๆ 1 ร้านค่ะคนค่อนข้างเยอะและก็แพงอย่างแรงด้วยค่ะ

เมื่อตอนที่ประเทศนอร์เวย์เป็นเจ้าภาพแข่งโอลิมปิค และที่นี่ก็เป็นที่แข่งบันสกี เขาก็เลยทำภาพนี้บนภูเขาค่ะเป็นสัญญาลักษ์คนวิ่งคบเพลิง แต่ปีไหนหนึ่งจำไม่ได้แล้วค่ะขอโทษด้วย

มาดูบรรยากาศตอนเย็นๆกันบ้างนะคะ เมากันหน้าแดงทุกคนเลย ไปดูกันประมาณนี้ค่ะ สนุกมากมาย เอิ้กๆๆๆๆๆ

รูปสุดท้ายนี้ขำกันได้ใจมากมายยยยยยยจริงๆค่ะ จำไม่ได้ว่าคุยเรื่องอะไรเพราะว่าเมาววววววววววววแล้ว อิอิ

หมดแล้วคร้า หนึ่งหวังว่าจะทำให้เพื่อนๆคลายร้อนและคลายความเคลียดได้บ้างนะคะ ไว้เจอกันอีกทริปหน้าค่ะ ขอให้เพื่อนๆมีความสุขและสนุกกับการเริ่มต้นในวันทำงานค่ะ

หนึ่ง
    You Can Try Without Succeeding. But You Can Not Succeed Unless You Try!

BIG THANKS FOR SBN

0/5
    I just found this review ja! last night can't find ah nong Neung...khorb khun mak kha, I like very much having a party out side (not in the hotel or restaurant in town) and esspecially on the mountain or near to the lake (even on the beach or in the forrest) feel more relax and more enjoy kha, ps: na rak dee kha all of your friends.

fantabulous is offline Trusted Member
    Blog Entries
    2
    0/5
    อยากจะไปบ้างจัง
    อากาศมันร้อนขั้นรุนแรง 555

ดูบรรยากาศคึกครื้นดีค่ะ

0/5
    พี่หนึ่งคะ......หน่อยอยากเอาตัวลงไปซุกในหิมะ....กระโดดขึ้น

กระโดดลง...อยู่อย่างนี้ วันละ 3-4 รอบ....เห็นแล้วอิจฉาจัง...เย็นๆ ชอบๆ

อ่อ..แล้วพี่หนึ่งเอารูปปากปิดหน้าทำไมกัน..อดเห็นเลย...รูปสุดท้ายนี่..ต้องโชว์ด่วนนะคะ...

ขอบคุณนะคะ
    " ความรู้สึกอิจฉาริษยาเป็นเรื่องเสียเวลาเปล่า คิดให้ดีก็จะรู้ว่า.....คุณมีทุกอย่างที่คุณจำเป็นต้องมีแล้ว "

wnonach is offline Trusted Member
    0/5
    ยินดีค่ะพี่พนอร์ แล้วคุยกันนะคะ คิดถึงน้า จุ๊บๆๆๆ
    You Can Try Without Succeeding. But You Can Not Succeed Unless You Try!

0/5
    ถ้ามีโอกาสแวะมาเที่ยวนะคะ

0/5
    ยินดีมากค่ะ มาเลยหนูหน่อย อิอิ หนาวแข็งกันพอดีงั้น พี่หนึ่งต้องขออภัยอย่างแรงคร้า เกรงใจสื่อ และก็กลัวว่าหนูจะเลิกคุยกับพี่อะค่ะ เอิ้กๆๆ

wawe's Avatar
    wawe is offline Trusted Member
    0/5
    ขอบคุณคุณหนึ่งด้วยนะคะ ที่เอาภาพหนาว ๆ บรรยากาศสนุนสนาน ครื้นเครง พี่เห็นแก้วไวน์ ขวดไวน์แล้วเปรี้ยวปากไปด้วยเลยค่ะ
    ความง่ายอยู่ที่ปาก ความยากอยู่ที่ทำ
    การรู้จักปล่อยวาง เป็นวิถีทางแห่งความสุขสงบ
    มนุษย์ย่อมได้รับผลของการกระทำของตนเสมอ อาจจะเร็วหรือช้าเท่านั้น

0/5
    Quote Originally Posted by wawe View Post
    ขอบคุณคุณหนึ่งด้วยนะคะ ที่เอาภาพหนาว ๆ บรรยากาศสนุนสนาน ครื้นเครง พี่เห็นแก้วไวน์ ขวดไวน์แล้วเปรี้ยวปากไปด้วยเลยค่ะ

สวัสดีค่ะพี่แหวว ยินดีค่ะแหมถ้าอยู่ใกล้ๆกันก็จะดีนะคะพี่ได้สนุกแน่เลย ว่าแต่ว่างานเรียบร้อยแล้วเหรอค่ะพี่ ช่วงนี้ไม่ค่อยเห็นพี่เลยค่ะ

PO is offline Trusted Member
    0/5
    ดูแล้วสนุกด้วยเลย (เกี่ยวอะไรเนี่ยเรา 555)

เบื่ออากาศร้อนเต็มทน อยากไปบ้างงง

ขอบคุณนะคะ รีวิวน่ารักมั่กๆ จิ้มขอบคุณไปหนึ่งที ^^

ปล รูปวิวมีแต่สีขาวดำจริงด้วย 555
    ... po po po...

Page 1 of 2 1 2 LastLast

Comments from Facebook