Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 3 of 3 FirstFirst 1 2 3
Results 21 to 28 of 28

Thread: Autumn in Japan III: ทองอร่าม สะท้อนสระ และฟ้าใส...

peachpie's Avatar
    peachpie is offline Trusted Member
    Warning Points:
    0/5
    สวยงามมากเลยคะ เห็นกระทู้นี้ของคุณมีสุขแล้วปีน้ต้องไปญี่ปุ่นให้ได้เลยคะ ^__^

0/5

Smile

สวยมากๆๆๆเลยค่ะ สวยมากจริงๆ วันนี้ประทับใจที่สุดเลย ใบไม้สีแดงตัดกับสีเหลือง
    ง๊ามงาม รอดูวันต่อไปนะคะ

Meesook's Avatar
    Meesook is offline Trusted Member
    0/5
    ขอบคุณทุกๆ ความเห็นนะคะ

Quote Originally Posted by Wiarathis View Post
    เวียร์เคยไปเยี่ยมคุณพ่อที่ญี่ปุ่นตอนเด็กๆ ตอนนั้นท่านไปทำงานที่นั่น แต่จำไม่ค่อยได้เลยอ่ะ ติดตาแต่ว่าแฟชั่นตอนนั้นเค้า Hit แต่งตัว Punk Rock น่ากลัวมาก ไม่ใช่คิกขุน่ารักแบบทุกวันนี้ค่ะ
    ถามคุณพ่อมาท่านว่าที่นั่นถูกมาก คนฐานะปานกลางก็ใส่แบร์นเนมกันทั้งตัว
    คุณพ่อติดนิสัยใช้แบร์นตั้งแต่หัวจรดเท้า ขนาดเสื้อยังต้อง Versace ผ้าไหมเลยอ่ะ
    ต้องเนี๊ยบตลอด เวียร์เลยติดมาอีกที อิอิ ถ้าไปตอนนี้สงสัยได้สอยน้องเป๋ามือสองบ้านเค้ามาอีกเพียบ แต่ตอนนี้มีแต่ตั๋วไปกลับ ไม่มีเงินช๊อปค่ะ T_T

ขอบคุณสำหรับรูปสวยๆนะคะ ถ่ายรูปมาสวยมากๆเลยค่ะ เหมือนได้ไปเที่ยวมาเลยค่ะ
    คนญี่ปุ่นชอบใช้ของดีมีคุณภาพ เห็นกระเป๋าหลุยเยอะมาก อย่างคุณยายคนนี้ อายุมากขนาดเดินต้องใช้ไม้เท้า แต่คุณยายยังสะพายเป้หลุยขึ้นหลังอยู่เลยค่ะ

Quote Originally Posted by peeranutt View Post
    สวยจังเลยครับ

คุณ Meesook อิอิ

โดยเฉพาะวัดทอง งามเลิศวิไล จริงๆ

เราไม่คยไป ฤดูนี้เลย น่าไปจัง 555

วัดทองนี่อยู่เมืองอะไรหรอครับ??
    วัดทองอยู่ในเกียวโตค่ะ

Quote Originally Posted by story2lady View Post
    ไม่รู้ว่าบรรยากาศสวย หรือว่า กล้องเลิส ภาพเลยออกมาสวยขนาดนี้ อิอิ

สวยมากๆๆเลยจ้า ดูรีวิวแล้วเพลินมากๆๆๆๆๆ ขอบคุณพี่ MEESOOK มากๆเลยนะคะ
    บรรยากาศสวยมากๆ ค่ะ ยิ่งใบไม้แดงนี่ถ่ายรูปยังไงก็สวยค่ะ กดๆ ไปก็ได้รูปสวยทุกรูป แล้ว อ้าว พูดหยั่งงี้เดี๋ยวตากล้องค้อนเอา เอิ๊กส์ กล้องก็เริศ คนถ่ายเค้าก็ตั้งใจ แบกกล้องหนักมากกกก... ต้องแช่น้ำร้อนทุกวัน ไม่งั้นปวดหลังปวดตัวค่ะ แต่ก็ได้รูปสวยสมใจจริงๆ

.
    ...กรรมอยู่ที่เจตนา... ทำด้วยความตั้งใจดี แม้คิดเห็นไม่ตรงกัน ก็ไม่หวั่นไหว ไม่ต้องกลัวอะไร... ไม่ต้องดิ้นรนไปเรียกร้องอะไรด้วย...คนที่จิตใจพัฒนาแล้ว ย่อมแยกแยะได้ และในที่สุดคนพาลที่เจตนาไม่ดีก็ย่อมแพ้ภัยตัวเอง...

วิธีตั้งกระทู้ตรวจสอบที่ได้ผล เพื่อคำตอบที่รวดเร็ว และมั่นใจ
    วิธีทำให้อ่านความเห็นได้เยอะๆ ต่อหนึ่งหน้า กระทู้นึงจะได้ไม่ต้องยาวเป็นยี่สิบหน้า อ่านได้ในกระทู้นี้ค่ะ http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=51805

mol199's Avatar
    mol199 is offline Trusted Member
    0/5
    ^
    ^^
    ^^^

เห็นภาพนี้แล้ว ทราบถึงที่มาของภาพสวยๆ ทั้งหมดที่พี่ทิ เอามารีวิวให้ดูเลยค่ะ

แค่เห็นกระเป๋ากล้องที่สะพาย (ใหญ่มาก) ก็บ่งบอกได้ ถึงความพยายาม และความตั้งใจ (ที่จะให้ได้ภาพสวยๆ) ของช่างภาพจริงๆ เลยโนะ

ขนาดเราแค่สะพายกระเป๋าเล็กๆ ยังปวดไหล่ ปวดหลังเลย

ปล. ภาพสวย บรรยากาศดี ดูแล้วสบายใจจังค่ะ
    *¤°•°• --» (¯`v´¯) «-- •°•°¤*
    ท่องไว้ .... เก่าไม่ไป ใหม่ก็ต้องไม่มา ....

0/5
    โอย กว่าจะหาทางเข้าเจอ

สวยมากๆ เลย อ่านสนุกด้วย เห็นแล้วนึกถึงปีที่แล้วอยากไปอีก ไว้งวดหน้าไปด้วยกันมั้ยจ๊ะ

แล้วพ่อหนุ่มรูปสุดท้ายเค้าทำรัยอ่ะ
    ----:: Brief Olive / Vert Fonce ... i'm !oving u ::----

Ohh's Avatar
    Ohh is offline Trusted Member
    0/5
    สวยเนอะ สวยมาก.กกกกกก

วัดทองเนี้ยะ ใช่วัดเดียวกันกะของอิคคิวซังป่าววคะ คุ้นๆว่า ^^ ชื่อมันคล้ายกันจัง

รอดูต่อไปค่า
    U r.. my L i F e

~~> ^ โอ๋ ^ <~~

love_neo is offline Trusted Member
    0/5
    K. Meesook ถ่ายเองหมดเลยเหรอคะ มืออาชีพเลยค่ะ เข้ามาดูแล้วเพลินเลย อัดเป็นภาพโปสการ์ดได้เลยนะคะเนี่ย ไว้จะตามชมตอนต่อไปนะคะ

0/5

Re: Autumn in Japan III: ทองอร่าม สะท้อนสระ และฟ้าใส...

เห็นภาพแล้วทำให้อยากไปบ้างจัง
    slotxo

Page 3 of 3 FirstFirst 1 2 3

Comments from Facebook