Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 2 of 3 FirstFirst 1 2 3 LastLast
Results 11 to 20 of 28

Thread: Autumn in Japan III: ทองอร่าม สะท้อนสระ และฟ้าใส...

wannit's Avatar
    wannit is offline Trusted Member
    Warning Points:
    0/5
    สักวัน ต้องไปให้ได้

ดูรูปแล้วเหมือนมีแรงดึงดูด ว่าควรไป

ขอบคุณสำหรับรูปสวยๆ ค่า

pong's Avatar
    pong is offline Trusted Member
    0/5
    สวยเหลือเกินอ่ะคุณทิฯ ยังไม่เคยไปกะเค้าบ้างเล๊ยยย ญี่ปุ่นเนี่ยยยย

ขอบคุณสำหรับภาพงามๆนะคะ

0/5
    ภาพสวยมากๆๆๆๆทุกๆภาพเลยค่ะพี่ทิ

วัดทองสวยมากๆๆๆๆ

ต้นไม้ ใบไม้สวยมากๆๆๆๆ

คนญี่ปุ่นสูงอายุเก่งจังเลยนะคะ ยังเดินเที่ยวกันสบายๆเลย

เห็นอย่างนี้แล้วอยากไปเที่ยวบ้างจังคะ...
    อิ่ม....................

Meesook's Avatar
    Meesook is offline Trusted Member
    0/5
    Quote Originally Posted by Drmoonoi View Post
    Not sure if this is the last picture set from your trip or not na kha but can't agree more that this one is my most favorite so far kha. The pictures of the golden temple really take my breath away kha, I can't imagine how much more beatiful of the real one would be like and what I would do if the temple is standing right in front of me, maybe jumping up and down and never be bored just by spending the whole day looking at it na kha. I wish I will visit this place one day, really happy for you mak mak na kha.
    มีต่ออีกหนึ่งกระทู้ค่ะ แต่ก็สวยสู้อันนี้ไม่ได้แล้วค่ะ วัดทองของจริงสวยตระการตามากๆ ค่ะ Meesook อยู่ที่วัดทองสองชั่วโมงได้ ช่างภาพถ่ายรูปไม่หยุดเลยค่ะ ถ่ายมุมไหนก็สวย วันนั้นแดดดีด้วย น้ำนิ่งด้วย ต้องไปดูของจริงให้ได้นะคะ...

Quote Originally Posted by liverpoolfc_ning View Post
    ภาพสวยงามมากเลยค่ะ
    ตากล้องเก่งจัง หามุมได้สวยลงตัวมากๆค่ะ
    ยังกับมืออาชีพเลย

เห็นภาพแล้วทำให้อยากไปบ้างจัง
    ขอบคุณที่เอารูปสวยๆมาแบ่งปันนะค่ะ

ปล.คุณมีสุขตัวจิง ท่าทางหุ่นดีไม่ใช่เล่นเลยนะเนี่ย
    ขอบคุณค่ะ ไปบอกตากล้องว่ามึคนชม เค้าดีใจใหญ่เลยค่ะ ป.ล.เรื่องหุ่นนี่ภาพมันหลอกตานะคะ...

Quote Originally Posted by wannit View Post
    สักวัน ต้องไปให้ได้

ดูรูปแล้วเหมือนมีแรงดึงดูด ว่าควรไป

ขอบคุณสำหรับรูปสวยๆ ค่า
    Quote Originally Posted by pong View Post
    สวยเหลือเกินอ่ะคุณทิฯ ยังไม่เคยไปกะเค้าบ้างเล๊ยยย ญี่ปุ่นเนี่ยยยย

ขอบคุณสำหรับภาพงามๆนะคะ
    Quote Originally Posted by cartoon View Post
    ภาพสวยมากๆๆๆๆทุกๆภาพเลยค่ะพี่ทิ

วัดทองสวยมากๆๆๆๆ

ต้นไม้ ใบไม้สวยมากๆๆๆๆ

คนญี่ปุ่นสูงอายุเก่งจังเลยนะคะ ยังเดินเที่ยวกันสบายๆเลย

เห็นอย่างนี้แล้วอยากไปเที่ยวบ้างจังคะ...
    ขอบคุณนะคะ ต้องไปดูนะคะ สวยมาก ญี่ปุ่นเที่ยวสนุกจริงๆ ค่ะ
    .
    ...กรรมอยู่ที่เจตนา... ทำด้วยความตั้งใจดี แม้คิดเห็นไม่ตรงกัน ก็ไม่หวั่นไหว ไม่ต้องกลัวอะไร... ไม่ต้องดิ้นรนไปเรียกร้องอะไรด้วย...คนที่จิตใจพัฒนาแล้ว ย่อมแยกแยะได้ และในที่สุดคนพาลที่เจตนาไม่ดีก็ย่อมแพ้ภัยตัวเอง...

วิธีตั้งกระทู้ตรวจสอบที่ได้ผล เพื่อคำตอบที่รวดเร็ว และมั่นใจ
    วิธีทำให้อ่านความเห็นได้เยอะๆ ต่อหนึ่งหน้า กระทู้นึงจะได้ไม่ต้องยาวเป็นยี่สิบหน้า อ่านได้ในกระทู้นี้ค่ะ http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=51805

Wiarathis's Avatar
    Wiarathis is offline Trusted Member
    0/5

Talking

เวียร์เคยไปเยี่ยมคุณพ่อที่ญี่ปุ่นตอนเด็กๆ ตอนนั้นท่านไปทำงานที่นั่น แต่จำไม่ค่อยได้เลยอ่ะ ติดตาแต่ว่าแฟชั่นตอนนั้นเค้า Hit แต่งตัว Punk Rock น่ากลัวมาก ไม่ใช่คิกขุน่ารักแบบทุกวันนี้ค่ะ
    ถามคุณพ่อมาท่านว่าที่นั่นถูกมาก คนฐานะปานกลางก็ใส่แบร์นเนมกันทั้งตัว
    คุณพ่อติดนิสัยใช้แบร์นตั้งแต่หัวจรดเท้า ขนาดเสื้อยังต้อง Versace ผ้าไหมเลยอ่ะ
    ต้องเนี๊ยบตลอด เวียร์เลยติดมาอีกที อิอิ ถ้าไปตอนนี้สงสัยได้สอยน้องเป๋ามือสองบ้านเค้ามาอีกเพียบ แต่ตอนนี้มีแต่ตั๋วไปกลับ ไม่มีเงินช๊อปค่ะ T_T

ขอบคุณสำหรับรูปสวยๆนะคะ ถ่ายรูปมาสวยมากๆเลยค่ะ เหมือนได้ไปเที่ยวมาเลยค่ะ
    คิดดี ทำดี ได้ดี
    Self-conquest is the greats of victory.

0/5

c",)

ภาพสวย บรรยากาศดีจังเลยครับ ดูสบายๆ
    เดี๋ยวจะรอดูต่อนะครับ พี่มีสุข...
    แม้ว่าเราจะรู้ว่าการรอคอยเป็นสิ่งที่น่าเบื่อ
    "แต่เราก็ยังต้องรอ"

peeranutt's Avatar
    peeranutt is offline Trusted Member
    0/5
    สวยจังเลยครับ

คุณ Meesook อิอิ

โดยเฉพาะวัดทอง งามเลิศวิไล จริงๆ

เราไม่คยไป ฤดูนี้เลย น่าไปจัง 555

วัดทองนี่อยู่เมืองอะไรหรอครับ??

story2lady's Avatar
    story2lady is offline Trusted Member
    0/5
    ไม่รู้ว่าบรรยากาศสวย หรือว่า กล้องเลิส ภาพเลยออกมาสวยขนาดนี้ อิอิ

สวยมากๆๆเลยจ้า ดูรีวิวแล้วเพลินมากๆๆๆๆๆ ขอบคุณพี่ MEESOOK มากๆเลยนะคะ
    ✿✿♥♥ Don't worry about people from the past because there's a reason they aren't in your future... ♥♥✿✿

pachcha's Avatar
    pachcha is offline Trusted Member
    0/5
    โอ้โห เห็นรูปแล้วอึ้งไปแปปนึงค่ะ สวยมากๆๆๆๆๆ
    เห็นแล้วอยากไปตอนนี้เลย สวยจริงๆค่ะ

ขอบคุณสำหรับreviewและภาพสวยๆนะคะ
    --------------ทุกๆอย่างที่เกิดขึ้นในชีวิตเรา ก็เพื่อช่วยให้ชีวิตเราไปอยู่ในจุดที่ดีที่สุด--------------

"อยู่ที่ว่าเราจะเลือกใช้มันอย่างไร"

tulip's Avatar
    tulip is offline Trusted Member
    0/5
    รูปสวยมากค่ะ

หลิปรอชมต่อนะคะ

Page 2 of 3 FirstFirst 1 2 3 LastLast

Comments from Facebook