Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 2 of 2 FirstFirst 1 2
Results 11 to 20 of 20

Thread: = = วันนี้จะพาไปเที่ยวอียิปต์กับอีกมุมที่อาจไม่เคยเห็นค่ะ = =

Warning Points:
    0/5
    หน้าต่างของสุเหร่า

ชอบรูปนี้ค่ะ...ดูสบาย..แต่แอบเก๋ไก๋ค่ะ...

ขอบคุณรีวิวสวยๆนะคะ...

อยากทราบอุณหภูมิที่ไปตอนนั้นค่ะ..ประมาณกี่องศาคะ
    " ความรู้สึกอิจฉาริษยาเป็นเรื่องเสียเวลาเปล่า คิดให้ดีก็จะรู้ว่า.....คุณมีทุกอย่างที่คุณจำเป็นต้องมีแล้ว "

Aumie's Avatar
    Aumie is offline Trusted Member
    0/5
    Quote Originally Posted by tuatua_wasabiii View Post
    อยากไปมั่งจังเลยค่ะ ดูเพลินๆสวยๆ ทั้งวิว นางแบบ และผ้าพันคอค่ะ ^^
    ประเทศนี้วิวสวยจิงจิงคะ แต่ดูๆแล้วงานนี้ผ้าพันคอจะเด่นกว่าอะไรทั้งหมดคะ อิอิ

Quote Originally Posted by blytheboop View Post
    เอาผ้าพันคอติดเป๋าไปกี่ผืนคะเนี่ย อิอิ ชอบพันผ้าพันคอเหมือนกันเลยค่ะ
    อียิปต์สวยมากๆ้เลยค่ะ ให้อารมณ์อารยธรรมมากๆ
    เป็นอีกหนึ่งประเทศที่อยู่ในลิสต์ที่ต้องไปให้ได้^^

เอาไปทั้งหมด 4 ผืนคะ 555 สามีบอกว่าบ้า เอามาทำไมเยอะแยะ ก็ใช้วันละผืน เวลาถ่ายรูปมาจะได้ไม่ซ้ำกันใช่ไหมคะ อิอิ

Quote Originally Posted by pachcha View Post
    เป็นประเทศที่อยากไปมากๆๆเลยตั้งแต่เด็กแล้วค่ะ(ไม่รู้ทำไม) แต่ไม่มีโอกาสไปสักทีเลย

เห็นจขกท.หิ้วbalen rhสีดำด้วย ปกตืไม่ชอบหมุดเล็กเท่าไหร่ แต่เห็น จขกท.ถือดูลุยๆแอบหรู น่ารักจัง แอบปิ๊งขึ้นมาเลยทีเดียว แย่แร้ววว!!
    หาโอกาสไปให้ได้นะคะ แนะนำเลยว่าไปแล้วจะติดใจในความสวยงามและความยิ่งใหญ่คะ อุ๋มว่าอุ๋มชอบมากกว่าประเทศในยุโรปบางประเทศด้วยซ้ำคะ

ส่วนกระเป๋า Balen rh ใบนี้เป็นใบโปรดเลยคะ หิ้วบ่อยมาก ใช้ได้เกือบทุกลุคเลย หิ้วไปทุกทีร้อยเอ็ดเจ็ดย่านน้ำ อาจเป็นเพราะเค้า ทั้งสวย ทั้งทน และไม่หนักเหมือนหมุดใหญ่ ตอนนี้เลยอยากได้อีกใบอยู่เหมือนกัน อิอิ

Quote Originally Posted by wnonach View Post
    โอ้ววว โอ้ ไม่รู้มาก่อนเลยค่ะว่าอียิปต์ต้องปลูกบ้านแบบไม่เสร็จ แปลกดีเนอะ ถ้าทำเรียบร้อยทาสีแล้วต้องเสียภาษีแพง อืมมมน่าคิด! หนึ่งอยากไปเหมือนกันค่ะแต่คุณสามีไม่เห็นด้วยก็เลยลืมๆ แต่พอเห็นรีวิวคุณอุ๋ม ความอยากกลับมาอีก อิอิ ประเทศเขาน่าสนใจมากเลย เอาไว้จะหาโอกาสไปให้ได้ค่ะ ขอบคุณมากมายค่ะที่นำรูปสวยๆมาฝาก

ปล คุณอุ๋มและคุณสามีน่ารักทั้งคู่เลยค่ะ คุณอุ๋มสวยและหุ่นดีจัง คนแก่แอบตาร้อนนนนน!!
    บ้านที่ปลูกแบบไม่เสร็จ ส่วนมากจะอยู่ที่ไคโรคะ ทำเหล็กคาไว้เผื่อต่อเติมสำหรับสมาชิกใหม่ ตอนแรกเห็นแล้วนึกว่าเค้ากำลังสร้างเมืองใหม่ แต่ที่ไหนได้เป็นอย่างนั้นทั้งเมืองเลยคะ แปลกดีคะ! ถ้ามีเวลาชวนคุณสามีไปให้ได้นะคะ ตอนนี้เรื่องอาหารการกินก็ไม่ลำบากแล้วคะ มีร้านอาหารจีนและไทย ส่วนโรงแรมก็ถือว่าโอเคมากๆ ไม่กันดารแน่นอน อุ๋มว่าไปเที่ยวเมืองจีนยังลำบากกว่านี้เลยคะ ถ้ามีโอกาสไป อย่าลืมเอารูปมาแบ่งอุ๋มดูด้วยนะคะ

ปล.ขอบคุณสำหรับคำชมนะคะ แอบเขิลคะ อิอิ

Quote Originally Posted by MilkT_Oishi View Post

ว้าววว...แอบชอบรูปนี้จังค่ะคุณอุ๋ม Colorful ดีจัง
    คุณอุ๋มกะคุณสามีทำเอาทะเล(นำตาล)ทรายหวานไปเลยนะคะ อิอิ

โอกาสหน้าถ้ากลับไปอย่าลืมมารีวิว อีกนะคะๆ

ปล.นึกว่าจะเห็นคุณอุ๋มในลุคสาว Vintage กะทะเลทรายซะอีก
    ตกลงแล้วทริปนี้ผ้าพันคอแย่งซีน อิอิ
    พอดีอุ๋มเพิ่งแต่งงานได้ 2 เดือนกว่าๆเองคะ เลยยังดูหวานกันสักหน่อย 555 หวังว่าหลังจากแต่งงานไป 10 ปีแล้วจะยังหวานแบบนี้อยู่เหมือนกันคะ พูดกรอกหูคุณสามีทุกวันว่าอย่าเลิกหวานใส่กันนะ เดี๋ยวจะเบื่อกัน 555

ปล.อุ๋มรู้สึกว่า งานนี้ผ้าพันคอดูจะเด่นที่สุดคะ 55

อยากได้อะไร ไม่เคยทันกับเค้าสักที เฮ้อ!

Aumie is offline Trusted Member
    0/5
    Quote Originally Posted by noinoi5 View Post
    หน้าต่างของสุเหร่า

ชอบรูปนี้ค่ะ...ดูสบาย..แต่แอบเก๋ไก๋ค่ะ...

ขอบคุณรีวิวสวยๆนะคะ...

อยากทราบอุณหภูมิที่ไปตอนนั้นค่ะ..ประมาณกี่องศาคะ
    ตอนที่ไปอากาศในตอนเช้าและเย็นจะหนาวประมาณ 12-20 องศาคะ แต่ในตอนกลางวันอากาศจะเย็นๆ แต่แดดแรงมากคะ อุ๋มว่าอากาศกำลังสบายๆดีอะคะ

อยากได้อะไร ไม่เคยทันกับเค้าสักที เฮ้อ!

jug's Avatar
    jug is offline Trusted Member
    0/5
    แอบแวะมาดูข้างบ้าน ^^

พี่อุ๋มหวีดหวานมากก ... อยากย้อนกลับไปสมัยแต่งงานแล้วสองเดือนบ้าง 5555

น่าไปเที่ยวมากเลยยย (แบบว่าคงจะไม่ต้องเสียค่าช๊อปปิ้งเนอะ อิอิ)

ป.ล. เล็งลาย dust ไว้ ไปซื้อไม่เคยทันซะที (ในนี้ไม่กล้าซื้อเสียดายตัง) ... แอบจิ๊กพี่อุ๋มใช้ได้ป่าว อิอิอิอิ
    looking for : kelly 28 or 32 soleil togo inside stich, birkin 35 orange togo, birkin or kelly LAGOON togo ...

wawe's Avatar
    wawe is offline Trusted Member
    0/5
    [QUOTE=Aumie;1064083940]ขี่อูฐกันคะ ขอบอกว่าน่ากลัวคะ อูฐตัวใหญ่และเหม็นดีคะ 555

รูปนี้น่ารักจัง มีบอดี้การด์อยู่ข้างยังกลัวอยู่เหรอค่ะ ถ้าเป็นพี่สงสัยนั่งแล้วตัวใครตัวมันกระมัง เพราะอยู่ด้วยกันสามสิบกว่าปีแล้วค่ะ
    ความง่ายอยู่ที่ปาก ความยากอยู่ที่ทำ
    การรู้จักปล่อยวาง เป็นวิถีทางแห่งความสุขสงบ
    มนุษย์ย่อมได้รับผลของการกระทำของตนเสมอ อาจจะเร็วหรือช้าเท่านั้น

0/5
    Quote Originally Posted by jug View Post
    แอบแวะมาดูข้างบ้าน ^^

พี่อุ๋มหวีดหวานมากก ... อยากย้อนกลับไปสมัยแต่งงานแล้วสองเดือนบ้าง 5555

น่าไปเที่ยวมากเลยยย (แบบว่าคงจะไม่ต้องเสียค่าช๊อปปิ้งเนอะ อิอิ)

ป.ล. เล็งลาย dust ไว้ ไปซื้อไม่เคยทันซะที (ในนี้ไม่กล้าซื้อเสียดายตัง) ... แอบจิ๊กพี่อุ๋มใช้ได้ป่าว อิอิอิอิ
    แหมๆน้องจั๊ก ขนาดลูกโตแล้วพี่ว่าน้องจั๊กยังดูสวีทกันดีอยู่ออก (แอบบดูจากรูปกระทู้ข้างล่าง)

พี่ว่าผ้าพันคอลาย dust อ่ะ สีส้มชนะเลิศ ตอนนี้ราคาในเวปแพง จั๊กไม่ต้องซื้อนะ มาเอาของพี่ไปใช้ได้เลย ส่วน Lego ต้องสีม่วงเหมือนของน้องจั๊ก สวยสุด (แอบไปซื้อสีม่วงมาแล้วเหมือนกัน)

ปล. อยากไปเที่ยว la toscana บ้า่งอ่ะ สวย โรแมนติก แต่เห็นว่าคิวเต็ม ห้องไม่ค่อยว่างเลยนิ

wannit's Avatar
    wannit is offline Trusted Member
    0/5
    เป็นประเทศที่น่าไปจังค่า ขอบคุณสำหรับรีวิวสวยๆ นะคะ
    ปล. แว่นกันแดดของคุณอุ๋มยี่ห้อไรค้า สวยมากๆ กระซิบบอกทาง pm ด้วยน้า

princess-jannie's Avatar
    princess-jannie is offline Trusted Member
    0/5
    ว๊าววว รีวิวนี้ ได้นายแบบกะนางแบบน่ารักมั่กๆค๊า

0/5
    Thanks for a very nice nice review, really love to go to egypt one day.

0/5

Re: = = วันนี้จะพาไปเที่ยวอียิปต์กับอีกมุมที่อาจไม่เคยเห็นค่ะ = =

อยากไปมั่งจังเลยค่ะ ดูเพลินๆสวยๆทั้งวิวนางแบบ
    slotxo true wallet

Page 2 of 2 FirstFirst 1 2

Comments from Facebook