Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 2 of 4 FirstFirst 1 2 3 4 LastLast
Results 11 to 20 of 39

Thread: Autumn in Japan I: Kyoto Day And Night

Warning Points:
    0/5
    ขอบคุณค่ะ คุณมีสุข ทินี อ่าน และดูเพลินเรยจ๊ะ อิอิ ชอบมากๆๆค่ะ รอดูวันที่3 อยู่น๊า จารอดูให้ครบ7วันอ่ะค่ะ
    [SIGPIC][/SIGPIC]@@OrgaN@@♥♥♥.·:*¨¨*:·.A.·:*¨¨*:·.FIVE.·:*¨¨*:·.STAR.·:*¨¨*:·.BUYER.·:*¨¨*:·.♥♥♥

SweetCandyBee's Avatar
    SweetCandyBee is offline Trusted Member
    0/5

Talking

แง๊วววว.. เห็นแล้วอยากไปจังเลยค่ะ ขอบคุณคุณทินีนะคะ เรากำลังแพลนจะไปเที่ยวโอซาก้า เกียวโตปีนี้พอดีเลยค่ะ อากาศดี๊ดี ภาพก็สวยค่ะ

ปล แอบชอบผ้าพันคอค่ะ สีพาสเทลน่ารัก ของพอลสมิทใช่ไม๊อ่ะคะ

PrimmRose's Avatar
    PrimmRose is offline Trusted Member
    0/5
    โอ๊ย เห็นแล้วตาร้อยผ่าว อยากไปมั้งจัง

story2lady's Avatar
    story2lady is offline Trusted Member
    0/5
    อยากไปญี่ปุ่นมากๆๆๆๆ ยิ่งดูยิ่งอยากไป ขอบคุณ พี่ MEESOOK มากๆๆเลยนะคะ สำหรับภาพสวยๆๆๆๆ
    ✿✿♥♥ Don't worry about people from the past because there's a reason they aren't in your future... ♥♥✿✿

Ichigonana's Avatar
    Ichigonana is offline Trusted Member
    0/5
    กระทู้พี่รูปสวยงามมากค่ะ บรรยากาศดีสุดๆไปเลย

ทริปพี่ออกแนวธรรมชาติดูแล้วสุขภาพดีขึ้นมาเลยค่ะ หิหิ

อากาศก็กำลังดี ใบไม้ส๊วยสวย

กำลังจะไปอีก 2 อาทิตย์เห็นรูปกระทู้พี่แล้วอยากจะไปเดียวนี้เลย ห้าๆๆๆ

ขอบคุณสำหรับรูปสวยๆนะค่ะ

wannit's Avatar
    wannit is offline Trusted Member
    0/5
    อิจฉาจัง วี๊ดวิ่ว....

Ohh's Avatar
    Ohh is offline Trusted Member
    0/5
    สวยจังเลยยยยอ่า

พี่ทิไม่น่าปิดรูปนางแบบเลยยย คนอื่นจะได้เห็นความขาวใสชัดๆ หุหุ

รอชมวันอื่นต่อคะ
    U r.. my L i F e

~~> ^ โอ๋ ^ <~~

Meesook's Avatar
    Meesook is offline Trusted Member
    0/5
    ขอบคุณทุกๆ ความเห็นนะคะ... ไปเที่ยวญี่ปุ่นแล้วไม่อยากกลับเลย สนุกมากค่ะ รอดูรูปวันที่ 3-5 ใบไม้แดงสวยมากๆ...

ป.ล. ถามหน่อยค่ะ รูปไซส์นี้ทำให้กระทู้หนักเกินไปรึเปล่าคะ โหลดกระทู้นานมั้ยคะ หรือว่าปกติ? จะได้ปรับรูปให้ในกระทู้ต่อไปน่ะค่ะ

Quote Originally Posted by tulip View Post
    รูปสวยมากเลยค่ะ ดูแล้วมีความสุขจริงๆ

หลิปก็ได้มีโอกาสไปเที่ยวญี่ปุ่นมาช่วงปีใหม่ แต่เสียดายไม่ได้ลงไปแถวเกียวโตเลย

ญี่ปุ่นเป็นประเทศที่เดินทางสะดวก เหมาะสำหรับนักท่ิองเที่ยวมากๆเลยนะคะว่ามั้ย ^^

การเที่ยวเองสนุกกว่าไปกับทัวร์แน่นอน แต่ก็แลกมาด้วยความลำบากเวลาที่ต้องย้ายที่พัก

เรียกว่าลากกระเป๋ากันกล้ามขึ้นเลย

หลิปก็อยากเอารูปมารีวิวบ้าง แต่รูปเยอะมากๆเลย

ตอนแรกแอบสงสัยว่าคุณมีสุขไปกะใครน๊า ที่แท้ก็คุณหมอนี่เอง

อิจฉาๆ คนได้ไปกะช่างกล้องมืออาชีพ รูปหลิปนี่หาสวยๆยากมาก T_T

กำลังพยายามคัดเลือกอยู่ ไว้จะมาลงนะคะ อิอิ

ปล. วัดน้ำใสเป็นสถานที่ๆมีชื่อเสียงมากๆค่ะในการชมใบไม้แดง อิจฉาคนได้ไปเยือนจริ๊งจริง
    ถ้ามีทริปหน้าหลิปสมัครไปด้วยคนนะคะ ^^"
    ขอบคุณค่า... คราวหน้าชวนกันไปเยอะๆ น่าจะสนุกดีค่ะ เที่ยวตามใจตัวเองน่าจะสนุกกว่าไปกับทัวร์ค่ะ ญี่ปุ่นเที่ยวเองก็ไม่ยากเนอะ แผนที่ดูง่าย ติดอย่างเดียว บางอย่างไม่มีภาษาอังกฤษ ก็จะงงๆ หน่อย แต่เดาๆ มั่วๆ หลงทางบ้างก็หนุกดีค่ะ รอดูรูปของทิวลิปด้วยนะคะ... อยากดูชุดค่ะ คุณหลิปแต่งตัวน่ารัก

Quote Originally Posted by SweetCandyBee View Post
    แง๊วววว.. เห็นแล้วอยากไปจังเลยค่ะ ขอบคุณคุณทินีนะคะ เรากำลังแพลนจะไปเที่ยวโอซาก้า เกียวโตปีนี้พอดีเลยค่ะ อากาศดี๊ดี ภาพก็สวยค่ะ

ปล แอบชอบผ้าพันคอค่ะ สีพาสเทลน่ารัก ของพอลสมิทใช่ไม๊อ่ะคะ
    ใช่แล้วค่ะ ผ้าพันคอพอลสมิธ ใช้คุ้มจริงๆ เลย อุ่นมากๆ... ถ้าไปเที่ยวแล้วเอารูปมาให้ดูด้วยนะคะ...
    .
    ...กรรมอยู่ที่เจตนา... ทำด้วยความตั้งใจดี แม้คิดเห็นไม่ตรงกัน ก็ไม่หวั่นไหว ไม่ต้องกลัวอะไร... ไม่ต้องดิ้นรนไปเรียกร้องอะไรด้วย...คนที่จิตใจพัฒนาแล้ว ย่อมแยกแยะได้ และในที่สุดคนพาลที่เจตนาไม่ดีก็ย่อมแพ้ภัยตัวเอง...

วิธีตั้งกระทู้ตรวจสอบที่ได้ผล เพื่อคำตอบที่รวดเร็ว และมั่นใจ
    วิธีทำให้อ่านความเห็นได้เยอะๆ ต่อหนึ่งหน้า กระทู้นึงจะได้ไม่ต้องยาวเป็นยี่สิบหน้า อ่านได้ในกระทู้นี้ค่ะ http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=51805

0/5
    สวยจังค่ะ โดยเฉพาะวัดคิโยมิสึ
    อยากไปมากกกก แต่ยังไม่มีโอกาสซักที
    เคยได้ยินตำนานของวัดนี้มาด้วยนะคะ
    เค้าบอกว่าถ้าใครที่กระโดดลงมาจากด้านบนของโบส์ถ แล้วยังมีชีวิตอยู่
    ก้จะสมหวังในเรื่องของความรักค่ะ
    เลยทำให้มีวัยรุ่นญี่ปุ่นชอบลองของมากระโดดกันเยอะเลย รอดบ้าง ตายบ้าง
    ฟังแล้วน่าขนลุก!!

clumsylady's Avatar
    clumsylady is offline Trusted Member
    0/5
    เนทที่ออฟฟิศช้าอ่ะจ้ะ โหลดรูปช้า แล้วก็ขึ้นไม่หมดด้วยล่ะ
    ไว้ต้องกลับไปดูต่อที่บ้าน

เห็นรูปแล้วได้บรรยากาศอากาศเย็นเลยค่ะ รูปสวย รายละเอียดเยอะดีค่ะ
    คิดถึงญี่ปุ่น อยากไปอีกจัง.. เป็นประเทศที่ไปแล้วไปอีก ไปแล้วไปอีก ไม่เบื่อเลย
    รอตามดูอีกนะคะ

Page 2 of 4 FirstFirst 1 2 3 4 LastLast

Comments from Facebook