Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 2 1 2 LastLast
Results 1 to 10 of 12

Thread: [Sweet Love] มีความสุขอีกครั้งที่ -->> V villas @ Hua Hin <<-- Again&Again

nickbee is offline Trusted Member
    Warning Points:
    0/5

Wink [Sweet Love] มีความสุขอีกครั้งที่ -->> V villas @ Hua Hin <<-- Again&Again

สวัสดีครับผม หายไปนานเลยครับสำหรับการรีวิวท่องเที่ยว
    เมื่อไม่นานมานี้ก็ได้มีโอกาศไปผักผ่อน หลังจากสู้ชีวิตมายาวนาน
    ได้ไปพักผ่อน พักจริงๆครับแทบไม่ทำอะไรเลยครับผม...อิอิ...

ในครั้งนี้ก็ได้มีโอกาศไปที่ V villas ที่หัวหินครับ ไปถึงแทบกรี๊ดเลยครับ เพราะว่าหาไม่เจอ
    ติดถนนก็จริงนะครับแต่ที่โรงแรมปิดประตูต้องจอดรถรอประตูเปิดอะไรจะส่วนตัวขนาดนั้น
    คือแบบว่าไม่ใช่แขกไม่มีสิทธ์เข้าไปเลยครับ แต่เมื่อเขาไปแล้วก็สมคำลำ่ลือครับ สวยจริงๆสวยมากๆ
    ตั่งแต่พักที่หัวหินมาหลายที่ ที่นี้สวยสุดๆ ห้องก็ใหญ่มากมายมาอยู่สัก 6 คนสบายๆแต่ทางโรงแรมให้อยู่แค่ 2 คน T_T
    บรรยากาศสบาย ขนาดมีการก่อสร้างอยู๋ข้างโรงแรมแต่ภายใน Villa ไม่ได้ยินเสียงเลยครับออกแบบมาดีมากๆครับ
    ในครั้งนี้ได้อยู่ห้องหมายเลย 8 (ทางโรงแรงมี Villa แค่ 13 หลังเท่านั้นครับ หลังที่ 13 แพงที่สุดตกคือละเกือบแสนครับ T_T)
    ระยะทางจากห้องพักของนิคกำลังดีในการเดินไปทะเลครับ
    แต่ห้องที่ 1 นี่สีครับไกลมากมายถ้านิคได้อยู่ห้องนั้นคงเดินไปแค่ 1 รอบต่อวันพออะครับ...อิอิ...
    อะพิมพ์เริ่มเยอะแล้วไปชมรูปดีกว่าครับ (ต้องขอโทษในการใช้ภาษาไทยอาจจะมีถูกบ้างผิดบ้างอย่าว่ากันเลยนะครับ)

บรรยากาศภายในครับ

ภายในโรงแรมที่ต่างครับ

ยามเย็น + คำ่คืนในแสนหลงไหล

ใน Villa ตอนกลางคืนครับ

อาหารต่างๆครับ

ข้อดี
    1. ทุก Villas มีความเป็นส่วนตัวมากครับ ขนาดมีเครื่องเสียงของ Bose อยู่นอกห้องเปิดดังมากเดินออกมาข้างนอกยังไม่ได้ยินเลยครับ
    2. สิ่งอำนวยความสะดวกมีครบทุกสิ่งอย่าง
    3. พนักงานเหมือนหายตัวได้แทบไม่เห็นแต่โทรศัพท์ปุ๊บมาปับไวจริงๆ
    4. พนักงงานทุกคนมีรอยยิ้มตลอดเวลาไม่ว่าจะตี 1 แล้วก็ตาม
    5. องค์ประกอบของตัว Resort จัดได้อย่างลงตัวแยกทางเดินระหว่างแขกกับพนักงานชัดเจน
    6. อาหารอร่อยมากๆ สั่งอะไรก็มีหมด มีจัดเมนูพิเศษมาทำให้ประหลาดใจตลอด ในราคาที่ถูกมากๆ
    7. ยามตรงทะเลดีมากๆไม่ว่าเดินไปไหนวอร์รายงานหัวหน้าตลอด เดินตามอยู่ไกลๆ เพื่อป้องกันอันตรายต่างๆ จะมีไหม?
    8. Spa ดีมากๆครับได้ลดราคาพิเศษจริงๆ
    9. ภายในห้องพักมีพื้นที่ใช้สอย 300+ ตารางเมตรพร้อมสระว่ายนำ้ยาว 15 เมตรภายในห้องพัก
    10. แยกระหว่างของนอนและห้องนั่งเล่นอิสระออกจากกันเลยครับ

ข้อเสีย
    1. ยามหน้าประตูไปยื้นคุยกันทำให้ไม่เห็นรถนิคจอดรอ(เกี่ยวไหมเอ๋ย...อิอิ...)
    2. ไม่มีรถรับส่งระหว่าง resort ไปกลับ night market ต้องนั่งรถตุ๊กๆ taxi ตั้ง 250 บาทแพงโคตรๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
    (พอบอกว่าไป V villas พี่แกเรียก 250 ทุกคันคือที่ 2 เลยขับรถไปเอง)
    3. ใจร้ายไม่ยอมเปิดประตูให้คนข้างนอกมองเห็นข้างในเลย
    4. ข้อนี้ขาดไม่ได้เลยครับ ราคา โหดร้ายทำร้ายกระเป๋ามากๆ

peeranutt's Avatar
    peeranutt is offline Trusted Member
    0/5

Fabulous

อยากไปจัง อิอิ น่าไปมากมาย
    ูู^^

greenpark's Avatar
    greenpark is offline Trusted Member
    0/5
    เห็น สบู่ แชมพูในห้องน้ำแล้ว ไม่กล้าถามราคาเลยค่ะ 55555

0/5
    โรงแรมสวย น่าพัก บรรยากาศคงเป็นส่วนตัวน่าดู....
    ขอบคุณนะค่ะ น้องนิค ที่เอามาแบ่งปันกันค่ะ

wnonach's Avatar
    wnonach is offline Trusted Member
    0/5
    โอ้ว สวยงามอะไรเช่นนี้ค่ะ อยากไปเห็นจังไม่มีปัญญาไปนอน อิอิ ฝันไปก่อนแล้วกันเรา คุณ nickbee ถ่ายรูปสวยอย่างแรงเลยค่ะ ถ่ายสวยกว่าช่างภาพมืออาชีพเสียอีก ทั้งเส้นทั้งแสงได้ใจมากๆ ขอบคุณสำหรับรีวิวสวยๆมากมายค่ะ
    You Can Try Without Succeeding. But You Can Not Succeed Unless You Try!

BIG THANKS FOR SBN

pong's Avatar
    pong is offline Trusted Member
    0/5
    เป็นที่พักอีกแห่งที่ไฝ่ฝัน แต่แพงค่อดดด หมดไปเท่าไหร่อ่ะน้องนิค เห็นรีวิวแล้วคิดถึงหัวหินจัง
    ต้นปีหน้ากะว่าจะไปเหมือนกัน อยากไปพุทธรักษาอ่ะ

0/5
    สวย หรู ดูดี มีสไตล์มาก...

เที่ยวเถอะค่ะ....ทำงานมาทั้งชีวิต..ความสุขแค่นี้ซื้อให้กับตัวเอง....

ตายไปเราก็เอาติดตัวไปไม่ได้...เดี๋ยวจะมานั่งเสียดายที่หลัง....

เห็นรีวิวของคุณนิ๊กแล้วก็อยากให้ถึงวันหยุดอีกเร็ว....จะไปพักบ้างค่ะ...

แต่เอาข้างๆก็พอ...หุหุ
    " ความรู้สึกอิจฉาริษยาเป็นเรื่องเสียเวลาเปล่า คิดให้ดีก็จะรู้ว่า.....คุณมีทุกอย่างที่คุณจำเป็นต้องมีแล้ว "

Ohh's Avatar
    Ohh is offline Trusted Member
    0/5
    สวยอลังการมากเลยคุณนิ๊ค ไฮโซมากก.กกกกก

private จริงๆ ราคาก็คงจะแพงยิบน่าดู

เสียดาย ที่ครั้งนี้ ไม่มีรูปนายแบบ มาโชว์ให้ดูนะคะ ^^

ขอบคุณสำหรับการรีวิวคะ
    U r.. my L i F e

~~> ^ โอ๋ ^ <~~

sprintky's Avatar
    sprintky is offline Trusted Member
    0/5
    แบบว่าดูแล้วพูดได้คำเดียว สวยมากกกกๆๆๆ ๆๆๆค่ะ
    Oop..wO0 WoO0oo

0/5
    ถ่ายรูปได้สวยมากๆ เลยค่ะ เหมือนที่เค้าถ่ายลงในนิตยสารเลย ภาพสวยมากค่ะ ขอบคุณสำหรับรีวิวสวยๆค่ะ
    หน้านอกบอกความงาม หน้าในบอกความดี
    หน้าที่บอกความสามารถ หน้านอกแต่งให้พอดี
    หน้าในและหน้าที่ แ่ต่งให้มากๆ (ท่าน ว วชิรเมธี)

Page 1 of 2 1 2 LastLast

Comments from Facebook