Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 4 1 2 3 ... LastLast
Results 1 to 10 of 32

Thread: ฮันนีมูนในฝัน @ Phu Chaisai Mountain Resort & Spa

ommy's Avatar
    ommy is offline Trusted Member
    Warning Points:
    0/5

ฮันนีมูนในฝัน @ Phu Chaisai Mountain Resort & Spa

วันนี้ครบรอบ 1 เดือนของการฮันนีมูนของเราค่ะ ไปช่วงเริ่มหน้าหนาวที่โน่นพอดี เลยขอมาแบ่งปันความโรแมนติคให้เพื่อนๆดูซะหน่อย อิอิ เผื่อใครอยากจะหาที่ฮันนีมูน รึต้องการไปพักผ่อนแบบธรรมชาติจริงๆค่ะ เพราะห้องพักแบบธรรมดา ไม่ใช่ pool villa จะไม่มีทีวีให้ดูนะคะ พ่อกับแม่เราไปด้วย ฮันนีมูนหลายที่ รอบที่ร้อยแปด งงค่ะ ไม่เคยเจอโรงแรมไม่มีทีวีให้ดู ห้องธรรมดาก็ไม่ใช่ถูกนะคะ

การเดินทางนะคะ ถ้าต้องการความสะดวก ไม่เมื่อย ไม่เหนื่อย แนะนำ นั่งเครื่องบินเลยค่ะ จากสุวรรณภูมิ 1 ชั่วโมง ถึงสนามบิน เชียงราย จากนั้นเช่ารถแท้กซี่ จากสนามบินไป โรงแรมค่ะ ราคามาตรฐานนะคะ เพราะมีวินที่เดียว ไม่อย่างงั้นต้องโบกรถทัวร์ หวานเย็นค่ะ ลำบากเกิน อิอิ

ทางเข้าลืมถ่ายค่ะ ถ่ายตรง reception เลยแล้วกัน ดูอบอุ่น สบายๆค่ะ

ไปห้องพักกันเลยค่ะ เราพักห้อง Thai Pool Villa ค่ะ

ประตูเข้าห้องค่ะ แต่เราถ่ายจากด้านในนะคะ ลืมถ่ายด้านนอก ให้บรรยากาศ ancient ดีค่ะ

มุมแรก มุมรับแขกค่ะ นอนได้นะคะถ้าตัวไม่สูงมาก

มุมที่ 2 เตียงนอนโรแมนติค หนา นุ่น มีม่านกันยุง 4 ทิศทางค่ะ

อ่างล้างหน้า 2 อ่าง ไม่ต้องแย่งกันใช้ค่ะ

มาถึงความโรแมนติค อีกอันนึงก็คือ อ่างจากุซชี่ค่ะ มีเทียนให้จุด มีเกลือขัดตัว บรรยากาศโรแมนติคมากๆ ในตอนกลางคืน ที่มีใบไม้ในอ่างด้วย เพราะไม่มีเพดานนะคะ ประมาณว่า อาบน้ำใต้แสงจันทร์ ห่มแสงดาวค่ะ

มาถึง hilight แล้วค่ะ นั่นคือสระว่ายน้ำเล็กน่ารัก พอดีสำหรับ 2 คน ถึงมาหน้าหนาว แต่น้ำในสระอุ่นค่ะ ว่ายได้สบายๆทั้งวัน

ขอโพสรูปตัวเองครั้งแรก แบบไกลๆนะคะ หมวกว่ายน้ำก็ไม่ได้เตรียมมา เลยต้องใช้หมวกอาบน้ำแทนค่ะ

รูปคุณสามี สุดเลิฟค่ะ ทำหน้าเซ็ง หิวข้าวค่ะ เพราะเราว่ายน้ำไม่เลิกซะที อิอิ

ทิ้งท้ายด้วย ศาลาคนเศร้าค่ะ

หมดแล้วค่ะ สำหรับภาพห้องพัก เดี๋ยวขอพักก่อน แล้วจะมาต่อด้วยบรรยากาศรอบๆ รีสอร์ตนะคะ

ต่อด้วยบรรยากาศรอบๆ รีสอร์ตกันเลยค่ะ

ชิงช้าน่ารักซะไม่มี

รถจักรยาน ให้สำหรับแขกใช้เที่ยวรอบรีสอร์ตค่ะ

รถมอเตอร์ไซต์โบราณ จอดโชว์ค่ะ

รถตู้ไม้ไผ่ มินิ สำหรับใช้ภายในโรงแรมค่ะ

ทางไปห้องอาหารค่ะ

ทาน diiner ตอนกลางคืนโรแมนติคมากๆ พอดีแบตฯกล้อง หมดเลยไม่ได้ถ่ายไว้ เสียดายมากค่ะ

อันนี้ห้องอาหารสำหรับทาน braekfast

ทิวทัศน์ด้านนอกค่ะ ตอนเช้ามีหมอกลงสวยมากเลยค่ะ

ห้องพักลดหลั่นกันตามเนินเขา

ไปดูสระว่ายน้ำของรีสอร์ต กับ สปากันค่ะ

สระไว้น้ำส่วนกลางของโรงแรมนะคะ น้ำใส แต่มีแมลงตัวเล็กตามขอบสระเยอะ พื้นปูกระเบื้องสีดำ เลยดูน้ำสีแปลกๆค่ะ

มาชมสปา กันบ้างนะคะ

ทางเข้าค่ะ

อันนี้ห้องสำหรับคู่รักค่ะ เตียงคู่ จ้องหน้ากันไป อิอิ

ทางส่วนของสปา มีร้านตัดผมด้วยนะคะ ตัดได้ทั้งชาย หญิงค่ะ

ร้านขายของในรีสอร์ต ร้านนี้ขายแต่เสื้อผ้าพื้นเมืองค่ะ สวยดี แต่ราคาสูงไปหน่อยค่ะ

ร้านขายของที่ระลึก อาทิ เช่น ใบชา ซึ่งทางโรงแรมปลูกเอง แล้วก็มีโลชั่นทาผิวทำจาก ชาขาว หอมมาก เป็น The Must Have นะคะ

หมดภาพแล้วนะคะ ขอจบรีวิวแต่เพียงเท่านี้นะคะ ไว้จะมารีวิว ไปถ่ายรูปพรีเวดดิ้งที่ชะอำ ให้ดูค่ะ

ลาก่อนนะ เชียงราย ไว้จะกลับมาอีก ใน 2 ปี

ขอขอบคุณ SBN ที่มีพื้นที่ให้พวกเราได้แชร์ประสบการณ์ดีๆให้เพื่อนๆชมค่ะ
    ซื้อกระเป๋าแก้เครียด

farah_lee is offline Trusted Member
    0/5

Smile

ราคาเท่าไรอะคะ ฮันนีมูนเมื่อไรจะไปมั่ง
    Winter Samuii!!!

makeberry's Avatar
    makeberry is offline Trusted Member
    0/5
    เห็นแล้วอยากไปมั่งจังค่ะ
    อิจฉาๆ อิอิ

ยินดีด้วยนะคะคุณออม ^^

I would rather hurt myself
    Than to ever make you cry
    There's nothing left to say but goodbye

ommy is offline Trusted Member
    0/5
    Quote Originally Posted by farah_lee View Post
    ราคาเท่าไรอะคะ ฮันนีมูนเมื่อไรจะไปมั่ง
    ช่วงนี้ราคา ห้อง pool villa ประมาณ 10000+ อ่ะค่ะ จะแพงนิดนึงช่วง hi season ของเค้า

ยังไงลองไปดูนะคะ รับรองจะต้องอยากกลับมาเที่ยวอีกค่ะ

0/5
    Quote Originally Posted by makeberry View Post
    เห็นแล้วอยากไปมั่งจังค่ะ
    อิจฉาๆ อิอิ

ยินดีด้วยนะคะคุณออม ^^
    คุณผึ้งค่ะ เราชื่อแพมอ่ะค่ะ ชื่อ ommy เฉพาะ login เป็นชื่อเก่าแล้วค่ะ

0/5
    บรรยากาศดูร่มรื่น น่าไปพักมากเลยค่ะ
    นี่ถ้าไปหน้าหนาวคงโรแมนติกดีนะคะ

0/5
    เคยไปช่วงเดือนกุมภาพันธ์ สวยจริงๆค่ะและก็หนาวมากด้วย
    แต่ก็ยังลงสระนะคะ (สามารถค่ะ อิ อิ)

wawe's Avatar
    wawe is offline Trusted Member
    0/5
    บรรยากาศดีจังเลย ขอบคุณสำหรับรีวิวนี้นะคะ
    ความง่ายอยู่ที่ปาก ความยากอยู่ที่ทำ
    การรู้จักปล่อยวาง เป็นวิถีทางแห่งความสุขสงบ
    มนุษย์ย่อมได้รับผลของการกระทำของตนเสมอ อาจจะเร็วหรือช้าเท่านั้น

cinnabon's Avatar
    cinnabon is offline Trusted Member
    0/5

## แอบมาขโมยซ๊น น๊สนึง ##

##พึ่งไปมาเมื่ออาทิตย์ที่แล้วเองคร่า เลยยังอินอยู่ ขอมาแจมหน่อยนะคะ วันที่ไปถึงหนาวพอดีเลย โชคดีจัง##

ouiouina's Avatar
    ouiouina is offline Trusted Member
    0/5
    ช๊อบ..... ชอบมาก.....

เคยไปตั้งแต่ที่รีสอร์ทนี้ เพิ่งเปิดได้ไม่นาน ปี 46 โน้นค่ะ

ขอบอกว่าสวยมาก ชอบที่สุด

บรรยาย บรรยากาศ ได้ไม่หมด

อยู่กัน 3 วัน 2 คืน (แพคเก็จ ที่ซื้อไว้ตอนแรก)

ปรากฎว่า โทรลางานอยู่ต่อ อีก 2 วัน

.....เฮ้อ ....เห็นแล้วอยากหนีงานไปเที่ยวอีกจัง....

Page 1 of 4 1 2 3 ... LastLast

Comments from Facebook