Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 4 1 2 3 ... LastLast
Results 1 to 10 of 34

Thread: ทริป 2 ของหนู แต่เป็นครั้งแรกในชีวิตที่ไป Khao Kheow Open Zoo

Warning Points:
    0/5

ทริป 2 ของหนู แต่เป็นครั้งแรกในชีวิตที่ไป Khao Kheow Open Zoo

สวนสัตว์เปิดเขาเขียวที่ชลบุรี
    เป็นครั้งแรกในชีวิตของหนู , มาม๊า และ อาม่า เลย หุหุ มีโอกาสไปก็เพราะมีลูกนะแหล่ะ อิอิ

หลายคนคงเคยไปจนเบื่อแล้ว แต่สำหรับเรา 3 คน เป็นครั้งแรกเลย สมัยมาม๊าเล็กๆ อาม่า พาไปแต่ เขาดิน เพราะใกล้บ้าน ยาย

เห็นเพื่อนๆรีวิวแต่ที่พัก หรือสถานที่สวยๆงามๆ งานนี้เลยขอรีวิวเกี่ยวกับธรรมชาิติ และ พวกสัตว์บ้างนะจ๊ะ
    ตามไปดูกันเลยค่ะ

ขอบอก ค่าบริการนิดนึงละกันนะ เผื่อใครอยากจะไปย้อนอดีตเมื่อวันวานค่ะ

บัตรผ่านประตู ผู้ใหญ่ 70 บาท เด็ก 15 บาทค่ะ บัตรผ่านสำหรับรถยนต์ คันละ 50 บาทค่ะ วันนั้นไป ผู้ใหญ่ 3 เด็ก 1 คน แต่เค้าคิดแค่ 190 ทั้งหมด คือ คิดผู้ใหญ่ แค่ 2 คน ไม่คิดคนแก่ แล้วก็ไม่คิดเจ้าตัวน้อยซึ่งยังเล็กๆ + กับค่ารถ 50 บาท จ่ะ

ใครจะจอดรถ แล้วก็นั่งรถพ่วงของสวนสัตว์ก็ได้นะคะ ฟรีค่ะ ไม่เสียค่าใช้จ่ายใดๆเลย แต่เค้าจะขับผ่านไปเรื่อยๆ จะมีให้แวะลงถ่ายรูปบ้าง แต่น้อยที่ค่ะ บ้านเราเลยขับรถเข้าไปเอง เพราะป๊า ชอบถ่ายรูปมาก แวะตลอดทาง

หรืออยากจะเช่ารถกอล์ฟ ขับเองก็ได้นะคะ แต่พอดีตอนที่ไป รถกอล์ฟ หมด เลยต้องเอารถเข้าไปเองค่้ะ
    ค่าบริการ รถกอล์ฟนะคะ 2 ชั่วโมง 300 บาทค่ะ ชั่วโมงต่อไป 100 บาทค่ะ มัดจำ 200 ค่ะ สรุปคือ ครั้งแรกที่เช่ารถ ต้องเตรียมเงินไป 500 ค่ะ (300 ค่าเช่ารถ+200 ค่ามัดจำรถจ่ะ)

ไปดูกันเลยละกันนะคะ

ซื้ออาหารให้สัตว์ก็ ชุดละ 20 บาทค่ะ มีทั้งถั่วฝักยาว กล้วย มันแกว ข้าวโพด แตงกวา และอื่นๆค่ะ

อนาคอนด้า ตัวใหญ่มากก เสียดายได้เห็นแต่หัว เพราะว่า เค้านอนอยู่แถมกระจกที่ให้ดู ก็มัว แทบจะมองไม่เห็นตัวงูเลยค่ะ ปาป๊า เลยถ่ายมาได้แค่นี้ค่ะ

ไปดู เพนกวิ้น ต้องเสียค่าเข้าด้วยค่ะ ผู้ใหญ่ 20 บาทต่อคนค่ะ เพราะว่า มันเป็นห้องแอร์จ่ะ เด็ก 10 บาทมั๊ง ไม่แน่ใจ เพราะเสียแค่ ผู้ใหญ่อย่างเดียวค่ะ

เดมตื่นเต้นน่าดูเลย 5555555 ไม่มองมันเล๊ยย เวรกรรม -*-

จบการรีวิวแล้วนะคะ และคงอีกนานที่จะได้ไปเที่ยวต่างจังหวัดอีก ขอบคุณค๊าา
    [SIGPIC][/SIGPIC]

รู้ตัวรีเปล่า? เธอทำ้อะไรให้ชีวิตของฉัน มากมายเท่าไรที่ได้จากการที่มีเธออยู่ข้างกัน

เป็นความอบอุ่นของหัวใจ เป็นความยิ่งใหญ่ของทุกวัน เป็นจุดมุ่งหมายและเรี่ยวแรงอันสำคัญ

เพราะว่าเธอนั้นคือดวงใจของฉัน ที่ทำให้ทุกๆวันฉันเดินสู้ต่อล้มและลุกเท่าไรไม่เคยจะท้อไม่เคยหวั่นไหว

ขอเพียงยังมีเธออยู่ด้วยกัน...ตลอดไป

L i t t l e . . D a m e

หนูคือทุกอย่างของแม่่ อิสระภาพหมดไป ทุกอย่างทำเพื่อลูก ลูก และลูก

story2lady's Avatar
    story2lady is offline Trusted Member
    0/5
    สาวหมวยตัวน้อย่ารักจังเลยจ้า
    ✿✿♥♥ Don't worry about people from the past because there's a reason they aren't in your future... ♥♥✿✿

Ohh's Avatar
    Ohh is offline Trusted Member
    0/5
    น้องหนูคนสวย หนีไปเที่ยวอีกแล้วววววววว
    U r.. my L i F e

~~> ^ โอ๋ ^ <~~

wannit's Avatar
    wannit is offline Trusted Member
    0/5
    ชอบดูรีวิวแบบนี้จังค่ะ ดูแล้วอบอุ่นจริงๆ กะว่าถ้ามีลูก คงจะพาลูกไปเที่ยวแบบนี้แหล่ะ

ขอบคุณสำหรับรีวิวดีๆ นะคะ

0/5
    Quote Originally Posted by story2lady View Post
    สาวหมวยตัวน้อย่ารักจังเลยจ้า
    ขอบคุณนะคะ สำหรับคำชมค่ะ
    Quote Originally Posted by Ohh View Post
    น้องหนูคนสวย หนีไปเที่ยวอีกแล้วววววววว
    คุณ Ohh หลังจากนี้คงอีกนานอ่ะคะที่เจ้าตัวเล็กจะได้ไปเที่ยว พอดีช่วงนี้อากาศดีหน่อยเลยรีบพาไปเที่ยว ติดๆกัน 2 ที่อ่ะคะ อิอิ

Quote Originally Posted by wannit View Post
    ชอบดูรีวิวแบบนี้จังค่ะ ดูแล้วอบอุ่นจริงๆ กะว่าถ้ามีลูก คงจะพาลูกไปเที่ยวแบบนี้แหล่ะ

ขอบคุณสำหรับคำชมค่ะคุณโอ๋ อาจจะเป็นอย่างที่คุณโอ๋ว่าจิงๆ เพราะ ปรกติไม่คิดจะไปสวนสัตว์อ่ะคะ แต่พอดีเห็นลูกเริ่มโต เจอสัตว์ในทีวีก็ชี้ๆ ดีใจๆ เลยพาไปอ่ะคะ มีโอกาสไป ก็เพราะลูกนี่หล่ะคะ อิอิ

รู้ตัวรีเปล่า? เธอทำ้อะไรให้ชีวิตของฉัน มากมายเท่าไรที่ได้จากการที่มีเธออยู่ข้างกัน

เป็นความอบอุ่นของหัวใจ เป็นความยิ่งใหญ่ของทุกวัน เป็นจุดมุ่งหมายและเรี่ยวแรงอันสำคัญ

เพราะว่าเธอนั้นคือดวงใจของฉัน ที่ทำให้ทุกๆวันฉันเดินสู้ต่อล้มและลุกเท่าไรไม่เคยจะท้อไม่เคยหวั่นไหว

ขอเพียงยังมีเธออยู่ด้วยกัน...ตลอดไป

L i t t l e . . D a m e

หนูคือทุกอย่างของแม่่ อิสระภาพหมดไป ทุกอย่างทำเพื่อลูก ลูก และลูก

0/5
    Quote Originally Posted by wannit View Post

เมื่อไหร่ล่ะค๊ะ อยากรับขวัญหลานแล๊ววววววววว

คิดดี ทำดี เชื่อในสิ่งที่ดีๆ

0/5

ชอบรูปนี้ค่ะ...เห็นเด็กน้อยยิ้มแล้วมีความสุขค่ะ
    " ความรู้สึกอิจฉาริษยาเป็นเรื่องเสียเวลาเปล่า คิดให้ดีก็จะรู้ว่า.....คุณมีทุกอย่างที่คุณจำเป็นต้องมีแล้ว "

0/5
    คุณน้องน่ารักมากๆเลยค่ะ

เห็นแล้วอยากมีมั้งจังเลยเผื่อจาน่ารักแบบนี้บ้าง อิๆๆๆๆ

อย่าให้ความโลภมาครอบงำจิตใจ

kimissang@hotmail.com

peachpie's Avatar
    peachpie is offline Trusted Member
    0/5
    น้องน่ารักจังเลยคร้า ^___^

wawe's Avatar
    wawe is offline Trusted Member
    0/5
    เห็นน้องหนูแล้ว อยากมีหลานสาวจัง น่ารักดี
    ความง่ายอยู่ที่ปาก ความยากอยู่ที่ทำ
    การรู้จักปล่อยวาง เป็นวิถีทางแห่งความสุขสงบ
    มนุษย์ย่อมได้รับผลของการกระทำของตนเสมอ อาจจะเร็วหรือช้าเท่านั้น

Page 1 of 4 1 2 3 ... LastLast

Comments from Facebook