Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 2 1 2 LastLast
Results 1 to 10 of 12

Thread: วันไม่ได้ตั้งใจ ณ มิวเซียมสยาม

noona_na's Avatar
    noona_na is offline Registered Member
    Warning Points:
    0/5

Talking วันไม่ได้ตั้งใจ ณ มิวเซียมสยาม

อ่าน มา นานมากกก อยากรีวิว ซะหน่อยคะ วันไม่ได้ตั้งใจ ณ มิวเซียมสยาม

วันว่าง ๆไม่มีอะไรทำคะ เลย ไปเปิดหูเปิดตา ดูอะไรใหม่ ๆ
    ได้ยินชื่อเสียงที่นี้มานานแล้ว อยากจะบอกว่า ที่นี้เป็นที่แห่งการเรียนรู้จริง ๆคะ
    คุณพ่อ คุณแม่ พาลูกไปเรียนรู็ได้ สบาย ๆ โดยที่ลูก ๆ ไม่เบื่อแน่นอน
    เพราะเขาทำ ความรู้ ที่นี้ออกมาเป็นเกมส์ เป็นละคร สอดแทรก ความรู็ และสาระ ตามทาง
    ที่เราเดิน ได้อย่างน่าสนใจคะ

ที่นี้ตั้งอยู่ ตรงข้ามโรงเรียนราชบพิตนะคะ แถว ๆ ปากคลองตลาดคะ

เสียค่าเข้า นักศึกษา นักเรียน 50 บาท ผู้ใหญ่ 100 บาท
    มีรอบชมฟรีตอน 4โมงเย็นนะคะ

และ จอดรถ ฟรี 4ชั่วโมงคะ

พร้อมแล้ว ไปดู ภาพกันเลยคะ ออกตัวว่าอาจจะไม่มากและไม่ชัดนะคะ เพราะว่า
    ไม่ได้เอากล้องไป ใช้มือถือ ถ่าย เพราะงานนนี้ไม่ได้ตั้งใจจะไปจริง ๆ คะ ^++++++^

ข้อมูลเพิ่มเติมได้ที่เว็ปนี้นะคะ

http://www.ndmi.or.th/museums/index.html

ขอบคุณพื้นที่ดีดี ที่ SBN คะ

0/5
    เคยไปทำข่าวสมัยเปิดแรกๆ สองปีได้แล้วมั้งคะ เข้าไปเล่นตรงที่เป็นผู้ประกาศข่าว สนุกดี

แล้วก็มีเรื่องบรื๋อๆ ด้วยล่ะ แบบว่าไอ้ตรงที่เป็นเหมือนแผนที่ประเทศไทย มันจะ interact ได้ พี่เจ้าหน้าที่บอกว่า ตอนยังไม่บวงสรวง ระบบไฟขึ้นเอง ติดเอง ดับเองอยู่พักใหญ่ๆ พอไปขอขมาก็ใช้งานได้ปกติค่ะ เหอๆๆ

เค้าบอกว่าจะพยายามเปลี่ยน theme ไปเรื่อยๆ จะได้ไม่เบื่อ แต่ไม่ได้ไปนานแล้วตั้งแต่ทำข่าววันนั้น เท่าที่ดูรู้สึกจะยัง theme เดิมอยู่มั้งคะ พูดแล้วก็อยากไปอีก เป็น museum ที่น่ารัก ทันสมัย อยากให้คนไปกันเยอะๆค่ะ ขอบคุณสำหรับรีวิวนะคะ

[SIGPIC][/SIGPIC]
    My Lovely Singh

noona_na's Avatar
    noona_na is offline Registered Member
    0/5
    ช่ายคะ เปิดมาแล้ว สองปี ^++++++^ ขอบคุณ ที่ติดตามคะ

philosophy_y's Avatar
    philosophy_y is offline Trusted Member
    0/5
    น่าไปเที่ยวมากๆค่ะ ขอบคุณนะคะ
    please, put it in the simpler words.

0/5
    ขอบคุณค่ะ...เป็นสถานที่ที่น่าไปมาก...ไปแล้วไม่เสียตังค์เยอะด้วย..อิอิ
    " ความรู้สึกอิจฉาริษยาเป็นเรื่องเสียเวลาเปล่า คิดให้ดีก็จะรู้ว่า.....คุณมีทุกอย่างที่คุณจำเป็นต้องมีแล้ว "

peeranutt's Avatar
    peeranutt is offline Trusted Member
    0/5
    555

ญาติเราเค้าทำงานที่นั่น เรายังไม่เคยไปเลย

แต่น่าไปมากๆ และคิดว่าจะต้องไปให้ได้ อิอิ

story2lady's Avatar
    story2lady is offline Trusted Member
    0/5
    น่าไปจังคะ ได้ยินชื่อเสียงเรียงนามมาเยอะไม่มีโอกาศได้ไป สักกะที อิอิ
    ✿✿♥♥ Don't worry about people from the past because there's a reason they aren't in your future... ♥♥✿✿

0/5
    แนะนำน้องๆน.ศ.ให้ไปค่ะ เป็นกระทรวงพาณิชย์มาก่อน สวยมากๆ

0/5
    อยากไปนานแล้วแต่ยังไม่มีโอกาสซักที

ขอบคุณสำหรับรีวิวค่ะ

nattarika's Avatar
    nattarika is offline Trusted Member
    Bangkok @ Belgium
    0/5
    เห็นแล้วอยากไปจังเลยอยู่ไม่ไกลด้วย
    ไว้ปีนี้กลับไทยจะลองไปเที่ยวดู เผื่อจะ
    ได้เอามารีวิวบ้าง ขอบคุณสำหรับ
    ภาพนะคะ

Page 1 of 2 1 2 LastLast

Comments from Facebook