Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 4 1 2 3 ... LastLast
Results 1 to 10 of 38

Thread: ทริปแรกกับครอบครัวเล็กๆ @ The Sea-Cret Hua Hin

Warning Points:
    0/5

ทริปแรกกับครอบครัวเล็กๆ @ The Sea-Cret Hua Hin

ครั้งแรกของการรีิวิวในห้องนี้ กับที่พักที่เพื่อนๆหลายคนเคยรีวิวแล้ว แต่งานนี้ เน้น นางแบบเป็นหลักละกันนะคะ เพื่อนๆ รีวิว บรรยากาศของที่นี่เยอะละ มาดูสาวน้อยกับวันพักผ่อนแทนละกันนะ อิอิ
    ที่ The Sea-Cret Hua Hin ค่ะ บรรยากาศน่ารักๆ สบายๆ แถมวันที่ไป ลมเย็นมากก ถึงหนาวแล้วค่ะ เลยทำให้ไปแล้ว มีความสุขที่สุด แต่รูปบรรยากาศ หรือรีวิวห้องพักอาจจะไม่เยอะนะคะ เพราะเจ้าตัวเล็กที่ซนมากก เลยทำให้ไม่ค่อยได้ถ่ายรูปสถานที่ไว้เยอะเท่าไหร่เลย มัวแต่ ต้องวิ่งตามลูกกันค่ะ ไปกันแค่ 3 คนพ่อแม่ลูก ไม่มีใครช่วยเลี้ยง ก็เลยได้ภาพที่มีแต่เจ้าตัวเล็กซะเยอะกว่าอีก หุหุ เชิญชมกันเลยค่ะ
    รูปอาจจะไม่สวยเท่าของคนอื่นๆนะคะ แต่ก็ถือว่า ดูเพลินๆ ละกันค่ะ

ด้านหน้าสุด เคาเตอร์ต้อนรับค่ะ

อาหารเช้า ทั้ง 2 วันนะคะ เป็น กึ่งบุฟเฟ่ เพราะคนพักไม่เยอะค่ะ ไปวันอาทิตย์ กลับวันอังคาร แขกก็เลยไม่เยอะเท่า ศุกร์เสาร์ค่ะ ตักทานได้ แล้วก็สั่งได้เรื่อยๆค่ะ

บรรยากาศตอนกลางคืนนะคะ รูปน้อยหน่อย เพราะอากาศเย็นมากๆๆ ต้องรีบเข้าห้องค่ะ

ต่อไปห้องพักนะคะ อยู่ตึก 2 ชั้น 2 ห้อง 221 ค่ะ ห้องน่ารัก สบายๆ เรียบๆค่ะ

เดินชายหาดซึ่งไม่สวยเท่าไหร่ เลยไม่ค่อยได้ถ่ายอะไรมาก นอกจากถ่ายนางแบบอย่างเดียว หุหุ

แวะเพลินวานวันแรก ก่อนเข้าที่พักค่ะ คนเยอะ เลยถ่ายรูปมาได้ไม่เยอะมากค่ะ เพราะยายตัวเล็กคอยจะวิ่งไปทั่ว กลัวหลง หายไปค่ะ เลยต้องวิ่งตามกันติดๆค่ะ

วันที่ 2 แวะไปไหว้ หลวงปู่ทวดค่ะ ที่วัดห้วยมงคลค่ะ แทบจะไม่มีคนเลยค่ะ เงียบดีจิงๆ เที่ยววันธรรมดา ก็สงบดีนะคะ ไม่พลุกพล่านค่ะ

กลับมา ก็พาสาวน้อยว่ายน้ำค่ะ

วันสุดท้ายก่อนเดินทางกลับก็แวะที่ Premium Outlet ค่ะ แทบจะไม่มีคนเลยค่ะ เห็นอยู่ไม่ถึุง 20 คนได้ เงียบจนน่ากลัว หุหุ นางแบบ เลยโพสท่า น่าดูเลยค่ะ เพราะปลอดคนค่ะ

จบการรีวิวนะคะ จะมีแต่รูปเด็กน้อยซะมากกว่า รีวิวสถานที่พักและสถานที่เที่ยวค่ะ

รีวิว ครั้งแรก คงจะพอดูได้กันนะคะ อิอิ ขอบคุณที่เข้าชมค่ะ หุหุ
    [SIGPIC][/SIGPIC]

รู้ตัวรีเปล่า? เธอทำ้อะไรให้ชีวิตของฉัน มากมายเท่าไรที่ได้จากการที่มีเธออยู่ข้างกัน

เป็นความอบอุ่นของหัวใจ เป็นความยิ่งใหญ่ของทุกวัน เป็นจุดมุ่งหมายและเรี่ยวแรงอันสำคัญ

เพราะว่าเธอนั้นคือดวงใจของฉัน ที่ทำให้ทุกๆวันฉันเดินสู้ต่อล้มและลุกเท่าไรไม่เคยจะท้อไม่เคยหวั่นไหว

ขอเพียงยังมีเธออยู่ด้วยกัน...ตลอดไป

L i t t l e . . D a m e

หนูคือทุกอย่างของแม่่ อิสระภาพหมดไป ทุกอย่างทำเพื่อลูก ลูก และลูก

0/5

Wink

นางแบบน่ารักมากเลย ตาแป๋วเชียว
    ดูreviewนี้แล้วอยากไปเที่ยวบ้างจังเลย

0/5
    Quote Originally Posted by chittiphan View Post
    นางแบบน่ารักมากเลย ตาแป๋วเชียว
    ดูreviewนี้แล้วอยากไปเที่ยวบ้างจังเลย

อิอิ ขอบคุณค่ะ พี่อ้นนน

รู้ตัวรีเปล่า? เธอทำ้อะไรให้ชีวิตของฉัน มากมายเท่าไรที่ได้จากการที่มีเธออยู่ข้างกัน

เป็นความอบอุ่นของหัวใจ เป็นความยิ่งใหญ่ของทุกวัน เป็นจุดมุ่งหมายและเรี่ยวแรงอันสำคัญ

เพราะว่าเธอนั้นคือดวงใจของฉัน ที่ทำให้ทุกๆวันฉันเดินสู้ต่อล้มและลุกเท่าไรไม่เคยจะท้อไม่เคยหวั่นไหว

ขอเพียงยังมีเธออยู่ด้วยกัน...ตลอดไป

หนูคือทุกอย่างของแม่่ อิสระภาพหมดไป ทุกอย่างทำเพื่อลูก ลูก และลูก

nattarika's Avatar
    nattarika is offline Trusted Member
    Bangkok @ Belgium
    0/5
    รูปสวยจังเลยค่ะ บรรยากาศน่าไปพักมากๆเลย
    ที่สำคัญน้องน่ากอดมากกกก ขอยืมน้องมากอด
    หน่อยได้ไหมค่ะ เด็กอะไรน่ากอดจังเลย

ชอบกระโปรงสีชมพูน้องจังน้องใส่แล้วน่ารักมากๆเลย ^0^

strawberrypink@sbn is offline Trusted Member
    1/5

Talking

ถ่ายรูปสวยจังค่ะ นางแบบก็สวยด้วย ขอบคุณสำหรับรีวิวดีๆน่ะค่ะ^^
    ขอบคุณ SBN ค่ะ สำหรับพื่นที่ดีๆๆที่แบ่งปันให้

Suwimon Srisakul
    K-Bank 770-2-04394-2

กติกาของแม่ค้าค่ะ
    1.ถ้าเพื่อนๆต้องการสินค้า โทรมาหาได้เลยค่ะ เพราะไม่ค่อยได้เช็คPM ค่ะ

2. รบกวนถ้าเพื่อนๆโอนเงินมาแล้วรบกวนแจ้งทาง SMS สถานที่จัดส่งด้วยค่ะ

3.ค่าส่งสินค้า ซื้อ 1 ชิ้นคิดค่าส่ง 25 บาท
    ซื้อตั้งแต่ 2 ชิ้นคิดเพิ่มชิ้นละ 10 บาท
    ซื้อครบ 800 บาทส่งฟรีค่ะ

แม่ค้าใจดีค่ะ

StrawberryPink
    081-101-5225

ปุ้มปุ้ยค่ะ

0/5
    Quote Originally Posted by strawberrypink@sbn View Post
    ถ่ายรูปสวยจังค่ะ นางแบบก็สวยด้วย ขอบคุณสำหรับรีวิวดีๆน่ะค่ะ^^
    Quote Originally Posted by nattarika View Post
    รูปสวยจังเลยค่ะ บรรยากาศน่าไปพักมากๆเลย
    ที่สำคัญน้องน่ากอดมากกกก ขอยืมน้องมากอด
    หน่อยได้ไหมค่ะ เด็กอะไรน่ากอดจังเลย

ชอบกระโปรงสีชมพูน้องจังน้องใส่แล้วน่ารักมากๆเลย ^0^
    ขอบคุณสำหรับคำชมนะคะ คุณ nattarika และ คุณ strawberrypink@sbn ค่ะ

0/5
    รีวิวน่ารักจัง ขอบคุณค่ะ

ชอบรูปนี้ที่สุด

wawe's Avatar
    wawe is offline Trusted Member
    0/5
    เป็นรีวิวที่น่ารัก นางแบบสวยใสเห็นแล้วอบอุ่นจังเลย
    ความง่ายอยู่ที่ปาก ความยากอยู่ที่ทำ
    การรู้จักปล่อยวาง เป็นวิถีทางแห่งความสุขสงบ
    มนุษย์ย่อมได้รับผลของการกระทำของตนเสมอ อาจจะเร็วหรือช้าเท่านั้น

0/5
    Quote Originally Posted by me-pat View Post
    รีวิวน่ารักจัง ขอบคุณค่ะ

ชอบรูปนี้ที่สุด
    รูปนี้ เพื่อนๆเหมียวก็ชอบค่ะ บอกว่า ดูอบอุ่น หุหุ ลูกไม่ได้กอดเพราะรักแม่หรอกนะคะ พอดีทรายเข้าเท้าอ่ะคะ เลยจะให้แม่ปัดให้ 555 เลยได้ภาพแบบนี้ออกมาค่ะ อิอิ

Quote Originally Posted by wawe View Post
    เป็นรีวิวที่น่ารัก นางแบบสวยใสเห็นแล้วอบอุ่นจังเลย
    ขอบคุณสำหรับคำชมค่ะ

nickbee is offline Trusted Member
    0/5
    น่าแบบแจ่มจริงๆฮะ น่ารักสุดๆๆ...อิอิ...

คุณแม่ยังสาว คุณพ่อยังหนุ่ม หน้าตาดีกันทั้งบ้านนะครับ

กำลังจะไปหัวหินเช่นกันครับ

รูปสวยทุกรูปเลยครับผม

Page 1 of 4 1 2 3 ... LastLast

Comments from Facebook