Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 4 1 2 3 ... LastLast
Results 1 to 10 of 33

Thread: ขอมอบ ดอกไม้ในสวน นี้เพื่อมวลประชา....

wnonach's Avatar
    wnonach is offline Trusted Member
    Warning Points:
    0/5

ขอมอบ ดอกไม้ในสวน นี้เพื่อมวลประชา....

สวัสดีค่ะ เพื่อนๆชาว เอส บี เอ็น ทุกๆท่าน วันนี้หนึ่งว่างมากมาย ก็เลยเปิดไปดูรูปที่เคยถ่ายเก็บไว้ และมีรูปดอกไม้ตอนหน้าร้อนทีผ่านมานี้แหละค่ะ หนึ่งปลูกเองบ้างและมีความสุขที่เห็นพวกมัน ออกดอกก็เลยถ่ายรูปเก็บเอาไว้ดูเล่นๆ ดูคนเดียวก็กระไรอยู่ นิ อิอิ อยากให้เพื่อนๆได้ดูด้วยอะค่ะ

ไหนๆ ก็มีดอกไม้แล้วเนอะ ก็เลยแถมต้นไม้ตามท้องถนน ในบรรยากาศฤดูใบไม้ร่วงกันนิดหน่อยก็แล้วกันนะคะ ไปดูกันเลยคร้า

ปล รูปอาจจะมีเบลอๆๆบ้างนะคะต้องขอโทษด้วยคร้า

หนึ่งชอบสองต้นขางล่างนี้มากๆเลยค่ะ แต่ตอนนี้มันตายแล้วอะ ลืมรดน้ำจำไม่ได้ว่ากี่วัน น่าจะสามวันได้มั้งค่ะ มันตายง่ายมากแบบว่ากรอบๆเลยนะค่ะ แอบเศร้า

สองจานนี้อยากให้เพื่อนๆทานนะคะ อร่อยอย่างแรงหวานเจี้ยบลูกใหญ่ม้ากกกกกค่ะ

+++++

เธอคนนี้ ขอแจมทุกงานเพื่อนๆทนดูหน่อยก็แล้วกันนะคะ เอิ้กๆๆๆๆ

แถมอีกแล้ว อิอิอิ มันเริ่มมืดแล้วก็หนาวมากด้วยค่ะ ต้องจุดเทียนให้ความสว่างและอบอุ่นขึ้นอีกนิ้ดดดดนะคะ

ขอให้เพื่อนๆ มีความสุขในวันเริ่มต้นการทำงานนะคะ และก็ขอบคุณที่เข้ามาชมล่วงหน้าด้วยคร้า

Have a wonderful time & hugs from me!

Thanks for SBN ka.
    You Can Try Without Succeeding. But You Can Not Succeed Unless You Try!

BIG THANKS FOR SBN
    Thanks Siambrandname Webmaster ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้

0/5
    คุณหนึ่งคะ หุ่นดีซะ
    ถ่ายรูปดอกไม้สวยมากด้วยค่ะ ใช้กล้องอะไรคะ

ต้นไม้หน้านี้ เวลาเดินไปถามถนนลมเย็น ๆ เดินคนเดียวชิลล์ ๆ แล้วได้ฟิวส์เหงาใจจังค่ะ ยิ่งตอนทะเลาะกับแฟนนะ โดนมั๊กมาก

อย่าบอกนะว่าเทียนทั้งหมดอยู่ในบ้านคุณหนึ่ง
    คลาสสิคมากค่ะ วันหลังขอแบบมาจัดโต๊ะอาหารที่บ้านมั่งนะคะ

ขอบคุณสำหรับรีวิวสวย ๆ งาม ๆ ค่า ......
    You know u love me....XoXo "Gossip GirL"
    ติดงอมแงมไม่ได้นอนเลย แง๊ว

amm's Avatar
    amm is offline Trusted Member
    0/5
    ใบไม้เปลี่ยนสีสวยมากเลยค่ะ อยากมีบ้านอยู่ในธรรมชาติแบบนี้บ้างจัง

คุณจขกท ปลูกดอกไม้เก่งจัง ออกดอกเยอะมาก ที่โน่นคงอากาศดี ปลูกกล้วยไม้ในกรุงเทพออกไม่กี่ดอกก็ดีใจแย่แล้วอ่ะค่ะ

ขอบคุณสำหรับรูปสวยๆนะคะ แอบถามนิด อยู่ประเทศอะไรอ่ะจ๊ะ
    Time is like a river. You can not touch the same water twice,
    So enjoy every moment of life...

0/5
    ดอกไม้สวยมากๆๆๆๆเลยค่ะ ปลูกยังไงให้ได้อย่างนี้เนี่ย
    ที่บ้านดอกกุหลาบออกดอกปีละหน ดีใจมาก เกือบจะปิดซอยแถวบ้านเลี้ยง
    ต้นไม่ริมถนนเขียวเอา เขียวเอา ของเรารึ นับใบได้เชียว นี่ขนาดประคบประหงมสุดฤทธิ์แล้วนะเนี่ย
    สวยมากๆเลยค่ะ เก่งจังเลย ปลาบปลื้ม ขอชื่นชมค่ะ

Meesook's Avatar
    Meesook is offline Trusted Member
    0/5
    ใบไม้เปลี่ยนสีสวยโรแมนติกจังเลยค่ะ...

เชอรี่แดงสดน่าหม่ำมากๆ ค่ะ

ขอบคุณที่ถ่ายรูปสวยๆ มาให้ดูกันนะคะ
    .
    ...กรรมอยู่ที่เจตนา... ทำด้วยความตั้งใจดี แม้คิดเห็นไม่ตรงกัน ก็ไม่หวั่นไหว ไม่ต้องกลัวอะไร... ไม่ต้องดิ้นรนไปเรียกร้องอะไรด้วย...คนที่จิตใจพัฒนาแล้ว ย่อมแยกแยะได้ และในที่สุดคนพาลที่เจตนาไม่ดีก็ย่อมแพ้ภัยตัวเอง...

วิธีตั้งกระทู้ตรวจสอบที่ได้ผล เพื่อคำตอบที่รวดเร็ว และมั่นใจ
    วิธีทำให้อ่านความเห็นได้เยอะๆ ต่อหนึ่งหน้า กระทู้นึงจะได้ไม่ต้องยาวเป็นยี่สิบหน้า อ่านได้ในกระทู้นี้ค่ะ http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=51805

0/5
    ดอกไม้สวยๆ ทั้งนั้นเลย ชอบกล้วยไม้เหมือนกันเลยค่ะ คุณหนี่ง
    ช่วงฤดูใบไม้ร่วง ต้นไม้สีสันสวยมาก ขอบคุณมากที่เอาภาพสวยๆ มาแบ่งปันกันค่ะ

greenpark's Avatar
    greenpark is offline Trusted Member
    0/5
    คุณหนึ่งขาสวยจัง แอบอิจฉา แต่แอบติดใจ สตรอเบอรี่อ่ะค่ะ น่ากินมากๆ

0/5

Smile

ขอบคุณสำหรับความสดชื่นที่มอบให้ค่ะ สวยมากๆๆๆๆๆๆ คร้า คุณหนึ่ง น่ารักจัง อิอิอิ น่าไปหาคุณหนึ่งอ่ะ คร้า อิอิอิ
    [SIGPIC][/SIGPIC]@@OrgaN@@♥♥♥.·:*¨¨*:·.A.·:*¨¨*:·.FIVE.·:*¨¨*:·.STAR.·:*¨¨*:·.BUYER.·:*¨¨*:·.♥♥♥

wnonach is offline Trusted Member
    0/5
    Quote Originally Posted by cottonchef View Post
    คุณหนึ่งคะ หุ่นดีซะ
    ถ่ายรูปดอกไม้สวยมากด้วยค่ะ ใช้กล้องอะไรคะ

ต้นไม้หน้านี้ เวลาเดินไปถามถนนลมเย็น ๆ เดินคนเดียวชิลล์ ๆ แล้วได้ฟิวส์เหงาใจจังค่ะ ยิ่งตอนทะเลาะกับแฟนนะ โดนมั๊กมาก

อย่าบอกนะว่าเทียนทั้งหมดอยู่ในบ้านคุณหนึ่ง
    คลาสสิคมากค่ะ วันหลังขอแบบมาจัดโต๊ะอาหารที่บ้านมั่งนะคะ

ขอบคุณสำหรับรีวิวสวย ๆ งาม ๆ ค่า ......

ขอบคุณค่ะ คุณ cottonchef โดนชมเขินนนนเลย แต่อย่าเพิ่งเชื่อในสิ่งที่เห็นนะคะ กร้ากกกๆๆ หนึ่งใช้กล้อง OLYMPUS ค่ะมันบังเอิญดูดีเป็นบางรูปอะค่ะ จริงแล้วถ่ายไม่เป็น ฮาๆๆๆ แล้วเทียนทั้งหมดที่ คุณ cottonchef เห็นนั้นก็เป็นส่วนหนึ่งในบ้านเท่านั้นอะค่ะ อายจัง หนึ่งบ้าคลั่งกับเทียนมากกกค่ะ มีเทียนทุกมุมเลย แฮ่ๆๆๆ ดีใจจังมีคนชอบเหมือนกัน ยินดีมากมายไม่สงวนสิทธิ์คร้า ไว้ถ้าหนึ่งมีแบบสวยๆจะส่งไปให้ดูนะคะ ขอบคุณสำหรับคอมเม้นด้วยค่ะ
    You Can Try Without Succeeding. But You Can Not Succeed Unless You Try!

0/5
    Quote Originally Posted by amm View Post
    ใบไม้เปลี่ยนสีสวยมากเลยค่ะ อยากมีบ้านอยู่ในธรรมชาติแบบนี้บ้างจัง

คุณจขกท ปลูกดอกไม้เก่งจัง ออกดอกเยอะมาก ที่โน่นคงอากาศดี ปลูกกล้วยไม้ในกรุงเทพออกไม่กี่ดอกก็ดีใจแย่แล้วอ่ะค่ะ

ขอบคุณสำหรับรูปสวยๆนะคะ แอบถามนิด อยู่ประเทศอะไรอ่ะจ๊ะ
    ขอบคุณสำหรับคอมเม้นค่ะ คุณ amm หนึ่งว่าน่าจะอยู่ที่อากาศอะนะคะ กล้วยไม้ของหนึ่งออกดอกปีละสองครั้งค่ะ และออกมาทีอยู่นานมาก บางครั้งเกินสามเดือนดอกก็ไม่ร่วง บ้านเราอากาศร้อนไปหน่อย มันเลยออกดอกน้อยมั้งเนอะ หนึ่งเดาเอาอีกแหละ อิอิ หนึ่งอยู่นอร์เวย์ค่ะ ตอนนี้หนาวค่ะ ติดลบทุกวันเลย แต่ยังไม่มีหิมะ ไว้ถ้ามีกล้วยไม้ต้นอื่นออกดอกจะส่งไปให้ดูนะคะ

Page 1 of 4 1 2 3 ... LastLast

Comments from Facebook