Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 2 of 4 FirstFirst 1 2 3 4 LastLast
Results 11 to 20 of 33

Thread: ขอมอบ ดอกไม้ในสวน นี้เพื่อมวลประชา....

wnonach's Avatar
    wnonach is offline Trusted Member
    Warning Points:
    0/5
    Quote Originally Posted by Mamu View Post
    ดอกไม้สวยมากๆๆๆๆเลยค่ะ ปลูกยังไงให้ได้อย่างนี้เนี่ย
    ที่บ้านดอกกุหลาบออกดอกปีละหน ดีใจมาก เกือบจะปิดซอยแถวบ้านเลี้ยง
    ต้นไม่ริมถนนเขียวเอา เขียวเอา ของเรารึ นับใบได้เชียว นี่ขนาดประคบประหงมสุดฤทธิ์แล้วนะเนี่ย
    สวยมากๆเลยค่ะ เก่งจังเลย ปลาบปลื้ม ขอชื่นชมค่ะ
    ขอบคุณ คุณ Mamu ที่เข้ามาชมค่ะ อารมณ์เดียวกันเลยค่ะ รอวันให้ดอกไม้ออกดอก พอมันออกดอกมาก็เที่ยวไปเรียกเพื่อนบ้านมาช่วยดีใจ เอิ้กกกกๆๆๆ มีความสุขจริงๆนะค่ะ ตอนหน้าร้อนหนึ่งไม่อยากไปไหนเลยค่ะ วันศุกร์ทำงานแทบไม่ได้เมื่อไรจะสี่โมงอยากกลับบ้านมาดูต้นไม้ พอวันเสาว์ก็ตื่นแต่เช้ามานั่งเฝ้า จนแฟนงอน ฮาๆๆๆๆๆๆๆๆ แหมคุยเรื่องดอกไม้แล้วหยุดไม่ได้จริงๆๆนะคะเนี่ย! ขอบคุณอีกครั้งค่ะชมหนึ่งซะตัวลอยเลย
    You Can Try Without Succeeding. But You Can Not Succeed Unless You Try!

BIG THANKS FOR SBN

wnonach is offline Trusted Member
    0/5
    Quote Originally Posted by Meesook View Post
    ใบไม้เปลี่ยนสีสวยโรแมนติกจังเลยค่ะ...

เชอรี่แดงสดน่าหม่ำมากๆ ค่ะ

ขอบคุณที่ถ่ายรูปสวยๆ มาให้ดูกันนะคะ

ยินดีมากมายด้วยความเต็มใจคร้า ขอบคุณ คุณ Meesook ที่เข้ามาชมด้วยค่ะ
    You Can Try Without Succeeding. But You Can Not Succeed Unless You Try!

0/5
    Quote Originally Posted by pomme View Post
    ดอกไม้สวยๆ ทั้งนั้นเลย ชอบกล้วยไม้เหมือนกันเลยค่ะ คุณหนี่ง
    ช่วงฤดูใบไม้ร่วง ต้นไม้สีสันสวยมาก ขอบคุณมากที่เอาภาพสวยๆ มาแบ่งปันกันค่ะ
    สวัสดีค่ะ คุณ ป้อม ขอบคุณนะคะที่เข้ามาชม หนึ่งมีความสุขทุกครั้งที่เห็นมันออกดอก เหมือนตัวเองเป็นฮีโร่ ฮาฮา.....ว่าแล้วก็อยากเห็นความสวยงามของสวิสบ้างจัง!

0/5
    Quote Originally Posted by greenpark View Post
    คุณหนึ่งขาสวยจัง แอบอิจฉา แต่แอบติดใจ สตรอเบอรี่อ่ะค่ะ น่ากินมากๆ
    อ้ะ จ้ากกกก คุณผึ้งจ๋า ขอบคุณมากกกกกกนะคะ นั้นมันไม่ใช่อย่างที่คุณเห็นหรอกคร้า อย่าเชื่อในสิ่งที่ท่านเห็น กร้ากกกกกกๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ขอบคุณค่ะที่เข้ามาชม และ wonderful comment ค่ะ

0/5
    Quote Originally Posted by organ_kaviya View Post
    ขอบคุณสำหรับความสดชื่นที่มอบให้ค่ะ สวยมากๆๆๆๆๆๆ คร้า คุณหนึ่ง น่ารักจัง อิอิอิ น่าไปหาคุณหนึ่งอ่ะ คร้า อิอิอิ
    ขอบคุณคร้า คุณ organ ที่เข้ามาชม หนึ่งยินดีอย่างยิ่งด้วยความเต็มใจค่ะ ถ้ามีโอกาศมาหาหนึ่งนะคะ จะทำอาหารให้ทาน อิอิ แต่ถ้าไม่อร่อยไม่ว่ากันน้า เอิ้กกกกกกๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

oum_ja's Avatar
    oum_ja is offline Trusted Member
    0/5
    งามมากค่ะ อยากไปอยู่ตปท.จังเลย

แต่ตอนนี้อยู่ตจว.ก่อนดีกว่า อิอิ
    Love is life.
    And if you miss love,
    you miss life.

ความรักคือชีวิต
    ถ้าคุณพลาดโอกาสที่จะรัก ก็เท่ากับ
    คุณพลาดโอกาสที่จะใช้ชีวิต

Leo Buscaglia

wawe's Avatar
    wawe is offline Trusted Member
    0/5
    ขอบคุณคุณหนึ่งมาก ๆ นะคะ ที่นำรูปสวย ได้บรรยากาศมาก ๆ เลยค่ะ สำหรับพี่ดอกไม้ ต้นไม้ก็ได้ชื่นชมตามสวนท่านอื่นเสียมากกว่า เพราะปลูกไม่ขึ้นค่ะ เมื่อปีที่แล้วไปเที่ยวเมืองเหนือมา ได้แวะชมสวนกล้วยไม้ที่จังหวัดกำแพงเพชร พี่ฝากรูปมาให้ชมนะคะ

ความง่ายอยู่ที่ปาก ความยากอยู่ที่ทำ
    การรู้จักปล่อยวาง เป็นวิถีทางแห่งความสุขสงบ
    มนุษย์ย่อมได้รับผลของการกระทำของตนเสมอ อาจจะเร็วหรือช้าเท่านั้น

0/5
    Quote Originally Posted by oum_ja View Post
    งามมากค่ะ อยากไปอยู่ตปท.จังเลย

แต่ตอนนี้อยู่ตจว.ก่อนดีกว่า อิอิ
    ขอบคุณ คุณ oum_ja ที่เข้ามาชมนะคะ อิอิ พูดไปนั่น อย่ามาอยู่เลยค่ะคิดถึงบ้านจะแย่อยู่แล้ว หนาวก็หนาว อยู่บ้านเราดีแล้วคร้า

0/5
    Quote Originally Posted by wawe View Post
    ขอบคุณคุณหนึ่งมาก ๆ นะคะ ที่นำรูปสวย ได้บรรยากาศมาก ๆ เลยค่ะ สำหรับพี่ดอกไม้ ต้นไม้ก็ได้ชื่นชมตามสวนท่านอื่นเสียมากกว่า เพราะปลูกไม่ขึ้นค่ะ เมื่อปีที่แล้วไปเที่ยวเมืองเหนือมา ได้แวะชมสวนกล้วยไม้ที่จังหวัดกำแพงเพชร พี่ฝากรูปมาให้ชมนะคะ

ว้าวววววววววว กรี้ดดดดดดดดดดดดดดด สวยอะไรอย่างนี้เนี่ย ขอบคุณ คุณพี่แหววมากๆๆๆๆๆๆคร้า หนึ่งขออนุญาต เรียกพี่แหววนะคะ โอ้ยชอบอย่างแรงดอกสวยมากมายยยย พี่แหววถ่ายรูปมาสวยมากค่ะ เห็นแล้วอยากได้ สีสวยด้วยอะค่ะ หนึ่งเคยเห็นที่เชียงใหม่ครั้งเดียวสวนกล้วยไม้ กรี้ดดดซะ ยากมีบ้างจังเยอะดี ขอบคุณพี่แหววมากกกกกกกกกก อีกครั้งนะคะ

Wiarathis's Avatar
    Wiarathis is offline Trusted Member
    0/5

Talking

เห็นจานนี้แล้ว เปรี็ยวปากขึ้นมาเลยค่ะ
    ขอบคุณที่นำภาพสวยๆมาให้ดูนะคะ
    คิดดี ทำดี ได้ดี
    Self-conquest is the greats of victory.

Page 2 of 4 FirstFirst 1 2 3 4 LastLast

Comments from Facebook