Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 3 1 2 3 LastLast
Results 1 to 10 of 29

Thread: รีวิวครั้งแรกพาไปเที่ยวฮาโกะดาเตะกันค่ะ

Warning Points:
    0/5

รีวิวครั้งแรกพาไปเที่ยวฮาโกะดาเตะกันค่ะ

สวัสดีค่ะ ชอบดูเวลาคนอื่นเค้าเขียนรีวิว ก็เลยอยากรีวิวกะเค้าบ้าง
    อาจจะถ่ายรูปไม่ค่อยสวยนะคะ เป็นกล้องดิจิตอลป๊อกแป๊กธรรมดา
    ไปดูกันเลยค่า

ที่จะพาไปเที่ยววันนี้ จะพาไปเที่ยวเมืองฮาโกะดาเตะค่ะ
    เป็นเมืองเล็กๆเมืองนึงของเกาะฮอคไกโด ประเทศญี่ปุ่น
    เมืองนี้มีอะไรดีเหรอคะ เมืองนี้มีจุดชมวิวที่สวยที่สุด เป็น 1ใน 3ของโลกค่ะ ตามไปดูกันค่ะ

นี่เป็นสัญลักษณ์ของเมืองฮาโกะดาเตะ ตั้งอยู่หน้าสถานีรถไฟเลยค่ะ ยิ่งใหญ่อลังการมาก น่ารักดีค่ะ

เพราะเมืองนี้เป็นศูนย์กลางการค้าขาย ก็เลยมีโบสถ์หลายประเทศหน่อย ทั้งรัสเซีย แล้วก็อะไรอีกจำไม่ได้ค่ะ

ที่ไปพักอยู่ใกล้ๆโบสถ์ค่ะ เป็นเหมือนโฮมสเตย์น่ารักๆ เดินขึ้นไปลำบากมากกกก ชันเหลือเกิ๊น
    แต่วิวสวยมากค่ะ

พอตอนค่ำๆเราก็นั่งรถกระเช้าไปชมวิวบนยอดเขาค่ะ ตื่นเต้นๆที่เค้าว่าสวย 1 ใน 3ของโลกจะเป็นไง

นี่แหล่ะค่ะ สวยจริงๆ และหนาวววววว จริงๆ สวยมากค่ะ ได้มาเห็นกะตาแล้วปลาบปลื้มมากค่ะ

0/5

ต่อค่ะ

หลังจากชื่นชมความงามที่สวย1ใน3ของโลกแล้ว ก็หลับสบาย

ตื่นมาก็ไปเปรี้ยวต่อค่ะ
    วันนี้ไปเที่ยวชมสถานที่ท่องเที่ยวสำคัญค่ะ ซื้อทัวร์ท่องเที่ยวที่นั่น ครึ่งวัน
    ไปหลายที่มีเวลาวิ่งเล่นน้อยมาก
    จุดแรกที่พาไปเลย เป็นป้อมดาว 5แฉกค่ะ สมัยโบราณเป็นป้อมปราการ ไว้ดูข้าศึกที่จะบุกเข้ามา
    มองลงไปจะเห็นที่ประทับของกษัตริย์ค่ะ กว่าจะฝ่าเข้าไปได้ หลายชั้นน่าดู
    ข้างบนเค้าจะมีโมเดลตัวเล็กๆเล่าเรื่องราวเกี่ยวกับเมืองนี้ด้วยนะคะ น่าสนใจทีเดียวแหล่ะ

อันนี้เป็นโมเดลตอนน้ำในคลองกลายเป็นน้ำแข็ง ผู้คนก็ตัดน้ำแข็งไปขาย อยากได้น้ำแข็งใสซักถ้วยจัง

จากนั้นเราก็ไปเที่ยวโบสถ์ค่ะ หน้าตาไม่เหมือนโบสถ์หรอกค่ะ เป็นโรงเรียนด้วย เรียกว่าสถานที่สอนศาสนาจะดีกว่า ข้างในเค้าก็มีผลิตภัณฑ์ที่นักบวชหญิงเค้าทำเองนะคะ ขนม ช๊อคโกแลต คุ๊กกี้ อร่อยมากค่ะ

ทัวร์เค้ารีบค่ะ ไปต่อเลย
    ต่อไปไปที่พระราชวังกันค่ะ เป็นที่ประทับและรับรองแขกบ้านแขกเมือง เกือบแย่แหน่ะค่ะ พอดีช่วงที่ไป มีการวางเพลิง เกือบไม่ได้เข้าแหน่ะค่ะ แต่ข้างในสวยมากเลย

หิวแล้วใช่มั้ย ไปแวะกินอาหารที่ตลาดปลากันค่ะ อร่อยที่สุดของแจ้จริงๆหอยเม่น

มืดแล้วเลยไปเดินเล่นริมท่าเรือนิดหน่อย บรรยากาศดีค่ะ อาคารพวกนี้เมื่อก่อนเป็นอาคารสำนักงาน ไม่ก็โกดังเก็บของเดี๋ยวนี้เค้าปรับปรุงให้เป็นร้านค้าต่างๆค่ะ

มุมนี้เป็นมุมที่สวยอีกมุมนึงของฮาโกะดาเตะค่ะ เป็นเหมือนมุมโฆษณาเลยก็ว่าได้
    มีมาถ่ายโฆษณาบ่อยค่ะ คุ้นหน้าตุ้นตามาก

เหนื่อยแล้วกลับบ้านอาบน้ำดีกว่า คืนนี้เราพักที่โรงแรมเล็กๆ มีไม่กี่ห้อง แต่บริการดีมากๆ
    ใครที่ไม่เคยได้เห็นห้องอาบน้ำสาธารณะ เชิญค่ะ พอดีตอนเข้าไปไม่มีคน เลยแอบถ่ายรูปมาฝาก แต่มุมอาบน้ำด้านนอกไม่ได้ถ่ายมานะคะ เดี๋ยวเลือดกำเดาไหล555

ปิดท้ายด้วอาหารชุดใหญ่ ปูสด กุ้งสด อิ่มสบายเลยค่ะ

อิ่มแล้วใช่มั้ยคะ เช้าวันรุ่งขึ้นก็ได้เวลากลับแล้วค่ะ ไว้จะมารีวิวอีกนะคะ ชอบค่ะ
    ไปละค่ะ ปู๊นๆ

ขอขอบคุณที่ติดตามจนจบนะคะ
    และขอบคุณ สยามแบรนด์เนมมากค่ะ

amm's Avatar
    amm is offline Trusted Member
    0/5
    เมืองน่ารักมากเลยค่ะ อยู่ตรงไหนของญี่ปุ่นเหรอค๊ะ ^^" ผู้คนไม่พลุกพล่านดีค่ะ น่าอยู่จัง
    Time is like a river. You can not touch the same water twice,
    So enjoy every moment of life...

0/5
    อยู่ทางเหนือของญี่ปุ่นเลยค่ะ เป็นเมืองเล็กๆน่ารักเมืองนึงของเกาะฮอคไกโดค่ะ
    พอดีไปช่วงปีใหม่ หนาวมากทีเดียวเชียว
    หนาวจนยืนบนบ่อน้ำพุได้เยี่ยงนี้ล่ะค่ะ

oum_ja's Avatar
    oum_ja is offline Trusted Member
    0/5
    อยากไปจังเลยค่ะ

โดยเฉพาะอาหารทานกินมากกกกกกกกกกกกกกกกกกกก
    Love is life.
    And if you miss love,
    you miss life.

ความรักคือชีวิต
    ถ้าคุณพลาดโอกาสที่จะรัก ก็เท่ากับ
    คุณพลาดโอกาสที่จะใช้ชีวิต

Leo Buscaglia

TEDDY07's Avatar
    TEDDY07 is offline Trusted Member
    0/5
    สวยๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
    ขอบคุณ SBN จ๊ะ

หนังสือสวดมนต์ แจกฟรี ฟรี ฟรี
    ขอเชิญเพื่อนๆ SBN รับหนังสือสวดมนต์ฟรี
    เพื่อสวดบูชา ก่อให้เกิดความเป็นสิริมงคล
    แก่ตัวท่านเองและครอบครัว
    หรือจะเอาไปช่วยกันบอกบุญต่อก็ดียิ่งๆขึ้นไปเลยนะจ๊ะ

ตามลิ้งค์นี้เลย
    http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=390560

0/5
    โอ้ น่าไปเหลือเกินค่ะ

wawe's Avatar
    wawe is offline Trusted Member
    0/5
    ขอบคุณคุณMamu ที่โพสภาพบรรยากาศสวย ๆ อาหารน่าทาน มาให้ชมนะคะ
    ความง่ายอยู่ที่ปาก ความยากอยู่ที่ทำ
    การรู้จักปล่อยวาง เป็นวิถีทางแห่งความสุขสงบ
    มนุษย์ย่อมได้รับผลของการกระทำของตนเสมอ อาจจะเร็วหรือช้าเท่านั้น

wannit's Avatar
    wannit is offline Trusted Member
    0/5
    น่าไปจังค่ะ
    ขอบคุณ จขกท สำหรับรูปสวยๆ

เก็บตังค์ๆๆๆ

0/5

มายั่วน้ำลายค่ะ

เมื่อคืนโพสต์ไปหิวไป จะเพิ่มรูปอาหารก็กระตุ้นต่อมน้ำย่อยกระเพาะตัวเอง
    วันนี้เลยมาโพสต์เพิ่มนะคะ

อันนี้เป็นอาหารของที่โรงแรมค่ะ เป็นโรงแรมเล็กๆน่ารัก บริการด๊ดีค่ะ

อันนี้ไปกินที่ตลาดปลาค่ะ

Page 1 of 3 1 2 3 LastLast

Comments from Facebook