Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 4 1 2 3 ... LastLast
Results 1 to 10 of 32

Thread: **~~~ ครั้งแรกก้อ ซีทรู ซีทรู ~~~**

Warning Points:
    0/5

Talking **~~~ ครั้งแรกก้อ ซีทรู ซีทรู ~~~**

ครั้งแรกกับการรีวิว
    พอดีไปเท่วมาหลายวันแล้วแต่ว่าไม่มีเวลาลงเลย
    วันนี้ได้โอกาสเลยเอารูปมาฝากเพื่อนๆ ชาว SBN
    ซีทรูกันแบบเห็นๆเลย........
    ...........................
    ............................
    ...............................
    ....................................

หลังจากที่รอทริปนี้มานานแสนนาน และแล้วสารถีของเราก้อว่างซ้าที
    จริงๆ ตั้งใจจะไป The Zign แต่บังเอิญไปเจอที่นี่เลยแบบว่ากระโดดใส่เลย.....ฮ่า ฮ่า ฮ่า
    ครั้งล่าสุดที่ไป The Rock ที่หัวหินก้อสวยดี แต่เราคาดหวังกับครั้งนี้มากกว่า...
    .................................................
    ...............................................
    ..................................................
    ...............................................
    เวิ่นเว้อ....มานาน เข้าเรื่องซะที...^^
    ก่อนที่จะไปดูรูปต้องบอกไว้ก่อนนะค่ะว่าใช้กล้องมือถือถ่าย ส่วนอีกกล้องคนถ่ายก้อแบบไม่มีเซ้นในการถ่ายรูปเล้ย...(สังเกตจากรูปแนนได้เลย) เฮ้อ น่าเสียดาย ถ้าคนอื่นถ่ายคงจะสวยกว่านี้นะค่ะ

ลืมบอกไปว่าโรงแรมชื่อ Z Through by The Zign อยู่ที่พัทยาค่ะ
    เป็นเครือเดียวกับ The Zign อยู่คนละที่กัน แต่ใกล้ๆกันค่ะ

ขอรีวิวรุปเพิ่มเพราะมีบางคนแอบน้อยใจว่าไม่มีรูปเค้าเลย.....

ได้ฤกษ์ดีวันที่ 19/09/2009

ก้อแบบว่าสบายเพราะไม่ได้เป็นคนขับอ่ะนะ

หน้าโรงแรมค่ะ

ด้วยความตื่นเต้นอยากเห็นห้องเลยไม่สนใจด้านหน้าโรงแรมกันเลย
    มาดูในห้องกันดีกว่า

พักเหนื่อยแล้วเราก้อมีโปรแกรมไปไร่องุ่น Silver lake กัน

ขอหวานไม่แคร์สื่อนิ๊สนึง....

ร้านไอติม เก๋ๆ เสียดายซื้อมาแล้วมัวแต่ขับรถ ATV เลยไม่ได้ชิมเพราะว่าละลายหมด....(- -)*

ตอนกลับจากไร่เลยแวะที่วัดเขาชีจรรย์ ที่เค้าใช้เลเซอร์ยิงที่หน้าผาเป็นรูปพระค่ะ

จนเวลาประมาณเกือบ 6 โมงเราก้อต้องรีบออกมาเพราะมีแพลนจะไป dinner ที่ร้าน ริมผา ที่ต้องรีบเพราะว่าเค้าไม่รับจองโต๊ะ
    ไปถึงคนก้อเยอะมากๆๆๆ ก้อเลยต้องนั่งรอที่สนามหญ้า

วิวถ่ายจากร้าน

สรุปว่าเราได้โต๊ะในร้าน ไม่ได้ติดระเบียงชมวิว เราเลยย้ายร้านเพราะว่าคนขับรถ ( ถ้ารู้ว่าเรียกอย่างนี้ โกรธตายเลย....^__^)
    อยากจะกินอาหารทะเล๊ ทะเล แบบจุใจ แต่ด้วยความหิวเลยไม่มีเวลาถ่ายรูปให้ดูเลยว่าเรากินกันเยอะขนาดไหน
    กลับเข้าที่พักอีกทีก้อเกือบเที่ยงคืนแล้วเลยพลาดชอตสำคัญเลย เพราะว่าจากที่มีคนเคยรีวิวไว้ ช่วงหัวค่ำเค้าจะเปิดไฟสวยมาก
    และแล้วเวลาที่เรารอคอยก้อมาถึง เรารอเวลาที่จะลงเล่นน้ำ ( เหตุผลหลักเลยที่เลือกที่นี่)
    สระส่วนตัวมาก เพราะว่าคนอื่นเค้าหลับกันหมดแล้วอ่ะสิ....555+

พยายามที่จะเอามือปัดหยดน้ำแล้ว แต่ว่ามันได้แค่นี้จริงๆ อีกอย่างคนถ่ายก้อขี้เกียจด้วย
    ที่เห็นมันเป็นกระจกนะค๊า หนาเลย เหยียบได้ แต่ตอนแรกเราก้อยังไม่ค่อยกล้าเท่าไหร่

เช้าวันใหม่ ก้อตื่นไปกินอาหารเช้ากัน สลึมสลือได้อีกง่ะ

[COLOR=magenta]สืบเนื่องมาจากเมื่อวานเรายังเล่นน้ำไม่สะใจ เช้านี้เลยลงอีกรอบ แต่ลงคนเดียวเพราะ......ขี้เกียจอีกแว้ววว[/color]
    หน้าตานี่แบบว่าพึ่งตื่นนนน

ก่อนจะ check out ก้อขอถ่ายรูปซ้าหน่อย เพราะวันที่มาถึงไม่มีเวลาถ่ายรูปเลย

บ้านเราหลังนี้เลย

ช่วงเวลาที่รอเพื่อนๆ เราก้อไปนั่งกิน cake ของโรงแรม ร้านน่ารัก เก๋ๆ

ปราสาทสัจธรรม เป็นปราสาทไม้ สร้างมานานแล้ยังไม่เสร็จเลย

แอบเก๋นั่งรถม้าไปชมวิวถ่ายรูป

ตั้งแต่มาพัทยายังไม่ได้เห็นทะเลยเลย เราเลยตกลงกันว่าจะไปนั่งกินส้มตำที่ชายหาดกัน เด๋วจะหาว่ามาแล้วไม่ถึงทะเล

จริง รูปสวยๆ มีอีกแต่ว่ามันจะเยอะเกินไป เอาเท่านี้ล่ะกันนะค่ะ
    เด๋วไว้ว่างๆ จะมา อัปเดทรูปใหดูอีกนะค่ะ
    ขอบคุณ SBN สำหรับพื้นที่ดีๆ
    ขอบคุณทุกท่านที่ติดตามจนจบนะค่ะ ต้องใช้เวลานานเลยเพราะรูปมันเยอะอย่าว่ากันนะค่ะ
    ต้องขอบคุณ คุณต้าร์ นะค่ะ ที่ทำให้แนนได้ Voucher ที่พักที่แสนจะโรแมนติกขนาดนี้ ประทับใจกับทริปนี้มากๆๆๆ เลยค่ะ
    Noonan

wawe's Avatar
    wawe is offline Trusted Member
    0/5
    คุณแนนรีวิวได้น่ารักจัง ของพี่หมดโปรแล้ว คงไม่ได้หวานแหววแบบนี้ อีกอย่างหนึ่งตอนนี้ไปไหนต้องหนีบคุณหลานจอมซนสองคนไปด้วยค่ะ
    ความง่ายอยู่ที่ปาก ความยากอยู่ที่ทำ
    การรู้จักปล่อยวาง เป็นวิถีทางแห่งความสุขสงบ
    มนุษย์ย่อมได้รับผลของการกระทำของตนเสมอ อาจจะเร็วหรือช้าเท่านั้น

0/5

Talking

Quote Originally Posted by wawe View Post
    คุณแนนรีวิวได้น่ารักจัง ของพี่หมดโปรแล้ว คงไม่ได้หวานแหววแบบนี้ อีกอย่างหนึ่งตอนนี้ไปไหนต้องหนีบคุณหลานจอมซนสองคนไปด้วยค่ะ
    ขอบคุณค่ะ เห็นที่พักสวยดีเผื่อเพื่อนๆ SBN จะได้ดูประกอบการตัดสินใจ ปกติแนนก้อชอบเข้าดูรีวิวห้องนี้หาข้อมูลไว้ไปเท่วค่ะ
    Noonan

Kathy P's Avatar
    Kathy P is offline Trusted Member
    0/5
    Review น่ารักมากเลยค่ะ เห็นแล้วอิจฉาตาร้อน น่าไปมากกกกกกกกกกกก

เดี๋ยวหาคนไปด้วยก่อนนะคะ ^_^ แอบชอบเสื้อน่ารักจริงจังเลยค่ะ
    Kathy Precious

0/5
    กรี๊ดห้องซีทรู อยากไปๆๆๆ เล็งมานานละ ได้แต่เล็งไม่มีโอกาสไปซักที
    จขกทกะคุณแฟนน่ารักมากค่ะ
    รีวิวสนุกมาก เราอ่านไปก็อินด้วย โพสท่าถ่ายรูปน่ารักมากดูแล้ว สดชื่นดี

วันหลังมารีวิวอีกนะคะ ชอบมากๆๆๆเลยอ่า

story2lady's Avatar
    story2lady is offline Trusted Member
    0/5
    คุณแนนน่ารักจังเลยคะ ห้องสวยมากๆๆ บรรยากาศน่าไปสุดๆ มีนั่งรถม้าด้วย (แอบชื่อแนนเหมือนกัน แต่หวานใจ คนละชื่ออะคะ อิอิ)

ขอบคุณนะคะ ที่เอารีวิวสวยๆๆมาฝาก
    ✿✿♥♥ Don't worry about people from the past because there's a reason they aren't in your future... ♥♥✿✿

Dollabhon's Avatar
    Dollabhon is offline Trusted Member
    0/5
    น่ารักจังค่ะ ทั้งเจ้าของกระทู้ และสถานที่ สวีทได้อีกค่ะ

0/5

Wink

Quote Originally Posted by Seaweed_Moji View Post
    กรี๊ดห้องซีทรู อยากไปๆๆๆ เล็งมานานละ ได้แต่เล็งไม่มีโอกาสไปซักที
    จขกทกะคุณแฟนน่ารักมากค่ะ
    รีวิวสนุกมาก เราอ่านไปก็อินด้วย โพสท่าถ่ายรูปน่ารักมากดูแล้ว สดชื่นดี

วันหลังมารีวิวอีกนะคะ ชอบมากๆๆๆเลยอ่า
    ไปเลยๆ เชียร์ขาดใจค่ะถ้าไปไม่เกินสิ้นเดือนนี้มันยังเปน low season ที่พักราคาถูกมากถ้าเทียบกับราคาจริงนะค่ะ ส่วนตัวไม่ได้มีส่วนได้เสียกับเอเจนซี่ไหนนะค๊า แต่แบบว่าได้ที่ voucher ที่พักราคาถูกมากๆๆๆๆ จากพี่ในนี้ค่ะ ทำให้เราไปเท่วที่สวยๆ แพงๆ ( แต่แอบถูก ..อิอิ) ที่สำคัยได้มิตรภาพจากเพื่อนๆ ใน SBN อีกมากเลยยย แต่ไม่แน่ใจถ้าบอก ลอกอิน อาจผิดกฎ ยังงัยหลังไมล์ได้เลย แนนอยากแบ่งปันเพื่อนๆ เหมือนที่แนนได้รับมาค่ะ
    อีกอย่าง ยินดีมากเลย แอบหน้าบาน ^____^ ที่เพื่อนๆชอบรีวิวนะค่ะ
    Noonan

kori's Avatar
    kori is offline Trusted Member
    0/5
    น่ารักมากมายค่ะ
    Swiss ที่รัก

makeberry's Avatar
    makeberry is offline Trusted Member
    0/5
    กรี๊ดดดดดดดดดด อยากไปอ่ะค่ะ
    ตอนเห็นคนอื่นมารีวิวยังไม่ทำให้อยากไปเท่าคุณแนนเลยค่ะ
    โอเคเราจะยอมจ่ายแพงกว่าอีกหน่อย 555
    เพื่อความโรแมนติก (หรือเปล่า)
    ว่าแต่หวานซะจนมีคนอิจฉาเลยค่ะ (เราเอง อิอิ)
    ขอให้รักกันตลอดไปนะคะ

I would rather hurt myself
    Than to ever make you cry
    There's nothing left to say but goodbye

Page 1 of 4 1 2 3 ... LastLast

Comments from Facebook