Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 2 1 2 LastLast
Results 1 to 10 of 15

Thread: limacoco เกาะเสม็ด

Warning Points:
    0/5
    limacoco เกาะเสม็ด สืบเนื่องมาจากงาน ททท. ซื้อ voucher เอาไว้2ชุด แต่เพื่อนเจ้ากรรมด้นบอกไม่ไป เลยเอามาขาย แต่ขายได้แค่ชุดเดียว เลยจัดดารไปซะเลย..หุหุ

3วัน2คืน แต่แถม อีก1คืนเป้น 3คืน พร้อมอาหารเช้าค่ะ
    มีบัตร ลด cocktel 1แถม1 2ใบ
    พายเรือ คายักฟรี 2ใบ
    ลดค่านวด 50 - 2ครั้ง

ถึงแล้วท่าเรือ โชคกฤษฎา มีที่จอดรถ บริการด้วยค่ะ

เรือมาจอดรอแล้ว...ช้าหน่อย.แต่ก็ถึง ...555
    บรรยากาศ มัวๆ เหมือนฝนจะตก..แต่ก็ไม่ตก ...ฟ้าเป็นใจ

พอถึงก็มีเรือเล็กมารับค่ะ พยายามจะรีบลง
    เพราะเรือจอดอยู่เฉยๆมันโคลง..มิฉะนั้น..แซนวิช..มันจะ..

ถึงแล้ว... มาถึงก็ได้ห้องเลยไม่ต้องรอ

มีคนแบกกระเป๋าไปให้..ใช้คำว่าแบก เพระพี่แก แบกทุกใบจริงๆ กระเป๋าเราก็มีล้อนะ แต่เค้าไม่ใช้คะ

ถึงแล้ว ห้อง ซีวิว ที่จองเอาไว้ ก็สะอาดดีนะคะ หรือว่าเพิ่งปรับปรุงใหม่ไม่รู้
    เพราะเพื่อนเคยบอกเอาไว้ ว่าไม่ค่อยสะอาด น้ำไม่แรงแอร์ไม่เย็น
    เราเองตอนแรกก็เสียวๆอยู่เหมือนกันค่ะ แต่พอมาเจอแล้วก้ หายห่วง
    แอร์เย็นมาก...มีตู้เย็นให้ มีน้ำให้วันละ2ขวด

ห้องจะอยู่ชั้น 2 ด้านล่างไม่รู้เป้นห้องอะไร ห้องที่เปิดหน้าต่างเป็นห้องที่เราพักค่ะ

ห้องซีวิว แต่ไม่เห้นวิว..ไม่เข้าใจ555

มีพนักงานมาทำห้องให้ทุกวันค่ะ

ห้องน้ำสะอาดดี น้ำฝักบัวแรงดีคะ แต่ที่ฉีดน้ำสำหรับชัดโครกห้องนี้ค่อนข้างเบา
    มีน้ำอุ่น แต่ต้องค่อยหมุนนะ ใจเย็นๆ เพราะบทมันจะร้อนมันร้อนจี๋เลยอ่ะ ระวังโดนลวก
    มีที่แขวนผ้า มีร่มให้ใช้ มีกระเป๋าให้ใช้ใส่ของ แต่ดูดีๆนะ กระเป๋าห้องนี้ก้นขาด
    เราเองก็ไม่รู้ใส่เดินไปเรื่อยเลย กลับมาห้องแฟนบอกกระเป๋าขาด โชคดีที่ไม่มีอะไรหล่นหาย..

หิวแล้วววว....เพราะก่อนนั่งเรือมาไม่กล้ากิน..กลัวเสียภาพพจน์ 555

ข้าวก็จานละ ร้อยกว่าบาท มื้อนี้ประมาณ สี่ร้อยกว่าค่ะ แต่ว่าอร่อยนะ เข้มข้นดี แฟนเรากิน2จาน เพราะเค้าตัวใหญ่ 55

ไปเดินเล่นดีกว่า..เจอน้องปูกับแมงกระพรุนยักษ์ น่ากลัวมากกก นอนตายบนหาด หลายตัวด้วย
    ขนาดตายแล้ว ยังน่ากลัวเลย เราเลยไปถามพนักงานว่าเล่นน้ำได้มั๊ยมีแมงกระพรุนป่าว พนักงานว่าเล่นได้
    ไม่เป็นไร ไม่มีพิษ แต่ก็ยังกลัวอยู่ดี นึกตอนเราเล่นน้ำสิแล้วถ้าเกิดไปเจอละ แว๊ก..คงจะหลอนพิลึก

เย็นนั้นแฟนเราเล่นน้ำคนเดียว เพราะคลื่นแรง อีกอย่างฝนตกด้วย
    กลางคืนลงมากินข้าวค่ะ สั่งแต่ปลาหมึกนึ่งมะนาว เพราะยังอิ่มอยุ่เลย ก็2ร้อยกว่า อร่อยดีเยอะด้วย

สั่งค๊อคเทล โดยใช้คูปองที่ได้มา 1แก้วแถม 1แก้ว แก้วละ 150-180 บาท
    ชิมแล้ว..แรงเหมือนกันค่ะ แก้วสองเกือบไม่รอด ทางเดินขึ้นห้องยิ่งสูงๆอยู่ด้วย

นั่งได้เกิบ3ทุ่มครึ่งเค้าจะปิดไฟแล้ว เพราะตรงนี้เป้นหาดส่วนตัว ค่อนข้างเงียบค่ะ
    ไม่มีอะไรคึกคัก ส่วนตัวแล้วเราชอบนะ คนละแบบกับหาด ทรายแก้ว หรืออ่าวไผ่เลย..

เช้าแล้ว...มากินอาหารเช้ากันค่ะ

มีก๋วยเตี๋ยว ใส่เครื่องเอง แต่ว่ามันไม่อร่อยเลยอ่ะ น้ำมันที่สีเข้ม เหมือนน้ำซีอิ้วยังไงบอกไม่ถูก สรุป กินอย่างอื่นแทนค่ะ

เช้าๆก็จะมีพนักงาน มาเก้บขยะ และกวาด(เราเห้นว่ากวาดบ่อยมาก) น่าชื่นชม หาดเค้าเลยสะอาด
    มากกว่าหาดของโรงแรมข้างๆ ซึ่ง เราเดินดูแล้ว ถึงแม่ว่าโรงแรมข้างๆจะราคาแพงกว่า แต่ความสะอาดของหาดสู้ไม่ได้เลยค่ะ
    ของลิม่า กวาดบ่อยจริงๆ

มุมนวดค่ะ ตอนเช้าๆ หมอยังไม่มากัน

มุมล้างตัว เวลาเราเล่นน้ำทะเลขึ้นมาจะได้ไม่มีทรายไปเลอะในห้อง ดีมากเลย เพราะเราไม่ชอบเลย
    เวลาไปเที่ยวทะเลแล้วมีทรายติดเข้าไปในห้อง

ถ้าเดินขึ้นไปตรงสุดหาดด้านบนจะเป็นถนน มีรถรับส่งค่ะ ถ้าจำไม่ผิด คนละ100(เฉพาะขาไป)

มีมอเตอร์ไซค์ให้เช่าด้วยค่ะ 1ชม 150/เหมาวันๆละ300 24 ชม.

titled's Avatar
    titled is offline Trusted Member
    0/5
    สวยครับ น่าเที่ยวมากเลย
    ^^Love city glow *deLaCour

0/5

limacoco

แต่เราเช่าแค่ 1ชม.เพราะจะไปกินข้าวเย็นที่อ่าวไผ่ ชอบไปร้าน ซินเวิอร์แซน มีที่พักด้วยแต่ไม่รับจอง และกะไปหาเช่า atv ขี่ด้วยคะ ถ้าเช่าตรงนี้ 1800-
    สรุปไปเช่ามาแล้ว 800-ถูกกว่ากัน เห็นๆ 24 ชม.แต่เราไปเติมน้ำมันมา 80
    ตอนคืนก็โทรไปบอกเค้าๆจะมาเอารถถึงที่จอดเลยคะ กลางคืนก็จอดตรงแถวที่เราเช่ามอเตอร์ไซค์ตอนเช้านั้นแหละค่ะ ไม่เป็นไร แรกๆก้แอบกลัว กลัวรถเค้าหาย แต่ตรงนั้นมียามเฝ้า 24 ชม.ค่ะ

ทางค่อนข้างโหด แบบว่ากินข้าวมา อาจเป็นไส้ติ่งได้ ...
    กลางคืนมืดมาก น่ากลัว ขี่ๆอยู่แฟนเราแกล้งปิดไฟ หลอนมาก
    บางทีเจอคนเดินอยู่ (คนจริงๆ ดูแล้ว เพราะขาไม่ได้ลอย) 555
    ไม่เข้าใจว่ามาเดินมืดๆทำไม?

มื้อเย็นแล้ว กะจะไปดูไฟซักกะหน่อย แต่ควงไฟจะแสดง 3-4ทุ่ม รอไม่ไหว
    เพราะทางกลับที่พักมือเหลือเกิน จริงๆแล้วกลัวอ่ะ

เครปก็มี แต่อันละ50 ชิมแล้ว ไม่อย่อยเยย

ร้านนี่อยู่ติดกับซิลเวอร์แซน กลางคืนร้านนี้จะคึกคัก เพราะร้านอื่นปิดหมด

อาหารมาแล้ว

สปาเก็ตตี้ อร่อยมาก ฝีมือไม่ตกเลย มากี่ครั้งก้อร่อย

หมดนี่ก็ น่าจะ7ร้อย ค่ะ อื่มมากๆ คืนที่2แล้ว หลับดีก่า..

เช้าแล้ว ค่ะ วันที่ 3 อาหารเช้าเหมือนเดิมทุกวัน เหมือนเดิมทุกอย่างจริงๆ เริ่มเบื่อ
    วันนี้เราย้ายห้องไปอีห้องนึงค่ะ แบบมีระเบียง 11.30 พนักงานมาเคาะห้อง เพื่อย้ายกระเป๋า

วูบแรกเข้ามาแอร์ไม่เย็นเลย คอมมันไม่หมุน เลยปิดแอร์แป๊ปนึง มันคงทำงานหนักมั๊ง
    แต่พอตอนกลางคืนก็เย็น ดีค่ะ

มีระเบียงแต่ไม่ได้ออกไปเลย ตากผ้าอย่างเดียว

ห้องน้ำกว้างกว่าห้องเก่า น้ำแรงทุกที่ น้ำอุ่นดี ไม่ร้อนจี๋

ไปขี่รถเล่นรอบเกาะดีกว่าวันนี้ รูปนี้ยืนถ่ายรูปเฉยๆค่ะ ขี่ไม่เป็น ลองขี่แล้วไม่ยากบิดอย่างเดียว แต่กลัวจะตกเขาเลยไม่เอาดีกว่า ให้แฟนขับ

ขึ้นไปจุดชมวิว ไกล โหด เหนื่อย ดำด้วย แต่อยากไป เพราะมันสวย
    ไปถึงครึ้มมาเลย...แต่ไม่ตก บอกแล้วว่าฟ้าเป็นใจ อุอุ

เจอฝรั่งรถพัง..ไม่ใช่รถเสีย แบบว่าล้อหักเลย สงสันโดนเรียกแพงแน่

ไม่รุ้ความผิดใคร แต่แฟนเราบอกว่าไม่แน่ว่าร้านอาจทำรึปล่าว เพราะดูจากล้อหน้าขวา สังเกตุ ว่ามีน๊อต 4 ตัว แต่ใส่แค่ 3ตัวเท่านั้น จงใจรึปล่าวไม่รู้ หรืออาจจะหลุดระหว่างทาง เพราะงั้นเราต้องเช็ครถให้ดีก่อนจะเอาออกมาขับ

กลับมาเล่นน้ำที่lima วันนี้ยอมเปียกเพราะจะพายเรือ อิอิ

หมดแย้ววันที่3
    วันที่ 4ต้องกลับแล้ว.. ส่งท้ายด้วยของหวานก้แล้วกันค่ะ

ขากลับสบายหน่อยได้นั่งเรือเร็ว แป๊ปเดียวถึง

ทริปนี้สนุกมากๆ ...บ๊ายบาย เกาะเสม็ด

ขอบคุณที่ติดตามนะคะ

wnonach's Avatar
    wnonach is offline Trusted Member
    0/5
    เสม็ดยังสวยเหมือนเดิมเน้อ ไม่ได้ไปนานมากกก หาดสะอาดมากน้ำใสเชียวเห็นแล้วคิดถึงบ้านจังเลย อาหาร หน้าตาดีมาก น่าอร่อย เห็นแล้วหิว อิอิอิอิอิ ขอบคุณ จขกท มากนะค่ะสำหรับรูปสวย ๆ
    You Can Try Without Succeeding. But You Can Not Succeed Unless You Try!

BIG THANKS FOR SBN

0/5
    Quote Originally Posted by nj nail View Post

ทริปนี้สนุกมากๆ ...บ๊ายบาย เกาะเสม็ด

ขอบคุณที่ติดตามนะคะ
    ลงท้ายน่ารักจังค่ะ

เคยไปแล้ว ฝนตกหนัก ตอนกลางคืน คลื่นแรงน่ากลัวมาก
    ไฟก็ดับทั้งเกาะเลย เลยไม่กล้าไปอีก
    ขอบคุณสำหรับรีวิวสวย ๆ นะคะ
    You know u love me....XoXo "Gossip GirL"
    ติดงอมแงมไม่ได้นอนเลย แง๊ว

0/5
    ยังสวยเหมือนเดิม......

เคยไปสมัยก่อน...ก่อนที่จะเป็น lima coco...เป็นป้าผู้หญิงใจดีค่ะ(จำชื่อไม่ได้)ห้องพักสะอาด สวย และก็เป็นชั้นๆๆ
    หังจากนั้น พอกลับไปที่อ่าวพร้าวอีกครั้ง....ก็ถูกเปลี่ยนมาเป็น lima coco
    เสียดายค่ะ..เพราะป้าแกให้พักถูกมาก....สมัยก่อนที่ไปอ่าวพร้าว...จะมีของป้าแกนี่แหละค่ะ...ที่ถูกสุด
    ในละแวกนั้น เพราะของป้าจะถูกขนาบไปด้วยที่พัก หรู ราคาสูงงง

ยังสวยเหมือนเดิม...ไม่ได้ไปมาประมาณ 5 ปีได้แล้ว....ทำแต่งาน....

เห็นแล้วต้องจัดกระเป๋าบ้าง..

ขอบคุณเจ้าของกระทู้นะคะ ที่เอาภาพสวยๆมากฝาก ดูแล้วมันทำให้อดใจไม่ไหวเลยค่ะ
    " ความรู้สึกอิจฉาริษยาเป็นเรื่องเสียเวลาเปล่า คิดให้ดีก็จะรู้ว่า.....คุณมีทุกอย่างที่คุณจำเป็นต้องมีแล้ว "

-bow-'s Avatar
    -bow- is offline Trusted Member
    0/5

Cool RE: limacoco เกาะเสม็ด

ก่อนที่จะเปลี่ยนเป็น lima coco เมื่อก่อนชื่อ "โดมบังกะโล" ค่ะ

เจ้าของชื่อ ป้ายุพิน เป็นคนระยองนี่แหละค่ะ

ส่วนรีสอร์ทข้างๆ lima coco คือ "อ่าวพร้าวรีสอร์ท" และ "เลอ วิมาน" ซึ่งเป็นเครือเดียวกันกับ "ปารดี" ที่อ่าวกิ่ว

ส่วนตัวชอบอ่าวพร้าว รองจากอ่าวปะการัง และอ่าวกิ่วค่ะ
    ให้คะแนนเต็มในเรื่องของความเงียบและราคาไม่แพง เหมาะสำหรับคู่รักไปพักผ่อนมากๆค่ะ
    ~ต่อไปนี้ ชั้นจะเป็นคนดูแลหัวใจตัวเอง
    จะไม่ให้ใครมาทำร้ายได้อีกแล้ว~

0/5
    ไปเสม็ด ก็จะไปพักที่เลอวิมาน กับอ่าวพร้าวรีสอร์ท นี่แหล่ะ นานนนนนนนนนนนนนนนนนนนน มาแล้วเมื่อตะก่อนเงียบมาก ที่อ่าวพร้าวเนี้ย ตอนนี้ท่าทางคงจะคึกคัก คิดถึงจังเลย ขอบคุณสำหรับรูปสวยๆค่ะ
    [SIGPIC][/SIGPIC]

Good friends are like stars..... You don't always see them, but you know they are always there.

greenpark's Avatar
    greenpark is offline Trusted Member
    0/5
    ขอบคุณมากนะคะที่เอาวิวสวยๆ เรื่องราวดีๆมาเล่าสู่กันฟัง ไม่ได้ไปเที่ยวทะเลหลายปีแล้ว ไม่มีเวลาทำแต่งาน อีกอย่างกลัวๆว่าเล่นน้ำอยู่จะมีคนมาจับเราส่งกรมประมง

0/5

Once upon a time!

kala krank nueng narn ma laew.....I have been here the last time was 12 years ago , chorb mak kha, lui lui dee, still quiet mai kha? And 20 years ago when I want to call my parent in BKK the residence owner must carry the big set of mobile phone (pen set jing jing kha) put it outside on the beach then I can call kha, Torn narn ah kham kling loei kha, thank you so much for lovely pics kha.

Page 1 of 2 1 2 LastLast

Comments from Facebook