Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 3 of 6 FirstFirst 1 2 3 4 5 ... LastLast
Results 21 to 30 of 55

Thread: อัมพวาน่ารัก...

Ohh's Avatar
    Ohh is offline Trusted Member
    Warning Points:
    0/5

Talking

วัดสวยจังเลยนะคะ แกะสลักทั้งหมด ดูเป็นไทยดีคะ

ชอบบรรยากาศทั้งหมด เหมือนกับว่าย้อนยุคไปในอดีต ซึ่งในเมืองไม่มีบรรยากาศแบบนี้แน่นอน

อาหาร การกินก็น่ารัก น่ากิน สรุปแล้วชอบจริงๆคะ

ขอบคุณพี่ทินีนะคะ ดูรูปแล้วหายเหนื่อยจากการทำงานเลยยย

คิดว่าคงจะต้องหาโอกาสไปเที่ยวให้ได้ซะแล้ววว

U r.. my L i F e

~~> ^ โอ๋ ^ <~~

story2lady's Avatar
    story2lady is offline Trusted Member
    0/5
    อยากไปอัมพวามาก แต่ไม่มีเวลเลย เรียน จันทร์-เสาร์ อาทิตย์ ก็เหนื่อย อยากพักผ่อนเลยอดไปสักที แต่พอเห็นรีวิวแล้วกระตุ้นต่อมอยากไป ผุดๆๆๆๆๆ
    ✿✿♥♥ Don't worry about people from the past because there's a reason they aren't in your future... ♥♥✿✿

Meesook's Avatar
    Meesook is offline Trusted Member
    0/5
    ขอบคุณทุกความเห็นที่เข้ามาดูมาตอบกันนะคะ... อัมพวาน่ารักจริงๆ ค่ะ ถ้าใครได้ลองไปจะติดใจค่ะ

ถ้าไปช่วงฤดูหนาวหน่อย ก็จะได้เห็นหิ่งห้อยตอนกลางคืนด้วยค่ะ หน้าบ้านมีต้นลำพู ก็จะมีหิ่งห้อยมาอยู่เยอะค่ะ แต่ตอนที่ Meesook ไปเดือนกุมภาพันธ์ หิ่งห้อยไม่ค่อยมี แค่เคยไปนั่งเรือดูหิ่งห้อยตอนเดือนพฤศจิกายน โห บนต้นลำพูกระพริบกันพรึบพรั่บ สวยเหมือนไฟคริสต์มาสเลยค่ะ

ให้เบอร์ติดต่ออีกทีนะคะ เห็นเพื่อนๆ พีเอ็มมาถามเยอะเลย บ้านกมลพู เบอร์ 087-411-4113 ราคาประมาณคืนละไม่เกิน 1500 รวมพาเที่ยวด้วยค่ะ เรื่องราคานี่ไม่ค่อยแน่ใจ ต้องลองโทรไปถามเองน่ะค่ะ

Quote Originally Posted by pomme View Post
    เห็นแล้วอยาก ซื้อตั๋วเครื่องบิน บินกลับมาเที่ยวเลย บ้านเรามีที่เที่ยวเยอะดี แต่ที่ทำให้อยากมากขึ้นไปอีก ก็คือปลาท่องโก๋ น่าทานมากนี่ไม่ได้ทานมาหลายปีแล้วค่ะ
    ขอบคุณน้องทินีที่เอารูปสวยๆ รายละเอียดมาฝากกัน แอบหลังไมค์ขอรายละเอียดเรื่องที่พักได้ไหมเอ่ย พรุ่งนี้จะรอดูรูปต่อนะค่ะ
    Good night เช่นกันค่ะ
    Quote Originally Posted by Panor View Post
    Still have not been there yet ka! would like very much to go there once! this year I went to " BANG NAM PHUENG FLOATING MAKET" phra pra daeng ma kha, if I go back next time (to Thailand) kindly let me call you for some details duay na kha, khorb khun mak mai kha for the lovely pics.
    พี่ป้อม พี่ Panor ถ้ากลับมาเมืองไทยแล้วลองไปอัมพวาดูนะคะ น่ารักมากๆ ค่ะ เบอร์ติดต่อดูด้านบนเลยค่ะ...

Quote Originally Posted by nickbee View Post
    เจ้คะบรรยากาศน่าเที่ยวมากๆๆคะ

ธรรมชาติสุดๆๆ โรเมนสุดๆๆด้วยนะคะ

ขอบคุณนะครับ สามีหนูถ่ายภาพสวยจริงๆๆๆ 555+
    แหม... แม่น้องสะใภ้ในฝัน... คือหนูนิคนั่นแหละฝันไปเองย่ะ

Quote Originally Posted by amm View Post
    บ้านพักสวย น่ารักดีค่ะ เคยไปพักเหมือนกันคุุ่ะที่ ณ ปลายโพงพาง ชอบบรรยากาศอัมพวามากๆ เงียบสงบ ยิ่งไปพักวันธรรมดา ไม่มีคนพักเลยอ่ะค่ะ แต่ตลาดน้ำแอ้มว่าคนเยอะไปหน่อย เดินแล้วเบียดกันสุดๆ ของขายก็น่ารักดีค่ะ แต่คนขายเห็นมาจาก กทม ทั้งน้าน
    จริงค่ะ ที่ตลาดน้ำคนเยอะเกิ๊น Meesook อยู่แค่ไม่เกินชั่วโมงก็เหนื่อยแล้วค่ะ รูปที่เห็นนั่นคือไปสองวันค่ะ วันที่สองไปตั้งแต่สิบโมง สะพานโล่งหน่อย ก็เลยมีโอกาสถ่ายรูปเรือได้บ้างค่ะ

Quote Originally Posted by SweetCandyBee View Post
    ปาท่องโก๋น่าทานจังเลยค่ะ เคยไปแต่ไม่ได้ค้างคืน น่ารักจริงค่ะ อัมพวา ขอบคุณคุณทินีรูปสวยมากค่า
    ปาท่องโก๋อร่อยด้วยค่ะ ต้องไปนอนค้างที่อัมพวานะคะ หลับสบายมากค่ะ อากาศดี สงบมากๆ ค่ะ

Quote Originally Posted by AAA View Post
    ร่มรื่น....สบาย ๆ ดีจังค่ะ
    Quote Originally Posted by PrimmRose View Post
    ชอบบ้านพักสไตล์แบบนี่จัง ไว้วันหลังต้องพาคุณสมีหนีลูกไปสวีวี่วีดีก่า
    Quote Originally Posted by wannit View Post
    จ๊าก อยากไป สวยมากเลย
    Quote Originally Posted by story2lady View Post
    อยากไปอัมพวามาก แต่ไม่มีเวลเลย เรียน จันทร์-เสาร์ อาทิตย์ ก็เหนื่อย อยากพักผ่อนเลยอดไปสักที แต่พอเห็นรีวิวแล้วกระตุ้นต่อมอยากไป ผุดๆๆๆๆๆ
    ลองไปพักดูค่ะ น่ารักจริงๆ เจ้าของบ้านที่ไปพักนี่น่ารัก ใจดีมากด้วยค่ะ

Quote Originally Posted by phiphawin View Post
    สวยจังเลยค่า ถ่ายรูปก็สวย มีหลากหลายมุมมองดีจังเลยค่ะ ชอบๆๆๆ
    ขอบคุณค่ะ...

Quote Originally Posted by baiyaa View Post
    ทินี มีสุข

วันหน้า เราไปกัน แบบ ไม่ค้างคืน ( ชั่วคราว ) ได้ป่าวอะ
    เอาดิเจ๊ป๊อป เดี๋ยวลองจัดทริปกันดู แต่ไปวันมันจะเหนื่อยหน่อยนะจ๊ะ... ไปกันตอนหน้าหนาวมั้ย จะได้นั่งเรือดูหิ่งห้อยกันตอนกลางคืน แล้วกลับซักสามสี่ทุ่มน่ะ

Quote Originally Posted by cocoa View Post
    โหย ต้องไปเลยอ่า

ขอราคาหน่อยจ้า
    คืนละไม่เกินพันห้า รวมพานั่งเรือเที่ยววัด เที่ยวตลาด และดูหิ่งห้อยแล้วค่ะ (จำราคาที่แน่นอนไม่ได้อะค่ะ) ลองโทรไปถามเจ้าของบ้านตามเบอร์ข้างบนนะคะ...

Quote Originally Posted by Ohh View Post
    วัดสวยจังเลยนะคะ แกะสลักทั้งหมด ดูเป็นไทยดีคะ

ชอบบรรยากาศทั้งหมด เหมือนกับว่าย้อนยุคไปในอดีต ซึ่งในเมืองไม่มีบรรยากาศแบบนี้แน่นอน

อาหาร การกินก็น่ารัก น่ากิน สรุปแล้วชอบจริงๆคะ

ขอบคุณพี่ทินีนะคะ ดูรูปแล้วหายเหนื่อยจากการทำงานเลยยย

คิดว่าคงจะต้องหาโอกาสไปเที่ยวให้ได้ซะแล้ววว

Meesook ก็ติดใจวัดบางแคน้อยเหมือนกันค่ะ ไม้แกะสลักงามมากๆ คนไทยนี่งานฝีมือเยี่ยมจริงๆ ค่ะ
    .
    ...กรรมอยู่ที่เจตนา... ทำด้วยความตั้งใจดี แม้คิดเห็นไม่ตรงกัน ก็ไม่หวั่นไหว ไม่ต้องกลัวอะไร... ไม่ต้องดิ้นรนไปเรียกร้องอะไรด้วย...คนที่จิตใจพัฒนาแล้ว ย่อมแยกแยะได้ และในที่สุดคนพาลที่เจตนาไม่ดีก็ย่อมแพ้ภัยตัวเอง...

วิธีตั้งกระทู้ตรวจสอบที่ได้ผล เพื่อคำตอบที่รวดเร็ว และมั่นใจ
    วิธีทำให้อ่านความเห็นได้เยอะๆ ต่อหนึ่งหน้า กระทู้นึงจะได้ไม่ต้องยาวเป็นยี่สิบหน้า อ่านได้ในกระทู้นี้ค่ะ http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=51805

0/5
    แต่งบ้านพักน่ารักจิงๆคับ ที่สำคัญ อยากกินปาท่องโก๋ อ่าาาาาา... 5555+

makeberry's Avatar
    makeberry is offline Trusted Member
    0/5
    น่าไปจังเลยค่ะ
    เมื่อไหร่จะมีโอกาสน๊า
    เฮ้อออออออออ

I would rather hurt myself
    Than to ever make you cry
    There's nothing left to say but goodbye

0/5
    บรรยากาศน่ารักจัง รูปถ่ายสวยมากบอกน้องแบงค์ด้วย วันหลังเราไปเช้าเย็นกลับกันเถอะ แต่ถ้าคนเยอะยังงี้ เจ็ก้ไม่สามารถอ่ะ "ไม่ชอบคนเยอะทุกชนิด" ฮิๆๆ ป.ล ห้องพักตอดแอร์ และมียุงหรือเปล่าจ้ะ
    [SIGPIC][/SIGPIC]

Good friends are like stars..... You don't always see them, but you know they are always there.

pt.power's Avatar
    pt.power is offline Trusted Member
    0/5
    เคยไปมาครั้งนึงกะครอบครัวค่ะ

เเต่ว่าไม่ได้พักค้างคืน

ไปเที่ยวๆๆ เดินซื้อของกิน คนเยอะมากๆเรยย

ของกินเยอะสุดๆๆๆๆๆๆๆๆๆเรย พุงปริ้นกลับบ้านเรยอ่าา

โหห คุณ Meesook ถ่ายภาพมาเยอะเรยย

ทำไมเราไม่เหนเจอเยอะเท่านี้น้าาาา

อยากไปอีกเรยยม้าาาา หุหุ
    เสพติด กระเป๋า BranDNaMe ค้า

WaitinG 4 Me ~*
    --MARC Jacobs STAM
    --Balenciaga Work ^^

Jannilicious's Avatar
    Jannilicious is offline Trusted Member
    0/5
    สวยมากกกกก ๆๆๆๆๆ
    บรรยากาศน่าไปพักผ่อนมาก ๆ เลยค่ะ
    ห้องน่ารักจังเลย สีสันสดใสดีัจัง
    วัดสวยมากกก ๆ ชอบมากค่ะ
    ต้องหาโอกาสไปบ้างแล้วค่ะ
    ขอบคุณรีวิวสวย ๆ นะค๊า

0/5

ขอบคุณนะคะ

ดูแล้วชื่นตา ชื่นใจ ได้กลิ่นไอหอมๆ ต้นไม้และดิน ได้ไอเดียสัมมนาปลายปีแล้วเรา เย้..

KAN's Avatar
    KAN is offline Trusted Member
    0/5
    สวยมากเลยค่ะ รีบจดบันทึกด่วนนนนนนนน
    ปล.แต่แอบสงสารหมอฯ อะคะคุณทินี
    [IMG]file:///C:/DOCUME%7E1/Owner/LOCALS%7E1/Temp/moz-screenshot-9.png[/IMG]
    ไม่มีไพร่ ไม่มีำอำมาตย์ มีแต่...พสกนิกร ปวงชนชาวไทย

Page 3 of 6 FirstFirst 1 2 3 4 5 ... LastLast

Comments from Facebook