Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 2 1 2 LastLast
Results 1 to 10 of 11

Thread: พาเที่ยวเกาะสนข้ามฟากเยือนเกาะสอง

pepsi5510's Avatar
    pepsi5510 is offline Trusted Member
    Warning Points:
    0/5

พาเที่ยวเกาะสนข้ามฟากเยือนเกาะสอง

วันหยุดยาวไม่รู้ว่าจะไปไหนดี...หัวหินก็ไปมาบ่อยๆ พัทยา เหอๆๆ รถติด โรงแรมเต็ม ยามกินก็ต้องเหมือนกับไปแย่งกันกิน คนเยอะ โต๊ะเต็ม จะไปนั่งพักผ่อนที่ชายหาด ก็ต้องขับรถหาแหล่งดีๆเงีบยๆ ก็ยาก..พอจะได้หน่อย ก็โดนฟันหัวแบะ พอจะงีบ นอนเล่น เคลิ้มๆ หอยเผาไหมครับ ปูนึ่งไหมครับ ส้มตําไหมครับ...ฯลฯ พอดีไม่ได้นอน.

อย่ากระนั้นเลย...ไปที่มันไกลๆหน่อยดีกว่า วันนี้จะพาไปพักผ่อนที่เกาะสนกันดีกว่าครับ..ถ้าเพื่อนๆที่เคยไปแล้ว จะรู้ว่าเยี่ยมขนาดไหน..

ออกเดินทางจาก กทม 6 โมงเช้า กว่าไปถึงชุมพรก็ปาเข้าไปร่วมๆเที่ยง ..แต่ไม่ลืมแวะห้องอาหารแม่สาหร่าย..และขอบอกว่า น้ำพริกกะปิที่แม่สาหร่าย อร่อยจริงๆ อิอิ และก็ฟรีด้วย พอกินเสร็จ ก็ตีขึ้นระนองอีก ร้อยกว่ากิโล...ถ้าเพื่อนๆจะไป...ให้ดูดีๆนะครับ เพราะก่อนถึงจังหวัดระนอง จะมีทางแยกเล็ก ป้ายจะเขียนว่า ท่าเรืออันดามัน...นั่งแหล่ะ เลี้ยวเลย..ขับเข้าไป 4-5 กิโล ก็ถึงครับ...ที่จอดรถดีมาก มีหลังคากันแดดให้ด้วย ไม่ต้องจอดกลางแจ้ง อีกทั้งมีคนคอยดูแลให้ด้วย...

จอดรถเรียบร้อย จะมีพนักงานโรงแรมอันดามันจะมาช่วยยกกระเป๋าให้ ไม่ต้องหิ้วให้หนักครับ..อิอิ จากนั้นก็เดิน ไม่ถึง 10 เมตร เข้าด่าน ตรวจคนเข้าเมือง เพื่อข้ามฟากโดยทางเรือ เพื่อไปเกาะสน....อิอิ

ถึงขั้นตอนนี้ ก็ใช้เพียวบัตรประชาชนครับ...เพื่อกรอกเอกสาร และเสียอีกเพียง 30 บาท ทาง ตม. จะให้เอกสารเข้าเกาะสนซึ่งเป็นของพม่า....ต้องเก็บไว้ให้ดีๆครับ ต้องใช้เข้าเมืองเค้า กับ กลับเข้าบ้านเรา...อิอิ อย่าทําหาย...เมื่อผ่านด่านตรง ตม.แล้วก็เดินอีกนิดหน่อย เป็นเส้นทางเพื่อไปที่เรือ เฟอร์รี่...ตัดข้ามผ่านทะเล

ใครที่ไม่อยากเดิน ก็ติดรถเข็นกระเป๋าไปก็ได้ครับ เร็วดี...5555 พอถึงท่าเรือ...โปรดสังเกต ทะเลฝั่งไทย อิอิ ปลาตัวจิ๋วเดียว...น้ำทะเลก็...5555

บ้านเราอุดมสมบูรณ์ ในน้ำมีปลา ในนามีข้าว...ต่อครับ..พอขึ้นเรือเฟอร์รี่..นี่ก็บรรยากาศภายในเรือ อีกทั้ง วิว ทะเล...จ้าๆๆๆๆๆ

ทีเห็นหอคอยสูงๆหลังคาสีส้ม...นั่นเป็นท่าเรือใหม่ จะทางการ จะย้ายไปตั้งใหม่..แต่ตอนนี้ยังครับ ยังอยู่ที่เดิม.

นั่งเรือข้ามทะเลเพื่อไปเกาะส่วนตัวของทางพม่า และเป็นที่ตั้งของโรงแรมอันดามันคลับก็ 40 กว่านาทีครับ..ก็จะถึงท่าเที่ยบเรือฝั่งพม่า...งวดนี้ต้องจ่ายอีก..280 บาท เพื่อผ่านด่านเข้าพม่าครับ...และเพื่อนๆดูให้ดีๆ..อิอิ ดู ทะเลและปลาของเค้าครับ...

เป็นไงครับ...ปลา บักเอ็กๆๆเลย...พอตรวจเรียบร้อย ก็จะมีรถบัสใหญ่ของโรงแรมมารับเข้าที่พักครับ...ขับขึ้นเขาอีก กิโลกว่าๆ...เป็นที่ตั้งของโรงแรม ที่อยู่บนเขา...ภาพถ่ายนี้ยืมมานะครับ...ถ่ายจากที่สูง...ที่ตั้งของโรงแรม อันดามันคลับ

และทางเข้าโรงแรม..55555 สิงห์ตัวใหญ่เชียว..อุ๊ๆๆ อย่าลืม ลูบ ปากเค้าด้วย...จะได้เฮงๆ...และอย่าเอานิ้วไปแทง ตูดเค้า นะครับ...เดี๋ยวจะหมดตูด จ้าๆๆๆๆๆ

เมื่อเข้าไปแล้ว...ทางขวามือจะมีนักดนตรีเล่นให้ฟังแบบ สดๆ...ไม่ใช่ ฮิบฮอบ หรือ คลาสสิค นะครับ...แต่เป็นเพลงพื้นเมืองของพม่า....ผมเคยให้แกเล่น..เพลง เต่ากินผักบุ้ง นึกว่าแกเล่นไม่ได้...5555 ที่ไหนได้ แกเล่นให้ฟัง เลยต้องให้ ทิป...

เช็คอินเรียบร้อย...ตกแล้วคืนละ 1950/วัน ...พร้อมอาหารเช้าจ้าๆๆๆๆ...
    เสร็จก็มีพนักงานโรงแรมสาวๆสวยๆ พาไปล๊อบบี้..นั่งพักก่อน พร้อมด้วยน้ำกระเจี๊ยบ เย็นๆอีก 1 แก้ว....55555 ฟรีๆๆๆๆๆ....จึงขึ้นห้องพักได้..

นี่ก็บรรยากาศจากในห้อง มองออกมา...อิอิ สวยป่ะ..

และก็บรรยากาศยามค่ำมืด ของตัวโรงแรม...

และอีกห้องที่สาวๆขาดไม่ได้คร๊าบบบ.....ห้องปลอดภาษี จ้าๆๆๆๆๆ

และก็ห้องเสี่ยงดวง ยามพักผ่อน....พักผ่อนนะครับ...อย่าเล่นจนลืมตัว..ถ้าโชคดีก็รวยไป แจ๊คพอตอาจแตก...2-4 แสนบาท อิอิ

ถ้าไม่ชอบโจรแขนเดียว ก็อาจจะขึ้นไปชั้นบน เพื่อเล่น เกมส์พนันอย่างอื่นก็ได้ครับ...
    หรือไม่ชอบเล่น ก็อาจจะนั่งฟังเพลง หรือนั่งเล่นในห้องอาหารก็ได้ เปิด ตลอดคืนเลย...อิอิ.....

วันนี้ขอรีวิวเท่านี้ก่อนนะครับ...ไว้ผมจะเอามาเล่าใหม่ อิอิ และอย่าลืม..

ยังไงก็โทรจองไว้ก่อนก็ดี กันห้องเต็ม
    ให้จองห้องวิวทะเลนะครับ สวยมาก
    ถ้าไม่มี ห้องวิวเกาะสองก็ OK จะเห็นบ้ามเมืองชุมชนชาวพม่าครับ
    ถ้าชอบเสี่ยงดวง..แนะให้แลกชิป จ้าๆๆๆ เพราะถ้าเราแลกชิป คือชิปตาย(คือเอามาแลกเงินสดไม่ได้) 1 หมื่นบาท จะได้ห้องฟรี 1 คืน และการที่จะได้เงินสดคืน..คงต้องใช้วิธีนี้ครับ...

เอาชิปตายไปเล่น...พอเราชนะเกมส์ ทางบ่อนก็จะจ่ายเป็น ชิปเป็น(คือแลกเป็นเงินสดได้) เราก็เก็บชิปเป็นเอาไว้....แล้วก็ใช้ชิปตายเล่นใหม่ครับ...

หมายเหตุ......ชิปตายกับชิปเป็น ให้ดูดีๆครับ เดี๋ยวจะใช้ผิด...
    เพราะชิปตายสีเหรียญจะสีอ่อนกว่าชิปเป็นนะครับ. นอกนั้นเหมือนกันหมด...55555

และห้ามเอากล้องถ่ายรูปเข้าไปนะจ๊ะ....ที่เอามารีวิว บางรูปก็แอบถ่ายจากโทรศัพท์ บางรูปก็ไปเอามาจาก google จ้าๆๆๆๆ

ส่วนถ้าอยากเที่ยวบ้านเมือง พม่า...ก็มีทัวร์นําเที่ยว โดยทางเรือ ขึ้นฝั่งพม่า..เสียคนละ 250 บาทจ้าๆๆๆๆ.....แต่ขอบอกนะครับ...คุณไปแล้ว ระวังกระเป๋าตังค์ดีๆ และพวกเด็กๆที่เข้ามาขอตังค์...ถ้าให้ไป 1 คน จะตามมาอีก 10 คน ......ดังนั้นอย่าให้..และกุมกระเป๋าตังค์ให้แน่นๆ.....

ถ้าเพื่อนได้ไป....ขอให้ โชคดี รวยๆๆนะครับ...

จ่ายให้น้อย ขนกลับให้มาก

อย่าจ่ายมาก จะไม่มีให้ขนกลับนะครับ.....อิอิ
    กาลเวลาเป็นเครื่องชี้ตัวตนแห่งคน.
    ยินดีต้อนรับเพื่อนๆเข้ากลุ่ม Buddha Pra เพื่อเรียนรู้และถามปัญหาต่างๆเกี่ยวกับพระเครื่องที่คุณมี ด้วยความเต็มใจและจริงใจ การแบ่งปันความรู้ เป็นกุศลอันใหญ่หลวง.

http://siambrandname.com/forum/forumdisplay.php?f=72

wawe's Avatar
    wawe is offline Trusted Member
    0/5
    เหงามาก ๆ ต่างจากเมื่อห้า-สิบปีที่ผ่านมา งวดที่แล้วไปมา สรุป กินฟรี อยู่ฟรี แถมน้ำหอมสองขวด กระเป๋า Kipling หนึ่งใบค่ะ
    ความง่ายอยู่ที่ปาก ความยากอยู่ที่ทำ
    การรู้จักปล่อยวาง เป็นวิถีทางแห่งความสุขสงบ
    มนุษย์ย่อมได้รับผลของการกระทำของตนเสมอ อาจจะเร็วหรือช้าเท่านั้น

Kesara's Avatar
    Kesara is offline Trusted Member
    0/5
    ""WOw.............. อยากไปจัง พี่เป๊ปซีรีวิวบ่อยๆนะคะ ชอบๆๆ

Ohh's Avatar
    Ohh is offline Trusted Member
    0/5
    น่าไปจัง

อยากไปเสี่ยงดูอ่า

ขอบคุณ K.pepsi นะคะ
    U r.. my L i F e

~~> ^ โอ๋ ^ <~~

0/5
    อยากกินน้ำพริกแม่สาหร่ายจัง
    [SIGPIC][/SIGPIC]

summer's Avatar
    summer is offline Trusted Member
    0/5

คุณแม่ทุกสถาบัน!!

อยากไปบ้างจังเลย ช่วงนี้ไฟเริ่มมอดแล้ว คริคริ

ขอบคุณรีวิวดีๆน่ะครับ
    ยังไม่รวย "อยู่อย่างรวย" ไม่มีวันรวย
    ยังไม่จน "อยู่อย่างจน" ไม่มีวันจน

BB: 20E8CD96

080-0078988

Ryu's Avatar
    Ryu is offline Trusted Member
    0/5
    อยากไป.................ดู คาร์เทียย
    i love NISSAN MARCH

nickbee is offline Trusted Member
    0/5
    ยังไม่เคยไปเลยครับผม

ขอบคุณนะครับผม เก็บภาพสวยๆๆมาฝากอีกนะครับผม

AAA is offline Trusted Member
    0/5
    เคยไปเมื่อนานมาแล้ว.....ก่อนกลับสิบนาทียังมีตังเต็มเป๋า...

....ไหงพอรถมารับ..ตังหมดเป๋าเลยค่ะ

สังคมเริ่มแตกแยก ความคิดเริ่มแตกต่าง คนไทยเริ่มไม่รักในสิ่งเดียวกัน
    เกิดจากอะไร สาเหตุมาจากไหน จุดจบจะเป็นอย่างไร
    ในเมื่อสิ่งที่รักสิ่งที่บูชา ไม่ใช่สิ่งเดียวกันอีกต่อไป

0/5
    เคยไปมาเหมือนกันค่ะ ได้มานิดหน่อยเลยรีบหนีกลับพร้อมคุณแม่
    ทิ้งพี่สาวคนสวยกับเพื่อนไว้ที่นั้นเลยค่ะ ... ไปละ ... ขอเอาตัวรอดก่อน

Page 1 of 2 1 2 LastLast

Comments from Facebook