Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 2 of 4 FirstFirst 1 2 3 4 LastLast
Results 11 to 20 of 32

Thread: มาแบบลูกทุ่งครับ...

pepsi5510's Avatar
    pepsi5510 is offline Trusted Member
    Warning Points:
    0/5
    Quote Originally Posted by phiphawin View Post
    น่าทานมากเลยค่ะ วิวิก็สวยมาก แต่ถามหน่อยนะคะ...คลองผาภูมิเนี่ยอยู่ที่ไหนคะ เคยได้ยินแต่ชื่อทองผาภูมิ กาญจนบุรี
    เหอๆๆๆๆๆขอโทษครับ...อิอิ ทองผาภูมิ ม่ายยช่ายยยคลองผดุง เฮ้ยยไม่ใช่ คลองผาภูมิ

ติดคําว่าคลองไปหน่อย...ขอโทษก๊าบบบ

ครับคุณ pui_iup ก็มีหลายตัวครับ...ที่จะเอาไปไหนยามท่องเที่ยวจะใช้ canon A1 บอร์ดี้ดําครับ...ใช้เลนสื canon ef 28-80 mm ขนิดครอบจักรวาลแบบกระทัดรัดครับ..

ภาพนี้ถ่ายจากกล้อง canon eos5d 17-35

ภาพนี้ถ่ายจากกล้อง leica m6ttl 50 f.2.0

2 ภาพบนถ่ายที่ พัทยา ฮาร์ทร๊อค คาเฟ่ ครับ...

ส่วนนางแบบด้านล่าง อิอิ สาวสวยขอแจม....คร๊าบบบบ
    กาลเวลาเป็นเครื่องชี้ตัวตนแห่งคน.
    ยินดีต้อนรับเพื่อนๆเข้ากลุ่ม Buddha Pra เพื่อเรียนรู้และถามปัญหาต่างๆเกี่ยวกับพระเครื่องที่คุณมี ด้วยความเต็มใจและจริงใจ การแบ่งปันความรู้ เป็นกุศลอันใหญ่หลวง.

http://siambrandname.com/forum/forumdisplay.php?f=72

Kesara's Avatar
    Kesara is offline Trusted Member
    0/5
    น่าไปจัง บรรยากาศ ดีจริงๆ

0/5
    Quote Originally Posted by pepsi5510 View Post

ภาพนี้ถ่ายจากกล้อง leica m6ttl 50 f.2.0

2 ภาพบนถ่ายที่ พัทยา ฮาร์ทร๊อค คาเฟ่ ครับ...

ส่วนนางแบบด้านล่าง อิอิ สาวสวยขอแจม....คร๊าบบบบ

นางแบบสวยจังอ่ะ
    You know u love me....XoXo "Gossip GirL"
    ติดงอมแงมไม่ได้นอนเลย แง๊ว

0/5
    ถ่ายรูปมาสวยจังเลยค่ะ เห็นแล้วอยากไปเที่ยวอีกจัง เคยไปนามมาแล้วละค่ะ เป็นเหมืองแร่ ที่เมืองกาญจนบุรีเหมือนกัน บรรยากาศเหมือนในรูปนะค่ะบนเขา อากาศดี ทานอะไรก็อร่อยไปหมดค่ะ....

pepsi5510 is offline Trusted Member
    0/5
    Quote Originally Posted by pomme View Post
    ถ่ายรูปมาสวยจังเลยค่ะ เห็นแล้วอยากไปเที่ยวอีกจัง เคยไปนามมาแล้วละค่ะ เป็นเหมืองแร่ ที่เมืองกาญจนบุรีเหมือนกัน บรรยากาศเหมือนในรูปนะค่ะบนเขา อากาศดี ทานอะไรก็อร่อยไปหมดค่ะ....
    ครับ...เป็นเหมืองแร่เก่า คนที่นั่นเรียก ป่าคิตตี้ ครับ...
    ที่รู้ชื่อนี้..เพราะน้องชายของเพื่อน ผู้ใหญ่ชัย เป็นผู้ใหญ่บ้านที่นั่น เคยพาไปเที่ยว พูดง่ายๆว่าไปนั่งห้าง...คือปลูกเรือนชั่วคราว เพื่อส่องสัตว์ ไม่ใช่ส่องแบบใช้ปืน ผา หน้าไม้ นะครับ...มีแค่กล้องส่องทางไกล กับกล้องถ่ายรูปเป็นอาวุธ ครับ อิอิ.....แต่ขอบอกว่า ยุงตัวเป้งๆเลย 5555 จะใช้ยาทากันยุงก็ไม่ได้ เดี๋ยวพวกสัตว์ป่าจะได้กลิ่น มันจะไม่เข้า.
    กาลเวลาเป็นเครื่องชี้ตัวตนแห่งคน.
    ยินดีต้อนรับเพื่อนๆเข้ากลุ่ม Buddha Pra เพื่อเรียนรู้และถามปัญหาต่างๆเกี่ยวกับพระเครื่องที่คุณมี ด้วยความเต็มใจและจริงใจ การแบ่งปันความรู้ เป็นกุศลอันใหญ่หลวง.

http://siambrandname.com/forum/forumdisplay.php?f=72

0/5

Talking

ป่าคิตตี้นี่ใช่ที่พวกรถออฟโรดชอบไปลองรถกันรึเปล่าคะ
    ชื่อคุ้นๆเหมือนพี่ชายเคยไปอ่ะจ้า
    [SIGPIC][/SIGPIC]

จะแน่วแน่แก้ไขในสิ่งผิด
    จะรักชาติจนชีวิตเป็นผุยผง
    จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง
    จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา

pui_iup is offline Trusted Member
    0/5

Cool

Quote Originally Posted by pepsi5510 View Post
    เหอๆๆๆๆๆขอโทษครับ...อิอิ ทองผาภูมิ ม่ายยช่ายยยคลองผดุง เฮ้ยยไม่ใช่ คลองผาภูมิ

ติดคําว่าคลองไปหน่อย...ขอโทษก๊าบบบ

ครับคุณ pui_iup ก็มีหลายตัวครับ...ที่จะเอาไปไหนยามท่องเที่ยวจะใช้ canon A1 บอร์ดี้ดําครับ...ใช้เลนสื canon ef 28-80 mm ขนิดครอบจักรวาลแบบกระทัดรัดครับ..

ภาพนี้ถ่ายจากกล้อง canon eos5d 17-35

คุณ PEPSI 5510ค่ะ

ปุ้ยก็ชอบถ่ายภาพเหมือนกันค๊า ... ถนัด DSLR มากกว่า ปุ้ยมีน้องหนอน 450D ค่ะ

ei ei ei

(=^_^=)
    ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว

อยากสูง หรือ ต่ำ ก็เลือกทำกันเอาเองเน้อ

0/5
    Quote Originally Posted by pui_iup View Post
    คุณ PEPSI 5510ค่ะ

ปุ้ยก็ชอบถ่ายภาพเหมือนกันค๊า ... ถนัด DSLR มากกว่า ปุ้ยมีน้องหนอน 450D ค่ะ

ei ei ei

(=^_^=)

DSLR เป็นกล้องที่ดีมากตัวนึงครับ..แต่ต้องแลกมาด้วยงบประมาณที่สูงพอสมควร แต่ถ้าลงทุนครั้งเดียว ก็ใช้ได้เลย ไม่ต้องใช้อุปกรณ์ประกอบต่างๆให้มากมาย...ยิ่งรุ่น DSLR-Link ยิ่งเยี่นมเลย เหอๆๆๆ แต่ต้องมีความรู้ในด้านโปรแกรม PS บ้าง ใช้ในการตบแต่ง แก้ไข แบบไม่จํากัดความคิดครับ.อิอิ ไอ้ผมก็ถ่ายภาพไปเรื่อยๆ ถ้ามีเวลา ตามจริงแล้ว ผมไม่ค่อยมีความรู้เท่าไหร่เกี่ยวกับการถ่ายภาพ ก็อาศัยการเรียนรู้ไปเรื่อย ครับ...

ส่วนคุณ newsguy ป่าคิตตี้ ที่พวก off road ชอบไปลองรถ ถูกต้องครับ...และทุกวันนี้สัตว์ป่าก็หายากขึ้น แบบว่า มันหนีลึกเข้าไป...เพราะโดนรบกวน.

pui_iup is offline Trusted Member
    0/5

Cool

DSLR เป็นกล้องที่ดีมากตัวนึงครับ..แต่ต้องแลกมาด้วยงบประมาณที่สูงพอสมควร แต่ถ้าลงทุนครั้งเดียว ก็ใช้ได้เลย ไม่ต้องใช้อุปกรณ์ประกอบต่างๆให้มากมาย...ยิ่งรุ่น DSLR-Link ยิ่งเยี่นมเลย เหอๆๆๆ แต่ต้องมีความรู้ในด้านโปรแกรม PS บ้าง ใช้ในการตบแต่ง แก้ไข แบบไม่จํากัดความคิดครับ.อิอิ ไอ้ผมก็ถ่ายภาพไปเรื่อยๆ ถ้ามีเวลา ตามจริงแล้ว ผมไม่ค่อยมีความรู้เท่าไหร่เกี่ยวกับการถ่ายภาพ ก็อาศัยการเรียนรู้ไปเรื่อย ครับ...

ส่วนคุณ newsguy ป่าคิตตี้ ที่พวก off road ชอบไปลองรถ ถูกต้องครับ...และทุกวันนี้สัตว์ป่าก็หายากขึ้น แบบว่า มันหนีลึกเข้าไป...เพราะโดนรบกวน.

คุณ PEPSI 5510 ค่ะ

เท่าที่ดูจากรูปที่คุณ PEPSI นี่ฝีมือไม่ใช่ย่อยเลยนะค่ะ ถึงปุ้ยจะมีน้องหนอน 450D

กล้องอะดีค่ะ เลนส์คิทก็ดี เเต่ฝีมือปุ้ยอะไม่ดีเอง 555+

ไม่ว่าจะใช้กล้องอะไรในการถ่ายภาพก็เเล้วเเต่ เเต่ปุ้ยว่าสิ่งสำคัญในการถ่ายภาพคือเราต้องใส่ใจใน

ทุกรายละเอียด เเละองค์ประกอบด้วยค่ะ ^^
    ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว

อยากสูง หรือ ต่ำ ก็เลือกทำกันเอาเองเน้อ

0/5
    พอเห็นรูปแล้วนึกถึงสมัยที่เรียนมหาวิทยาลัยเลย ชอบไปเที่ยวกันแบบนี้แหล่ะ แต่ตอนนี้ วัยประมาณนี้ "ป้าแก่แล้วจ้า" ฮ่าๆๆ ขอบคุณสำหรับรูปสวยๆคำบรรยายดีๆ นะค่ะ
    [SIGPIC][/SIGPIC]

Good friends are like stars..... You don't always see them, but you know they are always there.

Page 2 of 4 FirstFirst 1 2 3 4 LastLast

Comments from Facebook