Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 3 1 2 3 LastLast
Results 1 to 10 of 22

Thread: ไปเที่ยวกาญฯกันมั้ยคะ

Warning Points:
    0/5

Wink ไปเที่ยวกาญฯกันมั้ยคะ

สวัสดีค่ะ แอบไปเที่ยวเมืองกาญมา เลยนำรูปมาฝากเพื่อนๆค่ะ เผื่อใครอยากไปเที่ยวกาญฯในอีกมุมมองหนึ่ง ที่นี่ก็เป็นตัวเลือกที่น่าสนใจทีเดียวค่ะ

ส่วนมากจะเป็นรูปที่พักนะคะ เพราะลิกับแฟนไม่ได้ออกไปเที่ยวที่ไหนเท่าไหร่ เพราะรีสอร์ทบรรยากาศดีมาก จนทำให้เรา2คนไม่อยากออกไปไหนเลยค่ะ

งั้นเรามาดูรูปกันเลยดีกว่านะคะ..

รีสอร์ทแห่งนี้ชื่อ อินจันทรี เพราะที่นี่มีต้นอินกับต้นจัน จริงๆแล้วที่นี่มีต้นไม้ใหญ่เยอะมากค่ะ
    เหมือนเค้าพยายามอนุรักษ์ไว้ ทำให้ที่นี่ร่มรื่นมากค่ะ แค่เดินเข้ามาก็รู้สึกสดชื่นมากๆแล้ว^^

ที่นี่ ห้องพักจะแบ่งเป็น2โซนคือ ส่วนอาคารห้องพัก กับส่วนที่เพิ่งสร้างเสร็จคือวิลล่า

ตรงนี้คือส่วนแรกที่เวลาเข้ามารีสอร์ทจะเจอค่ะ คือส่วนอาคารห้องพักกับlobbyและreception
    (ของจริงสวยกว่านี้เยอะเลยค่ะ)

เดินตรงมาอีกหน่อย จะเป็นแม่น้ำแคว ที่นี่อยู่ติดแม่น้ำแควค่ะ ใกล้ๆกับสะพานข้ามแม่น้ำแคว
    จะมีห้องพักเป็นอาคารชั้นเดียว หันหน้าเข้าหาแม่น้ำ

เดินถัดมาจะเป็นระเบียงริมน้ำ ตรงนี้ขอบอกว่าลมเย็นมากค่ะ วิวก็สวยมากเพราะอยู่ตรงโค้งน้ำพอดี

นางแบบจำเป็น

ตรงระเบียงนี้ ถ้าเดินลงไปตามทาง จะเป็นทางไปสู่ส่วนของที่พักโซนVillaค่ะ
    ลิชอบทางเดินไปมากเลยค่ะ มันเหมือนเดินไปสู่อาณาจักรเล็กๆ ที่มีไม้ใหญ่ปกคลุม

ขึ้นเนินไปนิดนึง จะเริ่มเห็นบ้านพักแล้วค่ะ

เราทำถูกกิเลสเขา...เขาก็ว่า...เราดี
    เราไม่ทำถูกกิเลสเขา...เขาก็ว่า...เราไม่ดี

0/5
    ขึ้นมาก็จะเจอวิลล่าเป็นหลังๆ ทั้งหมด6หลังค่ะ มีสระว่ายน้ำอยู่ตรงกลาง ว่ายไปดูวิวไป เพลิ๊นเพลินค่ะ แต่สระที่นี่ลึกใช้ได้เลย

เราพักกันห้องนี้ค่ะ

แต่จริงๆ อยากพักห้องนี้มากกว่า แต่พนง.บอกว่ามีคนจองแล้ว แต่ก็ไม่เห็นมีใครเข้ามาพักเลย T.T

อันนี้คือด้านในห้องค่ะ

เราทำถูกกิเลสเขา...เขาก็ว่า...เราดี
    เราไม่ทำถูกกิเลสเขา...เขาก็ว่า...เราไม่ดี

0/5
    ขากลับ คุณแฟนบอกว่าไหนๆก็มาเที่นวกาญฯแล้ว น่าจะแวะไปเที่ยวกันสักหน่อยนะ
    พอดีว่าลิกับแฟนชอบเรื่องประวัติศาตร์เหมือนกัน
    เราเลยไปทางรถไปสายมรณะกันค่ะ เราไปตรงจุดที่เป็นทางรถไฟโค้งเลียบภูเขาอ่ะค่ะ เพื่อนๆคงเห็นภาพนี้กันบ่อยๆแล้ว

เราจอดรถกันตรงสถานีถ้ำกระแซ แล้วตัดสินใจจะเดินไปบนทางรถไฟ เพื่อข้ามไปอีกฝั่ง

ตอนแรก ก็ไม่ได้ดูน่ากลัวอะไร คนเดินกันเยอะแยะ แต่พอเดินไปได้สัก50เมตร ขาเริ่มสั่น เหงื่อตกเต็มหน้าเลยค่ะ -__-'

สุดท้าย เลยขอยอมแพ้ ไม่ไหวจริงๆค่ะ

0/5
    อ๊ากกกกกกกกกกกกกกกกกก ...นู๋มะลิ ชุดนี่ "ฆ่ากันให้ตายไปเลยดีกว่า" ไม่ย้อมมมมมมมมมม

[SIGPIC][/SIGPIC]

Good friends are like stars..... You don't always see them, but you know they are always there.

0/5
    ขอปิดท้ายรีวิวด้วย อาหารละกันนะคะ

มาคราวนี้เราทานร้านเดิม ทุกวัน ทุกมื้อเลยค่ะ เพราะอร่อยมากๆๆๆ

ร้านนี้ชื่อ ร้านแพคุณอี๊ด อยู่ใกล้ๆรีสอร์ทเลยค่ะ ตัวร้านจะเป็นแพ ลมเย็นมากๆ
    บรรยากาศดีแนวลูกทุ่ง ส่วนอาหารก็รสชาติแบบรสมือชาวบ้าน ถูกอกถูกใจกันสุดๆงานนี้

หน้าตาอาหารอาจจะดูธรรมดานะคะ แต่รสชาติไม่ธรรมดาเลยค่ะ พูดถึงก็น้ำลายสอ
    อาหารแนะนำคือหมี่กรอบ ยำปลาดุกฟู ปลาคังผัดฉ่า กุ้งพล่า
    ใครผ่านไปแถวนั้น ลองแวะไปได้ค่ะ อย่างอื่นก็อร่อยค่ะ

อันนี้คือหมี่กรอบ อร่อยสุดๆๆๆๆๆๆ ลิทานคนเดียว2จานเลย

ขอบคุณที่ติดตามชมนะคะ

สำหรับรายละเอียดที่พัก เพื่อนๆสามารถจองโดยตรงกับทางรีสอร์ทได้เลยค่ะ
    เพระราคาจองผ่านเอเจนซี่ ไมได้แตกต่างกันเท่าไหร่ค่ะ

***จริงๆแล้วรีสอร์ทแห่งนี้สวยมากค่ะ แต่ถ่ายรูปไม่ค่อยขึ้นเท่าไหร่ ยังไงแวะไปอุดหนุนกันได้นะคะ

Drmoonoi's Avatar
    Drmoonoi is offline Trusted Member
    0/5
    รูปสวย บรรยากาศดี นางแบบงามค่ะ

ขอบคุณเจ้าของกระทู้กับภาพที่พักที่แสนจะสบายตามากๆด้วยนะคะ แอบคิดถึงภาพบ้านตา-ยายที่อยู่ริมน้ำ ซึ่งตอนนี้โทรมไปมากๆ นึกถึงฝันอันนึงที่อยากทำ คือมีที่พักริมน้ำเงียบๆแบบในรูปสักหลัง ไว้หนีความเป็นเมือง

แต่แอบขอถามนิดนึงนะคะ ว่าท่าทางยุงท่าจะชุมอยู่เหมือนกันนะเนี่ย??

0/5
    น่าไปมากๆค่ะ ดูร่มรื่นเย็นสบายจัง

0/5
    Quote Originally Posted by Drmoonoi View Post
    รูปสวย บรรยากาศดี นางแบบงามค่ะ

ขอบคุณเจ้าของกระทู้กับภาพที่พักที่แสนจะสบายตามากๆด้วยนะคะ แอบคิดถึงภาพบ้านตา-ยายที่อยู่ริมน้ำ ซึ่งตอนนี้โทรมไปมากๆ นึกถึงฝันอันนึงที่อยากทำ คือมีที่พักริมน้ำเงียบๆแบบในรูปสักหลัง ไว้หนีความเป็นเมือง

แต่แอบขอถามนิดนึงนะคะ ว่าท่าทางยุงท่าจะชุมอยู่เหมือนกันนะเนี่ย??
    ตอนแรกก็แอบคิดว่าที่นี่จะมียุงเยอะค่ะ แต่ผิดคาด ไม่ค่อยมียุงเลยค่ะ

mol199's Avatar
    mol199 is offline Trusted Member
    0/5
    บรรยากาศดูร่มรื่น และเงียบสงบมากเลยอ่ะ ลิจ๋า เหมาะแก่การไปหวีตเป็นอย่างมากนะ....อิ อิ

ปล. ชอบทางเดินไปวิลล่า จัง
    *¤°•°• --» (¯`v´¯) «-- •°•°¤*
    ท่องไว้ .... เก่าไม่ไป ใหม่ก็ต้องไม่มา ....

0/5
    Quote Originally Posted by srichardson View Post
    อ๊ากกกกกกกกกกกกกกกกกก ...นู๋มะลิ ชุดนี่ "ฆ่ากันให้ตายไปเลยดีกว่า" ไม่ย้อมมมมมมมมมม
    หนูยอมให้พี่ใส่ชุดนี้เดินห้างละกัน ส่วนหนูใส่เดินริมสระ โอเค๊

Quote Originally Posted by jachamai View Post
    น่าไปมากๆค่ะ ดูร่มรื่นเย็นสบายจัง
    ใช่เลยค่ะ ร่มรื่นมากๆ อากาศเย็นด้วย อารมณ์คล้ายไปเขาใหญ่เหมือนกันค่ะ

Quote Originally Posted by mol199 View Post
    บรรยากาศดูร่มรื่น และเงียบสงบมากเลยอ่ะ ลิจ๋า เหมาะแก่การไปหวีตเป็นอย่างมากนะ....อิ อิ

ปล. ชอบทางเดินไปวิลล่า จัง

อิอิ ถูกต้องค่ะพี่มล

Page 1 of 3 1 2 3 LastLast

Comments from Facebook