Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 3 of 6 FirstFirst 1 2 3 4 5 ... LastLast
Results 21 to 30 of 58

Thread: Summer in Sweeden Episode I in UKLUM.

Meesook's Avatar
    Meesook is offline Trusted Member
    Warning Points:
    0/5
    ชอบบรรยากาศหยั่งงี้จังเลย ดู relax อ่า... เป็นการพักผ่อนจริงๆ อยากไปมั่ง...

Quote Originally Posted by KeRoRo View Post
    เจ้ คะ หนูจอง น้องอายุ 14 กับ 12 อะค่ะ

เด็กต่างชาติใช้งานได้แล้ว ละ

อุ้ยเปรี้ยวปาก เด้วคราวหน้า หนูบินไปด้วยนะ
    ต้องแย่งกันหน่อยนะคะคุณน้อง...
    .
    ...กรรมอยู่ที่เจตนา... ทำด้วยความตั้งใจดี แม้คิดเห็นไม่ตรงกัน ก็ไม่หวั่นไหว ไม่ต้องกลัวอะไร... ไม่ต้องดิ้นรนไปเรียกร้องอะไรด้วย...คนที่จิตใจพัฒนาแล้ว ย่อมแยกแยะได้ และในที่สุดคนพาลที่เจตนาไม่ดีก็ย่อมแพ้ภัยตัวเอง...

วิธีตั้งกระทู้ตรวจสอบที่ได้ผล เพื่อคำตอบที่รวดเร็ว และมั่นใจ
    วิธีทำให้อ่านความเห็นได้เยอะๆ ต่อหนึ่งหน้า กระทู้นึงจะได้ไม่ต้องยาวเป็นยี่สิบหน้า อ่านได้ในกระทู้นี้ค่ะ http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=51805

JuNeJuNe's Avatar
    JuNeJuNe is offline Trusted Member
    0/5

ชอบบรรยากาศแบบนี้จังค่ะพี่นีน่า

สบายๆ ชิลๆ ^^

oh22's Avatar
    oh22 is offline Trusted Member
    0/5
    เห็นอาหารแล้วน้ำลายสอเลยคะ
    ทั้งๆที่เราอื่นส้มตำจะตายอยู่แล้ว 555555555

อยากหายใจลึกๆ อากาศคงดีมากๆๆเลยคะ

asiaticia's Avatar
    asiaticia is offline Trusted Member
    0/5

Thumbs up

พี่นีน่า...
    น่าเที่ยว
    น่ากิน(แต่ไม่ค่อยน่ากินสำหรับหนูเพราะไม่กินอาหารทะเล --")
    และน่ารักกันทุกคนเลยค่ะ
    "อย่าแตะต้องอดีตมาริยงของพ่อ ให้สายน้ำดำเนินต่อไป

มาริยงจะสมรักแต่แผ่นดินจะสูญสิ้น มาริยงจะสูญเสียแต่แผ่นดินจะสมดุล

ไปกับอนาคตได้แต่ต้องไม่ลืมอดีต... อดีตต้องเป็นมิตรกับปัจจุบัน... ปัจจุบันต้องเป็นฉันท์มิตรกับอนาคต

หากเรารู้ว่าพรุ่งนี้จะเป็นอย่างไร จะไปอย่างไร จะจบอย่างไร แล้วชีวิตเราจะมีความหมายอะไร"

0/5
    ปีหน้าไปด้วยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยย
    ----:: Brief Olive / Vert Fonce ... i'm !oving u ::----

0/5
    ขอบคุณสำหรับรูปสวยๆ นะคะ เห็นรูปเด็กๆสนุกสนานทำให้เรามีความสุขตามไปด้วย

ปล.คุณลูกน่ารักมากๆค่ะ

0/5
    เห็นของกินแล้วหิวค่ะ ครอบครัวอบอุ่นมั่ก ๆ
    Wish Lists !!!!

Jumbo Red

0/5
    Quote Originally Posted by teamteam View Post
    หุหุ พี่นีน่ากลับมาแล้ว ที่โน่นบรรยากาศดีมาก สวยอ่ะคับ อิจฉา ๆ อิอิ

ว่าแต่ของกินน่าอร่อยขนาดนั้น อ้วนขึ้นอีกนิดก็ยอมใช่ไม๊คับ กร๊าก
    ฮัลโลน้องทีม คราวนี้พี่กินแบบ "ลืมโลก" เลยอ่ะ ยิ่งดืมไวน์ตามด้วยนะ อุ้ย.อย่าให้เซด

Quote Originally Posted by ople View Post
    แอบหนีไปกินกุ้งกะปูมานี่เอง มิน่าหละ คิดว่าเจ๊หายไปไหนซะอีก
    น้องแพท เจ๊ว่าจะโทรหายังไม่ได้โทรเลยนะเนี้ย

Quote Originally Posted by hippo2517 View Post
    เจ๊...3สาวน่ารักจังเลยค่ะ อาหารแบบนี้อ้วนก็ยอมแระเด๋วค่อยมาลดเอาทีหลังก็ได้นร๊า
    คุณปู่ยังซู่ซ่าอยู่เลยค่ะไม่แก่เลย
    อายุหกสิบหน่อยๆแล้วคุณปู่ต้องดีใจแน่ๆเลย ขอบคุณจ้ะน้องตั๋น

Quote Originally Posted by DenMark View Post
    ตอนแรกกะจะบอกว่า อยากทานปู เลื่อนๆ ลงมา ไม่ทานแล้วครับ ขอเปลี่ยนนนนนนนนน กร๊ากกกกก

ไอ้ลูกนี้ที่ฝรั่งเศสนี่ก็มีครับ เปรี้ยวม๊ากกกกกกกกกกกกกกกกก

ปล. ท่าประคองผลไม้เจ๊ เด่นเห็นแล้วคิดมากอ่ะ ดูเหมือนๆ ตอนที่เจ๊บันฯ ประคองหม้อข้าวหม้อแกงลิงเลย ก๊ากกกกกก

น้องเด่น เดี๋ยวรอดู Episode ต่อไปนะมีตอนประคองอย่างอื่นเด้ดกว่านี่อีกจะบอกให้ อิๆๆ

Quote Originally Posted by KeRoRo View Post
    เจ้ คะ หนูจอง น้องอายุ 14 กับ 12 อะค่ะ

เด็กต่างชาติใช้งานได้แล้ว ละ

อุ้ยเปรี้ยวปาก เด้วคราวหน้า หนูบินไปด้วยนะ
    เอาจริงดิ ยังขาดพี่เลี้ยงลูกอยู่นะน๊อตโตะ

Quote Originally Posted by joby View Post
    เจ๊ขา มือจับลูกแดงๆหน่ะรู้เลยว่าอายุ ยี่สิบแปด คิกๆ
    หน้าก้อแค่สามสิบเองนะจ้ะคุณน้อง หุๆๆ

Quote Originally Posted by aeh View Post
    ลูกสาวเจ๊สวยมากมาย
    ขอบคุณค่ะ

Quote Originally Posted by clumsylady View Post
    เห็นของกินแล้วไม่แปลกใจเลยที่เจ๊กลับมาหน้าตาอิ่มเอิบได้ขนาดนี้
    เห็นบรรยากาศแล้วน่าอิจฉาจังเลยอ่ะจ้ะ

ปล. ลูกสาวสวยเหมือนใครน๊า
    หน้าบานจนหุบไม่ลงเลยแหล่ะจ้ะน้องเมย์

Quote Originally Posted by Meesook View Post
    ชอบบรรยากาศหยั่งงี้จังเลย ดู relax อ่า... เป็นการพักผ่อนจริงๆ อยากไปมั่ง...

ต้องแย่งกันหน่อยนะคะคุณน้อง...
    พอดีเลยพี่เลี้ยงลูกคนละคน ฮิๆๆ

Quote Originally Posted by JuNeJuNe View Post
    ชอบบรรยากาศแบบนี้จังค่ะพี่นีน่า

สบายๆ ชิลๆ ^^
    หายใจได้โล่งปอดเลยแหละจ้ะน้องจูน เลยอัดอากาศจนตัวกลมเลย

Quote Originally Posted by oh22 View Post
    เห็นอาหารแล้วน้ำลายสอเลยคะ
    ทั้งๆที่เราอื่นส้มตำจะตายอยู่แล้ว 555555555

อยากหายใจลึกๆ อากาศคงดีมากๆๆเลยคะ
    อากาศหายใจได้โล่งจมูกและน้ำก็สะอาดด้วยค่ะ สามารถรองน้ำจากก๊อกดื่มได้เลย

Quote Originally Posted by asiaticia View Post
    พี่นีน่า...
    น่าเที่ยว
    น่ากิน(แต่ไม่ค่อยน่ากินสำหรับหนูเพราะไม่กินอาหารทะเล --")
    และน่ารักกันทุกคนเลยค่ะ
    เค้ามี มีทบอลกับมันฝรั่ง เป็นอาหารประจำชาตินู๋ทานเจ้าสองตัวนี่ก้อแล้วกันนะค่ะ

Quote Originally Posted by cocoa View Post
    ปีหน้าไปด้วยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยย
    อะ..เกาะกระเป๋าไปกันให้หมดนี่แหล่ะ เสียดายอ่ะไม่ได้เอาลูกสาว (น้องไบลธ์) ไปซักนางเลยเพราะว่ากระเป๋าเต็มไม่มีที่เลย

Quote Originally Posted by robert View Post
    ขอบคุณสำหรับรูปสวยๆ นะคะ เห็นรูปเด็กๆสนุกสนานทำให้เรามีความสุขตามไปด้วย

ปล.คุณลูกน่ารักมากๆค่ะ
    เหมือนกันเลยค่ะ เห็นเด็กได้วิ่งเล่นเต็มที่ มีอากาศดีๆ และทานข้าวกันได้คนละเยอะๆแล้ว "ชื่นใจ" ลูกชายนี่บอกว่าไม่อยากจะกลับเลยละค่ะ
    [SIGPIC][/SIGPIC]

Good friends are like stars..... You don't always see them, but you know they are always there.

0/5
    Quote Originally Posted by yamroll View Post
    เห็นของกินแล้วหิวค่ะ ครอบครัวอบอุ่นมั่ก ๆ
    ขอบคุณค่ะ
    [SIGPIC][/SIGPIC]

Good friends are like stars..... You don't always see them, but you know they are always there.

0/5
    พึ่งคลอดน้องป่าวครับเนี่ย
    พี่คับสองทุ่มหรือสองโมงเช้าฮาๆๆ
    มันน่าจะเอารูปพระอาทิตย์เที่ยงคืนมาใส่ด้วยเด้อคับเด้อ

Page 3 of 6 FirstFirst 1 2 3 4 5 ... LastLast

Comments from Facebook