Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 5 1 2 3 ... LastLast
Results 1 to 10 of 43

Thread: [Super Show] ฝนตกไม่กลัว กลัวไม่ตก...อิอิ...<<<@Veranda Resort & Spa>>>

nickbee is offline Trusted Member
    Warning Points:
    0/5

Talking [Super Show] ฝนตกไม่กลัว กลัวไม่ตก...อิอิ...<<<@Veranda Resort & Spa>>>

สวัสดีสมาชิกชาว Siambrandname ทุกท่านครับ
    วันนี้น้องนิคได้มีโอกาศไปเที่ยวพักผ่อน คลายเครียดกับคุณเพื่อนมาครับ
    ที่ Veranda Resort & Spa ครับ (สมาชิกหลายท่านคงเคยได้ไปพักมาบ้างแล้วครับ)
    ในการพักครั้งนี้ได้มีโอกาศพักห้อง
    Jacuzzi sea-view อยู่ฝั่ง Veranda Sky ครับได้พักชั้นที่ดีที่สุดของห้อง Jacuzzi คือชั้น 6 ครับ
    (ชั้น 7 ไม่ไหวครับราคาแพงเกินไปครับ แต่เขามีสระนำ้ในตัวเองครับเป็นชั้นเลย)

เริ่มรูปเลยดีกว่าครับผม เพื่อเป็นตัวเลือกในการไปพักหัวหินครับ

บรรยากาศอาคารสถานที่

ในห้องกันเลยครับ ได้ชั้น 6 ครับไม่มีแตะแกลงบังสายตาเหมือนชั้น 4-5 น่าสงสารชั้น 4 เห็นเสาไฟฟ้าด้วยครับ

ไปเล่นนำ้กันดีกว่าครับ ร้อนมากๆครับ..อิอิ..ขอโทษด้วยนะครับรูปบางรูปลงไม่ได้ครับ

บรรยกาศตอนกลางคืนครับผม สวยมากๆๆชอบมากกว่ากลางวันอีกครับ

บรรกาศในห้องตอนกลางคืนครับ

อาหารเช้าครับถ่ายนิดหน่อยนะครับ

กระเป๋าในร้านขายของฝากน่าซื้ออมากมายครับราคา XXXX บาทครับ..อิอิ..แต่ไม่ได้ซื้ออะครับ

จุดเด่น

1. สถานที่โดยรูปถือว่าตกแต่งได้สวยครับผม มีบางจุดที่แปลกๆแต่ก็สวยอีกแบบครับ
    2. การบริการของพนังงานดีมากๆครับ ยิ้มแย้มเต็มใจบริการอย่างเต็มที่ครับ
    3. บรรยากาศในห้องพัก ได้รับการออกแบบตกแต่งอย่างดีเลยครับ อุปกรณ์ทุกชิ้น จัดวางอย่างสวยงาม
    4. ตัวรีสอร์ทติดชาดหาดเลยครับ สะดวกแก่การเล่นนำ้ทะเล
    5. ที่จอดรถถือว่าอยู่ในระดับดีเลยครับ เยอะดีครับ
    6. มีผ้าขนหนูบริการทุกที่เลยครับ(ชอบมากครับ)
    7. อาหารเช้าเดี่ยวนี้มีให้เลือกเยอะกว่าเก่ามากๆครับ
    8. ได้พักผ่อนจริงๆๆครับ เงียบสนิทๆ เงียบจนน่าใจหาย 555+
    9. เตียงนอนใหญ่มากๆครับให้นอนคนละเตียงเลย

จุดด้อย

1. Veranda Sky อยู่ห่างทะเลครับ มีถนนเล็กๆกั้นระหว่าง ส่วนนี้กับเฟสเดิมของรีสอร์ท แต่ก็ทดแทนด้วยการออกแบบของห้องพัก
    2. สระว่ายนำ้มีใบไม้เยอะ (แต่ตรงนี้รับได้ครับเพราะมีต้นไม้อยู่กลางสระเลยครับหลายต้น
    3. ทางเดิน ตอนกลางคืนมืดไปครับเดินไม่ค่อยเห็นทาง
    4. ไม่ค่อยชอบพนักงานรับรถเลยครับ หน้าโหดเกินไป
    5. การ Check-out ไม่มีของขวัญให้เลยอะครับ(ไปทุกที่ได้อะครับ)
    6. แสงไฟในห้อง ในส่วนที่ต้องการ เช่น หน้าอางล้างหน้าน้อยเกินไปแบบมากๆๆครับ

ในการมาเที่ยวในครั้งนี้ นิคถือว่ารีสอร์ทแห่งนี้ ตอบสนองความต้องการของ นิคได้ในระดับดี ครับผมให้คะแนน 90% เลยครับผม นิคชอบความสบายของสีที่เลือกใส้คือสีฟ้าอ่อน
    แต่ยังไงที่นี้ก็เป็นที่พักที่ทำให้ประทับใจได้ครับแล้วเจอกันอีกนะ Veranda

ขอบคุณทุกท่านนะครับ

Nickbee

REF...หนังสือชานไม้ชายเขานะครับ ที่เป็นแรงบันดาลใจในการเลือกห้องนี้
    REF.....ขอบคุณเพื่อนที่น่ารักใน 15 ปีนี้ไม่เคยทิ้งกันเลย

ฝาก Asara ด้วยนะครับผม เพื่อเป็นอีก 1 ตัวเลือกฮะ

http://siambrandname.com/forum/showt...ighlight=asara

maycury's Avatar
    maycury is offline Trusted Member
    0/5
    บรรยากาศดีมากๆๆเลยคุณน้อง

น่าไปจัง แต่คุณน้องถ่ายรูปเก่งมากๆๆจร้า
    I LUV DAMIER SP ^_^ ^_^

0/5
    ว้าว สวยมากเลย น้องนิค

อยากไปพักมั่งจังเลยอ่ะะะะ

ว่าแต่....ไปกับเพื่อน หรือ .... ใครคะ ฮ่าๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

ขอบคุณนะคะสำหรับ review resort สวยๆ

ps. คิดถึง และ รักเสมอ กร๊ากกกกกกกกกกกกก

(¯`°. •°★ (*≧▽≦) εїз naTaLie : I Love My Balenciaga n' I want MORE!!! (●ω●*) ★°• .°´¯)

----------------------------------------------------------------------------------

ox's Avatar
    ox is offline Trusted Member
    0/5

Talking

สวยๆๆ อยากไปบ้าง แต่ต้องตัดงบซื้อกระเป๋าไปเที่ยวอ่า ขอคิดก่อนดีกว่า อิอิ
    ว่าแต่ไมได้เอากระเป๋าไปโพสด้วยหรอ หรือพาน้องกิ้นไปตากอากาศก็ดีน้า
    ......Ox^o^xO........Ox^o^xO...ซื้อเข้าไปของปะโลมโลก....Ox^o^xO......Ox^o^xO......

0/5
    สวยมากครับ
    When you have eliminated the impossible, whatever remains, however improbable, must be the truth

Sherlock Holmes

Meesook's Avatar
    Meesook is offline Trusted Member
    0/5
    สถานที่สวยน่าไปมากค่ะ... ขอบคุณที่มารีวิวให้ดูนะคะ

รีสอร์ทว่าสวยแล้ว แต่รูปคุณน้องริมอ่างจาคุชชี่สวยกว่า... 5555+ (พี่จริงใจจริงๆ นะน้อง... 55555....)

แหมๆๆ ขอรูปแรงๆ กว่านี้หน่อยสิคะคุณน้อง... เอาแบบว่า โพสท่าเริ่ดๆ ริมทะเล อะค่ะ

ป.ล. เดี๋ยวนี้เขียนภาษาไทยเก่งขึ้นเยอะเลยนะคะ...
    .
    ...กรรมอยู่ที่เจตนา... ทำด้วยความตั้งใจดี แม้คิดเห็นไม่ตรงกัน ก็ไม่หวั่นไหว ไม่ต้องกลัวอะไร... ไม่ต้องดิ้นรนไปเรียกร้องอะไรด้วย...คนที่จิตใจพัฒนาแล้ว ย่อมแยกแยะได้ และในที่สุดคนพาลที่เจตนาไม่ดีก็ย่อมแพ้ภัยตัวเอง...

วิธีตั้งกระทู้ตรวจสอบที่ได้ผล เพื่อคำตอบที่รวดเร็ว และมั่นใจ
    วิธีทำให้อ่านความเห็นได้เยอะๆ ต่อหนึ่งหน้า กระทู้นึงจะได้ไม่ต้องยาวเป็นยี่สิบหน้า อ่านได้ในกระทู้นี้ค่ะ http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=51805

TwinkleStar's Avatar
    TwinkleStar is offline Trusted Member
    0/5
    นางแบบเริศ เริศ เริศ ^_^
    ....This avatar was designed by K'mAy for DenMark and TwinkleStar on SBN....

Jannilicious's Avatar
    Jannilicious is offline Trusted Member
    0/5
    กรี้ดดด ชอบรูปนี้

อย่างกะหลุดออกมาจากใน Magazine แนะค่ะ...
    ต้องให้ได้อย่างนี้สิคะน้องพี่ อิอิ

โรงแรมสวยมาก ๆ เลย ห้องสวยมาก
    ให้บรรยากาศแห่งการพักผ่อนอย่างเต็มที่เลยจริง ๆ
    อยากหาโอกาสไปที่นี่บ้างจังเลยค่ะ

ขอบคุณสำหรับรีวิวสวย ๆ นะค๊า
    คิดถึงนะคะคุณน้อง

0/5

wow

สวยมากเลยครับ ทั้งสถานทีและคนเลยอ่ะ อยากไปแช่น้ำอุ่นที่ระเบียงดูวิว ฟังเพลง Bossanova จิบน้ำผลไม้ เพลินๆจัง

asiaticia's Avatar
    asiaticia is offline Trusted Member
    0/5

Talking

สวยมากๆค่ะ ถ่ายรูปช๊าดชัด อยากไป อยากไป ข้อด้อยอีกอันน่าจะแพงไปหรือเปล่าด้วยคะ

ว่าแต่กระเป๋ากะรองเท้าแตะฝากขายนี่เข้ากันจัง อิอิอิ
    "อย่าแตะต้องอดีตมาริยงของพ่อ ให้สายน้ำดำเนินต่อไป

มาริยงจะสมรักแต่แผ่นดินจะสูญสิ้น มาริยงจะสูญเสียแต่แผ่นดินจะสมดุล

ไปกับอนาคตได้แต่ต้องไม่ลืมอดีต... อดีตต้องเป็นมิตรกับปัจจุบัน... ปัจจุบันต้องเป็นฉันท์มิตรกับอนาคต

หากเรารู้ว่าพรุ่งนี้จะเป็นอย่างไร จะไปอย่างไร จะจบอย่างไร แล้วชีวิตเราจะมีความหมายอะไร"

Page 1 of 5 1 2 3 ... LastLast

Comments from Facebook