Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 3 1 2 3 LastLast
Results 1 to 10 of 30

Thread: เทวัญดารา ค่า ^^

devilyee's Avatar
    devilyee is offline Trusted Member
    Warning Points:
    0/5

เทวัญดารา ค่า ^^

ไปมาสองวันค่ะ เสาร์-อาทิตย์
    แดดร้อนมากๆ

แบบว่า ไม่เคยรีวิวในsbn อะค่ะ ถ้ามีไรงงๆก็ขออภัยนะจ๊า

ห้อง แบบ pool villa ค่ะ
    ที่นี่จะเรียกว่า Jusmine

สระว่ายน้ำหน้าห้องพักค่ะ
    เราว่ากว้างกว่าที่อื่นนะคะ
    (แต่ไม่ได้ลงเล่นอะ ร้อนสุดๆ)

ได้แต่นั่งริมสระ

บรรยากาศ ค่อนข้างดีเลยค่ะ
    ถนนหน้าบ้านกว้างๆ (ประมาณ 3 เลนรถวิ่งได้) ซึ่งไม่เหมือน pool villa ของที่อื่น ที่ถนนทางเดินหน้าห้องพักจะเล็กหน่อย พอแค่รถกอล์ฟผ่าน แต่ที่นี่ ถ้าเราขับรถไป ก็จอดไว้หน้าบ้านได้เลยค่า

ที่นี่ไม่ติดทะเลนะคะ
    แต่ในรีสอร์ทก็มีกิจกรรมให้ทำหลายอย่างอยู่
    จักรยาน นวดต่างๆ(อันนี้แพงค่ะ พอๆกับสปาดังๆที่อื่นเลยอะ) ปิงปอง ไรประมาณนั้น
    รู้สึกห้องอาหารจะมีห้องเดียวนะคะ

ในห้อง มีผลไม้(มังคุด ส้ม ชมพู่ เงาะ) ไว้ให้ทานเล่น 1 จาน ค่ะ
    ในตู้เย็น มี น้ำคริสตัล ให้สองขวด และ ในตู้เก็บแก้ว มีให้อีก 1 ขวด ฟรีค่ะ

ห้องกว้าง แต่อย่างร้อนค่ะ
    เปิดแอร์นานมากกว่าจะเย็น เพราะผนังรอบห้องนอน เป็นกระจกใสๆ มีม่านบังเฉยๆอะ

แอบชอบเตียงค่ะ เพราะมีมุ้งๆ คิกคิก ยังกะเจ้าหญิง 55

ห้องน้ำ มีสองห้องค่ะ
    ห้องนึงจะมีอ่างล้างหน้า ฝักบัวติดผนัง แล้วก็ชักโครก

อีกห้องนึง จะเป็น open air ค่ะ เป็นอ่างอาบน้ำคอนกรีต อยู่ข้างๆตัวบ้าน นอกห้องนอนอีกทีนึง
    (ถ้าอาบน้ำอยู่ มีใครเปิดรั้วบ้านเราเข้ามา ก็จะเห็นอ่างอาบน้ำเลยอะ)
    แล้วประตูของห้องอ่างอาบน้ำ ล๊อกจากข้างในห้องนอน ผ้าม่านก็ดึงบังจากในตัวห้องนอน
    คือถ้ามีคนแช่อ่างอยู่ แล้วอยากดู คนข้างในห้องนอนก็เลิกผ้าม่านขึ้นได้เลย ประมาณน้าน

โต๊ะเครื่องแป้ง + ตุ้เสื้อผ้า
    กว้างและใหญ่ดี
    แต่ไม่มีปลั๊กไฟแฮะ
    (สุดท้ายก็หาที่เสียบไดร์เป่าผมไม่เจออ่ะ)

ไม่มีเครื่องเล่นดีวีดีให้นะคะ
    แต่แจ้งให้เค้าเอามาติดให้ที่ห้องได้ ฟรีค่ะ (เอาหนังไปเองนะคะ)

devilyee is offline Trusted Member
    0/5

ไปเพลินวานกับน้องเกาลัด

ตอนค่ำ แวะไปเพลินวาน หลังทานข้าวเย็นเสร็จแล้วค่ะ

รูปนี้หน้าเงา หลอนมากกก

บรรยากาศภายใน
    (พื้นเป็นหญ้าเทียม ดีจัง)

ร้านขนมและของเล่นโบราณ
    (มีป๊อกกี้ด้วยอะ)

หน้าร้านของเล่น มีตุ้แลกเหรียญรูปหุ่นยนต์ค่ะ
    (ลืมถ่ายมาง่า)
    เอาแบงค์ 20 ใส่เข้าไป ก็จะออกมาเป็นเหรียญของเพลินวานเหรียญนึงจ้า
    เอาไว้ไปใช้เล่นเกมงานวัด ยิงปืน โยนบอล

ไฉไล
    ร้านเสื้อในเพลินวาน

เพลินวานเปิด 9 โมง ถึง เที่ยงคืนค่ะ
    เห็นเค้าติดป้ายว่ากำลังจะมีโครงการ 2 ด้วยค่ะ (เพิ่มร้านให้เยอะขึ้น)

ออกจากเพลินวานก็ไปแวะเดินเล่นมีตลาดฉัตรชัยเจ้าเก่า เดี๋ยวจะหาว่ามาไม่ถึงหัวหิน คริคริ

0/5

Smile เค้ก ร้านใกล้วัง

เมื่อเช้า หลังกินข้าวเที่ยงเสร็จ
    ก็ไปกินเค้ก ที่ใครๆก็บอกว่าอร่อยมากค่ะ
    แล้วยาหยีจะพลาดได้งัยล่ะเนี่ย หุหุ

ร้านใกล้วัง
    (เค้าไม่ได้อยู่ใกล้วังนะ เป็นชื่อร้านเฉยๆ)

ร้านติดทะเลอะ เป็นบ้านคนในตัวด้วยค่ะ
    ร้านร่มรื่นมากๆ

ถ่ายมาไม่หมดทุกแบบอะค่ะ
    แต่รสชาดใช้ได้นะคะ
    จะบอกว่าเป็นร้านเค้กที่อร่อยที่สุดในหัวหินก็น่าจะได้อะ โอเลยค่ะ
    แนวเค้กประมาณโฮมเมดค่ะ
    ราคาประมาณ 85 - 90 บาท ต่อชิ้นจ้า

เค้าบอกว่า เค้กดังของเค้า คือ เค้กมะพร้าวค่ะ

เราว่าเนื้อเค้กเบาไปหน่อย แต่ครีมที่ทามา มีเนื้อมะพร้าวด้วย อร่อยดีค่ะ
    ผู้ใหญ่น่าจะชอบ เพราะหอมกลิ่นมะพร้าวกับกะทิด้วย แต่ว่ารสกับสัมผัสจะไม่หนักเหมือนกินขนมที่ใส่กะทิอะ
    ปล. จานแรกที่สั่ง มีดอกไม้ด้วยล่ะ แต่จานที่ สอง กับสาม ไม่มี มีคนสงสัยว่า เพราะเราไม่กินอันแรกให้หมดก่อน เค้าเลยยังเก็บดอกไม้ไปล้างไม่ได้ 55

บลูเบอร์รี่ ชีสเค้ก

อันนี้เราเฉยๆค่ะ อาจจะเพราะไม่ค่อยrichเท่าๆกับชีสเค้กด้วยแหละ
    แต่ถ้าใครไม่ค่อยชอบเค้กหนักๆ ก็น่าจะชอบค่ะ

เลมอน ชีสเค้ก

หน้าตาคล้ายกับบลูเบอร์รี่มากๆ แต่รสชาดไม่เหมือนกันนะคะ
    เนื้อเค้ก จะเปรี้ยวกว่า แล้วก็มีรสมะนาวเยอะเลย
    อันนี้เราว่าอร่อยดีค่ะ

Center soft pudding

อันนี้จะเสริฟแบบร้อนๆเลยค่ะ เพราะเค้าต้องอบก่อนเสริฟตั้ง 15 นาทีแน่ะ
    ตรงกลางของเค้ก จะมีช้อกโกแลตเหลวอยุ่ค่ะ
    ส่วนเนื้อเค้ก ก็จะเป็นเด้งๆ คล้ายๆพุดดิ้งเลย
    อันนี้อร่อยดีนะคะ เราชอบสุดแล้วอะ

ที่เหลือ ก็จะมี เค้กทิรามิสุ , มอคค่า เค้ก ค่ะ
    (ลืมถ่ายมาง่า) รสชาดโอเคค่ะ

ถ้าใครไปหัวหิน แล้วอยากกินเค้ก กาแฟ ริมทะเล ก็ไปแวะร้านนี้ได้นะคะ
    บรรยากาศดี เงียบดีด้วยล่ะ

หมดแล้วจ้า
    ขอบคุณนะค้าที่แวะเข้ามาดู

0/5
    เพลินวาน กับร้านเค้กน่าไปจังเลยค่ะ อยากไปหัวหินใหม่ซะแล้วซิ อิอิ

คุณน้องแคนแคนน่ารักจังเลยค่ะ ชื่ออะไรคะ
    เด๋วคุณประธานชมรมต้องมาแหง๋มๆ อิอิ
    ----:: Brief Olive / Vert Fonce ... i'm !oving u ::----

Ryu's Avatar
    Ryu is offline Trusted Member
    0/5
    ห้องพักสวยอะ + เพลินวานน่าไป.....อยากกินหมากฝรั่งตรานกแก้ววว กะ เค้กมะพร้าวว
    i love NISSAN MARCH

0/5
    รีวิวสวย น่าสนุกจังเลย อยากไปบ้าง นางแบบง๊ามงามนะคะ

0/5
    Quote Originally Posted by cocoa View Post
    เพลินวาน กับร้านเค้กน่าไปจังเลยค่ะ อยากไปหัวหินใหม่ซะแล้วซิ อิอิ

คุณน้องแคนแคนน่ารักจังเลยค่ะ ชื่ออะไรคะ
    เด๋วคุณประธานชมรมต้องมาแหง๋มๆ อิอิ
    ที่หัวหินช่วงนี้มีที่พักสวยๆเพิ่มขึ้นเยอะเลยค่ะ
    เลยได้โอกาสไปเที่ยวอีกรอบ

น้องชื่อ น้องเกาลัด จ้า ^^
    ขอบคุณค่าที่แวะมาดู

0/5
    Quote Originally Posted by Ryu View Post
    ห้องพักสวยอะ + เพลินวานน่าไป.....อยากกินหมากฝรั่งตรานกแก้ววว กะ เค้กมะพร้าวว
    ยาหยีว่าจะรอให้เค้าทำโครงการ2เสร็จก่อนแล้วจะไปอีกรอบละ
    เค้กมะพร้าวเค้าไม่เหมือนใครจริงๆนะคะ

0/5
    Quote Originally Posted by Seaweed_Moji View Post
    รีวิวสวย น่าสนุกจังเลย อยากไปบ้าง นางแบบง๊ามงามนะคะ
    ขอบคุณจ้า

pakka's Avatar
    pakka is offline Trusted Member
    0/5
    Quote Originally Posted by devilyee View Post

เค้าบอกว่า เค้กดังของเค้า คือ เค้กมะพร้าวค่ะ
    อร่อยจริงค่ะ ไม่ค่อยชอบเนื้อแป้ง แต่ชอบครีมมะพร้าวข้างบนที่มีเนื้อมะพร้าวอ่อนด้วย นุ่มนิ่ม อร่อยจริงๆค่ะ
    บรรยากาศร้านก็น่ารักด้วย
    Let's Rock our Life:

Page 1 of 3 1 2 3 LastLast

Comments from Facebook