Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 4 of 4 FirstFirst ... 2 3 4
Results 31 to 37 of 37

Thread: รีวิว Tokyo Disneyland แบบเต็มๆ

bdnk001's Avatar
    bdnk001 is offline Trusted Member
    Warning Points:
    0/5

Talking

ขอบคุณคุณ poon2 นะคะ ที่มา Review ภาพสวยๆให้ดู เห็นแล้วอยากไปอีกจังเลย เสียดายตอนที่ไป เค้าแจ้งว่าขบวนพาเรด ปิดปรับปรุงอะไรประมาณนี้ ไม่มีโชว์คะ เลยอด ขาดทุนเลย

เห็นด้วยกับคุณ poon2 กับมุมหมดตัวคะ อิอิ...โดยเฉพาะที่ ซุ้มหมีพูห์ ออกมาแล้วหมดตัวเลย

แอบชอบทรงผมคุณ poon2 จังเลย น่ารักมาก ...ขอเซฟ ไปให้ช่างดูหน่อยนะคะ

ทุกบาททุกสตางค์หยอดปุกเพื่อลูกน้อย
    ตามหานาฬิกา Tag Heuer S2000 Exclusive 2K man size ด่วน

0/5
    Quote Originally Posted by cocoa View Post
    น่ารักน่าสนุกมากเลยค่ะ ครั้งสุดท้ายที่ไปของ tokyo disneyland ไม่อยากบอกเลยว่าเกินสิบปีแล้ว
    แอบรู้สึกไปเองว่าแก่เกินไป disneyland แต่มาเห็นแบบนี้ โห น่ากลับไปจังเลยค่ะ

เด๋วไปหาพรรคพวกยอมขึ้นเครื่องเล่นด้วยก่อน หายากกว่าหาคนไปญี่ปุ่นด้วยอีกค่ะ เฮ้อออ

รอชมวันอื่นๆ ในญี่ปุ่นนะคะ ^_____^
    เห็นรูปญี่ปุ่นทีรัย ต้องแวะมาดู รู้ทั้งรู้ว่าเห็นแล้วอยากกลับไปทู๊กทีซิน่า อิอิ

ปล. แอบชอบตรงที่บอกว่าถ่ายรูปจนเมื่อยจั๊กกุแร้อ่ะ ปกติเค้าจะปวดแขนกัน แต่นี่ไม่ซ้ำใครดีค่ะ แอบคิดว่าทำท่าไหนถึงเมื่อยได้ 555
    ปุ่นก้อเคยไปเกินสิบปีเหมือนกันค่ะ แต่ไปเถอะค่ะ เพราะเวลาอยู่ที่disneyland เราจะกลายเป็นเด็กทันที555
    จิงจิงค่ะ ยังตื่นเต้นเหมือนตอนที่ไปครั้งแรกเลยค่ะ

0/5
    Quote Originally Posted by wannit View Post
    สวยมากอ่ะพี่ปุ่น เสียดายจังที่ไม่ได้อยู่ดูขบวนพาเหรด

ขอบคุณที่มารีวิวให้ดูค่ะ

ปล.น้องโรส สีแสบตามาก
    ขอบคุณน้องโอ๋เช่นกันจ้า น้องโรสแสบตาต้องเอาแว่นที่ถอยมาใหม่ใส่ดูรูปแล้วหล่ะ555

Quote Originally Posted by cartoon View Post
    เสน่ห์ของดิสนีย์นะคะ ทำให้เราอยากกลับเป็นเด็กอีกครั้ง (ได้เรื่อยๆ)

ภาพสวยค่ะ รู้สึกถึงความสนุกเลย

ขอบคุณนะคะที่เอามาให้ชม
    เวลาเราเข้าไปแล้วเราจะกลายเป็นเด็กทันทีเลยค่ะ

Quote Originally Posted by kkk View Post
    น้องโรสงามจริงๆเลยพี่ปุ่น
    เห็นแล้วน่าสนุกจัง
    ชมแต่กระเป๋าไม่เห็นชมพี่บ้างเลย5555

Quote Originally Posted by Mod2008NooDee View Post
    ไม่ได้เข้ามานานมากละ งิ
    เข้ามาเจอทู้นี้สะดุดตาเลยเข้ามาดู
    ชอบขบวนพาเรดมากเลยอ่ะคะ
    ปีก่อนมดไป แต่ก็อดดูขบวนพาเลด กลางคืน
    ฝนตกงะ ขบวนเลยงด ซะงั้น

ปอลิง.สะดุดตากะ กระเป๋าน้องโรสมากเลยงะ ง๊าม งาม นะคะ
    ขบวนพาเรดสวยมากจิงจิงค่ะ สวยกว่าที่ปุ่นถ่ายมาให้ดูอีกค่ะ งั้นต้องไปใหม่อีกรอบค่ะ

Quote Originally Posted by peachpie View Post
    สวยงามมาก จิงๆๆ คะขอบคุณที่มารีวิวให้ดูนะคะ ^__^
    ขอบคุณที่แวะมาชมภาพค่ะ

Quote Originally Posted by wawe View Post
    ขอขอบคุณนะคะ ที่รีวิวภาพสวย ๆ มาให้ชม โดยเฉพาะคุณ POON2 กับกระเป๋าใบเก๋
    ขอบคุณค่ะ

Quote Originally Posted by srichardson View Post
    อยากพาเด้กๆไปจังเลย น่าสนุกๆ ขอบคุณมากๆค่ะสำหรับภาพสวยๆ
    โดยเฉพาะเด็กจะชอบมาก ๆ เลยค่ะ เครื่องเล่นเยอะมากเลยค่ะ

Quote Originally Posted by joby View Post
    อยากไปญี่ปุ่นจังเลย พลาดมาหลายทีแล้ว
    ยังงัยถ้าไปอย่าลืมมารีวิวให้ดูบ้างนะคะ

Quote Originally Posted by powermink View Post
    น่าไปคับ review สวย มั่ก ๆ ยังไม่มีโอกาศ ไปกะเข้าสักที
    ขอบคุณค่ะ ไปแล้วยังอยากไปอีกเลยค่ะ

0/5
    Quote Originally Posted by joopjoop View Post
    ขอชมจากใจถ่ายภาพสวยมากคะ เห็นแล้วลูกชายบอกว่าแม่ทำไม
    ไม่เหมือนกัน แอบลงรูปที่ถ่ายที่เดียวกันให้ดูนะคะ
    ขอบคุณค่ะ ภาพของคุณjoopjoop พิเศษและสวยมาก ๆ เลยค่ะ เพราะมีรูปคนที่เรารักอยู่ในรูปด้วย ดูกี่ครั้งก้อมีความสุข

Quote Originally Posted by BiQuE View Post
    ถ่ายรูปสวยมากเลยครับ พอบอกได้มั้ยว่ากล้องอะไร รุ่นอะไร กำลังเล็งๆตัวใหม่อยู่ อิอิ

ว่าแต่ไม่ได้แวะ disney sea หรอครับ หนุกเช่นกัน
    แต่แนะนำว่าห้ามเอา neverfull ใบนี้ไปด้วยนะครับ เด๋วเปียกน้ำ แย่เลย
    ขอบคุณค่ะ กล้อง LUMIX FX55 เก่ามากแล้วค่ะอาจจะไม่มีขายแล้ว (อายจัง)
    disney sea ไม่ได้ไปค่ะเพราะเพื่อนบางคนยังไม่เคยมาที่ disneyland ค่ะ
    ขอบคุณค่ะสำหรับคำแนะนำ ห้ามเอาไปจิงจิงค่ะ
    Quote Originally Posted by oohio View Post
    ว้าว ๆ คุณปุ่นขาน่าสนุกมากเลย เห็นแล้วอยากพาลูกไปบ้าง เคยไปแต่ดิสนี่เวิล์ดฟลอริด้า แต่ตอนนั้นเค้ายังเด็กเกินไปที่จะเอ็นจอย ไว้ถ้ามีโอกาสจะไปดิสนีย์แลนด์ที่ญี่ปุ่นแล้วจะขอคำแนะนำบ้างนะคะ

ปล. ถ่ายรูปสวยมาก ๆ เลยค่ะ
    ปล.1 เมื่อวานดูข่าวรถ monorail ที่บรรทุกคนเข้าออกที่ดิสนีย์เวิล์ดฟลอริด้า ประสานงา ทำพนักงานเสียชีวิตหนึ่ง อีกคนบาดเจ็บ ดูแล้วตกใจมาก ไม่รู้เกิดขึ้นได้ยังไงเหมือนกัน ขออนุญาตแปะลิงค์ข่าวไว้นะคะ

http://www.cnn.com/2009/US/07/05/u.s.disney.monorail/
    ยินดีเลยค่ะ เด็ก ๆ ไม่ผิดหวังแน่ ๆ ค่ะ

Quote Originally Posted by KAN View Post
    เห็นแล้วอยากพาลูกชายไปจัง...
    ขอบคุณมากๆค่ะ
    ขอบคุณเช่นกันค่ะ น้องเค้าต้องชอบแน่ ๆ เลยค่ะ เครื่องเล่นเยอะมากๆ

Quote Originally Posted by Lukkai View Post
    ดูแล้ววันนั้นอากาศน่าจะดีมากๆๆเลยคะ รูปสวยเชียว
    อ่า.......................อิจฉา อยากไปบ้าง
    อากาศดีมากเลยค่ะ โชคดีฝนไม่ตก ตกตอนที่เราเข้าที่พักแล้วค่ะ

Quote Originally Posted by joeuk77 View Post
    รูปสวยมากเลยค่ะ ดูแล้วอยากไปจังเลยค่ะ
    เสียดายอย่างเดียว รูปน้อยไปหน่อยค่ะกำลังดูเพลินเลยค่ะ
    ขอบคุณสำหรับภาพสวยๆ ที่มาแบ่งปันให้ชมนะคะ
    ขอบคุณค่ะ และก้อขอโทษด้วยที่รูปน้อยไปหน่อย ถ่ายวิวมาน้อยค่ะ
    Quote Originally Posted by hippo2517 View Post
    เจ๊ปิดเทอมหน้าพาเด็กไปกันมั่งม่ะเราไปแอ๊บเด็กกันอีกรอบนุงอ่ะชวนกันไปเยอะเลยน่าหนุกดี โอ๋ไปอีกรอบจิพี่จะได้ห้อยติดกระเป๋าโอ๋ไปด้วยงัยไปตอนอากาศ
    เย็นๆนะ
    เห็นแล้วอิจฉาตาลุกวาวเลยค่ะ พาเรดตอนกลางคืนนี่แหละดึงดูดใจดีนักแรทำให้อยากกลับไปอีก ต้องไปฉกข้อมูลจากโอ๋มั่งแล้ว
    ค่ะน้องโอ๋ข้อมูลแน่นค่ะ หนักเป็นกิโลเลยค่ะ(ข้อมูลนะคะ)
    Quote Originally Posted by nutjaah View Post
    แนะนำเครื่องเล่นอีกชิ้นนึงค่ะ ถ้าไปแล้วไม่ควรพลาดค่ะ "POOH"
    ไปเล่นมาแล้วประทับใจ เป็น 3มิติ หมุนตริ้วววว เหมือนเราอยู่ในหนังการ์ตูนเรย จินตนาการ สุดยอดด
    เห็นแล้วปีหน้าจะไปเหยียบ Disney Sea สักครั้ง ดีมะเนี๊ยะ เก็บตังๆๆๆ

วิววัดตอนกลางคืนสวยมากมาย แถววัดอาซากุสะ ดึกๆจะมีตัวกัปปะ ให้ดูด้วย...
    อยากไปเหมือนกันค่ะ ยังไม่ได้ไปเลย disney sea
    หมดกะมุมนั้นไปเยอะ เหมือนกันค่ะ
    มีแต่ของสวย ๆ นะคะ กลับมาแล้วยังอยากไปซื้ออีกเลยค่ะ

Quote Originally Posted by wnonach View Post
    Very beautiful kha..Yak pai jang. Thanks for all great pictures na kha.
    ขอบคุณค่ะที่แวะมาชมภาพ
    Quote Originally Posted by dorayaki19 View Post
    อยากไปจังเลยค่ะ
    สนุกค่ะ ไปแล้วไม่ผิดหวัง
    Quote Originally Posted by bdnk001 View Post
    ขอบคุณคุณ poon2 นะคะ ที่มา Review ภาพสวยๆให้ดู เห็นแล้วอยากไปอีกจังเลย เสียดายตอนที่ไป เค้าแจ้งว่าขบวนพาเรด ปิดปรับปรุงอะไรประมาณนี้ ไม่มีโชว์คะ เลยอด ขาดทุนเลย

เดี๋ยวไว้ไปใหม่ค่ะ คราวนี้คงได้ดูขบวนพาเรดแน่ๆเลยค่ะเอาแบ๊ตเตอร์รี่กล้องสำรองไปด้วยนะคะ
    เพราะเราจะถ่ายรูปจนแบ๊ตหมดอ่ะค่ะ

เห็นด้วยกับคุณ poon2 กับมุมหมดตัวคะ อิอิ...โดยเฉพาะที่ ซุ้มหมีพูห์ ออกมาแล้วหมดตัวเลย

แอบชอบทรงผมคุณ poon2 จังเลย น่ารักมาก ...ขอเซฟ ไปให้ช่างดูหน่อยนะคะ
    ปุ่นหมดไปกับมุมนี้เยอะที่สุดเลยค่ะ ค่าอาหารยังน้อยกว่าเลย เดี๋ยวตัดผมมาแล้วคงสวยน่าดูเลย แวะส่งรูปมาให้ดูบ้าง
    นะคะ

kaew_kv's Avatar
    kaew_kv is offline Trusted Member
    0/5
    ถ่ายรูปสวยมากค่ะ เห็นแล้วอยากไป (แอบชอบน้องเป๋าสะท้อนแสงอ่ะ ^ ^)
    Every Day @ SBN

titled's Avatar
    titled is offline Trusted Member
    0/5
    ขอบคุณนะครับ สำหรับกระทู้ดีๆแบบนี้
    ^^Love city glow *deLaCour

0/5

Re: รีวิว Tokyo Disneyland แบบเต็มๆ

สัญลักษณ์ตึกอาซาฮี อยากลองไปเที่ยวมากๆเลยค่ะ
    slotxo true wallet

Page 4 of 4 FirstFirst ... 2 3 4

Comments from Facebook