Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 2 of 2 FirstFirst 1 2
Results 11 to 19 of 19

Thread: ไปเที่ยวเก็บผลไม้จากต้นและไปชิบอาหารพื้นเมืองจากร้านดังในจันทบุรีกันเถอะค่ะ

minny's Avatar
    minny is offline Trusted Member
    Warning Points:
    0/5
    อยากไปมากเลยค่ะ ที่เที่ยวแบบนี้ เวลาผลไม้อยู่บนต้นเยอะๆแล้วสวยดี

อาหารก็น่าทานมากค่ะ

ว่าแล้วก็เดินไปหาอะไรรองท้องในครัวบ้างดีกว่า

SweetCandyBee's Avatar
    SweetCandyBee is offline Trusted Member
    0/5

Talking

มันเป็นความใฝ่ฝันของเราเลย เราอยากเก็บผลไม้จากต้นแบบนี้มากเลย พวกมังคุด เงาะ ทุเรียน อยากไปนั่งใต้ต้นแล้วก็เก็บมาสดๆ กินไปด้วยเก็บไปด้วย ..... มีความสุขจัง

cherry_k's Avatar
    cherry_k is offline Trusted Member
    0/5
    เพิ่งเข้ามาดูกระทู้จังหวัดเรา 5555

ถ้าใครมาเมืองจันท์ แนะนำอีกร้านค่ะ เอาแบบที่เป็นร้านอาหารพื้นบ้าน รสชาดคนจันท์ก็ต้องร้านครัวลุงเชยค่ะ อาหารแนะนำได้แก่ ไก่บ้านต้มระกำ ปูหลน ปลากระบอกแดดเดียว (อันนี้ของตายไปแล้วต้องสั่งทุกครั้ง) แกงเขียวหวาน แล้วก็อีกหลายอย่างค่ะ เอาเป็นว่าอร่อยทุกอย่าง ว่าแล้วไปกินดีกว่า ^^

เก็บตัว จำศีล ท่องไว้ เก็บตัว จำศีล

Jellyfish's Avatar
    Jellyfish is offline Trusted Member
    0/5
    จริงมั้ยเอ่ยที่เค้าว่า ไปแล้วเด็ดกินได้ตามใจชอบบุฟเฟ่ไปเลย

ถ้าจริงล่ะก็

อิอิ จะไปปีนกินด้วยคน
    Mangkaprun
    Wish you all the best ปีใหม่นี้พบเจอแต่สิ่งดี ๆ มีความสุขกันทุกท่านนะคะ

AAA is offline Trusted Member
    0/5
    น่าไปมากมาย ไว้หาโอกาสพาม่าม้าไปบ้างดีกว่าเรา

สังคมเริ่มแตกแยก ความคิดเริ่มแตกต่าง คนไทยเริ่มไม่รักในสิ่งเดียวกัน
    เกิดจากอะไร สาเหตุมาจากไหน จุดจบจะเป็นอย่างไร
    ในเมื่อสิ่งที่รักสิ่งที่บูชา ไม่ใช่สิ่งเดียวกันอีกต่อไป

oum_ja's Avatar
    oum_ja is offline Trusted Member
    0/5
    Quote Originally Posted by cherry_k View Post
    เพิ่งเข้ามาดูกระทู้จังหวัดเรา 5555

ถ้าใครมาเมืองจันท์ แนะนำอีกร้านค่ะ เอาแบบที่เป็นร้านอาหารพื้นบ้าน รสชาดคนจันท์ก็ต้องร้านครัวลุงเชยค่ะ อาหารแนะนำได้แก่ ไก่บ้านต้มระกำ ปูหลน ปลากระบอกแดดเดียว (อันนี้ของตายไปแล้วต้องสั่งทุกครั้ง) แกงเขียวหวาน แล้วก็อีกหลายอย่างค่ะ เอาเป็นว่าอร่อยทุกอย่าง ว่าแล้วไปกินดีกว่า ^^
    เห็นด้วยเลยค่ะ ต้องครัวลุงเชย ที่สำคัญราคาถูกมาก
    Love is life.
    And if you miss love,
    you miss life.

ความรักคือชีวิต
    ถ้าคุณพลาดโอกาสที่จะรัก ก็เท่ากับ
    คุณพลาดโอกาสที่จะใช้ชีวิต

Leo Buscaglia

0/5
    ชอบต้นเงาะจังค่ะ อยากไปเก็บแบบนี้บ้างจัง

ขอบคุณที่เอามาให้ชมนะคะ
    อิ่ม....................

oh22's Avatar
    oh22 is offline Trusted Member
    0/5
    อยากไปมากกกๆๆๆ วันก่อนเห็นเค้าโปรโมทในทีวี

ชวนแฟนไป

คุณแฟนยังไม่ใหคำตอบซักที

0/5

Re: ไปเที่ยวเก็บผลไม้จากต้นและไปชิบอาหารพื้นเมืองจากร้านดังในจันทบุรีกันเถอะค่ะ

เคยไปและตอนนี้อยากไปมากๆ เริ่มมีการคลายล็อคดาวน์แล้ว อยากไป slotxo wallet มากๆ

Page 2 of 2 FirstFirst 1 2

Comments from Facebook