Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 2 1 2 LastLast
Results 1 to 10 of 19

Thread: ไปเที่ยวเก็บผลไม้จากต้นและไปชิบอาหารพื้นเมืองจากร้านดังในจันทบุรีกันเถอะค่ะ

give759's Avatar
    give759 is offline Trusted Member
    Warning Points:
    0/5

ไปเที่ยวเก็บผลไม้จากต้นและไปชิบอาหารพื้นเมืองจากร้านดังในจันทบุรีกันเถอะค่ะ

จังหวัดจันทบุรี หรือเรียกอีกชื่อหนึ่งว่า เมืองจันท์ เป็นเมืองที่อุดมสมบูรณ์ ดินฟ้าอากาศ
    เอื้ออำนวยต่อการปลูกผลไม้หลายชนิด เป็นศูนย์กลางธุรกิจอัญมณี ...เมื่อวันเสาร์เราได้มีโอกาส
    ไปเที่ยวสวนของแม่สามี ไปกินผลไม้สดจากต้น และ ได้ไปทานอาหารพื้นเมืองอยากบอกว่า
    อร่อยเหาะเลยคะ อยากให้เพื่อนไปลองทานค่ะ

ต้นเงาะ มังคุด ลองกอง แก้วมังกร ทุเรียน ลำไย

อาหารแนะนำร้านจันทรโภชนา ส้มตำทุเรียน หมูชะมวง ยำมังคุด ผัดเส้นจัทนร์ น้ำพริกปูไข่ ไก่ผัดใบกระวานสดผัดฉ่า ไก่ต้มระกำ แกงหมูสับขิงแห้ง ของหวานสละลอยแก้วค่ะ

เที่ยวเมืองไทย....กินของไทย....เงินทองไม่รั่วไหล...อิอิ
    "You get the best out of others when you give the best of yourself."
    "คุณจะได้รับสิ่งที่ดีที่สุดของคนอื่น เมื่อคุณได้ให้สิ่งที่ดีที่สุดของคุณไป"
    E-mail.kipling2you@hotmail.com 081-1005750 give

ขอบคุณ SBN และทีมงานมากๆค่ะ

liverpoolfc_ning's Avatar
    liverpoolfc_ning is offline Trusted Member
    0/5
    น่าไปจัง
    น่ากินทั้งอาหารและผลไม้
    ว่าแล้วก็ชักเริ่มหิวแล้วซิเรา
    ไปหาอะไรกินดีกว่า ขอบคุณที่เอารูปมาฝากนะค่ะ
    YOU 'LL NEVER WALK ALONE

0/5
    อุ้ย...น่ากินทั้งนั้นเลย พึ่งจะเคยเห็นต้นมังคุดแบบเป็นๆก็คราวนี่แหล่ะ "เที่ยวเมืองไทยไม่ไปไม่รู้" ขอบคุณมากค่ะ
    [SIGPIC][/SIGPIC]

Good friends are like stars..... You don't always see them, but you know they are always there.

nickbee is offline Trusted Member
    0/5
    หิวเลยอะครับ อาหารน่าทานมากๆๆครับ

แต่นิคชอบต้อนเงาะอะครับสีสวยดีครับ แดงตัดเขียว สวยๆๆๆ

ขอบคุณนะครับ

ปล...กลัวทุเรียนตกลงมาจังเลยครับ ระวังกันด้วยนะครับ

Gibb's Avatar
    Gibb is offline Trusted Member
    0/5
    อาหารน่าทานจังเลยค่ะ เห็นแล้วหิวววว

RrabbitZ's Avatar
    RrabbitZ is offline Trusted Member
    0/5
    มาแอบภูมิใจกับเมืองจันท์บ้านเราค่ะ

(อยู่ที่นั่นมาตั้งแต่อนุบาลจนม.ปลายแล้วก็ย้ายถิ่นฐาน)

lalana's Avatar
    lalana is offline Trusted Member
    0/5
    ว้าว! ! เงาะนี่ผลไม้โปรดเลย วันๆ สามารถนั่งแงะได้เป็นโลๆ โดยไม่กินข้าว

น่าไปจัง ขอบคุณ จขกท คะ ^^
    คนจะงาม งามน้ำใจ ใช่ใบหน้า
    คนจะสวย สวยจรรยา ใช่ตาหวาน
    คนจะแก่ แก่ความรู้ ใช่อยู่นาน
    คนจะรวย รวยศีลทาน ใช่บ้านโต

preeyanan's Avatar
    preeyanan is offline Trusted Member
    0/5
    ว้าว ๆๆๆ ขอบคุณจขกท. ค่ะ อยากไปแบบนี้ตั้งนานแล้ว ไม่เคยเห็นอ่ะ
    .
    "ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ . สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว"

JuNeJuNe's Avatar
    JuNeJuNe is offline Trusted Member
    0/5
    ครั้งนึงในชีวิตจูนอยากไปสวนแบบนี้จัง^^

0/5
    หิวข้าว เลยค่ะ อยากกินแกงหมูใบชะมวง
    ผลไม้ก็น่าทานไปหมดเลย......

Page 1 of 2 1 2 LastLast

Comments from Facebook