Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 3 1 2 3 LastLast
Results 1 to 10 of 24

Thread: พาเที่ยวสยามตาม Style เด็กแนวๆ ค่ะ

PPUUII is offline Trusted Member
    Warning Points:
    0/5

พาเที่ยวสยามตาม Style เด็กแนวๆ ค่ะ

หวัดดีวัยรุ่น SBN....
    วันนี้เราขอพามาเที่ยวงาน One-2-Call! iD showcase ที่สยามสแควร์ซอย 3 ค่ะ
    งานนี้ไม่ค่อยอยากอวดเลยว่าเป็นงานที่ทีมเราทำเองค่ะ ถ้าใครได้ผ่านไปวันนั้น < มีบ้างไม๊คะเนี่ย T_T ติชมได้เลยนะคะ

เริ่มจากเจ้าของตลาดเด็กแนวคุณนมอุโด้ส โน๊ตอุดม พาน้องๆ มาร่วมฝ่าวิกฤตเศรษฐกิจกันด้วยไอเดียดีๆ ที่สามารถผลิตและจำหน่ายได้จริง โดยวันทูคอลเป็นผู้สนับสนุนเรื่องการจัดงานและจัดการเรื่องพื้นที่ให้ฟรีๆ ค่ะ

โน้สเอาผลงานใหม่ๆ มาอวดในงานนี้ด้วยค่ะ งานนี้ขนเอา "หมาดม" มาจากเชียงใหม่กันทีเดียว

ชอบอันนี้ Mirror Notebook ไม่รู้ว่าคุณพี่สตีฟ จ๊อบจาก Mac เห็นแล้วจะว่าไงบ้าง

ทีนี้มาดูร้านค้ากันบ้างว่ามีอะไรมาขายบ้างนะคะ เริ่มจากร้านโน้สก่อนลย

พี่เมื่อยและคุณส้มอมราก็มาสนุกด้วยค่ะ

ในงานมีร้านกระเป๋าร้านนึงไฮโซมากๆ เห็นว่าจบดีไซน์มาจากอิตาลีเลยเชียว

ชอบร้านนี้ค่ะทั้งผลงานและคนขาย อิอิ

มาดูงานเด็กเก่ง เด็กแนวกันบ้างคะ << ยังเรียนกันอยู่ทั้งนั้นหาเงินได้แล้วอ่ะ เราเก่งแต่ใช้เงินแฮะ

งานบนเวทีก็มีคุณพล่ากุ้ง + ลูกเกดมาเป็นพิธีกรค่ะ

ต่อด้วยภาพคอนเสิร์ตของศิลปินอินดี้

ชอบวงพราวมากกกก.... คนที่ร้อง "เธอคือความฝัน... ในใจชั้น..." จำกันได้ไม๊คะ???

สุดท้ายโน้สฝากมาบอกว่า "อุดม... รักทุกคนนนนน"

ครั้งหน้าศุกร์ 24 กค จัดที่สยามซอย 3 เหมือนเดิมไปเที่ยวกันได้นะคะ... แล้วเจอกันค่ะ
    Less is more... but I want some more... eiei

0/5
    ต่อด้วยภาพคอนเสิร์ตของศิลปินอินดี้

ชอบวงพราวมากกกก.... คนที่ร้อง "เธอคือความฝัน... ในใจชั้น..." จำกันได้ไม๊คะ???

ชอบมาก.....นักร้อง...วง Indy....
    " ความรู้สึกอิจฉาริษยาเป็นเรื่องเสียเวลาเปล่า คิดให้ดีก็จะรู้ว่า.....คุณมีทุกอย่างที่คุณจำเป็นต้องมีแล้ว "

0/5
    เจ๋งดีค่ะ งานสร้างสรรค์ให้วัยรุ่นมีกิจกรรมทำดีๆแบบนี้ชอบจังค่ะ

จัดครั้งหน้าขอให้คนมามืดฟ้าเลยนะคะ
    อิ่ม....................

kang404's Avatar
    kang404 is offline Trusted Member
    0/5
    555+

เหนแร้วยังขำไม่หาย

พล่ากุ้งมันยิงมุขมั่ว ใส่พี่โน๊ตบ่อยมาก

2คนนี้อยู่ด้วยกัน เปนเรื่องอ่ะ ฮ้าๆๆ

สอยกระป๋ามาตั้ง2แหน่ะ

0/5
    พี่เมื่อย น่ารักจัง หุหุ ^^"

0/5
    วัยรุ่นสมัยนี้โชคดีจังเลยที่มีกิจกรรมดีๆและเปิดโอกาสให้ได้แสดงความคิดและกล้าแสดงออก และผู้ปกครองก้อสนับสนุนด้วย ขอบคุณค่ะที่มานำเสนอกิจกรรมดีๆแบบนี้ "นายแน่มาก"
    [SIGPIC][/SIGPIC]

Good friends are like stars..... You don't always see them, but you know they are always there.

amm's Avatar
    amm is offline Trusted Member
    0/5
    อิอิ น่าไปจังเลยค่ะ แต่เลยรุ่นมานานมาแย๊ว
    Time is like a river. You can not touch the same water twice,
    So enjoy every moment of life...

0/5
    ดูน่าสนุกมากเลยนะคะเนี้ย
    อิจฉา อยากไปบ้างจัง
    ✎✟ AMPERE: a GIRL must SHOP ✎✟
    ♥ ♥ ♥ THX SBN ♥ ♥ ♥
    [SIGPIC][/SIGPIC]

Meesook's Avatar
    Meesook is offline Trusted Member
    0/5
    เห็นแล้วคิดถึงสมัยไปงานแฟตปีแรกๆ เลย ซักสองสามปีแรก หนุกได้ใจมากๆ แต่ตอนนั้น commercial น้อยกว่านี้มาก เป็นอินดี้จริงๆ... (คนแก่ชอบรำลึกความหลัง...)

แต่มีงานอย่างนี้ก็ยังดีนะคะ วัยรุ่นจะได้เห็นอะไรที่มีสาระแล้วก็สนุกๆ บ้าง

ขอบคุณเจ้าของกระทู้ที่เอามาฝากกันนะคะ

เดี๋ยวงานหน้าไปเดินมั่งดีกว่า กระชากวัยกันหน่อย
    .
    ...กรรมอยู่ที่เจตนา... ทำด้วยความตั้งใจดี แม้คิดเห็นไม่ตรงกัน ก็ไม่หวั่นไหว ไม่ต้องกลัวอะไร... ไม่ต้องดิ้นรนไปเรียกร้องอะไรด้วย...คนที่จิตใจพัฒนาแล้ว ย่อมแยกแยะได้ และในที่สุดคนพาลที่เจตนาไม่ดีก็ย่อมแพ้ภัยตัวเอง...

วิธีตั้งกระทู้ตรวจสอบที่ได้ผล เพื่อคำตอบที่รวดเร็ว และมั่นใจ
    วิธีทำให้อ่านความเห็นได้เยอะๆ ต่อหนึ่งหน้า กระทู้นึงจะได้ไม่ต้องยาวเป็นยี่สิบหน้า อ่านได้ในกระทู้นี้ค่ะ http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=51805

0/5

Exclamation

ป้า อยากไปมั่งจัง...เค้าจำกัดอายุมะค่ะ แบบว่าห้ามเกิน22ไรเงี้ย จะได้ทำใจแต่เนิ่นๆ หุหุ

Page 1 of 3 1 2 3 LastLast

Comments from Facebook