Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 4 1 2 3 ... LastLast
Results 1 to 10 of 37

Thread: ชวนกันไปเที่ยวญี่ปุ่นกกับOFDค๊า

Warning Points:
    0/5

ชวนกันไปเที่ยวญี่ปุ่นกกับOFDค๊า

เป็นแฟน sbn มาได้สักพักแล้วค่ะ ส่วนมากจะเป็นลูกค้ามากกว่าแม่ค้า(รวมๆแล้วก็หมดไปหลายสตางค์) วันนี้จะพาเพื่อนๆไปเที่ยวญีปุ่นกันแบบคราวๆค่ะ เพราะเริ่มจำไม่ได้แล้วว่าไปไหนมาบ้าง จะหนักไปทางกินกับช้อปอะค่ะ ....อ้อ...ลืมบอกไปทริปนี้ได้สปอนเซอร์ใจดีอย่างเจ้านายสุดน่ารัก ที่ได้จากหยดเหงื่อของพวกดิชั้น(ขอบกอย่าอิจฉานะค่ะพวกที่นายพาไปเที่ยวอะค่ะ ตอนทำงานเนี่ยเหนื่อยมากก ไม่ได้อยู่บ้านจนแม่ลืมค่ะ ว่าลูกไปทำงาน)

บินสี่ทุ่มค่ะ แต่ห้าโมงยังนั่งคุยกับลูกค้าอยู่เลย เหอๆ:-( รีบกลับออฟฟิศไปอาบน้ำที่คอนโดหัวหน้าวุ่นวายน่าดูเพราะอาบกัน 6 คนค่ะ พวกผู้ชายอาบที่ออฟฟิศกัน ชุนลมุนกันน่าดู

พอถึงสุวรรณภูมิเคลียร์เอกสารเรียบร้อยถึงตาช้อปแหลกกันแล้วค่ะ hadzhu ได้ คลิปลิ้งมา1ค่ะ แต่กลับมาแม่สอยไปแล้วเซ็งเลยตอนนั้นมันลดราคาด้วย
    ขึ้นเครื่องถึงนาริตะพี่แอร์คนสวยก้อมาปลุก ก็ตื่นแบบง่วงๆ เพลียมากินค่ะ แต่ก็ได้ภาพนี้มา

0/5
    ลงเครื่องตามปกติทัวร์ค่ะ ไม่ได้อาบน้ำก็ไปแปรงฟัน หน้าแย่มากค่ะ หน้าก็แต่งไม่ทัน ไม่เป็นไรไม่แต่งก็ถ่ายค่ะ ทีแรกในสนามบินก็เย็นสบายธรรมดาค่ะ แต่พอลองก้าวไปข้างนอกเท่านั้นแหละ
    พูดได้คำเดียวว่า "หนาวว..ชิบ"

นี่ไอ้อ้วนคนถือกระเป๋าค่ะ 55+ แฟนสุดที่เลิฟ

ข้างนอก

ดูสภาพน่านู๋สิค่ะ

หนาวนะค่ะแต่ขี้เกียจเดินไปหมดเสื้อ...ชี้ให้ดูจุดยืนค่ะ คนได้รู้ว่าเราเป็นคนมีจุดยืน

0/5
    ออกจากกนาริตะที่แรกไปคือขึ้นภูเขาไปฟูจิค่ะ จังหวัดอะไรจำไม่ได้(ไปนานแล้วค่ะเพิ่งโพส)
    แต่ระว่างทางขึ้นจะแวะร้านอาหารให้ทานอาหารเที่ยงก่อนค่ะ
    ถือว่างเป็นมื้อแรกของทัวร์ ซึ่งเป็นเนื้อ-หมูอย่างหินภูเขาไฟค่ะ ซึ่งพี่ไกด์หน้าแบนๆของเรา(ซึ่งทีแรกพี่คนที่รับทัวร์บอกว่าไกด์หล่อมาก พอเห็นแทบจะร้องไห้ค่ะ เด้วจะลงให้ดูหลังๆนะค่ะ) จะเตรียมน้ำจิ้มแจ่ว กับซีฟู้ดให้ค่ะ เพราะมันกินๆไปจะเลี่ยนๆนิดนึง

แผ่นหินยาวมาก แต่ข้างล่างเป็นแก๊สนะค่ะ หมูชิ้นใหญ่มากก ไม่รู้ประชดรึป่าว แต่เจ้าของร้านครอบครัวนี้น่ารักมาก

อันนี้ต้นไม้หน้าห้องน้ำค่ะ

อันนี้ภายในบริเวณร้านค่ะ..ลืมบอกไปช่วงไปเป็นวิวโคโยพอดีค่ะ(ฤดูใบไม้เปลี่ยนสี)

pong's Avatar
    pong is offline Trusted Member
    0/5
    ขอปาดดดดด อย่างอิจฉาๆ

0/5
    อันนี้ครอบครัวเจ้าของร้านค่ะ พอเราทานเสร็จเค้าจะมายืนโบกมือลาค่ะ โบกมือหย่อยๆใหญ่เลย จะเราลับตาค่ะ น่ารักมากก แต่คนกลางพี่ที่ออฟฟิศนะค่ะ

ขึ้นชั้น 5 บนฟูจิค่ะ หนาวมากก 1องศาเท่านั้น ดั้นมีฝนปรอยๆด้วย สั่นมากค่ะ แต่ดีในที่ได้ขึ้นเพราะนู๋กลับพี่ชายไปอีก 10 วันพอดีเค้าบอกหิมะตกขึ้นไม่ได้แล้ว อันตรายพี่ชายอดเลย

สาวๆในออฟฟิศ หนาวมากก สังเกตได้จากหน้าแต่ละคน

ดูรวมๆนะค่ะ

0/5
    ต้นไม้สีแดง

ฟูจิ

บนนั้นจะมีศาลเจ้าค่ะ แอบไปดูของที่เค้าแขวนไว้มา

makeberry's Avatar
    makeberry is offline Trusted Member
    0/5

Talking

ภาพสวยจังค่ะ
    ชอบๆๆๆญี่ปุ่นเหมือนกันค่ะ เป็นประเทศที่น่าไปมากๆ
    เราก็เพิ่งกลับมา เหอๆๆๆ แต่หมายมั่นแล้วว่าจะต้องไปเองอีกให้ได้
    รอๆๆดูต่อค่ะ

I would rather hurt myself
    Than to ever make you cry
    There's nothing left to say but goodbye

0/5
    ต่อมาก็ลงมาไหว้พระและไปบ่อน้ำศักดิ์สิทธิ์ก่อนไปที่พักค่ะ แต่โชคดีอีกรอบไปตอน ช่วงเทสกาล 3 5 7 พอดีค่ะ เด็กๆที่อายุ 3 5 7 ปี จะต้องไปทำพิธีสวดอะไรสักอย่างค่ะ และแต่ตัวเต็มยศเลย น่ารักมาก

วัดค่ะต้นไม้เยอะมาก ที่นี่มองไปทางไหนมีแต่ต้นไม้ใหญ่ค่ะ

น้องคนนี้ตลกมากค่ะ กว่าจะให้ถ่ายได้ม้วนอยู่หลังคุณตาสิบรอบ ก่อนที่จะมายิ้มตาหยีอย่างที่เห็น

0/5
    อันนี้ก็ยากค่ะกว่าจะให้ถ่าย เพราะเค้าฟังภาษาอังกฤษงูๆปลาๆของเราแล้วไม่รู้เรื่องค่ะ

น้องคนนี้แกเดินสดุดตลอดเลยค่ะ จะขำก็กลัวแกเขิล

0/5
    ไอ้อ้วนเค้าชอบเด็กข้างบนค่ะ

ไปต่อที่บ่อน้ำค่ะ ซึ่งจากที่จอดรถเดินไกลพอดูค่ะ แต่เพราะอากาศดีเลยได้เรื่อยๆเลย
    ทางเข้าค่ะ ไอ้อ้วนถ่ายเบลอมาก บอกหนาวอะ มือสั่นมาก

อันนี้อยากจะเอากลับมาด้วยเลย ตัวจิงๆใหญ่มากเลยค่ะ

วันนี้พอแค่นี้ก่อนนะค่ะ พรุ่งนี้จะมาโพสใหม่ ไอ้อ้วนร้องจะกลับบ้านหิวข้าวค่ะ

Page 1 of 4 1 2 3 ... LastLast

Comments from Facebook