Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 3 1 2 3 LastLast
Results 1 to 10 of 21

Thread: °彡★ ~*·°°ஐ MiNi Review :: A couple nights @LaWaNa Beach Resort Pranburi * ஐ *~ .·°°∴☆ °彡 ♡

pieinlove's Avatar
    pieinlove is offline Trusted Member
    Warning Points:
    0/5

°彡★ ~*·°°ஐ MiNi Review :: A couple nights @LaWaNa Beach Resort Pranburi * ஐ *~ .·°°∴☆ °彡 ♡

Hi everyone... ทริปนี้พายไปมาตั้งแต่วันที่ 10-12 พ.ค.ที่ผ่านมาค่ะ (บริหารตารางเวลาสุดๆ เพราะต้องให้สอดคล้องกะวันที่บินกลับมาจากญี่ปุ่นและไม่เกินกว่าวันที่จะต้องบินกลับไปอีกรอบ -- package นี้พายจองไว้ตั้งแต่งานเที่ยวไทยนู่น ตอนแรกกะว่าจะใช้ตอนใกล้สิ้นปี แต่ทนไม่ไหว อยาก escape ไปชั่วขณะจริงๆ

คำถาม: ทำไมถึงเลือกที่นี่
    คำตอบ: ไม่มีไรมาก เพราะตอนเดินดู package ที่อื่น คนมุงกันเหมือนแผงปลาทูลดราคา เลยไม่อยากไปฝ่าฟันกะเค้า เดินไปเดินมาก็มาเจอที่นี่ อยู่นอกสายตาเรามาตลอด
    แต่ดันสอดคล้องกับความต้องการเบื้องต้น 5 ประการ
    1 เงียบสงบ ออกแนว escape หรือ hideaway จริงๆ
    2 หาไม่ยาก เดินทางสบาย และอยู่ที่หัวหิน (อยากไปแค่หัวหิน ไม่อยากไปใกล้หรือไกลกว่านี้) เพราะอารมณ์ช่วงนี้ออกแนววัยทองเอาแต่ใจ ทำไรไม่ค่อยมีสาเหตุ 5555555555
    3 ทะเลไม่สวยไม่สน ขอแค่ห้องสวย มี Private pool ที่เป็น Private จริงๆ ไม่ใช่แค่สร้างภาพปักต้นไผ่โปร่งๆ ไว้รอบๆ
    4 เอาลูกชายสี่ขาไปได้ ไม่มี charge เพิ่ม
    5 มีร้านอาหารทะเลที่พอจะไปฝากท้องได้ไม่ไกลจากที่พัก

กิจกรรมอื่นไม่มีให้ทำไม่สน เพราะอยากนอนอยู่ในห้อง ออกไปหาของกิน กลับมานอนดูท้องฟ้า หายใจเอาอากาศบริสุทธิ์เข้าปอด เล่นน้ำในสระและวอดก้าขวดใหญ่ (อิอิ)

สภาพอากาศตอนที่ไป ท้องฟ้าครึ้มๆ ในตอนกลางวัน ถ่ายรูปไม่ได้ดั่งใจนัก มีฝนตกช่วงมืดๆ ไปจนตีสามตีสี่ แต่ตกทุกวันที่ไป

รูปน้อย เพราะขี้เกียจถ่าย เป็นอารมณ์อยากพัก และหยุดนิ่งจริงๆ แต่ก็อดเอามาฝากไม่ได้อยู่ดี เพราะงั้น รูปไม่สวย หรือน้อยไป อย่าถือสานะคะ

เรื่องที่พักถามว่าประทับใจมั้ย เรามีความสุขที่ได้พักที่นี่ค่ะ เราพอใจกับทุกอย่างในห้อง อาหารก็มีฟรีมือเช้าสองมื้อ ที่เที่ยวอื่นก็มีวนอุทธยานใกล้ๆ ปั่นจักรยานไปได้ มีหาดให้เดินเล่น แต่ไม่สวยนัก เพราะอยู่ปากน้ำปราณ ค่อนข้างแห้งแล้ง มีเรือจอดเยอะ แต่ก็รับได้ เพราะอย่างที่บอก อยากอยู่แต่ในห้อง

การบริการของพนักงานอยู่ในระดับดีค่ะ สุภาพอ่อนน้อม เอาใจใส่ สำหรับทริปนี้ ใช้เวลาเดินทางประมาณ 3-4 ชั่วโมง จากกรุงเทพ นะคะ

โม้เยอะเกิน ดูรูปดีกว่าค่ะ รูปแรกไม่ได้เริ่มถ่ายจาก Front นะคะ อย่างที่บอกเป็นรีวิวที่ไม่แจ่มนัก >< นี่คือสระน้ำของโรงแรมค่ะ หันหน้าออกทะเล

ทางไปบ้านค่ะ ไปทางไหนก็ถึงเหมือนกานนนน สวยดีเน๊าะ

ถึงบ้านแล้วค่ะ คนหนึ่งม๋าหนึ่งนั่งรถกอล์ฟ อีกคนปั่นจักรยานจากหน้าโรงแรมตามมาด้วย..แฮ่กๆๆ

อันนี้บ้านข้างๆ แอบดูดีมั้ยอ่า..คริคริ

ของเก่าไป ของใหม่มา (มาเยอะด้วย) ><''

pieinlove is offline Trusted Member
    0/5
    แง้มประตูออกมา เข้าสู่ตัวบ้านค่ะ ทางเดินเป็นพื้นไม้ขัดมันนะคะ ความรู้สึกแรกคือโล่ง โปร่ง สบายค่ะ ทำให้รู้สึกว่า 3 วันนี้ต้องดีแน่ๆ

เข้ามาก็เจอที่นั่งยาวทางซ้ายก่อนเลย

เข้ามาอีกหน่อยเป็นสระว่ายน้ำ น้ำที่นี่ไม่มีคลอรีนนะคะ ที่เห็นตะเกียงแขวนนั้น เอาไว้จุดตอนกลางคืน เพื่อเปลี่ยนบรรยากาศ สร้างความโรแม๊นนนนนน คุคุ

อีกมุมนึงค่ะ เจ้าบุ๋งๆ นั่นเค้ามีเวลาเปิดปิดค่ะ มีสองรอบ จำเวลาไม่ได้ รู้แต่ว่ามันก้อพอดีกับเวลาที่เราลงเล่นน้ำทู้กที สบายไป^^ ..อ้อ มีฝักบัวข้างนอกเผื่อล้างตัวก่อนด้วยนะคะ ความจริงห้องน้ำก็อยู่ใกล้เชียว แต่ก็ยังมีให้อีก ดีจังค่ะ

ของเก่าไป ของใหม่มา (มาเยอะด้วย) ><''

0/5
    มุมนี้ไว้นอนเล่นชิวๆ หรือไม่ก็เรียกพนักงานมานวดอโรมาได้ค่ะ

ลองถ่ายแบบ Pano ดู ฝีมือแย่มาก...ยิ่งแต่งภาพ ภาพยิ่งเพี้ยน..โปรดทำใจ^^

อีกมุมนะคะ

ต่อไปเป็นห้องน้ำค่ะ ความจริงอยากให้เปิดโล่งไปเรยยย ชอบมากกว่านะแบบนั้น ห้องน้ำเรียบง่ายมาก

0/5
    ส่วนต่อห้องน้ำเพื่อเข้าห้องนอน (ได้อีกทาง) เรียบง่ายเช่นกานนน

ม้าประหลาด..อิอิ

แต่ก็เรียกความสนใจจาก "ใคร" บาง "ตัว" ได้มากพอดูเรยย

อีกมุมค่ะ

0/5
    เจ้าตัวน้อยยังคงไม่ละความสนใจ พิสูจน์ของกลางกันต่อไป

พอสมใจแล้วก็ออกมานอนผึ่งพุงตากแอร์เย็นฉ่ำต่อ ดูแบบนี้ ตัวเล็กกะจ้อยร่อยจริงๆ นะเราน่ะ ..อ่อ..ทางขวานั่น ตู้เสื้อผ้า มีตู้เซฟให้ใส่ของมีค่าได้ค่ะ

อีกหนึ่งจุดเกิดเหตุ...เย้ยย...มะช่าย...เตียงนอนแสนสบายค่ะ (ชอบสีเหลือง สบายตาดี) แม่บ้านเข้ามาทำเตียงให้ได้แล้วแต่จะเรียกเลยนะคะ

สิ่งเดียวที่ทำให้ห้องไม่เงียบเกินไปนัก..นอกนั้นก็มีตู้เย็น น้ำดื่มสองขวด กาแฟสองชุด กาต้มน้ำร้อน โต๊ะทำงาน โซฟายาว(ใหญ่) แต่ไม่ได้ถ่ายมาค่ะ

0/5
    เมื่อมองจากในห้องออกไปที่สระว่ายน้ำค่ะ

ท้องฟ้ายามเย็น.....

ไว้เดี๋ยวมาต่อนะคะ คืนนี้ยังอีกยาวไกล ต้องไปทำธุระก่อนแล้ว......^^

nickbee is offline Trusted Member
    0/5
    ว๊ายเริศมากๆๆๆครับ

รูปสวยงามอยากไปทะเลจริงๆๆๆๆ

อิจฉาคนไปทะเลมากๆๆครับ

ขอบคุณนะครับผม

give759's Avatar
    give759 is offline Trusted Member
    0/5
    บอกตัวเองไว้...ไม่อิจฉา... ไม่อิจฉา... แต่ภาพตำตาแบบนี้ ...ทนไม่ไหว อยากพาลุกสาว 4 ขาไปบ้างจัง
    "You get the best out of others when you give the best of yourself."
    "คุณจะได้รับสิ่งที่ดีที่สุดของคนอื่น เมื่อคุณได้ให้สิ่งที่ดีที่สุดของคุณไป"
    E-mail.kipling2you@hotmail.com 081-1005750 give

ขอบคุณ SBN และทีมงานมากๆค่ะ

0/5
    ดูร่มรื่นเงียบสงบดีจังค่ะคุณพาย ชอบที่เป็น private pool จัง ขอบคุณที่เอามาฝากนะคะ
    *.:。✿*゚‘゚・✿.。.:**.:。✿*゚‘゚・✿.。.:* *.:。✿*゚’゚・✿.。.:*

(✿◡‿◡) When U smile... (◡‿◡✿)
    [SIGPIC][/SIGPIC]
    (✿◕‿◕)
    The whole world smiles with U... (◕‿◕✿)

*.:。✿*゚‘゚・✿.。.:**.:。✿*゚‘゚・✿.。.:* *.:。✿*゚’゚・✿.。.:*

Jannilicious's Avatar
    Jannilicious is offline Trusted Member
    0/5
    ชอบ private pool มาก ๆ เลยค่ะ คุณพาย
    ที่พักน่ารักดีค่ะ
    นี่ก็เพิ่งกลับมาจากทะเล อยากไปอีกรอบแล้วอะค่ะ

ขอบคุณสำหรับรีวิวสวย ๆ นะคะ

Page 1 of 3 1 2 3 LastLast

Comments from Facebook