Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 3 1 2 3 LastLast
Results 1 to 10 of 24

Thread: ""Camden Market, London,Uk""

gamy is offline Trusted Member
    Warning Points:
    0/5

""Camden Market, London,Uk""

รีวิวครั้งแรกของหนูเลยคะ รูปค่อนข้างน้อยไปหน่อยแต่อยากแบ่งปันค่ะ

หนูอยู่ที่ Edgwareค่ะ วันนี้เป็นวันอาทิตย์เลยคิดอยากออกไปข้างนอก

ไม่รู้จะไปไหนดีคิดไปคิดมาเลยไป Camden market คนเดียวดีกว่า

ไปดูรูปกันเลยนะค่ะ ถ้ารูปไม่ชัดต้องขออภัยไว้ด้วยเพราะถ่ายจาก iphoneค่ะ มันเลยได้แค่นี้

การเดินทางนะค่ะ นั่ง tube สาย Northern line (สีดำ) มาลงที่

chalk farm or Camden Town ก็ได้ค่ะ วันนี้หนูลงที่ Camden town ค่ะ

'
    '
    '
    '
    เริ่มกันที่สถานีที่หนูอยู่เลยนะคะ

พอถึงสถานีCamden ก็ขึ้นมาจะgจอบรรยากาศอย่างงี้เลยค่ะ

ผู้คนค่อนข้างเยอะค่ะ camden marketจะเป็นแบบแหล่งช๊อปปิ้งของแนวๆอ่าค่ะ

มีบางมุมเหมือนจตุจักรบ้านเรา คนที่เปนเด็กแนวแถวนี้ก็แต่งตัวพั้งๆค่ะ

กรีดตา ผมสีๆ แจ๊คเกตหนังนี่ฮิตมาก (หนูก็ซื้อมาตัวนึงค่ะ ราคา30ปอนด์)

ดูรูปไปเรื่อยๆนะคะ จะเห็นว่าแต่ละร้านก็จะตกแต่งแปลกๆดึงดูดลูกค้าค่ะ

ของขายแอบเหมือนสำเพงบ้านเราเหมือนกันนะคะบางร้าน สงสัยบ้านเราส่งออก 555

ที่นี่เค้าแบ่งเป็นสัดส่วนค่ะ มี Camden market, Camden village, Camden lock, Horse tunnel market

มาเรื่องของกินนะคะ เยอะมากค่ะหลายชาติเป็นซุ้มๆ แต่หนูมัวแต่กินเลยลืมถ่าย

ถ่ายมาเฉพาะของหวานค่ะ เอามาเรียกน้ำย่อยก่อนนะ

ฝรั่งสองคนนี้กำลังคิดกันอยู่ว่าจะเอาสีไหนดี เห้อ....น่ากินไปหมด

นี่คือที่นั่งเมื่อเวลาเราซื้ออาหารตามซุ้มเสร็จก็จะมานั่งทางที่นี่ค่ะ แต่บางคนก็เดินไปทานไป

(หนูไม่ได้นั่งมอร์ไซกลับบ้านนะ 555)

สุดท้ายต้องกลับบ้านจิงๆแล้วค่ะ วันนี้อากาศไม่เปนใจเท่าไหร่ ลมเเรงและฝนตกปลอยๆตลอดเลย

ภาพเลยมืดครึ้มไม่สดชื่นเลยเน๊อ บายๆทุกคนค่ะ

DenMark's Avatar
    DenMark is offline Trusted Member
    0/5
    ที่นั่งเป็นเบาะมอเตอร์ไซค์ เก๋มากมาย อิอิ ถ่ายรูปมาให้ชมบ่อยๆ นะคับ

0/5
    สตรอเบอรี่น่ากินมากกกกกกกกกก และวาฟเฟิล อันใหญ่ๆอีก อุ้ย...น้ำลายไหล ขอบคุณค่ะที่ถ่ายรูปเอามาให้ดู ที่นั่งเป็นเบาะมอเตอร์ไซด์ เก๋จัง

[SIGPIC][/SIGPIC]

Good friends are like stars..... You don't always see them, but you know they are always there.

0/5
    ว้าวๆๆๆๆๆๆ อิจฉาจังได้ไปเที่ยวด้วย

nickbee is offline Trusted Member
    0/5
    ขอบคุณนะครับ

ทำให้อยากกลับไปอีกเลยครับผม

story2lady's Avatar
    story2lady is offline Trusted Member
    0/5
    CHOCOLATE น่ากินจังเลย
    ✿✿♥♥ Don't worry about people from the past because there's a reason they aren't in your future... ♥♥✿✿

0/5
    ขนมน่ากินมากๆ โอย หิววววววววววววว

0/5

c",)

เอา สตอเบอร์รี่ dip white choc. ไม้นึ่ง..งับงับ
    พี่นีน่าฝากจ่ายตังให้ด้วยคับ
    แม้ว่าเราจะรู้ว่าการรอคอยเป็นสิ่งที่น่าเบื่อ
    "แต่เราก็ยังต้องรอ"

Ohh's Avatar
    Ohh is offline Trusted Member
    0/5
    ohhhhh.hhh อยากไปจัง
    U r.. my L i F e

~~> ^ โอ๋ ^ <~~

give759's Avatar
    give759 is offline Trusted Member
    0/5
    สุดยอดค่ะ อยากไปชิม วาฟเฟิล แล้วนั่งมอร์ไซ(หนุ่มหล่อๆ) ที่ London จังเลยค่ะ
    "You get the best out of others when you give the best of yourself."
    "คุณจะได้รับสิ่งที่ดีที่สุดของคนอื่น เมื่อคุณได้ให้สิ่งที่ดีที่สุดของคุณไป"
    E-mail.kipling2you@hotmail.com 081-1005750 give

ขอบคุณ SBN และทีมงานมากๆค่ะ

Page 1 of 3 1 2 3 LastLast

Comments from Facebook