Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 5 1 2 3 ... LastLast
Results 1 to 10 of 49

Thread: พัทยามาริออท

Warning Points:
    0/5

พัทยามาริออท

ไปพัทยาทริปนี้ตอนเดือนกุมภาพันธ์ที่ผ่านมา มาลงรูปให้ดูย้อนหลังนะค่ะ "พัทยามาริออท" ชอบพาลูกไปและจะพักที่โรงแรมนี้เป็นประจำเพราะ สะดวกใกล้ห้างสรรพสินค้า มีพิพิฐภัณท์ ริบลี่ย์ มีร้านอาหารในห้าง ในโรงแรมมีสไลด์เดอร์ให้เด็กๆเล่น มีนกกระตั้ว มีสวนกว้าง และที่สำคัญน้องๆพนักงานที่นั้นน่ารักอัธยาศัยดีทุกคนค่ะ แต่ไปคราวนั้นโชคดีได้อยู่ห้องนี้ค่ะ "สวนหลวง" ที่จริงแล้วเป็นห้องพักส่วนตัวของเจ้าของโรงแรมที่เวลาเค้ามาที่พัทยาหรือสำหรับแขก "วีไอพีมากๆ" เท่านั้น (หรือว่าเผื่อใครที่ครอบครัวใหญ่อาจจะrequest ไปก็ได้) อันนี้ต้องขอบคุณคุณสมศักดิ์ GM ของโรงแรมพัทยาแมริออทที่ "อัพเกรด"ให้ และให้เรทน่ารักมาก และน้องๆสตาฟที่น่ารักขอขอบคุณมา ณ ที่นี้ด้วยค่ะ ป.ล ขออภัยที่รูปใหญ่เบิ้มมากกกกกกกกก

ห้องของเราในทริปนี้ ชื่อว่า "สวนหลวง"

สวนเล็กอยู่ทางด้านซ้ายมือก่อนเข้าห้อง

ทางเดินเข้าห้องค่ะ จะมีตู้รองเท้าสำหรับแขกที่มาพักนานๆหรือว่ามีรองเท้าเยอะให้ด้วย

เปิดประตูเข้าไป แท้แหน่.... จะเจอส่วนที่นั่งรับแขกหรือนั่งดูทีวี ใหย่ยักษ์และโซฟาสีแดงเข้ม หนานุ่ม น่ากระโดด (และเด็กๆก็กระโดดกันใหญ่ด้วย) ทางด้านซ้ายมือจะเปิดออกไปสู๋ระเบียงได้ตรงที่คุณสามียืนอยู่

มุมนั่งทานข้าว

สวนกว้างตรงระเบียงสามารถมองเห็นทะเลด้วยแต่ว่ามันติดถนนเลียบหาดเลย หนวกหูและมีฝุ่นด้วย ทางซ้ายมือที่เป็นกระจกบานใหญ่นั้นคือห้องน้ำของห้องMaster bed room ค่ะเป็นอ่างจากุชชี่พอดี แช่อ่างไปก็ คุยกับคนที่นั่งตรงระเบียงข้างนอกได้

[SIGPIC][/SIGPIC]

Good friends are like stars..... You don't always see them, but you know they are always there.

0/5
    มาดูห้องอื่นกัน จากประตูทางเข้าห้องทางด้านขวามือจะมีห้องครัวขนาดกำลังดีมีอุปกรณ์ครบ สามารถทำอาหารได้เลย และมีห้องน้ำสำหรับแขกอีกหนึ่งห้องด้วย แต่ว่าลืมถ่ายรูปมา

ทางซ้ายมือพอเดินเข้าประตูห้องก็จะเป็นห้องนอน แต่ว่ามีแค่สองห้องนอนเองไม่ใหญ่มากประมาณห้องแสตนด์ดาร์ดทั่วไป รูปนี้คือห้องนอนที่สองมีห้องน้ำ ทีวีอยู่ในห้องต่างหาก

ห้องนอนใหญ่ มีผ้าเช้ดตัวพับเป็นรูปช้างวางให้บนเตียงด้วยน่ารักมาก

ห้องน้ำของห้อง Master bedroom. ทางขวามือของอ่างจากุชชี่จะเป็นส่วนของ Shower และจะมองออกไปตรงระเบียงได้ด้วย สังเกตุให้ดีว่าแม้กระทั่งผ้าเช็ดเท้ายังพับเป็นรูปพัดเลย

Good friends are like stars..... You don't always see them, but you know they are always there.

0/5

สระว่ายน้ำ

ลงมาข้างล่างที่ส่วนใหญ่จะใช้เวลาอยู่ที่นี้กันมากกว่าตั้งแต่เช้าจรดเย็น คือสระว่ายน้ำค่ะ

มีสไลด์เดอร์เป็นรูปช้างอันนี้เด็กๆชอบมาก ผู้ใหญ่ก็เล่นได้ด้วย

ซ้ายมือจะเห็น POOL BAR อยู่ด้วย

ขอพักเหนื่อยเติมพลังด้วย Milk shake หน่อยครับ

กำลังป้อนแตงกวาให้ ปีเตอร์กับพิกซี่ นกกระตั้วสองตัวที่พูดได้และเชื่องด้วย พอเราพูด "ฮัลโล" เค้าจะ "ฮัลโล" ตอบเรา เด็กๆชอบมาก

รูปหมดแล้วที่เหลือมีแต่รูปครอบครัว หวังว่าจะเป็นประโยช์นและเป็นอีกทางเลือกหนึ่งสำหรับคนที่จะไปเที่ยวพัทยาแต่ยังไม่รู้ว่าจะไปพักที่ไหนนะค่ะ ไปแล้วค่ะ รีวิวหน้าเป็นที่พัทยาเหมือนกันแต่จะไปพักที่โรงแรม "AMARI" ค่ะ ส่งท้ายด้วยรูปนี้นะค่ะ "ริบลีส์ Belive it or not."

ขอแม่ลูกอีภาพล่ะกันรูปนี้ถ่ายหน้าโรงแรมกำลังจะไปดู"ทิฟฟานี่โชว์กัน" กลัวเค้าไม่รู้ว่าเป็นแม่ลุกกันสุดฤทธิ์ น้องสาวบอกว่า"พี่ช่างกล้ามากที่ใส่ชุดนี้ไม่ได้ดูสาระรูปตัวเองเลย" อย่ามองหน้านะโทรมงั่กมากกกกกกก

wawe's Avatar
    wawe is offline Trusted Member
    0/5
    เห็นแล้วน่าจะเป็นทริปที่มีความสุขอีกทริปของคุณนีน่านะคะ บรรยากาศเหมือนอยู่บ้านเราเอง ไม่เหมือนโรงแรมที่จะมีห้องพักแบบกล่องสี่เหลี่ยม ๆ
    ความง่ายอยู่ที่ปาก ความยากอยู่ที่ทำ
    การรู้จักปล่อยวาง เป็นวิถีทางแห่งความสุขสงบ
    มนุษย์ย่อมได้รับผลของการกระทำของตนเสมอ อาจจะเร็วหรือช้าเท่านั้น

0/5
    สวัสดีค่ะพี่แหววมาแต่เช้าเลย นีน่าไปอยู่ สามวันสองคืน ไม่พอเลยค่ะเด็กๆไม่อยากกลับกันเลย พออีกสองอาทิตย์ถัดมาเลยไปอีกก็ได้ห้องเดิมราคาเดิมอีกค่ะ ฮิๆๆๆ

Ohh's Avatar
    Ohh is offline Trusted Member
    0/5

Thumbs up

น้องๆ น่ารักมั่กมาก..กกกกค่ะ

แอบชอบน้องผู้หญิงอ่ะ น้องสวยจังเลยยยย.ยยย

ว่าแต่ทำไมพี่นีน่า ไม่เอารูปตอนใส่บิกินี่ มาลงมั่งอ่ะคะ อยากเห็นจังคะ คริ คริ ^^
    U r.. my L i F e

~~> ^ โอ๋ ^ <~~

nickbee is offline Trusted Member
    0/5
    เจ้คะขอบคุณสำหรับรูปสวยๆๆนะคะ

แฟนหนูทำไมอุดมสมบูรณ์จังคะเจ้ๆๆๆๆๆ

น่าอิจฉาจริงๆๆๆๆ

amm's Avatar
    amm is offline Trusted Member
    0/5
    พี่นีน่า คุณลูกๆน่ารักจังเลยค่า
    Time is like a river. You can not touch the same water twice,
    So enjoy every moment of life...

0/5
    Quote Originally Posted by Ohh View Post
    น้องๆ น่ารักมั่กมาก..กกกกค่ะ

แอบชอบน้องผู้หญิงอ่ะ น้องสวยจังเลยยยย.ยยย

ว่าแต่ทำไมพี่นีน่า ไม่เอารูปตอนใส่บิกินี่ มาลงมั่งอ่ะคะ อยากเห็นจังคะ คริ คริ ^^
    เดี๋ยววงแตกกันพอดีเลยน้องโอ๋

Quote Originally Posted by nickbee View Post
    เจ้คะขอบคุณสำหรับรูปสวยๆๆนะคะ

แฟนหนูทำไมอุดมสมบูรณ์จังคะเจ้ๆๆๆๆๆ

น่าอิจฉาจริงๆๆๆๆ
    เจ้าลูกชายเค้าเอนจอย อืตติ้งมากแต่แม่ลูกสาวต้องบังคับให้กิน

อ่ะน้องโอ๋ จัดให้ "เจ้าผอมของพี่เอง"

pinkky's Avatar
    pinkky is offline Trusted Member
    0/5
    พี่นีน่า VIP จริงๆอ่ะ ได้พักห้องเดียวกะเจ้าของเลย

ริบลีส์ฯ ยังเก็บแพงเหมือนเดิมใช่ป่าวคะพี่ ได้ข่าวเด่วเปิด wax museum เพิ่มด้วยนะคะ

น้องๆ พี่นีน่าน่ารักจังค่ะ อยากดูรูปพี่ชายคนโตด้วย อิอิ

Page 1 of 5 1 2 3 ... LastLast

Comments from Facebook