Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 2 of 5 FirstFirst 1 2 3 4 ... LastLast
Results 11 to 20 of 49

Thread: ดั่งภาพฝันจันทบูร

oum_ja's Avatar
    oum_ja is offline Trusted Member
    Warning Points:
    0/5
    โอเอซิสซีเวิลด์ ที่นี้เราสามารถว่ายน้ำร่วมกับปลาโลมาได้ค่ะ เหมาะอย่างยิ่งสำหรับน้องๆที่อยากสัมผัสปลาโลมาอย่างใกล้ชิด

Love is life.
    And if you miss love,
    you miss life.

ความรักคือชีวิต
    ถ้าคุณพลาดโอกาสที่จะรัก ก็เท่ากับ
    คุณพลาดโอกาสที่จะใช้ชีวิต

Leo Buscaglia

oum_ja is offline Trusted Member
    0/5
    วัดเขาสุกิม นมัสการพระเกจิชื่อดังและชมพิพิธภัณฑ์

วัดชากใหญ่ ขึ้นชื่อลือชาเี่กี่ยวกับรูปปั้นพระพุทธประวัติ

ถ้าคุณพลาดโอกาสที่จะรัก ก็เท่ากับ

0/5
    วัดมังกรบุปผาราม

เขาคิชฌกูฎ ประเพณีนมัสการพระพุทธบาทพลวง

หวังว่ากระทู้นี้คงเป็นประโยชน์ต่อเพื่อนๆไม่มากก็น้อย สำหรับเป็นแนวทางในการท่องเที่ยวเบื้องต้นของจังหวัดจันทบุรี อันที่จริงถ้าจะให้เที่ยวทั้งหมดคงต้องใช้เวลาหลายเดือนที่เดียวค่ะ กว่าจะครบ ส่วนสถานที่ๆแนะนำนั้นส่วนมากจะอยู่บริเวณไม่ไกลจากกันมาก อย่างมากสุดไม่เกิน40-45นาทีค่ะ

อ๋อ...ถ้ามาถึงเมืองจันท์แล้วอย่าลืมแวะซื้อทุเรียนและพลอยกลับบ้านนะค่ะ แบบนี้ถึงจะเรียกว่าได้มาถึงจันท์อย่างแท้จริงค่ะ ^^

เพิ่มภาพเก็บตก ตามแหล่งท่องเที่ยวต่างๆของเมืองจันท์นะค่ะ

Last edited by oum_ja; 10-06-2010 at 02:41 PM.

Blog Entries
    9
    0/5
    ภาพสวยมากเลยครับ เหมือนอ่านนิตยาสาร อสท. เลยครับ ได้อ่านได้รู้ในสิ่งที่ไม่เคยรู้มาก่อนเลยครับ เช่นเมืองจันทร์มีโบสท์สวยด้วยครับ ฉากในโฆษณาที่เข้าใจว่าต่างประเทศก็อยู่ในไทย ว่าไปยังไม่เคยไปเที่ยวเมืองจันทร์ ขอบคุณมากๆ ครับที่นำมาแบ่งปันจะได้เก็บไว้ว่าเป็นอีกจังหวัดที่มีโอกาสจะหาโอกาสไปชมครับ

ขอบคุณคุณoum_ja มากครับที่มาแบ่งปันสร้างสรรค์สาระเก็บไว้ให้ในชุมชนแห่งนี้

0/5
    Quote Originally Posted by Siambrandname Webmaster View Post
    ภาพสวยมากเลยครับ เหมือนอ่านนิตยาสาร อสท. เลยครับ ได้อ่านได้รู้ในสิ่งที่ไม่เคยรู้มาก่อนเลยครับ เช่นเมืองจันทร์มีโบสท์สวยด้วยครับ ฉากในโฆษณาที่เข้าใจว่าต่างประเทศก็อยู่ในไทย ว่าไปยังไม่เคยไปเที่ยวเมืองจันทร์ ขอบคุณมากๆ ครับที่นำมาแบ่งปันจะได้เก็บไว้ว่าเป็นอีกจังหวัดที่มีโอกาสจะหาโอกาสไปชมครับ

ขอบคุณคุณoum_ja มากครับที่มาแบ่งปันสร้างสรรค์สาระเก็บไว้ให้ในชุมชนแห่งนี้
    ขอบคุณแทนคุณหมอด้วยนะค่ะ จริงๆรูปที่นำมาลงใช้เวลาถ่ายรูปประมาณ2ปีที่ผ่านมา ถ่ายเรื่อยๆตอนช่วงได้ไปเที่ยวค่ะ
    ดีใจค่ะที่กระทู้นี้มีประโยชน์ต่อเพื่อนๆนะค่ะ

ปล.ช่วงที่เหมาะสำหรับไปเที่ยวจ.จันทบุรี ประมาณปลายเดือนตค.-เมษาค่ะ ช่วงนี้ฝนจะไม่ตก ที่จันท์ขึ้นชื่อเป็นเมืองสามฤดู ฝนตก แดดออก และหนาวในเวลาเดียวกันได้ค่ะ ดังนั้นหน้าฝนอาจไม่เหมาะกับการท่องเที่ยวเท่าไรค่ะ^^

kwankhao's Avatar
    kwankhao is offline Trusted Member
    0/5
    สวยขาดใจ....สวยแบบว่าดูทีไรก็ไม่ผิดหวังอ่ะค่า ^^
    ¸¸•.★•° ··´¯`·.¸¸.ஐ

Don't compare your life to others.

You have no idea what their journey is all about.

εїз Happy KwanKahO εїз

∴☆°彡 086-9199911 彡°☆∴

0/5
    Quote Originally Posted by kwankhao View Post
    สวยขาดใจ....สวยแบบว่าดูทีไรก็ไม่ผิดหวังอ่ะค่า ^^
    ถ้าสวย...ต้องพาน้องข้าวมาเที่ยวนะค่ะพี่ต่าย^^

SweetCandyBee's Avatar
    SweetCandyBee is offline Trusted Member
    0/5
    คุณอุ้มรูปสวยมากกเลยคะ โดยเฉพาะรูปภาพทะเล กับ ปลาที่น้ำตกพริ้ว เราดูแล้วรำลึกถึงความหลัง เคยไปเที่ยวเมืองจันตั้งแต่เด็กอ่ะค่ะ ไม่ต้องนอกนะมันนานมากกกก 555 เคยไปน้ำตกพริ้ว น้ำเย็น ปลาเยอะเหมือนเดิมเลยค่ะ ขอบคุณนะคะ สำหรับรูปสวยๆ ^-^

bookerian's Avatar
    bookerian is offline Trusted Member
    Blog Entries
    25
    0/5
    รูปสวยมากๆ ค่ะ ดูแล้วเพลินตาเพลินใจ^^ ไม่รู้เลยว่าจันทบุรีน่าเที่ยวขนาดนี้ ไม่ไกลจากเมืองหลวงของเราเท่าไหร่ด้วย ถ้ามีโอกาสไปแน่ๆ ค่ะ
    ขอบคุณนะคะสำหรับรูปสวยๆ และคำแนะนำค่ะ
    ขอบคุณ SBN ค่ะที่ให้โอกาส.. ทำให้ได้มาอาศัยอยู่ร่วมกัน

"bookerian" ร้านหนังสือดี ในเครือมีหัวใจ ส่งตรงจากสำนักพิมพ์ สั่งออนไลน์ ง่าย สะดวก พร้อมยินดีพูดคุยแนะนำหนังสือน่าอ่านที่เหมาะสำหรับคุณ เราอ่านแล้วจึงรู้สึก อยากให้คุณได้อ่าน

..เพราะ"หนังสือ คือ ตัวกลางที่ช่วยเราสร้างอารยธรรมร่วมกัน"

ชวนเพื่อนใส่ลิ้ง เปิดโลก SBNTown ใน sign เพื่อแนะนำเพื่อนๆ ในการใช้เครื่องมือของชุมชนให้มีทักษะเท่ากัน

nam's Avatar
    nam is offline Trusted Member
    0/5
    คุณหมอถ่ายรูปสวยมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
    แหล่งแพร่เชื้อความสุข

Page 2 of 5 FirstFirst 1 2 3 4 ... LastLast

Comments from Facebook