Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 3 of 5 FirstFirst 1 2 3 4 5 LastLast
Results 21 to 30 of 42

Thread: >>>[m0ka tour] กระบี่ ฟ้า กับทะเล ค่า| 09.04.08<<<

TwinkleStar's Avatar
    TwinkleStar is offline Trusted Member
    Warning Points:
    0/5
    แอร๊ยคุณโก้ อยากไปเที่ยวด้วยยย รูปสวยทุกรูปเลยค่ะ ปิดเทอมนี้ดาวจมปรักอยู่กับ paper และงานประชุมที่แทบจะเป็นงานหลักแล้วอ่ะ เสาร์นี้ ลันตาด่วน ๆๆๆ
    ....This avatar was designed by K'mAy for DenMark and TwinkleStar on SBN....

0/5
    Quote Originally Posted by Ryu View Post
    รูปสวยมากครับ เห็นแล้วอยากไปฮันนีมูลจัง
    โห น่าอิจฉากว่า มีการวางแผนฮันนีมูนแล้วอ่า >x<

Quote Originally Posted by Angellique View Post
    มาชมสาวน้อยสามตัว
    น่ารักมากกกกกกกกค่ะ

ชอบน้องผมแดง น้องชมพูก็เด่น
    ขอบคุณแทนน้องๆ ด้วยค่า น่ารักมาก แล้วก็เรื่องมากด้วยอ่ะ แอบเหนื่อย และจน 55 ^^"

Quote Originally Posted by เมจิ View Post
    กระบี่อีกแว้วว ชอบจริงๆเรยจังหวัดเนี้ย ใครไปมา มีแต่รูปสวยๆมายั่วทุกทีเรย อยากไปบ้างจังงง อิจฉาน้องบลายนะนี่คุงโก้
    ไปเพิ่มกันสามตัวขอ extra bed ป่าวคะ 555

จะบอกว่าชอบน้องผมแดงเหมือนกันอ่ะ หน้าหว๊านหวานแบบซ่อนเปรี้ยว

ปล คุงโก้ถ่ายรูปงามมาก ทำไมเวปนี้มีแต่คนถ่ายรูปมือโปร สวยๆทั้งนั้น ><
    ไม่ได้ขอค่า แอบซุกๆ ให้นอนพื้นมุมห้องเอา 555
    ขอบคุณนะคะที่ชมค่ะ

Quote Originally Posted by wann View Post
    คุณ cocoa ถ่ายรูปแจ่มจริง ๆ คะ
    ขอบคุณค่ะ ^^

Quote Originally Posted by oum_ja View Post
    อยากเป็นน้องบลายจังเลย

อิจฉาจัง อิอิ
    อยากเป็นเหมือนกันค่ะ ท่าทางจะสบายดี มีเบ๊อย่างโก้ปรนนิบัตพัดวี ซื้อมาเป็นเจ้านายแท้ๆ เร้ยย

Quote Originally Posted by minny View Post
    คุณโก้ สงสัยเราคงไปกันคนละวันแน่เลยค่ะ เพราะตอนมิ้นไปไม่เจอฝนเลย แดดแรงมากๆทุกวันด้วย ... ประทับใจที่พักที่นี่เนอะ

ถ่ายรูปน่ารักค่ะ ไม่กลัวน้องบลายตกเรือเหรอ (แอบกลัวแทนจ้ะ)
    ว้า เสียดายจังนึกว่าแอบเจอ เพราะวันที่โก้ check-in เห็นมีกลุ่มนึง check out ยังแอบนึกว่าใช้กลุ่มคุณมิ้น อิอิ
    ตอนไปแอบอยากได้แดดเหมือนกันค่ะ เจอตะฝนสามวันเลย มีวันที่สี่นี่แหละมีแดดหน่อย แต่ก็ต้องกลับแล้ว >x<
    ประทับใจที่พักมากๆ ว่าจะไปอีกค่ะ สงบดี บริการก็ดี แต่ต้องเตรียมตัวไปรบกับยุงนิดนึง 55
    เวลาถ่ายรูปเอามือนึงจับน้อง อีกมือถ่ายค่ะ ไม่กล้าวางเด๋วร่วงเหมือนกัน ^^"
    ถ่ายแบบนี้ ใช้ dslr ไม่ได้เรย ยกกล้องมือเดียวไม่ไหว ทั้งๆ ที่อยากได้มากกก อยากให้ภาพมันสวยๆ แหะๆ

Quote Originally Posted by nickbee View Post
    รูปเริศมากๆๆครับพี่โก้ๆๆ

อยากไปทะเลจังเลยกระบีนี่ก็ที่ในฝันเลยครับผม

รอปั้มเงินแปนนะกระบีเดี่ยวเราจะไปหาๆๆ

ขอบคุณพี่โก้ที่ทำให้นิคมีกิเลสอยากไปกระบีนะครับ
    น้องนิคก็เป็นแรงบันดาลใจให้พี่อยากไปหัวหินเหมือนกันจ้า
    พี่ไม่ได้ไปมาเป็นสิบปีแล้วมั้ง ทั้งๆ ที่ตะก่อนไปทุกปี เด๋วจะพยายามไปใหม่
    แต่ต้องแอบมสวีตๆ แบบน้องนิคก่อนนะคะ เด๋วไปแล้วแห้งเหี่ยว อิอิ

Quote Originally Posted by dek_aus View Post
    มายั่วยวนให้อิจฉาอีกแล้วค้าบพี่โก้

ปล.ถ่ายรูปสวยจังงิ
    ขอบคุณจ้า นี่ๆ 13 นี้ว่างป่าว ทานข้าวกัน นัดแอนด้วย

Quote Originally Posted by Tiny T View Post
    ยังไม่เคยไปกระบี่เลย (เท่าที่จำความได้ >_<) อยากไป ๆ ต้องหาเวลาซะแล้วสิ

ชอบรูป
    ชุดชายหาด
    ทะเลยามเช้า
    และจัดจ้าน
    ; )

รูปสวยอ้ะ ตอนดูต้น ๆ เรื่องยังคิดอยู่เลยว่าน้อง ๆ ต้องหัวเหนียวแน่ ๆ พอเจอรูปเข้าสปาแอบฮาเลยอ้ะ
    ไปเลยค่ะ โก้ไปครั้งที่สองเอง แต่ยังไม่เคยผิดหวังกับกระบี่เลยค่ะ ไม่เหมือนภูเก็ต ^^"
    ส่วนเรื่องผม แหะๆ สารภาพว่าโก้ไม่ได้คิดเลยค่ะ มารู้ตัวตอนกลับมาจากนั่งเรือ โอ้ หัวหรือกาวเนี่ย

Quote Originally Posted by DenMark View Post
    น้องโมก้าเที่ยวใหญ่เรยยยยย อิจฉาๆๆๆๆ

นี่น้องไข่หวานมาถึงฝรั่งเศสแล้ว เด๋วว่าจะพาไปถ่ายรูปสักหน่อย อิอิ
    แหม ไข่หวานอินเตอร์นะยะ เด๋วจะรอดูรูป จะธรรมดา หรือโลโม่เนี่ย น้องเด่น ^^

Quote Originally Posted by Lavish View Post
    เพิ่งเห็นว่าเจ้าตุ๊กตาพวกนี้สวยน่ารักก็จากกระทู้นี้แหล่ะค่ะ ถ่ายรูปได้อาร์ตสุดๆ สวยเกินคำบรรยายจริงค่ะ ต้องไปสอยมาเล่นซักตัวซะแว้ว
    สอยเลยค่ะๆ แล้วมาแจมกันในคลับ lovely blythe น้า
    เรื่องชวนกันเสียตังค์ขอให้บอก กร๊ากกก

Quote Originally Posted by Lady Geordie View Post
    คุณโก้พาลูก(สาม)สาวไปเที่ยว.... ถ่ายรูปได้สวยมากๆเลยค่ะ
    ชอบนู๋โมก้า..... น่าร้ากกกกกกกกกก
    ขอบคุณมากๆ ค่ะ

Quote Originally Posted by wawe View Post
    เพลินตาเพลินใจจริง ๆ เลยค่ะ ขอบคุณมาก ๆ นะคะรีวิวแต่ละฉากน่ารักมาก ๆ อยากกลับไปเป็นเด็กอีกจังเลย
    อุ๊ย ความเป็นเด็กมีอยู่ในตัวทุกคนค่ะ ทำให้เราสดชื่นน้า ลองค้นหาดูนะคะ
    ส่วนโก้นี่ เพื่อนๆ บอกว่า เด็กอย่างเดียวไม่พอ ต้องปญอ ด้วยค่ะ พูดกับตุ๊กตาไม่พอ คิดแทนตุ๊กตาด้วยว่าควรจะตอบยังงัย 555

Quote Originally Posted by clumsylady View Post
    แวะมาดูโมก้าทัวร์ค่ะ
    ไม่ผิดหวังเลยจริงๆ ถ่ายรูปสวยมากค่ะคุณโก้
    น้องๆ สีผมแหล่มได้ใจจิงจิง
    ขอบคุณมากๆ ค่ะ นั่นซิ ว่าจะไปทำสีผมแบบนี้มั่งละ เผื่อจะถ่ายรูปขึ้นมั่ง 555
    ----:: Brief Olive / Vert Fonce ... i'm !oving u ::----

0/5
    Quote Originally Posted by amm View Post
    คุณโก้ ทำไมไม่เอาน้องๆใส่ ทูพีซบ้างอ่ะค๊า ^^ ถ่ายรูปสวยจังค่ะ
    เหตุผลง่ายๆ ค่ะ หาซื้อไม่ทันอ่ะ 555 มีตัวเดียว กลัวเด๋วจะแอบแย่งกัน เลยไม่ได้ใส่เลย ^^"

Quote Originally Posted by TwinkleStar View Post
    แอร๊ยคุณโก้ อยากไปเที่ยวด้วยยย รูปสวยทุกรูปเลยค่ะ ปิดเทอมนี้ดาวจมปรักอยู่กับ paper และงานประชุมที่แทบจะเป็นงานหลักแล้วอ่ะ เสาร์นี้ ลันตาด่วน ๆๆๆ
    โห อยากไปลันตาเหมือนกัน เห็นเค้าว่าสุดยอด ยังไม่เคยไปเลยอ่ะ
    อยากไป หลีเป๊ะด้วย คุณดาวจะว่างเป็นไกด์มั้ยน้า อิอิ
    ----:: Brief Olive / Vert Fonce ... i'm !oving u ::----

Ohh's Avatar
    Ohh is offline Trusted Member
    0/5
    ชอบหมดทุกอย่างเลยอ่าคะ

ที่พักสวยย...ยยยสงบจิงๆ น้องๆก็น่ารักน่าหยิก ที่สำคัญถ่ายรูปได้แหล่มมากกก.ๆๆๆๆ

ภาพคมชัดสวยสดเชียวคุณโก้ เห็นแล้วอยากไปกระบี่จัง !!
    U r.. my L i F e

~~> ^ โอ๋ ^ <~~

TwinkleStar's Avatar
    TwinkleStar is offline Trusted Member
    0/5
    Quote Originally Posted by cocoa View Post
    โห อยากไปลันตาเหมือนกัน เห็นเค้าว่าสุดยอด ยังไม่เคยไปเลยอ่ะ
    อยากไป หลีเป๊ะด้วย คุณดาวจะว่างเป็นไกด์มั้ยน้า อิอิ
    แหมทำเป็นถามดาวว่าว่างรึเปล่า คุณโก้อ่ะว่างง่าย ๆ ซะเมื่อไหร่ ดาวเพิ่งพาเพื่อนเด่นไปเที่ยวถ้ำเล กับแนะนำให้เค้าไปทะเลตรัง 4 เกาะ แบบ one day trip แล้วก็หม่ำ ๆ กันแหลกลาญ หมูย่าง ติ่มซำ โกปี๊ จาโก้ย แกงส้ม ปูนิ่ม ฮู๊ยยย คือที่ตรังเนี่ย กินกันตั้งแต่เช้ามืดถึงค่ำ ไม่มีวันหยุด อิอิ สนป่าว
    ....This avatar was designed by K'mAy for DenMark and TwinkleStar on SBN....

0/5
    ชอบมากเลยค่ะ อยากไปบ้างจัง แต่ที่ชอบมากกว่าก็คงจะเป็นน้องบลายด์

0/5
    สวยจังเลยนู๋โก้ แต่ว่าไม่ได้ว่ายน้ำในสระส่วนตัวแล้วจองจะเอาสระส่วนตัวทำมั้ยว่ะค่ะ ฮี่ๆๆๆ ขาดทุนนะเนี้ย อีนู๋ทั้งหลายหน้าบานกันใหญ่มี๊พาไปเที่ยว เดี๋ยวคอยดูลูกๆเจ๊มั่งเมื่อวานไปพัทยากันมาออกจากบ้านตั้งแต่ 8 โมงครึ่งกลับบ้านตอน ห้าทุ่ม ได้ถ่ายรูปเด้กๆแค่ สองชั่วโมงเอง นอกนั้นกิน กับช้อปปิ้ง แต่ว่าหนุกมากมาย แว่วๆมาว่า ทริปหน้าจะไปหัวหินกัน ค้างหนึ่งคืน ได้วันแน่ๆแล้วจะมาแจ้งข่าวเผื่อนู๋กลับมาเมืองไทยจะได้เอาอีนู๋ทั้งหลายไปเที่ยวกันนะ

รูปนี่เจ๊คิดว่า "เล่นซ่อนแอบ" กันซ่ะอีก

สวยได้อีกนะ "น้องหมอดไม้" เนี้ย อยากได้วุ้ย

[SIGPIC][/SIGPIC]

Good friends are like stars..... You don't always see them, but you know they are always there.

AAA is offline Trusted Member
    0/5
    อิจฉาน้องโก้ได้ไปเที่ยวด้วย....อยากไปบ้างจังฮิ..

สังคมเริ่มแตกแยก ความคิดเริ่มแตกต่าง คนไทยเริ่มไม่รักในสิ่งเดียวกัน
    เกิดจากอะไร สาเหตุมาจากไหน จุดจบจะเป็นอย่างไร
    ในเมื่อสิ่งที่รักสิ่งที่บูชา ไม่ใช่สิ่งเดียวกันอีกต่อไป

0/5
    Quote Originally Posted by Ohh View Post
    ชอบหมดทุกอย่างเลยอ่าคะ

ที่พักสวยย...ยยยสงบจิงๆ น้องๆก็น่ารักน่าหยิก ที่สำคัญถ่ายรูปได้แหล่มมากกก.ๆๆๆๆ

ภาพคมชัดสวยสดเชียวคุณโก้ เห็นแล้วอยากไปกระบี่จัง !!
    ขอบคุณมากค่ะ กระบี่นี่ไปเลยค่ะ สนับสนุนไทยเที่ยวไทยน้า
    แต่แนะนำให้ไปช่วง พย-มีค มากกว่าอ่ะ จะไม่ค่อยมีฝนค่ะ เห็นเค้าบอก

Quote Originally Posted by TwinkleStar View Post
    แหมทำเป็นถามดาวว่าว่างรึเปล่า คุณโก้อ่ะว่างง่าย ๆ ซะเมื่อไหร่ ดาวเพิ่งพาเพื่อนเด่นไปเที่ยวถ้ำเล กับแนะนำให้เค้าไปทะเลตรัง 4 เกาะ แบบ one day trip แล้วก็หม่ำ ๆ กันแหลกลาญ หมูย่าง ติ่มซำ โกปี๊ จาโก้ย แกงส้ม ปูนิ่ม ฮู๊ยยย คือที่ตรังเนี่ย กินกันตั้งแต่เช้ามืดถึงค่ำ ไม่มีวันหยุด อิอิ สนป่าว
    โหยยยยยยยยยยยยย สนอ่า ไว้ว่างต้องรีบจองคิวคุณดาวมั่งซะแร้น อิอิ

Quote Originally Posted by Lukkai View Post
    ชอบมากเลยค่ะ อยากไปบ้างจัง แต่ที่ชอบมากกว่าก็คงจะเป็นน้องบลายด์
    เน้ออออ น้องๆ น่ารัก ตอนนี้โดนว่าบ้าก็ยอม

Quote Originally Posted by srichardson View Post
    สวยจังเลยนู๋โก้ แต่ว่าไม่ได้ว่ายน้ำในสระส่วนตัวแล้วจองจะเอาสระส่วนตัวทำมั้ยว่ะค่ะ ฮี่ๆๆๆ ขาดทุนนะเนี้ย อีนู๋ทั้งหลายหน้าบานกันใหญ่มี๊พาไปเที่ยว เดี๋ยวคอยดูลูกๆเจ๊มั่งเมื่อวานไปพัทยากันมาออกจากบ้านตั้งแต่ 8 โมงครึ่งกลับบ้านตอน ห้าทุ่ม ได้ถ่ายรูปเด้กๆแค่ สองชั่วโมงเอง นอกนั้นกิน กับช้อปปิ้ง แต่ว่าหนุกมากมาย แว่วๆมาว่า ทริปหน้าจะไปหัวหินกัน ค้างหนึ่งคืน ได้วันแน่ๆแล้วจะมาแจ้งข่าวเผื่อนู๋กลับมาเมืองไทยจะได้เอาอีนู๋ทั้งหลายไปเที่ยวกันนะ

รูปนี่เจ๊คิดว่า "เล่นซ่อนแอบ" กันซ่ะอีก

สวยได้อีกนะ "น้องหมอดไม้" เนี้ย อยากได้วุ้ย

เอาน่าพี่นีน่า ถือว่าจองไว้อยู่หน้าหาดละกัน เพราะห้องหน้าหาดมีสองห้องเป็น pool villa ทั้งสองห้องอ่ะ
    รอดูรูปทริปมะวานน้า อยากไปมั่งจังๆๆๆๆ งวดหน้าหัวหินหวยออกแล้วรีบบอกอ่า
    เผื่อโก้ไปได้ อยากไปหัวหิน เห็นช่วงนี้มีตะคนไป รีสอร์ทสวยๆ ทั้งนั้นเลย
    แต่โก้ไม่อยู่ 14May-7Jun จะบินไปติดหวัดหมูอ่ะ แหะๆ (ประเทศที่จะไปติดโผสองประเทศเลย กำ -"-)

แต่ว่าแล้ว ไปกันกรุ๊ปนี้ ไม่พ้นชอปแหง๋มๆ 5 5 5 นำทีมโดยพี่ หรือน๊อตโตะละคะ กร๊ากก

Quote Originally Posted by AAA View Post
    อิจฉาน้องโก้ได้ไปเที่ยวด้วย....อยากไปบ้างจังฮิ..
    ว่าแต่พี่เอไปไหนมาน้า น่าอิจฉากว่านี่นา คริคริ รอดูรูปอ่า

cherry_k's Avatar
    cherry_k is offline Trusted Member
    0/5
    พี่โก้ถ่ายรูปได้สวยมากๆเลยค่ะ

ดูซะอยากไปกระบี่เลย ^^

น้องโมก้าน่ารักสุดๆ

เก็บตัว จำศีล ท่องไว้ เก็บตัว จำศีล

Page 3 of 5 FirstFirst 1 2 3 4 5 LastLast

Comments from Facebook