Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 3 of 7 FirstFirst 1 2 3 4 5 ... LastLast
Results 21 to 30 of 69

Thread: ไปเที่ยว Tokyo กันเต๊อะ

Ryu's Avatar
    Ryu is offline Trusted Member
    Warning Points:
    0/5
    อ่านไปขำไป แก้เครียดมากมายครับ

ทั้งที่ก็เคยไปเหมือนเจ้าของกะทู้ แต่ทำไม๊ เราถ่ายรูปมา ประมาณไปเที่ยวตจว แถมวัด asakusa ช่วงที่ไปเนี่ยคนยั่งกะหนอนเรย หว่าจะถ่ายรูปกะเล่นเอาซะเหนื่อย
    i love NISSAN MARCH

Tiny T's Avatar
    Tiny T is offline Trusted Member
    0/5

: )

Quote Originally Posted by nickbee View Post
    อ่านไปก็อดแอบยิ้มไม่ได้อะครับผม

ไปเที่ยวสงสนุกน่าดูเลยนะครับ

ยินดีด้วยนะครับ

ขอบคุณสำหรับภาพสวยๆๆแปลกตานะครับ
    สนุกค่า อากาศดี อาหารอร่อย ถ่ายรูปกันเฮฮาเลย ที่สวยคงต้องเป็นรูปวิว ที่แปลกตาคงต้องเป็นรูปพวกเราแน่น้อน lol

Quote Originally Posted by wannit View Post
    ถ่ายรูปสวยมากค่า เทียบไม่ได้เลย
    อิอิิ

อ่านไปยิ้มไป เห็นคนไปเที่ยวมาแล้วสนุก ก็สนุกตาม

ขอบคุณที่เอารูปสวยๆ มาฝากจ้า
    ขอบคุณค้าบบ ยินดี : D

Quote Originally Posted by VilePuPae View Post
    ถ่ายรูปสวยมากจิงๆเลยคะ ขอชมๆ

อยากไปม้างงงงงงงงงงงงงงงงงง
    ไปเลย ๆ วัยรุ่นอยากทำต้องทำ ฮา

Quote Originally Posted by phiphawin View Post
    ถ่ายรูปสวยมากๆเลยค่ะ ได้ความรู้แบบสนุกๆ อยากไปอีกจังโตเกียว...
    ขอบคุณค่า โตเกียวไปเที่ยวเดียวไม่พอเนาะ ฮี่ฮี่

Quote Originally Posted by Lukkai View Post
    ชอบจังเลยค่ะ ดูท่าจะสนุกมากกกกกกกกก
    เมื่อไหร่จะมีโอกาสได้ไปเที่ยวกะเค้าบ้างนะ
    หาเวลาเหมาะ ๆ ไปเที่ยวดูน้า

Quote Originally Posted by wawe View Post
    ขอบคุณมากคะ ที่เอารูปสวย ๆ มาให้ชม บรรยายได้บรรยากาศร่วมดีค่ะ
    ยินดีค้าบ

Quote Originally Posted by MisscherrY View Post
    ถ่ายรูปสวยมากๆเลยค่า โอยเวปนี้นับวันยิ่งอันตราย เป๋าสวยๆเสียตังค์ไปรอบ นี่เจอที่เที่ยวสวยๆไว้ไห้ใช้ตังค์กันอีก ... มันอะไรกันนี่ อยากไปมั่งจัง
    ขอบคุณค่า ไปเที่ยวไม่เท่าไหร่ แต่ตอนช้อปนี่สิ ลมจับเลยก๊า ไอ่นั่นก็อยากได้ ไอ่นี่ก็อยากได้

Quote Originally Posted by Gibb View Post
    ถ่ายรูปสวยมาก ๆ ค่า เห็นแล้วอยากไปเที่ยวด้วยยย ^^

ขอบคุณค่า ไปเที่ยวโตเกียวแล้วจะติดใจ อิอิ

Tiny T is offline Trusted Member
    0/5

Quote Originally Posted by pook009 View Post
    ถ่ายรูปสีสวยจังเลยค่ะ
    ขอบคุณค่า

Quote Originally Posted by Lek_Luu View Post
    ถ่ายรูปสวยมากๆๆๆค่ะ
    ขอบคุณค้าบ

Quote Originally Posted by authentic_only View Post
    จขกท. ลำดับเรื่อง ภาพ และเล่าได้สนุกมากเลยค่ะ ชอบชอบ
    ขอบคุณแฮททริก อิอิ

Quote Originally Posted by tonkau View Post
    ชอบท่าโพสที่ชิบูย่าจัง น่ารักมากเลยค่ะ
    เป็นวันที่เพี้ยนกันหนักฮะ คนแถวนั้นเลยมองด้วยสายตาแปลก ๆ กัน >_<

Quote Originally Posted by เมจิ View Post
    รูปงามมากกกก โปรสุดๆ

ไอ้ตรงกระถางธูปเอามือวักๆน่ะค่ะ เราก็โง่ไปยืนไหว้มาเหมือนกัน จนเพื่อนมาสะกิด เฮ้ยๆ เค้าให้เอามือวักควันน่ะ

เห็นรีวิวนี้แล้วอยากกลับไปญี่ปุ่นอีก เสน่ห์ ล้นเหลือ ทุกๆสถานที่จริงๆ

ขอบคุณสำหรับรีวิวดีๆนะค้า
    ขอบคุณค้าบ แต่ไม่โปรหรอกค่า ถ่ายมั่ว ๆ ก๊า
    อันนี้แบบไม่มีใครเตือนใคร ฉลาดน้อยกันเป็นหมู่คณะฮะ ไหว้ทุกโค้นนน ฮ่า

Quote Originally Posted by amm View Post
    บรรยายได้น่ารักมากค่ะ น่าติดตาม 555 ขำคุณ จขกท ยกมือไหว้กระถางธูปอ่ะ ตอนเราไปก็ไม่รู้เ้หมือนกันอ่ะค่ะ แต่แค่ยืนดูคนอื่นเฉยๆ ถึงรู้ว่า เค้ากวักธูปเข้าหาตัวกัน
    นิทานเรื่องนี้ also สอนให้รู้ว่า "วันหลังตอนจะทำอะไรต้องแอบหลิ่วตามองก่อน" อิอิ

Quote Originally Posted by brandname_lover View Post
    ว่าจะพาแม่ไปเที่ยวปลายปีอ่า

ขอบคุณมากเลยค่ะ
    ก่อนไปเที่ยวเตรียมตัวให้พร้อม อย่าลืมเช็คสภาพอากาศด้วยนะค้า (เพราะว่าตอนแรกไป ลืมว่าหน้าหนาว เอาเสื้อผ้าบางจ๋อยไป . . จ๋อยจริง ๆ ฮะ ดีดดิ้นกันไม่ออกเลย)

Quote Originally Posted by SleepyHead View Post
    ถ่ายรูปสวยจังคับ ท่าทางน่าสนุกเชียว

ปล. ได้ความรู้วิธีนั่งอึ๊ที่ถูกต้องซะด้วย 555+
    ขอบคุณค่า สนุกคับพ้ม นั่งอุ๊ถูกท่าจะได้ป้องกันการกระเด็น (โอ้กก) >_<

Quote Originally Posted by DenMark View Post
    T_T I wanna go there

รูปงามมากกกก โปรสุดๆ <<<< agree with this comment
    ถ้ามีเวลาควรไปฮะ เป็นประเทศที่มีเสน่ห์จริง ๆ ค่า

ขอบคุณที่ชมค้าบ

Quote Originally Posted by Ryu View Post
    อ่านไปขำไป แก้เครียดมากมายครับ

ทั้งที่ก็เคยไปเหมือนเจ้าของกะทู้ แต่ทำไม๊ เราถ่ายรูปมา ประมาณไปเที่ยวตจว แถมวัด asakusa ช่วงที่ไปเนี่ยคนยั่งกะหนอนเรย หว่าจะถ่ายรูปกะเล่นเอาซะเหนื่อย
    ดีใจที่แก้เครียดค่า อิอิ เพราะตอนนี้เจ้าของกระทู้เครียดมาก เห็นสลิปบัตรเครดิตอยากลงไปดิ้นแหง่ก ๆ
    ตอนที่เค้าไปคนเยอะเหมือนกัน แบบนึกว่าวันธรรมดาจะไม่มี ป่าวเลย ทัวร์ลง -_-" ต้องหาจังหวะ เวลาคนเดินหายไปรีบลั่นชัตเตอร์ทันทีฮะ

minny's Avatar
    minny is offline Trusted Member
    0/5
    ถ่ายรูปสวยจังค่ะ รีวิวน่ารัก ขำๆดี ไปเที่ยวกับเพื่อนแบบนี้ท่าทางจะมันส์เนอะ

junnie's Avatar
    junnie is offline Trusted Member
    0/5
    ถ่ายรูปสวยมากๆค่า ดูเพลินสุดๆไปเลยย ^^

huahorm's Avatar
    huahorm is offline Trusted Member
    0/5
    Quote Originally Posted by เมจิ View Post
    รูปงามมากกกก โปรสุดๆ
    เห็นด้วยอย่างยิ่งค่ะ ถ่ายรูปสวยมากๆๆๆๆ

Lavish is offline Trusted Member
    0/5
    เห็นแล้วอยากไปเลยค่ะ ดินแดนปลาดิบ ภาพสีสันสดใสมากๆ

authentic_only's Avatar
    authentic_only is offline Trusted Member
    0/5
    เข้ามารอบที่ 3 มาดูรูปค่ะ จ๋วยจัง

และนึกอนาถใจตัวเอง อยากทำท่าแบบนี้มั่ง

แต่คิดว่าเราโดดไม่ขึ้น หรือ กางขาไม่ได้มากค่ะ (เศร้าจริงๆ นะเนี่ยะ)

Regards,
    Swine

รักในหลวง และ ครอบครัว...

Lavish is offline Trusted Member
    0/5
    Quote Originally Posted by authentic_only View Post
    เข้ามารอบที่ 3 มาดูรูปค่ะ จ๋วยจัง

และนึกอนาถใจตัวเอง อยากทำท่าแบบนี้มั่ง

แต่คิดว่าเราโดดไม่ขึ้น หรือ กางขาไม่ได้มากค่ะ (เศร้าจริงๆ นะเนี่ยะ)

Regards,
    Swine

กระโดดต่ำๆก็ได้น๊าคะ อิอิ
    กบก็ชอบกระโดดถ่ายรูปอย่างนี้บ่อยๆ แต่ตากล้องกบฝีมือห่วยค่ะ

จับภาพไม่ได้ซักที เคยหลอกให้เรากระโดดสิบรอบจนเหนื่อยเลยอ่ะ งอนไปเลย เพราะหมดแรงเดินต่อ

0/5

Quote Originally Posted by minny View Post
    ถ่ายรูปสวยจังค่ะ รีวิวน่ารัก ขำๆดี ไปเที่ยวกับเพื่อนแบบนี้ท่าทางจะมันส์เนอะ
    ไปเที่ยวกับเพื่อน ถึงหลงก็สนุกค่า อิอิ ยกเว้นตอนกลับโรงแรมไม่ได้ เกือบต้องเป็น homeless นอนสถานีรถไฟกันแล้วฮะ

Quote Originally Posted by junnie View Post
    ถ่ายรูปสวยมากๆค่า ดูเพลินสุดๆไปเลยย ^^
    ขอบคุณค่า

Quote Originally Posted by huahorm View Post
    เห็นด้วยอย่างยิ่งค่ะ ถ่ายรูปสวยมากๆๆๆๆ
    ขอบคุณกั๊บ

Quote Originally Posted by Lavish View Post
    เห็นแล้วอยากไปเลยค่ะ ดินแดนปลาดิบ ภาพสีสันสดใสมากๆ
    ชอบของจุ๊กจิ๊กที่ญี่ปุ่นมากกกกก เพราะถ่ายรูปมามันปรี๊ดได้ใจจริง ๆ ค่า

Regards,
    Swine

อู้ยยย ขาแข้งเค้าก็ไม่ค่อยดีเหมือนกัน แต่เพื่อนบอกมาแล้วต้องโดด อะ โดดก็โดด . . ลงมาแข้งก็ดังแก่บเลยก๊า lol

Quote Originally Posted by Lavish View Post
    กระโดดต่ำๆก็ได้น๊าคะ อิอิ
    กบก็ชอบกระโดดถ่ายรูปอย่างนี้บ่อยๆ แต่ตากล้องกบฝีมือห่วยค่ะ

จับภาพไม่ได้ซักที เคยหลอกให้เรากระโดดสิบรอบจนเหนื่อยเลยอ่ะ งอนไปเลย เพราะหมดแรงเดินต่อ
    เค้าก็โดดเกือบสิบรอบนะ รอบแรก ๆ เพื่อนถ่ายนับนึงส่องซ่ำ . . เอ้า เอาใหม่ นึงส่องซ๋ำ . . เอ้ย เกือบและ ๆ . . นึงส่องซ๋ำ . . ไม่ทันว่ะ ขออีกที . . นึงส่องซ๋ำ . . โฮก ซ่ำแล้วจังหวะไม่ได้ T_T แล้วโดดอยู่บนเขา ข่าวว่าอ๊อกซิเจนน้อยด้วยฮะ เกือบโดนไถกลบอยู่กับกองฟางแถวนั้น ถ้าสลบไปคงไม่มีใครช่วยใครได้ฮะงานนี้

Page 3 of 7 FirstFirst 1 2 3 4 5 ... LastLast

Comments from Facebook