Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 6 1 2 3 ... LastLast
Results 1 to 10 of 55

Thread: ไปเที่ยวกระบี่มา เอารูปมาฝากค่ะ

minny's Avatar
    minny is offline Trusted Member
    Warning Points:
    0/5

ไปเที่ยวกระบี่มา เอารูปมาฝากค่ะ

ทริปกระบี่ มิ้นไปมาช่วงก่อนสงกรานต์ค่ะ เอาร้านอาหารและโรงแรมที่ไปพักมารีวิวเผื่อเป็นข้อมูลสำหรับเพื่อนๆที่กำลังจะไปเที่ยวค่ะ

ชอบกระบี่มาก ไปกี่ทีก็ไม่เบื่อค่ะ

วันแรก
    มิ้นไปกระบี่ทั้งหมด 5 วัน วันแรกที่ไปถึงก็ค่ำแล้ว มีรถตู้จากโรงแรมไปรับที่สนามบิน ยังไม่ได้ออกไปเที่ยวไหน ทานข้าวเย็นและนอนเล่นอยู่ในโรงแรมค่ะ คืนแรกและคืนที่สองพักที่ Buritara Resort จองห้อง pool access ไว้ อยู่ที่อ่าวนางซอย 8 ค่ะ ไม่ติดทะเล

โรงแรมค่อนข้างเล็ก โดยเฉพาะสระว่ายน้ำ ห้องที่จองไว้แม้ว่าจะเป็น pool access แต่ก็ไม่ได้เล่นน้ำที่นี่เลยค่ะ เพราะเปิดม่านออกไปก็เจอฝรั่ง และเด็กๆลงเล่นมากมายค่ะ

ห้องอาหารที่นี่เป็น open air ถ้าไปทาน breakfast สาย แดดร้อนทีเดียวค่ะ

รูปโรงแรมบางส่วนค่ะ

วันที่สอง

เช้าวันต่อมาเราไปทัวร์สี่เกาะ (แพคเกจพร้อมที่พัก) ซื้อจากงานท่องเที่ยวไทย มีอ่าวพระนาง เกาะไก่ เกาะปอดะ และไปเกาะทับดูทะเลแหวกกันค่ะ

น้ำทะเลใส แดดจัดมากๆๆๆๆ เราต้องคอยโบกครีมกันแดดกันตลอดเวลาค่ะ ต้องขอขอบคุณ anessa ขวดสีทอง

อ่าวพระนาง

เกาะไก่ แวะดำน้ำและให้อาหารปลาค่ะ

ทะเลแหวก ตอนที่ไปยังไม่แหวกค่ะ เสียดายจัง

ที่สุดท้ายแวะเกาะปอดะ คนเยอะมาก ข้าวกล่องที่เค้าแจกก็ย่อยหมดแล้วค่ะ เลยหาอะไรทานที่นี่ ผัดซีอิ๊วทะเล แอบแพง 180 บาท โค้กกระป๋อง 70 บาท น้ำแข็งเปล่า แก้วละ 10 บาท

minny is offline Trusted Member
    0/5
    ต่อค่ะ เย็นวันที่ไปดำน้ำ เหน็ดเหนื่อยมาก กลับมาสลบไปเลยค่ะ ตอนค่ำๆตื่นมาเลยออกไปหาข้าวกินกัน หิวๆๆ เดินไปฝั่งตรงข้าม เป็นร้านอาหาร วังทรายซีฟู้ด ร้านนี้มากระบี่ทีไรมาทานทุกทีค่ะ

เมนู ได้แก่ ไข่เจียวปู น้ำพริกกุ้งเสียบ กุ้งผัดกะปิ ลูกชิ้นปลาลวก

และปลาเก๋านึ่งซีอิ้ว อร่อยมากก สองคนทานหมดทุกอย่างเลยค่ะ

วันที่สาม

วันที่สามเราเช่ารถขับเอาค่ะ เพราะอยากลองเที่ยวแบบทั้งไปกับทัวร์ และไปเที่ยวแบบมั่วๆเอง วันนี้เราขับรถไปสระมรกตกันค่ะ ขับตามป้ายบอกทางไป เพราะว่าแผนที่ที่ บริษัทรถเช่าให้มา ดูไม่เข้าใจเลย งงจัง

สระมรกต ถึงแล้ว ต้องจอดรถ แล้วเดินเข้าไปอีก 800 เมตร ถึงจะเจอ สระมรกต วันที่ไปคนเยอะทีเดียวค่ะ ไม่ได้เล่นน้ำ ถ่ายรูปอย่างเดียวเลย

มีป้ายบอกทางไปสระน้ำผุด blue pool อีก 600 เมตร ตอนแรกก็เริ่มขี้เกียจเดิน แต่ไหนๆก็มาแล้วไปดูหน่อยก็ได้ พอไปถึงก็ไม่ผิดหวังเลยค่ะ สวยจริงๆ

ทางไปสระน้ำผุด

เดินเยอะมากวันนี้ เหนื่อยสุดๆเลยค่ะ

nickbee is offline Trusted Member
    0/5
    อยากไปกระบี่ๆๆๆๆ

มากๆๆครับ

ขอบคุรมากๆๆนะครับสำหรับภาพสวยๆๆๆสดๆๆครับผม

0/5
    อุ๊ยไปพร้อมกันเลยค่ะ แต่ยังทำรูปไม่เสร็จ ไว้จะมาลงมั่งนะคะ
    ไปทะเลแหวกวันไหนเอ่ย เผลอไปเจอกันป่าวคะ

ถ้าเห็นผู้หญิงโทรมๆ หน่อย พยายามจับตุ๊กตา blythe ถ่ายรูปกับทะเลแหวกก็ ... โก้เองค่า 555

แต่ไม่ได้ถ่ายรูปปลาเลย มัวแต่ดำ ^^
    ----:: Brief Olive / Vert Fonce ... i'm !oving u ::----

0/5
    สวยจังเลย อยากไปสระมรกตมานานแล้ว
    สระน้ำผุดนี้ก็สวยเหมือนไม่ใช่ของจริงเลยอ่ะค่ะ เหมือนอยู่ในฝัน^^
    fashion & style updates at::http://whatacatsaw.blogspot.com/

brandname_lover's Avatar
    brandname_lover is offline Trusted Member
    0/5
    ขอบคุณมากเลยค่ะ

กำลังว่า่จะไปเที่ยวกระบี่พอดีเลยอ่ะ

อาหารน่ากินมากๆๆๆ

ว่าแต่ว่า ไปคนเดียว จะน่ากลัวรึเปล่าคะ

ขอบคุณค่ะ

ใครเล่น multiply มาเป็นเพื่อนกันหน่อยค่ะ cherriees

เพิ่งหัดถ่ายรูปด้วย DSLR 450 D ค่ะ

Lavish is offline Trusted Member
    0/5

Thumbs up

สวยงามมากๆๆเลยค่ะ Amazing Thailand จริงๆ ถ่ายรูปสวยจังค่ะ ภาพก็ชั๊ดชัด

0/5
    คืนวันที่สาม เราพักที่นี่ค่ะ Howdy Relaxing อ่านรีวิวมาจากพันทิพย์ เลือกห้อง Garden View ห้องใหญ่ทีเดียวค่ะ มีส่วนของห้องนั่งเล่นด้วย มีทีวี 2 เครื่อง ถ่ายรูปมาไม่สวยเลยเอาลงนิดเดียวพอค่ะ

วันนี้เราเที่ยวแบบชิลล์มาก อยากไปไหนก็ไป ไปทานขนมจีนโกจ้อย ขับไปมั่วๆเจอด้วย โชคดีจัง แวะไปสุสานหอย ไปกินไอติมที่โซฟิเทลโภคีธรา ที่นี่ไอติมช็อคโกแลตอร่อยมากค่ะ มากที่สุดเท่าที่เคยทานมา แต่ตอนที่ไป รสชาดเปลี๋ยนไป๋ เค้าเปลี่ยนเชฟซะแล้ว

ตอนเย็นๆ ก็ไปชมวิวแม่น้ำกระบี่ หาของกินเล่น เดินตลาด แล้วก็กลับมานอนเล่น วันนี้ไม่ค่อยได้ถ่ายรูปเยอะค่ะ ขี้เกียจแบกกล้องค่ะ

วันที่สี่

ที่พักที่นี่เป็นที่ที่ประทับใจที่สุดของทริปนี้ค่ะ Nantra De Deluxe อยู่ที่หาดยาว อำเภอเหนือคลอง เงียบ สงบมาก ยังเปิดได้ไม่ถึงปีเลยค่ะ

เอกลักษณ์ของหาดยาวที่พี่ที่โรงแรมเค้าเล่าให้ฟังคือ หาดทรายยาวประมาณ 9 กิโลเมตร และเป็นทรายสีดำ

เวลคัม ดริ้งค์ เป็นน้ำแตงโมปั่นเย็นๆค่ะ

ที่นี่เราพักห้อง pool villa ค่ะ ห้องกว้าง ตกแต่งสวยงาม และใหม่ดีค่ะ

บรรยากาศตอนเย็น สวยสุดๆ

จบแล้วค่ะทริปกระบี่ ชอบมาก ทะเลสวย น้ำใส อาหารอร่อย ปีหน้าว่าจะไปอีกค่ะ ขอบคุณเพื่อนๆที่ติดตามชมนะคะ

ทริปหน้าจะมารีวิวใหม่นะคะ

s's Avatar
    s is offline Trusted Member
    Blog Entries
    4
    0/5

Jannilicious's Avatar
    Jannilicious is offline Trusted Member
    0/5
    สวยมาก ๆ ค่ะ คุณมิ้น บรรยากาศดี น่าพักผ่อนจังเลยค่ะ
    แจนยังไม่เคยไปกระบี่เลย ไว้ต้องหาเวลาไปเที่ยวบ้างแล้ว
    ชอบ โรงแรมบูรีธารา เคยไปที่เขาใหญ่ สวยดีค่ะเป็นธรรมชาติมาก ๆ
    เกาะไก่ ก็สวย
    เร็ว ๆ นี้จะไป กุยบุรี กับ ภูเก็ต เหมือนกันค่ะ อย่าให้ถึงเวลานั้นเร็ว ๆ จัง อยากไปนอนอาบแดด

Page 1 of 6 1 2 3 ... LastLast

Comments from Facebook