Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 2 of 6 FirstFirst 1 2 3 4 ... LastLast
Results 11 to 20 of 55

Thread: ไปเที่ยวกระบี่มา เอารูปมาฝากค่ะ

minny's Avatar
    minny is offline Trusted Member
    Warning Points:
    0/5
    อีกซักนิดค่ะ ลืมร้านนี้ได้อย่างไร ร้านราปูรายา อาหารอร่อยมากค่ะ ...(ทำไม กินอะไรก็อร่อย)

ไข่ตุ๋นปลาเค็ม ... อร่อยมากค่ะ

ต้มส้มปลากระบอก

ปลาหมึกผัดไข่เค็ม

ปิดท้ายด้วยปลาทรายทอดขมิ้น

โพสเสร็จ หิวข้าวเลยค่ะ ไปล่ะค่ะ

minny is offline Trusted Member
    0/5
    Quote Originally Posted by nickbee View Post
    อยากไปกระบี่ๆๆๆๆ

มากๆๆครับ

ขอบคุรมากๆๆนะครับสำหรับภาพสวยๆๆๆสดๆๆครับผม
    ไปเลยค่ะ แนะนำอย่างยิ่ง ไปแล้วจะหลงรักกระบี่ค่ะ

ปล. บรรยากาศดีๆ ต้องพาคนรู้ใจไปด้วย ไม่งั้นเหงาแย่เลยค่ะ

0/5
    Quote Originally Posted by cocoa View Post
    อุ๊ยไปพร้อมกันเลยค่ะ แต่ยังทำรูปไม่เสร็จ ไว้จะมาลงมั่งนะคะ
    ไปทะเลแหวกวันไหนเอ่ย เผลอไปเจอกันป่าวคะ

ถ้าเห็นผู้หญิงโทรมๆ หน่อย พยายามจับตุ๊กตา blythe ถ่ายรูปกับทะเลแหวกก็ ... โก้เองค่า 555

แต่ไม่ได้ถ่ายรูปปลาเลย มัวแต่ดำ ^^
    คุณโก้ไปวันไหน พักที่เดียวกันหรือเปล่าเอ่ย ... ถ้าเห็นผู้หญิงอ้วนๆ นั่งทากันแดดตลอดเวลา มิ้นเองค่า ....

Quote Originally Posted by kikalicious View Post
    สวยจังเลย อยากไปสระมรกตมานานแล้ว
    สระน้ำผุดนี้ก็สวยเหมือนไม่ใช่ของจริงเลยอ่ะค่ะ เหมือนอยู่ในฝัน^^
    สระน้ำผุดของจริงสีสวยจริงๆค่ะ เค้าบอกว่าถ้ามาช่วงเช้าโดนแสงแดดจะสวยกว่านี้ค่ะ แต่ตื่นไม่ทันอ่า

Quote Originally Posted by brandname_lover View Post
    ขอบคุณมากเลยค่ะ

กำลังว่า่จะไปเที่ยวกระบี่พอดีเลยอ่ะ

อาหารน่ากินมากๆๆๆ

ว่าแต่ว่า ไปคนเดียว จะน่ากลัวรึเปล่าคะ

ขอบคุณค่ะ
    ไปคนเดียว มิ้นว่าไม่ค่อยน่ากลัว เท่าไหร่นะคะ เพราะเป็นเมืองที่ผู้คนใจดี เมืองน่าอยู่ แต่อาจจะเหงา เวลาเห็นคนอื่นมาเป็นคู่ เป็นกลุ่มอ่ะจ้ะ....คือ เจ้าของกระทู้ ขี้เหงาอย่างแรง ค่ะ

Quote Originally Posted by Lavish View Post
    สวยงามมากๆๆเลยค่ะ Amazing Thailand จริงๆ ถ่ายรูปสวยจังค่ะ ภาพก็ชั๊ดชัด
    ขอบคุณมากค่ะ เลือกรูปสวยๆมาลงค่ะ ที่ไม่สวยก็เยอะ อาศัยถ่ายเป็นร้อยรูปอ่ะค่ะ

Quote Originally Posted by s View Post
    สวยมากๆค่ะ เห็นแล้วอยากไปเลยอ่ะ
    ขอบคุณ จขกท.นะคะ
    ต้องหาโอกาสไปให้ได้นะคะ ประทับใจแน่นอนจ้า

Quote Originally Posted by Jannilicious View Post
    สวยมาก ๆ ค่ะ คุณมิ้น บรรยากาศดี น่าพักผ่อนจังเลยค่ะ
    แจนยังไม่เคยไปกระบี่เลย ไว้ต้องหาเวลาไปเที่ยวบ้างแล้ว
    ชอบ โรงแรมบูรีธารา เคยไปที่เขาใหญ่ สวยดีค่ะเป็นธรรมชาติมาก ๆ
    เกาะไก่ ก็สวย
    เร็ว ๆ นี้จะไป กุยบุรี กับ ภูเก็ต เหมือนกันค่ะ อย่าให้ถึงเวลานั้นเร็ว ๆ จัง อยากไปนอนอาบแดด
    คุณแจน อย่าลืมเอามีรีวิวให้ดูนะคะ มิ้นยังไม่เคยไปกุยบุรีเลย

give759's Avatar
    give759 is offline Trusted Member
    0/5
    แอบ...ตาร้อนเลยเรา...อยากกลับไปร้าน กุลากาลัย อีกแกงส้มอร่อยเหอะเลยคะ ขอบคุณ จขกท ที่เอารูปสวยมาแบ่งปัน

"You get the best out of others when you give the best of yourself."
    "คุณจะได้รับสิ่งที่ดีที่สุดของคนอื่น เมื่อคุณได้ให้สิ่งที่ดีที่สุดของคุณไป"
    E-mail.kipling2you@hotmail.com 081-1005750 give

ขอบคุณ SBN และทีมงานมากๆค่ะ

pixel_in_love's Avatar
    pixel_in_love is offline Trusted Member
    0/5
    ไปกระบี่มาเหมือนกันคะตอนสงกรานต์เราเข้าเกาะลันตาคะและไปดำน้ำทริปเกาะรอกคะ ไว้จะรีวิวให้ดูค่า

ปล โรงแรม Nantra De Deluxe ใช่ที่อยู่ลันตาเปล่าคะเพราะวันนั้นได้เข้าไปดูโรงแรมนี้เหมือนกันตอนนั้นสระน้ำไม่มีน้ำเลย 55 ไปนอน พิมาลัยแทน คะ

-bow-'s Avatar
    -bow- is offline Trusted Member
    0/5

Cool RE: ไปเที่ยวกระบี่มา เอารูปมาฝากค่ะ

Nantra De Deluxe สวยจังค่ะ

ครั้งหน้าไปกระบี่จะไปพักที่นี่มั่ง
    ~ต่อไปนี้ ชั้นจะเป็นคนดูแลหัวใจตัวเอง
    จะไม่ให้ใครมาทำร้ายได้อีกแล้ว~

asiaticia's Avatar
    asiaticia is offline Trusted Member
    0/5

Talking

Quote Originally Posted by give759 View Post
    แอบ...ตาร้อนเลยเรา...อยากกลับไปร้าน กุลากาลัย อีกแกงส้มอร่อยเหอะเลยคะ ขอบคุณ จขกท ที่เอารูปสวยมาแบ่งปัน

ใช่ค่ะร้านนี้แกงส้มอร่อยมาก น้องๆที่ไปด้วยกินกันจนน้ำตาไหล เขาว่ามันเผ็ด เรากินแล้วถูกใจมากเพราะกินจืดๆไม่เป็นo-O" ลุงคนขับรถ(เราเช่ารถที่สนามบิน)เป็นคนแนะนำไปค่ะ คิดถึงกระบี่ด้วยคน อยากกลับไปอีกจัง คนกระบี่น่ารักทุกคนเลยที่เราเจอ ขอบคุณคุณจขกท.ที่ทำให้นึกถึงความหลัง ^^
    "อย่าแตะต้องอดีตมาริยงของพ่อ ให้สายน้ำดำเนินต่อไป

มาริยงจะสมรักแต่แผ่นดินจะสูญสิ้น มาริยงจะสูญเสียแต่แผ่นดินจะสมดุล

ไปกับอนาคตได้แต่ต้องไม่ลืมอดีต... อดีตต้องเป็นมิตรกับปัจจุบัน... ปัจจุบันต้องเป็นฉันท์มิตรกับอนาคต

หากเรารู้ว่าพรุ่งนี้จะเป็นอย่างไร จะไปอย่างไร จะจบอย่างไร แล้วชีวิตเราจะมีความหมายอะไร"

0/5
    เห็นแล้วชื่นใจ ผ่อนคลายจริงๆค่ะ อยากไปทะเลใต้บ้างจัง ช่วงนี้ไม่มีเวลาพักผ่อนเลย
    อาศัยดูเพื่อนๆรีวิวไปก่อนเนอะ ขอบคุณสำหรับรูปภาพสวยๆนะคะ (แว่นจขกท.ก็สวย อิอิ)
    เราทำถูกกิเลสเขา...เขาก็ว่า...เราดี
    เราไม่ทำถูกกิเลสเขา...เขาก็ว่า...เราไม่ดี

dek_aus's Avatar
    dek_aus is offline Trusted Member
    0/5
    ทะเลสวย น้ำใส บรรยากาศดี น่าเที่ยวจริงๆค้าบบบ

0/5
    ดู review แล้วอยากไปกระบี่จัง วิวสวยมากๆ แถมถ่ายรูปได้สวยด้วยค่ะ ขอบคุณที่เอามาฝากนะคะ ^^
    *.:。✿*゚‘゚・✿.。.:**.:。✿*゚‘゚・✿.。.:* *.:。✿*゚’゚・✿.。.:*

(✿◡‿◡) When U smile... (◡‿◡✿)
    [SIGPIC][/SIGPIC]
    (✿◕‿◕)
    The whole world smiles with U... (◕‿◕✿)

*.:。✿*゚‘゚・✿.。.:**.:。✿*゚‘゚・✿.。.:* *.:。✿*゚’゚・✿.。.:*

Page 2 of 6 FirstFirst 1 2 3 4 ... LastLast

Comments from Facebook