Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 2 of 3 FirstFirst 1 2 3 LastLast
Results 11 to 20 of 27

Thread: "อ่านก่อนที่ชีวิตจะหมดความหมายไปมากกว่านี้" หนังสือที่ผมอยากให้คุณได้อ่าน

itasian's Avatar
    itasian is offline Trusted Member
    Blog Entries
    5
    Warning Points:
    0/5
    ขอบคุณครับ ที่ยอมเรียนรู้จากเรื่องราวชีวิตคนอื่น
    เพื่อที่เราไม่ผิดซ้ำอย่างเขา

0/5
    ขอบคุณ จขกท มากคะ ที่มาแบ่งปันชีวิตกันนะคะ
    พัชเชื่อว่า มนุษย์ทุกคนที่เกิดมาใช่ว่าจะเจอคำตอบหรือทางเดินที่ถูกต้องของชีวิตได้ทุกคนนะคะ
    แต่นี่แหละคะ คือ ชีวิตนะ

อยากให้ทุกคน และมนุษย์ทุกคนที่ยังมีชีวิตเดินอยู่บนโลกนี้
    มีกำลังใจ ที่จะหาคำตอบในทุกๆวันนะคะ
    อย่าท้อแท้คะ

itasian is offline Trusted Member
    5
    0/5
    Quote Originally Posted by Patchpanda View Post
    ขอบคุณ จขกท มากคะ ที่มาแบ่งปันชีวิตกันนะคะ
    พัชเชื่อว่า มนุษย์ทุกคนที่เกิดมาใช่ว่าจะเจอคำตอบหรือทางเดินที่ถูกต้องของชีวิตได้ทุกคนนะคะ
    แต่นี่แหละคะ คือ ชีวิตนะ

อยากให้ทุกคน และมนุษย์ทุกคนที่ยังมีชีวิตเดินอยู่บนโลกนี้
    มีกำลังใจ ที่จะหาคำตอบในทุกๆวันนะคะ
    อย่าท้อแท้คะ
    ขอบคุณสำหรับกำลังใจที่ให้ มนุษย์ที่ใช้ชีวิต ได้มีกำลัง
    เพื่อค้นเจอคำตอบ ความหมายของชีวิต กันทุกคนครับ

0/5
    ขอบคุณ คุณitasian ด้วยเหมือนกันค่ะที่มาเล่าให้ฟังค่ะ เจนนี่เองก็ชอบหนังสือเล่มนี้มากค่ะ ใครยังไม่ได้อ่าน เสียดายแทนเลยนะค่ะ
    ตอนแรกดูน่าปกก็คิดว่าซื้อมาผิดป่าวเนี่ย แต่พอได้อ่าน แค่บทแรกในหน้าแรกก็ชนะใจไปเลย แบบว่ามันใช่เลย มันดีเว่อรรรรร!!

5
    0/5
    ขอบคุณ คุณ myzoc ครับ ที่แวะพูดคุย

อ่านแล้วรู้สึกเช่นไร ได้รับประโยชน์อันใด
    สามารถเล่าสู่กันฟัง ผ่านกระทู้นี้ได้ครับ

37
    0/5
    หนังสือเล่มนี้ดีและเคยได้อ่านคนพูดถึงหนังสือเล่มนี้ไว้ในกรุ๊ปใน Hi 5 ความว่า

เพื่อนบอกว่าได้เมลมาอ่ะ แล้วก็ส่งgroupนี้มาให้เราอ่ะเพิ่งทราบนะคะเนี่ย ดีจังเลยเพราะอยากมีที่คุยเกี่ยวกับหนังสือของลุงมัยอ่ะ

จะบอกว่าเรากะเพื่อนๆชอบมั่กๆเรยอ่ะ เราอ่านหมดแล้วทุกเล่มเรยค่ะ แต่ว่าเรื่องความจริงที่ทำให้รวยเนี่ยอ่านไม่จบอ่ะ มันไม่สนุกอ่ะ หรือว่าเรายังไม่เริ่มทำธุรกิจก็ไม่รู้ แต่เล่มอื่นอ่ะ ชอบมากๆๆๆๆๆๆๆๆ

อ่านแล้วได้รู้สึกได้ประโยชน์มากๆเลย ชอบเรื่อง"อ่านก่อนชีวิตจะหมดความหมายไปมากกว่านี้" แบบว่าอ่านแล้วเราได้ทบทวนตัวเองเยอะมากๆเลยอ่ะ แบบว่าเห็นตัวเองแล้วเข้าใจตัวเองมากอย่างที่ไม่เคยเป็นอ่ะ จริงๆเราก้ออ่านหนังสือเยอะน๊ะ แต่ว่าอันอื่นมันอ่านแล้วก็ผ่านๆไปแบบว่ามันไม่โดนอ่ะ แต่อันนี้อ่านแล้วแบบเอ่อ แปกจัง มันเอาไปใช้ได้จริง ชอบเรื่องการไม่โกหกตัวเองมากๆเลยอ่ะ

อีกเรื่องที่เราชอบมาก และเราก็แนะนำให้เพื่อนผุหญิงของเราอ่านกันด้วยคือเรื่อง วิชาความรัก อ่านแล้วแบบว่าเพื่อนเราอกหักอยู่หายเศร้า เกตเรย ว่าแบบ อ้ออ ที่ผ่านมามันไม่ใช่รักแท้ คือแบบมันหายเส้าเรยอ่ะ ก็จริงอ่ะ เพราะแบบว่าแค่ประโยคเปิดสำหรับเราก้อโดนสุดๆแล้วอ่ะ ที่บอกว่า "ให้หาความรัก ไม่ใช่คนรัก" เพราะคนส่วนมากจะแบบว่าติดรูปแบบไรเงี้ยอ่า ไม่รุ้สิอธิบายไม่ค่อยถูกต้อง เดี๋ยวไปเรียกเพื่อนคนที่มันปลื้มๆเล่มนี้มาเขียนระกัน แหะๆ แบบว่าชอบมากอ่ะ แต่อธิบายไม่ค่อยเป็น แต่แบบแค่รู้สึกได้เลย ว่าชีวิต มันเปลี่ยนแปลงไปในทางดีขึ้น เข้าใจอะไรรอบๆตัวเยอะมากขึ้นเยอะเลย แล้วเวลามีแฟนก็แบบไม่รักแบบหัวปักหัวปำไร้สติอ่ะ เท่าที่ทำตามมาจากหนังสือวิชาความรัก เรารู้สึกว่าความรักเราปัญหาน้อยลงมาก มันไม่เหนื่อย ไม่หมดหวังในรักอ่ะ ดีใจมากๆที่ได้เจอเล่มนี้ ขอบคุณคุณลุงมัยมั่กๆค่ะ ชอบจริงๆ

ส่วนเรื่องความลับของคน เราก้อชอบนะ ชอบตรงเรื่องสั้นประจำบทข้างหลังอ่ะ โดยเฉพาะเรื่องของวิชัย กะผุหญิงในเนตอ่ะ... อุบไว้ก่อน บอกหมดไม่ได้เผื่อใครยังไม่ได้อ่าน คิกๆๆ แต่บอกได้เรยว่าเรื่องนี้แจ๋วมาก อ่านแล้วอึ้งไปเรย ช็อคโลกมากค่ะ แบบว่าเหว๋อไปเรย พล็อตแจ๋วมาก หวังว่าคงไม่เคยเกิดขึ้นจิงนะคะ งื้ดๆ....
    น่าจะเป็นประโยชน์กับคนที่กำลังเลือกว่าจะอ่านหนังสือเล่มนี้ไหม
    จากกระทู้ หนังสือดีมากๆเลยค่ะ ชอบจังๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

และเห็นว่าหนังสือเล่มนี้เป็นประโยชน์ จึงนำมาลงให้ได้อ่าน ขอบคุณรีวิวหนังสือที่มีประโยชน์

5
    0/5
    ขอบคุณ คุณ yourfwd ครับ ที่นำข้อมูลมาให้

ช่วยย้ำให้เห็นชัดว่า หนังสือดี มีหัวใจ อ่านแล้ว รู้สึกอย่างไร

0/5
    ขอบคุณคุณ itasian ที่เอาเรื่องราวดีมาแบ่งปันนะค่ะ

อยากจะบอกว่าหนังสือ อ่านก่อนที่ชีวิตจะหมดความหมายเป็นหนังสือ ต้องอ่านให้ได้ จริงๆค่ะ ไม่ใช่แค่ควรอ่าน

5
    0/5
    Quote Originally Posted by myzoc View Post
    ขอบคุณคุณ itasian ที่เอาเรื่องราวดีมาแบ่งปันนะค่ะ

อยากจะบอกว่าหนังสือ อ่านก่อนที่ชีวิตจะหมดความหมายเป็นหนังสือ ต้องอ่านให้ได้ จริงๆค่ะ ไม่ใช่แค่ควรอ่าน
    ขอบคุณ คุณ myzoc ครับ ที่เข้ามาพูดคุย

0/5
    เ้ดี๋ยวผมจะไปหามาอ่านบ้าง ขอบคุณครับ

Page 2 of 3 FirstFirst 1 2 3 LastLast

Comments from Facebook